ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุ ล่วงหน้ากับท่านที่จะได้ไปร่วมงานคะ
    ขอเชิญร่วมลงนามถวายพระพรในหลวงของเรากันนะคะ

www.thaigov.go.th

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2009
  2. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    <table style="width: 100%;" width="100%" border="0" cellpadding="0"><tbody><tr><td style="padding: 0.75pt; width: 95.22%;" width="95%" valign="top">[​IMG]
    </td> <td style="padding: 0.75pt; width: 4%;" width="4%" valign="top">
    </td> </tr> </tbody></table>

<table style="width: 100%;" width="100%" border="0" cellpadding="0"> <tbody><tr> <td style="padding: 0.75pt; width: 100%;" width="100%" valign="top">

3. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    <table style="width: 100%;" width="100%" border="0" cellpadding="0"><tbody><tr><td style="padding: 0.75pt; width: 95.22%;" width="95%" valign="top">[​IMG]
    </td> <td style="padding: 0.75pt; width: 4%;" width="4%" valign="top">

<table style="width: 100%;" width="100%" border="0" cellpadding="0"> <tbody><tr> <td style="padding: 0.75pt; width: 100%;" width="100%" valign="top">

4. punnapa

punnapa เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    คุณดีดีคะ...มีความคิดเหมือนกันเลยค่ะ...

สุขทุกข์อยู่ที่ใจ..จริง ๆ และเสาร์อาทิตย์นี้จะไปนอน

กับธรรมชาติที่ทุ่งแสลงหลวง...หากมีที่ไหนสวยงามแนะนำบ้างนะคะ...

5. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

ดีจังเลย มีคนคิดเหมือนเราด้วยยยยยย อิ อิ อิ
    ยินดีกับคุณ punnapa ด้วยนะคะ ที่ได้มีโอกาส
    ไปนอนชมธรรมชาติที่ทุ่งแสลงหลวง ...
    อืมมมม...รู้สึกทุ่งแสลงหลวงนี่จะอยู่ที่เพชรบูรณ์
    ใช่หรือเปล่าหนอ????

พี่ดีดี ไปดะ... จนจำไม่ค่อยได้แล้ว แต่คิดว่าน่าจะใช่!!
    ถ้าใช่เพชรบูรณ์ ก็คือต้องไปลานหินปุ่ม ลานหินแตก
    และก็ต้องขึ้นไปให้ถึงยอดผาชูธง.. ยอดดอยสมเด็จย่า
    เอ่อออ..แล้วอย่าลืมไปที่
    วัดผาซ่อนแก้ว
    ที่อยู่ติดกับสวนป่าหิมพาน และ ชีวาศรม ด้วยนะคะ
    หากไม่ได้ไป..น่าเสียดายมากค่ะ

ธรรมชาติที่สวยงามทั้งหลาย
    ทั้งในประเทศเราและต่างประเทศมีมากมาย
    สนใจเที่ยวธรรมชาติจริงๆ ไว้คุยกันหลังไมล์
    พี่ดีดี..ชอบเที่ยว และรักธรรมชาติเป็นชีวิตจิตใจ
    จะนำภาพที่เที่ยวดีดี ที่พี่ดีีดีไปมาให้ชม
    สนใจก็ติดต่อพี่ดีดีที่ Email ของพี่ดีดีนะคะ

ขอให้เที่ยวให้สนุก มีความสุขกับเวลาที่เรามีอยู่ให้เต็มที่
    และเดินทางปลอดภัยนะคะ

กลับมา อย่าลืมเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ

พี่ดีดี ค่ะ

6. watwa-aram

อยากได้ภาพพี่ดีดีคนงาม ณ ทุ่งดอกบัวตอง...ได้ไหมหนอ

7. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

(deejai) พี่เม้งภาพ อะไรมาหรออค๊าบ ม่ะเห็นขึ้นเลย ง่ะ:z1

8. เอ๊าะ2012

rabbit_scary พี่วัช คนสวย เสาร์-อาทิตย์ นี้ไปเที่ยวไหนหรอคับ

9. watwa-aram

โอ๊ะ โอ ..น้องเราเปลี่ยนภาพใหม่เป็นดอกบัวบานสีม่วง ...ไฉไลกว่าเดิมนะจ๊ะ
    ไม่ได้ไปเที่ยวไหนคะ..เพราะเตรียมงานสโมสรสันนิบาตร จ๊ะ...แต่วันนี้ไปสวดมนต์ให้ในหลวงจ๊ะ...

แต่เสาร์หน้าไปทุ่งทานตะวัน ไปทริปของการรถไฟ ผ่านเขื่อนป่าสักชลสิทธิ์ด้วยนะ ประหยัด และสนุกดี

เสาร์ต่อไปไป ปฎิบัติธรรมที่วัด ที่ชลบุรีไปกับคณะพี่เล็กนะ 3 วันจ๊ะ..

...สนใจไปกับพี่สักโปรแกรมไหมจ๊ะ น้องรัก..

