ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

สวรรค์ และนรก ในความเป็นคน มันไม่ไกลกันเลย เห็นได้ด้วยตาเนื้อจริงๆค่ะ

เดี๋ยวมาเล่า ขอตัวกินส้มตำปลาร้าก่อน เด็กๆทะเลาะกัน หมองมันไม่แล่นน่ะค่ะ

ยายผีป่ายินดีที่ได้เป็นยายผีป่าอย่างทุกวันนี้ มียิ้มร่า มีน้ำตาปะปน คงไม่ต่างจากพวกเราเท่าไรเนอะ สู้ค่ะ สู้เพื่อทุกๆลมหายใจที่มีอยู่ สู้อย่างคนมีสตินะคะ

อย่าฆ่าตัวตาย ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เรามีทางออกสักอย่างล่ะน่า การฆ่าตัวตาย ไม่ได้เกิดอีกนานนนนนนนนนนนนนนนนนทีเดียว ใครทำบุญไปให้บุญก็ส่งไม่ถึง แล้วอย่าฆ่าตัวตายทางอ้อมด้วยการปล่อยชีวิตไร้ค่าไปวันๆนะคะ จงยินดีที่ได้เกิดเป็นคน คนไทย อยู่บนแผ่นดินไทย แผ่นดินธรรม

2. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยาย ๆ มีคนไม่เชื่อว่าผมเป็นตุ๊ด

3. DevilBitch

ชีวิตในแต่ล่ะวันของยายผีป่ามันไม่ค่อยแตกต่างจากคนทั่วไปนักก็ว่าได้ช่วงที่ยังไม่มีอินเตอร์เน็ตเข้ามามีส่วนเกี่ยวข้องกับชีวิตประจำวัน ตอนนั้นอาจจะมีเวลาให้กับตัวเองและครอบครัวมากขึ้น พอมามีอินเตอร์เน็ต จากแม่ลูกสาม(ยังสาวและสวย อิอิ) ต้องกลายมาเป็นยายผีป่าที่ตื่นมาก็แหกขี้ตาเข้าเวปบอร์ดจนลูกผัวระอาไปตามๆกัน

ช่วงหลังมานี้ ลูกๆบอกว่า แม่จ๋า แม่พาพวกหนูเที่ยวแบบที่ลูกๆคนอื่นๆไปเที่ยวกับพ่อแม่เขาบ้างได้ไหม

ยายผีป่าเลยถามว่า ลูกเห็นลูกคนอื่นๆเขาไปเที่ยวกับพ่อแม่เขาที่ไหนบ้างจ๊ะ เพราะถ้าเป็นเด็กแถวบ้านเรา(บ้านป่า) เห็นแต่วิ่งมาเล่นที่บ้านเรายามไม่ได้ไปโรงเรียน พ่อแม่เขาปล่อย แล้วพวกหนูจะให้แม่พาไปที่ไหน

ลูกคนกลาง น้องเกรซบอก ก็น้องเกรซเห็นในโทรทัศน์น่ะแม่ เขาพาลูกเที่ยวสวนสัตว์ เที่ยวที่มีน้ำทะเลมีของเล่นสนุกๆน่ะแม่ แม่พาพวกหนูไปนะ

ยายผีป่าเลยต้องมานั่งทบทวนว่า อืม...เราไม่เคยมีการเติมเต็มให้ลูกอย่างคนทั่วไปเลยหรือนี่ เราสอนลูกให้แปลกไปจากคนทั่วไปล่ะสิ

สุดท้ายก็ต้องกระเตงลูกสองสาววัยหกขวบกะห้าขวบใส่รถกระบะคันเก่งของยายผีป่า ตะลอนกันสามคนแม่ลูก ไปเรื่อยๆ

เอาหนังสือท่องเที่ยวมาเปิดกางให้ลูกๆเลือกว่าจะไปไหน จังหวัดไหนมีอะไร แวะห้างไหม ดูหนังไหม แต่มีข้อแม้ว่า อย่าซื้อของมากในสิ่งที่ไม่จำเป็น แม่ไม่มีงาน ไม่มีเงินมากเหมือนก่อนนะจ๊ะลูก พวกเขาดูเหมือนจะเข้าใจ แต่ด้วยความอยากให้ลูกสมหวัง ก็เลยยอมๆซื้อหาหรือจัดหาในสิ่งที่พวกเขาอยากได้ อยากทำในบางอย่าง

