ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

2. gun2555

gun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ท่าน sunny 430 -ขออนุญาตถามหน่อยผมเปิดเวปกรมอุตุฯ และภาพถ่ายดาวเทียม ทำไมมีแต่เวปโป้เข้ามาแทรก หัวเวปเป็นของกรมเป็นของส่วนราชการ นอกนั้นมีภาพโป้ล้วนๆๆ 55555 ไม่ทราบทุกท่านเป็นเหมือนผมไหม

3. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007
    เปิดดูไม่ได้ครับทั้ง 2 linkเลย T T

4. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

ห้าโมง.....เขย่าที่เปรู
    2012-05-14 10:00:38 UTC
    2012-05-14 17:00:38 THA

ศูนย์กลาง: PeruBolivia Border Region
    Lat: -17.82 , Long: -69.75
    ขนาด : 6.5 , ลึก: 96 กม.

*(source:GEOFON)
    --------------------------------------
    สิบสองนาทีไปสั่นที่อิหร่านต่อ...
    2012-05-14 10:12:35 UTC
    2012-05-14 17:12:35 THA

ศูนย์กลาง: Southern Iran
    Lat: 27.84 , Long: 57.80
    ขนาด : 4.8 , ลึก: 10 กม.

*(source:GEOFON)
    ----------------------------------------

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  5. Ajintai

ผมเปิดดูได้นะทั่น..17.45น.ความยาว 15 นาที

6. sunny430

เปิดได้นะครับ แต่ผมอยากจะโพสแบบนี้รูปขึ้นด้วยแล้วกดเล่นจากหน้าเว็บได้เลยทำอย่างไรครับ รบกวนทา่น ajintai ช่วย โพสด้วยครับ หมายถึงสองวีดีโอนะครับ ส่วนเว็บกรมอุตุของผมไม่มีภาพโป๊นะครับ ปรกติเข้าทุกวันครับ

7. sunny430

ช่วงนี้เป็นอะไรมไ่รู้ hacker และ spam ระบาดหนักมากครับ คุณ gun2555 คงโดน ผมเองฏ็โดนเจาะอีเมววันก่อนครับ เซ็ง

8. Ajintai

ผมดูแล้วน่าจะเป็นวีดีโอเดียวกันนะคุณ sunny ฯ กดเล่นหน้าเวบคงต้องให้ทั่นFalk ซ๊ะแระ:cool:

9. gun2555

ของผมมาจาก การเปิด mail.. ของ hotmail. และกวนตลอด เอ้าผมจะเอาลงให้ดูสักตัวอย่างครับ
    ทำไมจำนวนจุดดับอยู่ดีๆ เพิ่มขึ้นเยอะจัง (น่าจะอตร.อยู่นะ) [​IMG]

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Falkman [​IMG]
    จำนวนจุดดับเพิ่มขึ้นฉับพลันสูงจัง

<IFRAME id=a334be3a height=60 src="http://iwanktube.com/openx/www/delivery/afr.php?zoneid=3&cb=850427190" frameBorder=0 width=468 name=a334be3a scrolling=no>[​IMG]</IFRAME>

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:

10. nilma

nilma Active Member

รายงานจากกรุงเทพ ตอนห้าโมงกว่าๆมองไปทางทิศตะวันออก เห็นฟ้ามืดมาแต่ไกล ตอนนี้มาถึงบ้านผมแล้วครับแถวบางนา เมฆดำกินบริเวณกว้าง มีแฟ้าแลปบ้าง แต่ลมไม่แรง ไม่มีเสียงฟ้าร้อง แปลกๆยังไงก็ไม่รู้ครับ เพื่อนๆใครเจอฝนตกแล้วบ้าง รายงานหน่อยนะครับ

วันนี้กลางวันผมออกไปร้อนมาก อุณหภูมิที่โชว์ตอนขับรถกลับบ้านช่วงบายสาม ประมาณ 39-40 องศา

11. อธิฎฐาน

อธิฎฐาน เป็นที่รู้จักกันดี

คงเป็นที่เครื่องคุณgun โดนมัลแวร์เข้าแล้ว

12. gun2555

ใช่ครับ pc ผม ใช้ไม่ได้ เปิด โน๊ตบุ๊ค (Notebook) ไม่เป็นไร ระวัง mail ที่ hotmail เอาไว้ในไฟล์ขยะครับอย่าได้เปิด เป็นอันขาด

