ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาเมืองไทย สงสัยผมคงไม่มีปัญญาจ่ายค่าโทรศัพท์ให้แน่เลย (ประมาณว่า หลายหมื่น) ได้มั้ย....นี้ยังไม่รวมค่า น้ำร้อน น้ำชา กาแฟ น้ำหมากที่พ่นออกมา จิปาถะ.... เอาละเดี๋ยวคืนนี้ผม (พี่เขียด)จะแผ่เมตตาให้ครับ (555)

2. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พี่ว่าคนนี้อ่ะ อ้น...
    แต่รู้สึผอมไปหน่อย
    ตอนนี้น้ำหนักเพิ่มจากในรูปอีก20 kgs
    แบบ สภาพนี้เมื่อ 10 ปีทีแล้วจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      89
  3. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่แล้วครับ .. อันนั้นพ่อพี่คาเมน... อุอุ

4. สายเดี่ยว เสี่ยวหลุด

สายเดี่ยว เสี่ยวหลุด บุคคลทั่วไป

หนูว่า น่าจะเป็นมดแดง v1 ตามวัยวุฒิ ของคุณเขมร ค่ะ

5. KomAon11

เปรียบเทียบอีกที

ดูให้ที คนไหน .. น่าจะใกล้เคียง

6. Yai Jah...

Yai Jah... บุคคลทั่วไป

แน๊... พอฝนตกพรำๆเขียดออกมาร้องเชียว พี่กบกินเดือนท่านจิตใจงามค่ะ ทราบว่ายายไม่ค่อยสบายก้อสวดแผ่บารมีมาช่วยตลอด และจากทุกๆคนด้วยค่ะ น้องแก้วนี่แผ่ให้ประจำ พี่เขียดแผ่อ้าซ่าละมังท่าคืนนี้น่ะ อ้าว น้องสุขา ไงมาเล่นซ่อนหาคะ เข้าใจเล่นล่ะสิ..555...

7. ไอ้ใบ้

ดูพูดเข้าไปนั้น คืนนี้ตั้งใจจะแผ่เมตตาให้ซะหน่อย ....

8. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

หิวแระ ขอตัวนิดนะ รอนะ

9. ตัดใยบัวฯ

ตัดใยบัวฯ บุคคลทั่วไป

ตัดบัวยังเหลือเยื่อใย ... จะตัดสายใยเชียวรึแก้วตาฯ
    เหอ เหอ เหอ ........... !!!

10. วิลลี่

วิลลี่ บุคคลทั่วไป

ขอตัวก่อนนะ เดี๋ยวจะไปอาบน้ำ ทำสมาธิซะหน่อย บ๊ายบาย....

11. DevilBitch

ไม่เชื่อ ใช่ป๊ะพี่นาย

เออ พี่นายขาตกลงกรุงเทพนี่ดินยุบไปปีละกี่เซ็นต์แระหลังสึนามินี่ หวั่นๆในสองปีข้างหน้า น้ำท่วมเจงแน่พี่นายว่าไหมคะ

12. KomAon11

ผมไปก่อนนะทุกโคนน....

13. DevilBitch

ว้า! หายไปไหนกันหมดคะ ดึกๆ เวบไม่โดนป่วน แต่ไม่มีคนมาคุยด้วยเลย

โอ๊ย... แต่ก่อนทำไมช่วงดึกจนสว่าง ก้อยังพากันปั่นกระจายละคะ...

อนุโมทนากับบทแปลของเจ้าอ้(ว)น KomAon 11 ค่ะ...

14. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

มหานครแห่งนี้ จะจมอยู่ใต้น้ำอย่างแน่นอน
    เราฝืนธรรมชาติไม่ได้หรอกจ้ะยาย ........

เมื่อวานเขียนยาวเกือบหน้า โพสท์ปั๊บก็ Error ทันที
    ก็เลยไม่ได้ตอบ ปิดคอมฯ ปิดแอร์ นอนดีกว่า ฮ่าฮ่า
    ...

15. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

โห...ยายจ๋ายาย..ไม่ต้องรอ 2 ปีเลยเมื่อคืนฝนตกนะ...แถว ๆ ถนนพหลโยธินน้ำทั่วไปถึงฟุตบาทข้างถนนเลย คนงี้ถอดรองเท้าเดินกันเป็นแถว

16. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน ที่กรุงเทพฯ ฝนตกหนักจริง ๆ ปู่ไนน์เรียกฝนมาด้วย?:d
    ยายต้องนอนหลับพักผ่อนให้มาก ๆ ด้วยนะครับ
    ร่างกายนี้ถูกออกแบบให้ซ่อมแซมตัวเองได้ดีตอนหลับสนิท
    เมื่อก่อนทำงานอยู่ในโรงงาน ผมเคยถูกหามส่งโรงพยาบาลมา 2 รอบเพราะหายใจไม่ทันแบบยายว่าแหละ ที่จริงแพ้อากาศ แพ้อะไรหลายอย่างมาตั้งแต่เด็ก แต่เจอสภาพฝุ่น + สารเคมีมาก ๆ ในโรงงานหลาย ๆ ปี ยิ่งแย่ โดยเฉพาะระบบทางเดินหายใจ หลอดลมจะอักเสบตลอด แล้วถ้านอนไม่พอ (เป็นประจำอยู่แล้ว) อากาศเปลี่ยน เจอฝุ่น ควัน เข้าหน่อย จะยิ่งแย่ หลอดลมจะอักเสบ บวมแดง เสมหะตัน หายใจไม่ออก เคยต้องพกยาพ่นขยายหลอดลมอยู่หลายปี หนัก ๆ ก็โดนหามส่งโรงพยาบาลอย่างที่บอก
    ตอนนี้ออกมาแล้ว เปลี่ยนสภาพแวดล้อม พยายามนอนให้พอ สมุนไพรบางอย่างก็ช่วยได้ ก็ดีขึ้นมากเลย
    ขอให้ยายถนอมรักษาร่างกายบ้างนะครับ เหมือนรถที่เราต้องใช้ขับไป ก็ต้องบำรุงรักษาให้มันอยู่ในสภาพดี ไม่ติด ๆ ดับ ๆ เป็นห่วงยายนะครับ (f)

17. ไอ้ใบ้

เจ้าของบ้านหายไปไหน....ไม่โผล่มาซะที...(b-ng)

18. :-)

:-) เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มเหลือมาก:d
    เมื่อคืนทำสมาธิจิตสงบดีไหมครับ ?
    เขาว่าใจสงบเยือกเย็นจะแก่ช้าหน้าเด็ก แบบนี้สงสัยผมแก่หง่อมแซงพี่ไปแล้วแหง ๆ
    (smile)

19. DevilBitch

เจ้าของบ้านไปเล่นเวปอื่นค่ะ สาวพรเพ็ญเพริิดแพรวเปิดห้องนี้รอต้อนแก๊งค์ตามยายไม่ให้เพ่นพ่านรกเกะกะชาวบ้านค่ะ เอามากองกันที่นี่ แต่ผิดคาดค่ะ ต่างซนกันทุกคนทุกวัย รับปั่นและป่วนเกลื่อนเวป ข้ามเวป ค่ะคุณเต๋าตีนหนัก

พ่อยิ้มโก้ เวลาหายใจเหมือนจะไม่ไหว ทานยาหรือฉีดขยายดีกว่าค่ะ พ่นไม่ดี ผลเสียมากกว่า อากาศโรงงานนี่แย่เราต้องคอยหาที่สะอาดสดชื่นพักบ้างค่ะ ยายถึงบอก bubu' ว่ายายตายแน่ถ้าเข้ากรุงนานๆ ี่ยายเลิกกับคนเคยหวังว่าแต่งแน่เพาะเขาให้เลือกว่าจะเข้ากรุงกับเขาหรือแยกกัน จะบ้าเหรอ ยายเลือกแยกดีกว่าเพราะจะไปไหนมาไหนกับเพื่อนๆก้ออิสระ เที่ยววัดเที่ยวป่าเขาสนุกกว่าเที่ยวผับกับเค้านะคะ

เออ เมื่อคืนที่ถามพี่นายเรื่องดินยุบเพราะได้กลิ่นว่าพี่นายนั่งหน้าคอมแต่ทำไมไ่ม่ออกมาให้ยายกอดรัดฟัดเหวี่ยงละคะ นี่ถ้าน้ำท่วมแถวสุรินทร์ยุคยายเดะๆ ยายชอบมาก เอาข้องเอาแห สวิง คันเบ็ดไปหาปลาตามน้ำไหล เล่นนำเจิ่งถนนจนตัวเขียวกันเลยค่ะ ยายชอบตกเบ็ดแข่งเพื่อนๆคะ แต่ปลาไม่ค่อยติดเบ็ดยายเรยนะ

20. ไอ้ใบ้

หวัดดีเช่นกันครับ เมื่อคืนนั่งสมธิแผ่เมตตาได้หน่อยเดียว มองนอกหน้าต่างเห็นพระจันทร์เต็มดวง ประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆ เลยออกไปรับพลังแห่งความอ่อนโยน หน่อยครับ ตื่นขึ้นมาตอนตี 5 ก็สดชื่น ตี5.30 ดูรายการสุขภาพจิต สุขภาพกาย ช่อง 9 ทุกเช้าอ่ะครับ ได้สาระครบทุกเนื้อหา... หน้าผมจะดูอ่อนกว่าวัยครับ เพราะผมยิ้มทั้งวันแหละครับ(บ้าอยู่คนเดียว) วันไหนทะเลาะกับเจ้าของบ้านในบอร์ด ก็ประสาทกินอ่ะครับ.....ผมบอกเคล็ดลับไม่ให้หน้าแก่เอามั้ย คือว่าก่อนนอน ทำสมาธิซักนิด พอตื่นนอน ก็ทำสมาธิอีกนิด ถ้าเป็นไปได้ทำทุกวันจะดีต่อตัวเองครับ....แค่นี้เองง่ายจะตาย........วันนี้อยู่ได้ไม่นาน จะเดินทางไกล เยี่ยมพี่ชายครับ ไปแล้ว..