เสื้อพวกนี้ หากเป็นที่กรุงเทพมันไม่แพงเท่านี้นะลูก แต่พวกหนูไม่มีเสื้อผ้าสวยใส่ แม่จำใจซื้อให้นะคะ แต่อย่าทำเปื้อนเร็วนะคะ จะได้ใส่หลายวันได้

อยากดูหนัง เพราะยายผีป่าไม่เคยดูหนังโรงมาเกือบห้าปีแล้ว ชวนใครไปไม่เคยมีใครยอมไปด้วย แห้วตลอดกาล ลูกๆบอกงั้นแม่ดูหนังกันดีไหม พอไปหน้าที่ขายตั๋ว บอกลูกว่าหนังเรื่องนี้แม่ว่ามันจะเป็นอย่างนี้อย่างนั้นะ (รู้เรื่องราวทั้งๆที่ไม่เคยอ่านสคริปน่ะ ใช้การคาดเดาเอา) ลูกเลยบอกว่า งั้นก็ไม่ต้องดูนะแม่ เราไปวัดกันดีกว่า (ลูกๆไม่ได้แดกดันยายผีป่านะคะ เขาติดและชินกับการไปวัดจริงๆ เพราะผ่านที่ไหนมีวัดนี่ เขาจะรีบร้องบอกก่อนเพื่อให้แวะ)

เมื่อวาน(วันอาทิตย์) ตื่นเสียสายโด่ ลูกๆเขาก็สุมหัวกันเล่นกับสัตว์เลี้ยงที่เต็มทาวน์เฮ้าส์ของเราที่พัทยาอย่างไม่แยแสว่ายายผีป่าจะหาอะไรให้กินหรือไม่ เพราะพวกพี่ๆรู้งานว่า ถึงแม่ตื่นมา แม่ก็จ่อมหน้าคอมก่อน หากไม่มีอะไรทำแม่ก็ก้นติดตรงนั้นล่ะ เขาทำอาหารเลี้ยงน้องๆได้ และทำอร่อยกว่ายายผีป่าปรุงให้กินเสียอีก

แม๊ แม่ แม่จ๋า หนูแฮมสเตอร์ของน้องเกรซโดนแมวมันตะครุบตายไปแล้ว แม่ซื้อให้น้องเกรซใหม่นะแม่นะ น้องเกรซอ้อนวอน (น้าสาวเขาซื้อหนูให้คนล่ะตัว รวมหกคน หกตัว)

น้องเกรซคะ หนูรักเจ้าหนูของลูกไหม รู้ไหมว่ามันมีชีวิต แม่บอกแล้วใช่ไหมว่าเอาสัตว์มาเลี้ยง ต้องเลี้ยงดีๆ แม่รู้ว่าหนูเลี้ยงดีที่สุดแล้ว มันอยู่ในกรงสวยที่สุด อาหารพร้อม แต่มันมาโดนแมวตะครุบตาย เพราะพวกหนูเอามันมาวางที่ๆแมวมันเข้าใกล้ได้ กรงมันปิดไม่ดี ล้มที ฝาเปิดออกง่าย หนูออกมาได้ แมวมันชอบตะครุบหนู หนูมันสู้แมวไม่ได้ แมวมันเลยฆ่าหนูตาย มันบาปนะลูก บาปที่เราไม่ดูแลหนูดีๆ บาปถึงแมวด้วยล่ะ มันต้องมาฆ่าหนู ชาติหน้าหนูมันอาจย้อนมาฆ่าแมวตัวนี้ หรือมาต่อว่าเราที่เลี้ยงมันไม่ปลอดภัยเท่าที่มันเคยอยู่ เจ้าของที่เขาขายเขาก็ไม่อยากให้สัตว์ของเขามาตาย หนูมันคิดได้มันคงคิดว่า มันไปอยู่กับคนที่รักมัน เลี้ยงมันดีกว่าที่เดิม ที่ไหนได้มันต้องมาตายอย่างไม่ทันได้เลี้ยงมันข้ามวันเลย (ยายผีป่าสาธยายเสียยาว แต่น้องเกรซก็พยักหน้าเข้าใจ)