10. เอ๊าะ2012

pig_balletสนใจค๊าบ อยากไปด้วยจัง อย่างที่วัดผาซ่อนแก้ว
    ที่คุณแม่ดีดี แนะนำมา น่าไปปลีกวิเวกจิงๆคับ วิวสวย บรรยากาศ
    เยี่ยม ส่วนที่เปลี่ยนรูป อยากเปนบัวที่พ้นน้ำและบานรับแสง ยาม
    เช้า เหมือนดั่งในรูปไงคับ พี่สาวคนสวยpiggi
    ปล.อากาศแปรปรวนบ่อย ดูแลสุขภาพกันด้วยคับ
    แถวบ้านผมเป็นหวัด กันเยอะ เพราะปรับตัวไม่ทัน
    เดี๋ยวน๋าวเดี๋ยวร้อน เปนห่วงทุกท่านคับ ชาวเรือนพญานาค

11. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเอ๊าะ ! ออนไลน์อยู่หรือเปล่าคะ?
    ช่วงนี้ที่โคราช อากาศคงหนาวแล้ว
    รักษาสุขภาพนะคะ
    (พี่ทิพ ส่ง pm ไปแล้วค่ะ)

12. siranyapat

siranyapat เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันพึ่งได้มาจากหมอดูลายมือเป็นองค์สีขาวขนาดไข่นกกระทา ซึ่งเขาบอกว่าเอาไว้ให้เพราะอาจารย์บอกว่าจะมีเจ้าของเขามารับคืนสรุปเขาไม่สามารถดูดวงให้ดิฉันได้ซึ่งก็ไม่แปลกเพราะเคยดูไม่ได้เป็นประจำเขาว่าลายมือมีแต่ดอกพิกุลมาจากเบื้องบนเขาห้ามดูให้เลยสงสัยว่าจริงๆแล้วธาตุท่านมีหลายแบบหรือไม่(เขาบอกได้มาตอนไปปฎิบัติในถ้ำ)ถามเพราะงงๆไม่เคยทราบเรื่องนี้เลยค่ะ

13. watwa-aram

..วัชอ่านแล้วก็งงงวย เหมือนกันคะคุณ สิรัญยาพัท (ถ้าสะกดผิดขออภัยนะคะ) ต้องการจะถาม จะบอกอะไรเหรอคะ หรือจะดูดวง ยังไงกันเอ่ย แต่อ่านแล้วเข้าใจว่าดูดวงลายมือไม่ได้ใช่ไหมคะ แล้วแบบอื่นละดูได้ไหมคะ อย่างวัชเคยดูไพ่ยิปซี ไพ่ทาโร่ ดูด้วยญาณ อะไรแบบนี้คะ..

14. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณวัช ไม่ต้อง งง...หรอกค่ะ
    เอาเป็นว่า คุณวัช เคยกินไข่นกกระทา หรือเปล่า? 5555+

15. watwa-aram

5556789 คุณทิพย์เกี่ยวกันไหมนิ .(อันนั้นเขาเปรียบเทียบ )เคยกินแล้วผลการทำนายเป็นไงบ้างคะ คุณทิพย์จะใช่คำตอบเดียวกับ กินไข่ไก่ป่าวหนอ...

....ขอเชิญพี่น้องในเรือนใหญ่แว๊บไปหลังเรือนเล็กเพื่อเยี่ยมชม ปาฎิหารย์กับแม่คัดเค้ากันนะคะ..เผื่อจะช่วนเป็นแรงเป็นกำลังใจให้พี่น้องเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะคะ....สาธุคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2009
  16. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี
    และ
    ขอบคุณ
    สำหรับ ทุกกำลังใจ ครับ

17. ddalways

ได้แน่นอนค่ะ ไว้พี่ดีดีไปเมื่อไหร่
    จะนำมาเสนอให้ดูนะคะ อิ อิ อิ
    แล้ว น้องวัชจะ..งง..งง..และก็..งง
    เพราะจะแยกไม่ออก ว่า พี่ดีดี หรือทุ่งบัวตอง
    อะไรจะสวยกว่ากัลลลลล อิ อิ อิ

รักแล้วรอหน่อยนะคะ นะคะ
    น้องคนสวย (น้อยกว่าพี่ดีดีนี๊ดนึง หุ หุ)

18. ddalways

นั่นแน่ ...ถ้าไปทุ่งทานตะวัน ก็ต้องถ่ายรูปกับทุ่งทานตะวัน
    มาให้พี่ป้าน้าอา เพื่อนพ้องน้องพี่ ชมด้วยนะคะ
    ไม่ง้านนนน พี่ดีดีจะงอลลลลลล ด้วย ฮึ่ม!!!

19. ddalways

น่านนนนดิ...หน้าก่อนก็มาแต่หน้าเปล่าๆ งง จริงๆ
    ไม่รู้ เฮียเม้งของเราประท้วงใครและเรื่องอะไร
    นิ

20. เอ๊าะ2012

:z8 คับพี่ทิพ ผมได้รับ pm พี่แล้ว หลังจากรับ pm แล้ว
    ผมก้อส่งเมล์ให้พี่ ใหม่แล้วคับ สงสัยจะไปไม่ถึง ส่งหลายครั้งแล้วคับ
    ลองดูใหม่คับพี่ อาจอยู่ใน juke ก้อได้คับ;k03
    หนาวแล้วดูแลตัวเองด้วยค๊าบ;k04