13. palungman

palungman เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่าที่น่าห่วงมีอยู่ 2 เรื่องนะครับ ไม่รู้ว่าผมจะคิดมากไปหรือเปล่า

1.เมกา เตรียมโลงพลาสติกเป็นล้านใบ ทั่วประเทศ
    2.ไวรัสคอมพิวเตอร์ ในขณะนี้

ถ้าผมตัดสินใจเด็ดขาดแล้วว่าอาจจะต้องมีสงครามที่รุนแรงเกิดขึ้นแน่ๆ
    (อาจจะบานปลายถึงขั้นถล่มด้วยนิวเคลียร์ หรืออาวุธชีวภาพ,อาวุธเคมี)
    ผมตัดสินใจขั้นเด็ดขาดแล้วว่าจะต้องจัดการประเทศนี้ให้ได้

ก่อนที่ผมจะถล่มประเทศนั้น ผมจะต้องเตรียมความพร้อมภายในประเทศตัวเองก่อน
    เพื่อหาวิธีเซฟชีวิตของประชากรในประเทศของผมเอาไว้ให้ได้มากที่สุดเสียก่อน ก่อนที่จะไปถล่มคนอื่น

เพราะฉนั้นสิ่งที่จะเป็นสัญลักษณ์บ่งบอกว่าประเทศไหนกำลังจะทำสงครามแน่ๆ
    ก็ให้ดูที่ความพร้อมในการป้องกันการโดนถล่มย้อนศรกลับ จะมองเห็นได้ก่อน
    (เช่นที่หลบภัยสำหรับคนจำนวนมาก,การสะสมเสบียงอาหารจำนวนมาก,สะสมน้ำมันเชื้อเพลิงจำนวนมาก)

หรือให้ดูที่การเช็คความพร้อมของประเทศนั้นๆ
    ผมว่า เมกา อาจจะกำลังเช็คความพร้อมของตัวเองอยู่ อย่างรีบเร่งนะ
    เช่น อาจจะเช็คความพร้อมของตนเองถ้าเกิดโดนถล่มด้วยนิวเคลียร์หรืออาวุธเชื้อโรคหรืออาวุธชีวภาพ
    หรือ...
    อาจจะกำลังเช็คระบบการป้องกันไวรัสของประเทศตัวเอง ถ้าเกิดสงครามแล้วอีกฝ่ายถล่มด้วยไวรัสคอมพิวเตอร์
    หรือ เข้าทำลายระบบสั่งการขีปนาวุธต่างๆ หรือระบบควบคุมตามฐานทัพต่างๆ
    เพราะสมัยนี้ใช้คอมพิวเตอร์ในการสั่งการแทบทุกอย่างแล้ว

เพราะจะรบกับ เมกา คุณไม่จำเป็นจะต้องมีขีปนาวุธยิ่งสวนกลับก็ได้ ถ้าคุณมีไวรัสคอมพิวเตอร์ที่ดีๆ ใครจัดการไม่ได้
    ให้มันรวน ให้มันสั่งขีปนาวุธยิ่งผิดที่ (ประเทศอื่นก็จะมาถล่มเมกา แทนเราเอง)
    หรือไม่ก็สั่งให้ขีปนาวุธของเมกา ยิงถล่มประเทศตัวเองก็ได้ แทนที่จะบินออกนอกประเทศไปที่อื่น
    เพราะฉนั้นเรื่องคอมพิวเตอร์จึงสำคัญมาก ในสงครามสมัยใหม่

และการเกิดขึ้นของไวรัสทั้งที่เป็นไวรัสจริงๆ และที่เป็นไวรัสคอมพิวเตอร์ ที่ระบาดอยู่ทั่วโลกในขณะนี้นั้น
    เปรียบเสมือนการทดลองหยั่งเชิงฝีมือของคู่ต่อสู้
    เพื่อดูว่าฝ่ายตรงข้ามมีความฉลาดในการจัดการไวรัสพวกนี้ได้รวดเร็วแค่ไหน
    และไวรัสพวกนี้สามารถแพร่เข้าไปได้ลึกในองค์กรของศัตรูได้แค่ไหน เข้าถึงระบบจัดการของประเทศหรือไม่
    เพื่อเอาข้อมูลพวกนี้มาประเมิณสถานการณ์การรบ