แต่พอตอนเย็นไปตลาดนัด เขาก็ขอให้ซื้อมาอีกเพื่อทดแทนตัวที่ตาย ยายก็บอกว่า ชีวิตแต่ล่ะชีวิตมันทดแทนกันไม่ได้ และอีกอย่างหนูคนล่ะสายพันธุ์ แม้จะคล้ายกัน แต่มันเข้ากันไม่ได้ ตัวที่มาใหม่เข้ากับกลุ่มเก่าในกรงเดียวกันไม่ได้มันจะกัดกันตายได้นะลูก จะยิ่งทำให้เราบาปกว่าเก่า ไม่ซื้อดีกว่านะคะ

แล้วเราสามคนแม่ลูกพร้อมเจ้าป้องหลานชายคนเล็กเป็นสี่คน เดินเบียดเสียดผู้คนไปหาดูข้าวของที่พ่อค้าแม่ค้าเอามาขายที่ตลาดนัดยามเย็นแห่งนี้

แม่จ๋าทำไมคุณยายคนั้นนั่งกลางทางเดิน น้องออมลูกคนเล็กของยายผีป่าเงยหน้าถามด้วยความสงสัย

ยายแก่ๆ ไม่ได้พิการแต่งตัวซอมซ่อ นั่งกลางทางเดิน มีขันขอเศษตังส์จากผู้คนที่ผ่านไปมา ยายมองด้วยความอาดูร นึกย้อนไปถึงแม่ของตัวเอง ยายของตัวเอง เออหนอ พ่อแม่เรายังดีนะที่เราไม่ทอดทิ้งให้ต้องมานั่งขอทานเช่นนี้ แม้เรามีกำลังทรัพย์ไม่มากนัก เราก็ยังพอเจียดเลี้ยงดูพวกเขาได้ ยายผีป่ากลั้นใจตอบลูกว่า

คุณยายแก่ ไม่มีงานทำ ไม่มีลูกหลานหาเงินมาเลี้ยงน่ะลูก คุณยายเลยต้องมานั่งขอทาน

น้องออมบอกว่า แม่หนูขอเงินให้ยายได้ไหม ยายคงหิว

ยายผีป่าควักเงินให้หนึ่งบาท น้องออมหยิบมาดูแล้วทำหน้างงๆ พร้อมเอ๋ยว่า แม่นี่เงินมันเล็ก ยายซื้อของกินไม่ได้หรอก

ยายผีป่าเลยตอบลูกว่า คนอื่นๆคงเอาเงินเหรียญบาทมาให้คุณยายอีกหลายคน หลายๆคนเข้า ก็หลายบาท เดี๋ยวคุณยายก็คงได้เงินเยอะพอซื้อข้าวกินนะลูก ยายผีป่ายื้มปิติที่ลูกๆมีความเมตตากับผู้ที่ลำบากกว่าลูกๆคงไม่รู้หรอกว่าพวกคนแก่คนพิการและเด็กๆที่โดนเกณฑ์มานั่งขอทานนี้เขาโดนคุมมาอีกที เงินที่ได้มันไม่ถึงมือขอทานเหล่านั้นหรอก แต่เรามองว่าพวกเขาโดนเกณฑ์มาโดยแก๊งค์ฯไม่ได้เสมอไป บางคนก็ทำอย่างอิสระ เพราะไม่มีทางเลือกจริงๆ

แม่ๆ นั่นคนนั้นเขาเป็นขอทานด้วยใช่ไหม นั่นก็อีกคน (ลูกๆถามอีกเพราะตลอดทางเดินทุกๆสองเมตรอย่างน้อยต้องมีขอทานในแต่ล่ะลักษณะนั่งอยู่)

น้องเกรซถามน้องออมว่า น้องออมจะขอเงินแม่ให้คนไหน น้องเกรซจะให้คนที่ไม่แก่แต่หนังลอกเหมือนงูทั้งตัว น้องออมบอกว่า น้องออมจะให้คุณตาที่ตาบอด แต่เจ้าป้องที่รู้มากบอกว่า ถ้าเดินไปอีกจะเจอเต็มตลาดเลย แล้วแม่จะมีเงินแบ่งให้ทุกคนไหม ยายผีป่าเลยยิ้มแหยๆว่า ใช่จ๊ะ มีคนขอทานมากเลยลูก แต่แม่มีภาระที่ต้องประหยัดเงินนะลูก ใช้เท่าที่จำเป็นก่อนนะลูก ถ้าเรามีพอแบ่งเราถึงค่อยให้เขาอีก

น้องออมจะไม่ให้แม่มานั่งขอทานอย่างนี้นะ น้องออมโตขึ้นจะหาเงินเลี้ยงแม่กับพ่อ กับพี่ทุกคนเลย เย้...(แล้วน้องออมก็ไปบอกขอทานตาบอดว่า ไปอยู่วัดสิคุณตา พระที่วัดใจดี น้องออมไปวัด หลวงพ่อยังให้กินขนมเลย อร่อยด้วย)

เราพากันเดินไปเรื่อยๆ ไม่พยายามซื้ออะไร เพราะต้องเก็บเงินเพื่อเตรียมการเปิดเทอมของพวกเขา น้องเกรซกับน้องออมลากมือแม่ไปยืนที่หน้าร้านขายตุ๊กตาบาบี้ที่มีชุดพิเศษสวยมาก เขาคงออกแบบชุดพิเศษนี้เฉพาะร้านเขา สองสาวไปจ้องมองอย่างไม่อยากไปไหน ยายผีป่าจะสอนลูกๆเสมอว่า อย่าไปจับของที่เขาวางขาย ให้ยืนดูพอ ถ้าจะซื้อให้ถามแม่ก่อนว่ามีเงินพอไหม จำเป็นไหม คนขายถามว่า อยากได้ชุดไหนคะ ยายผีป่ายิ้มนิดๆ บอกว่า ขอชมก่อนค่ะ เพราะคงซื้อตอนนี้ไม่ได้ค่ะ คนขายเลยทำหน้าเบ้ใส่แล้วไปนั่งที่มุมร้าน บังเอิญมีคนมาชนน้องเกรซเซไปชนตุ๊กตาตัวหนึ่งล้มเข้า คนขายนางนั้นรีบลุกขึ้นมาโวยวาย

เอ๊ะ ไม่มีเงินซื้อแล้วยังมายืนบังหน้าร้าน นี่ของฉันแพงๆ พังแล้วมีปัญญาจ่ายไหมล่ะ (คนขายขึ้นเสียงเอ็ดพร้อมแววตาที่ดูถูกครอบครัวเรา) ยายผีป่าหยิบตุ๊กตาตัวนั้นขึ้นมาเบาๆ พิจารณาดูว่าตรงไหนเสียบ้างก็ไม่มี เลยถามคนขายว่า จะคิดเงินค่าเสียหายส่วนไหนคะ ถ้ามันเสียหายจริงจะจ่ายค่ะ คนขายก็โบกมือทำท่าไล่ทำนองว่า ไปๆเสียดีกว่านะ อย่ามาบังหน้าร้านเขา ยายผีป่าเลยก้มบอกลูกว่า คนอื่นๆเขาไม่ใจดีทุกคนนะลูก เงินคือสิ่งที่เขาต้องการ เราไม่ซื้อของเขาวันนี้ เราก็ไม่ใช่คนที่เขาต้อนรับ ถ้าเราซื้อของเขาๆคงไม่ไล่เรา

เดินมาได้สักพัก มีหนุ่มหน้าตาดีคนหนึ่งวิ่งตามมา

พี่ๆ ลูกพี่อยากได้ตุ๊กตานั้นหรือ ผมซื้อให้ ใช่พี่ที่ทำงานที่....ใช่ไหม ผมเคยไปให้พี่แปลงานให้บริษัทลูกค้าผมจำผมได้ไหมพี่ (ยายผีป่ายิ้มพร้อมขอบคุณเขาแล้วบอกว่า ลูกพี่เขาคงไม่อยากได้แล้วค่ะ หากต้องซื้อจากคนอย่างแม่ค้าคนนี้ แล้วน้องชายคนนี้ก็บอกว่า ผมต่อว่าแม่ค้าคนนั้นไปแล้วครับว่าทำไมมาว่าพี่กับลูกอย่างนี้ รู้ไหมพี่เขาเป็นใคร ยายผีป่าเลยบอกว่า อย่าใส่ใจเลยนะคะ ถ้าหากมีโอกาศเจอน้องอีก แวะไปที่ออฟฟิสนะคะ จะมอบมงคลวัตถุให้เป็นที่ระลึกค่ะ แล้วเราก็แยกกันด้วยคำขอบคุณต่อกันและกัน)

ตอนนำรถออกมาจากที่จอดรถ น้องออมถามพนักงานเก็บค่าจอดรถว่า

ที่นี่ทำไมเก็บตังส์ด้วยล่ะ เอาเงินไปทำอะไร รถเยอะคงได้เงินเยอะนะน้า

พนักงานก็ไม่ตอบอะไร เพราะถือว่าเป็นคำถามของเด็กๆ พอเราปิดกระจก น้องออมก็ถามอีกว่า คนที่เขามีเงินเยอะ เขาทำบุญเหมือนแม่ไหม

ยายผีป่าเลยตอบว่า เขาคงทำนะลูก อาจทำมากกว่าเราด้วยเพราะเขามีมากกว่าเรา

งั้นน้องออมจะหาเงินเยอะไว้เลี้ยงแม่ เลี้ยงหมดทุกคนเลย แต่ตอนนี้แม่เลี้ยงพวกเราก่อนนะ พวกเรายังทำงานไม่ได้ ยังเด็กเนาะแม่เนาะ

นี่ล่ะโลกของคน สวรรค์ หรือ นรก สุดแล้วแต่จะมอง

4. DevilBitch

เจ้าซีล หากแหกปากปาวๆแล้วว่า ผมเป็นตุ๊ดดดดดดดดดดดจ้า แล้วยังไม่มีใครเชื่อ ต่อไปก็คงต้องแหกตูด อุ้ย พูดไม่เพราะ ตบปากตัวเองเด่วนี้เรย อิอิ ก็คงต้องมีการท้าพิสูจน์ความจริงนะคะ

เอ้า ใครที่ไม่เชื่อว่าน้องซีลเป็นตุ๊ด ขอให้มาลองของจริงด้วยตัวเองค่ะ แล้วจะรู้ว่า ซีล(เบริท) ม่ายตอแหล่เรยเจงๆฮ้า

5. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โอว์ น้องเกรซ เด็กนรกแตก

........ ชักจะเป็นผู้ เป็นคน หุหุ

หยองๆๆ

........

ปล. หลักสูตร นรกแตก ต้องเจอกะยายผีป่า แล้วจะเข้ากันพอดี

6. KomAon11

อิอิ...

โป๊ก โป๊ก โป๊ก

น้ำตาจ่าโปก มัน ย้อย โป๊ก โป๊ก

7. KomAon11

8. KomAon11

อิจฉาเน็ตผมอ่ะป่าวยาย

รวดเร็วอีหลี.. เน็ตยายเนี่ยกว่าจะได้แต่ละอัน ผมยังลุ้นเลย ลุ้นจนหลับก็ยังไม่ได้ หุหุ ...

9. DevilBitch

อิอิ ...เรตติ้งสุดฮอตปานน้านเชียวเหรอเนี่ย แต๊งค์กิ้วจ้าหลงมาที่ตามหาคุณยายที่รักคะ

เดี๋ยวจะมาเล่าค่ะ คอมอืดยังไม่พอ ยังเจอเชิฟเว่อบิวซี่ ขนาดขยันรีเฟรซแระ

วันที่ ๑๒ หากใครว่าง ไปที่วัดท่าขนุน ทองผาภูมิ กาญจนบุรี ตั้งแต่ไก่โห่นะคะ เพราะจะมีพิธีมหามงคล ที่เราลูกศิษย์ที่เคารพในองค์ปฐมฯ และเบื้องบนทุกๆองค์ รวมทั้ง พระอาจารย์เล็กด้วย เราไม่ควรพลาด หากพลาดอาจเสียใจไปหลายภพเน้อ

ใครจะเสี่ยงตายติดรถไปกับปิ๊คอัพยายป๊ะ น้องพัดลมกะแฟนอยู่ชลบุรี ให้ยายแวะไปรับไหมจ๊ะ

10. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ช่วงนี้รู้สึกว่าเรตติ้งของผมมันลดลงน่ะยาย เลยต้องสร้างกระแสหน่อย คริคริ

11. DevilBitch

ตุ๊ด หรือกลุ่มเพศที่สามบาปไหม อืมส์ ไม่บาปนี่นา ทำไมต้องคิดว่าตัวเองเป็นคนบาป เพราะสังคมตั้งเงื่อนไขปิดกั้นไว้น่ะสิ จึงคิดว่าเป็นกลุ่มคนบาป คนที่โดนสาปมาให้เป็นพวกเพศผิดแผกไป

ไม่ว่าเราจะเกิดเป็นคนเพศไหน สมประกอบหรือพิการทางร่างกาย ตราบใดที่เรามีจิตสำนึกดี ไม่คิดว่าตัวเองมีแต่ความด้อย ไม่เหมาะที่จะเป็นคนในโลกนี้ ตราบนั้นเราเป็นคนดีค่ะ แล้วคนดีจะบาปได้อย่างไรคะ

เอ้า ขอเสียงเพศที่สามทั้งแอบและทั้งเปิดหน่อยจ้า

เย้.....

12. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    เฮ่ย ถ้าเอ็งเป็นจิง แล้วพี่กะพี่วีรอดมาได้ยังไงวะ ตอนอยู่บ้านยาย นอนห้องเดียวกัน 3คนคืนนั้น แว้กก!!!(b-angry)

13. KomAon11

การเป็นตุ๊ดที่ดี...

ควรจะ มีจริยธรรมในหมู่ตุ๊ดด้วยกันเอง...

...เย้ยยย

14. DevilBitch

<TABLE class=tborder id=threadslist cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2> </TD><TD class=thead width="100%">คะแนน ชื่อกระทู้ / ผู้ตั้งกระทู้ </TD><TD class=thead noWrap align=middle width=150>ข้อความล่าสุด [​IMG]</TD><TD class=thead noWrap align=middle>คำตอบ </TD><TD class=thead noWrap align=middle>เปิดอ่าน </TD></TR><!-- show threads --><TR><TD class=alt1 id=td_status_6698>[​IMG] </TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1 id=td_title_6698 title="อิอิ...(evil) และแล้ว *ยายผีป่า* จอมซ่าส์ บ้า เพี้ยนจนห้ามเลียนแบบ!.. *บุคคลสงวนพันธุ์คุ้มครองประเภทหนึ่งแห่งบอรดจักรวานฯ* ก้อป่วนและนำสายญาติการ่วมด้วยช่วยกันปั่นจนป่วนและเกลื่อนบอรดพลังจิตดอทคอมอย่างไม่บันยะบันยังไร้ยางอายสุดๆ...">[​IMG] [​IMG] แนะนำ เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!! ( 9 คน กำลังดูอยู่ ) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] DevilBitch
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 2,440, จำนวนอ่าน: 30,946">
    วันนี้ 10:32 AM
    โดย ยายผีป่า [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>2,440</TD><TD class=alt2 align=middle>30,946</TD></TR><TR><TD class=alt1 id=td_status_3121>[​IMG] </TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1 id=td_title_3121 title="ยายจ๋ายาย ยายจะ login มามั้ยหน่อ

เพ็ญรออยู่นี่คะ ตอบในห้องอภินยา ไม่ได้จ้า

คนไม่มีสิทธิ์ ฮือฮือ

คืนนี้ว่างถึงเช้า อยากคุยกับยายพอดีเล้ย
    ดีใจจังจะได้คุยกับยายเป็นเรื่องเป็นลาวซักที อิอิอิ

http://palungjit.org/attachments/a.9392/">[​IMG] [​IMG] แนะนำ ตามหาคุณยายที่รักคะ ( 25 คน กำลังดูอยู่ ) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... หน้าสุดท้าย)
    [​IMG] PPPP
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 9,273, จำนวนอ่าน: 73,366">
    วันนี้ 09:52 AM
    โดย Carbonato [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>9,273</TD><TD class=alt2 align=middle>73,366</TD></TR><TR><TD class=alt1 id=td_status_24651>[​IMG] </TD><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 id=td_title_24651 title="ขอเชิญเพื่อนที่ใช้รูปตัวแทน ที่ไม่ใช่รูปจริงนั้น
    มา .. มะ .. มา ถอดหน้ากากโชว์ตัวจริงกันซะหน่อย จ้า....

แหม่ ที่จริงกะจะตั้งกระทู้นี้ให้ตรงกับช่วงปีใหม่ แต่ว่า..... ติดยุ่งทำเว็บ ของศาสตราจารย์ อภิชัย อยู่ อ้ะ ค่ะ ขอเลื่อนมาหน่อยคงไม่ว่ากันจะจ๊ะ

อ้ะ ใครที่หลงเข้า มาก็เชิญโพสท์ รูป ตัวเอง...">[​IMG] [​IMG] [​IMG] แนะนำ กระทู้ถอดหน้ากาก ( 1 คน กำลังดูอยู่ ) ([​IMG] 1 2 3 4 5 6 7 8 9)
    bridge
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 245, จำนวนอ่าน: 3,008">
    02-05-2006 09:22 PM
    โดย Carbonato [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>245</TD><TD class=alt2 align=middle>3,008</TD></TR><TR><TD class=alt1 id=td_status_16898>[​IMG] </TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1 id=td_title_16898 title="อีกประมาณไม่นานนะผมจะกลับไทย ก่อนหน้านี่เคยคิดว่าจะนัดพบกับสมาชิก
    ผมจะกลับไทยประมาณปลายปี ปี 2549 หรือไม่ก็ปี 2550 ยังไม่แน่ใจ

อยากจะนัดเจอสมาชิกชาวพลังจิตให้มาเจอกันในงาน ผมเองก็อยากจะเจอหลายๆคนพร้อมกัน อยากจะจัดงาน 2 งาน 2วัน
    อยากจะให้มีอะไรพิเศษ ไม่ธรรมดาๆ ไม่น่าเบื่อ และเกิดขึ้นได้ยาก...">[​IMG] [​IMG] [​IMG] แนะนำ เว็ปพลังจิต จัดงานสมาชิกนัดพบกัน 2 วัน ทางโลกและทางธรรม และ WebSnow กลับไทย ([​IMG] 1 2 3 4 5 6)
    [​IMG] WebSnow
    </TD><TD class=alt2 title="จำนวนตอบ: 179, จำนวนอ่าน: 3,772">
    30-04-2006 03:13 PM
    โดย golf208 [​IMG]
    </TD><TD class=alt1 align=middle>179</TD><TD class=alt2 align=middle>3,772</TD></TR><TR><TD class=alt1 id=td_status_9267>[​IMG] </TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1 id=td_title_9267 title="ห้องนี้มาคุยกันเบาๆ เพลาความเครียด... เอาภาพ...เอาเรื่องราว...ของสะสม นันทนาการที่ตัวเองชอบ มาอวดกันห้องนี้นะคะพร้อมคุยให้มันส์สะแด่วไปเลยนะเค๊อะ

อย่างยายผีป่าขอเปิดพิํธีก่อนด้วยเจ้าแมงครามตัวนี้ค่ะ...(b-love2u)">[​IMG] [​IMG] [​IMG] แนะนำ เปิดรอคอเดียวกัน...(นอกรอบ!) ( 2 คน กำลังดูอยู่ )
    </TD></TR></TBODY></TABLE>เอ๊ะเรตติ้งนี่เมคอะป่าวว๊า...

อืม...เพิ่งฟื้นจากอาการท้องร่วงรุนแรง ฝนตกหนักนะที่พัทยาเนี่ย ไปธุระไม่ได้เลยเพราะสังขารไม่อำนวย

ก็คอยแต่เตือนคนอื่นๆว่า อย่าเผลอไปกินอะไรที่เราไม่มั่นใจว่าจะมีสารบางอย่าง(ชีวะภาพ)ก่อตัวไหม มันจะทำให้เราป่วย แต่ความชอบส่วนตัวเลยทำให้มันลืมตัวไป อยาก ๆๆๆๆ แกงเปรอะหน่อไม้จากแม่ค้า ที่เราไม่ทราบว่าสะอาดไหม ทำนานเพียงไร เอาเหอะ สังคมที่ต้องแข่งกับเวลาและประหยัดในยุคนี้ แค่ผักไม่มีกำเป็นร้อยแล้ว สู้ทานข้าวตามสั่งไม่ได้ สามสิบบาทพอประทังไปต่อมื้อ

ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ

15. DevilBitch

เมื่อก่อนยังเยาว์ โง่เขลาหนักหนา คิดแต่อยาก อยาก อยาก เสียทุกครา สมน้ำหน้า เพราะความอยาก มากเกินไป จึงได้ทุกข์
    อยากตั้งเป้าหมายให้ชีวิต อยากคิดเป็นนั่นนี่ อยากดีสม อยากร่ำอยากรวยเกินผู้คน
    สุดท้ายจมกับกิเลส ทุเลสจริง
    มาตอนนี้รู้ว่าแพ้ต่อความคิด มันสะกิดให้ช้ำระกำเหลือ
    มองทุกอย่างให้กระจ่าง สร้างความเชื่อ ว่าเราเหลือเวลาน้อยต้องคอยจำและทำดี

16. KomAon11

เหมือนจะเมคอ่ะยาย เพราะว่าพอเข้าไปดูในกระทู้แล้ว อย่างมากก็ไม่เกิน 10

..........

ยายจะอยู่พัทยาอีกนานป่ะ เจ้าป้องเลี้ยงยายเหรอ เหอๆ

17. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    สรุปคือ...ต้องเป็นหัวหน้าตุ้ดที่ดี..นั่นเอง...จบข่าวว (bb-flower

18. KomAon11

ตุ๊ดที่ดี ต้องรักษาศีล 5 ให้เป็นปรกติ

แม้ตัวเองจะ "เบี่ยงเบน" อยู่ก็ตาม

เพราะความพยายามในความดี .. ในช่วงเรารับทุกข์อยู่ มันก็มีประโยชน์ในอนาคต...อย่างยิ่งยวด

................................................

**เจ็บไข้ ได้ป่วยขึ้นมา แล่นซี้ลูกจ๋า กะแม่นจ่าโปก ... อยากกินก้วยเตี๋ยว ปิ้งไก่ กะแล่นซื้อไห่ หยั่งคืน งก งก ...

19. KomAon11

เออ ยาย

ผมว่า ตั้งกระทู้ ภาษาอิสาน วันละคำ ดีป่าว

มันคือ สิคัก...

20. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีค่ะคุณยาย เมื่อวานพยายามที่จะเข้าแต่เข้าไม่ได้เลย (T_T) รู้สึกไปเองหรือเปล่าน้อว่าช่วงนี้เวบเข้ายากมั่กๆๆๆ แอนเข้าได้แค่ช่วงเช้าๆ 6-8โมง หลังจากนั้นไป จะไม่สามารถเข้าได้แล้ว นอกซะจากว่าจะใช้ความพยายามอย่างยิ่งยวดจริงๆ 555 ว่าไปกระทู้ยายก้อฮอตจริงๆน้า ไว้เดี๋ยวช่วยปั่นกระทู้ด้วยอีกคน อิอิอิ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      32
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2006