เปรียบเสมือนคนที่ยืนอยู่บนยอดดอย อยู่เหนือลม แล้วโปรยเชื้อโรคไปกับอากาศ
    แล้วคอยยืนดูผล และนับเวลาว่า ฝ่ายตรงข้ามจะติดโรคมากแค่ไหน กว้างแค่ไหน และฟื้นตัวได้เร็วแค่ไหน

เพราะฉนั้นไวรัสคอมต่างๆ ผมว่าดีไม่ดี เมกา น่ะแหละเป็นคนปล่อยออกมาเอง
    แล้วแกล้งบอกให้คนเข้าไปโหลดอะไรเพื่อแก้ไข
    ดีไม่ดี อาจจะมีอะไรแฝงมา เพื่อคอยจับจ้อง,ติดตาม,ลบข้อมูล,ปิดการเข้าถึงบางอย่าง และปิดการใช้งานอย่างสิ้นเชิง

คล้ายๆกับข่าวที่ว่า จะเรียกประชาชนมาฉีดวัคซีนให้ฟรีๆ เพื่อไม่ให้ติดโรค
    แต่ความจริงใครที่ไปฉีดวัคซีนพวกนั้นน่ะแหละคือเหยื่อ ที่โดนหลอกว่าตัวเองโชคดีได้รับวัคซีนก่อนคนอื่น

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผมกินมากไป ดูหนังมากไป เลยทำให้คิดมากไปหรือเปล่านะ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  14. bulb

bulb เป็นที่รู้จักกันดี

เลื่อนไปเรื่อยๆ เนาะ....

จะให้มันเกิดให้ได้ว่างั้นเหอะ?

15. sunny430

ชอบมากครับ ความคิดที่น่าคิดต่อมากครับ

16. sunny430

สวสัดีทุทกา่นเช้าวันที่ 15 พค ครับ เ้อ้าใกล้วันงานเข้าแล้วนะครับ อีกสี่ซาห้าวันเท่านั้นครับพี่น้อง ผมว่ามาตรวจสอบการเตรียมตัวกันดีกว่าครับ น้ำดื่ม อาหารแห้ง และแสงไฟ ของใช้ ยา และ วิทยุ หกเรื่องที่สำคัญที่สุดครับ หากยังไม่พร้อมทุกท่านควรจะรีบจัดการนะครับ อย่างน้อยจะได้ไม่มานั่งเสียดายว่าอูยยย วันที่ 20 แล้ว เกิดเรื่องแรงแล้ว ยังไม่พร้อมเลย และอีกเรื่องหนึ่งที่ผมอยากจะบอกคือว่าผมมีกรอบการระวังภัยที่ชัดเจนครับ หมดปีนี้หากไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมจะเลิกเฝ้าจริงๆครับ และ จะแจกของเตรียมพร้อมรับภัยพิบัติออกจำนวนมากด้วยครับ เพราะฉะนั้น ไม่ต้องห่วงครับ ไม่เฝ้าช่วงนี้จนสิ้นปี และ มีกรอบชัดเจน ไม่เลื่อน ไม่เพ้อ ไม่เชื่อ Planet X ไม่ เชื่อ Zeta กัปตัน Bill แต่เชื่อในการเตรียมพร้อมล้วนๆครับ เชื่อในพุทธคำสอน เชื่อในวิทยาศาสตร์ และเชื่อในสถิติแห่งภัยต่างๆครับ ตราบใดก็ตามที่ศาสนาพุทธของผมและของทุกคน ไม่เคยสอนว่า Planet X มีจริง ผมก็ไม่เชื่อครับ

17. สิงหราชพล

สิงหราชพล เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ขอสัมภาษณ์น้องซันนี่หน่อย มีความเห็นอย่างไรกับข่าวภัยพิบัติในวันที่ 20 พฤษภาคม 2555 และเหตุการณ์ที่เรียกว่าวันฟ้าดับ ที่ไม่เกี่ยวกับสุริยุปราคาครับ ....ขอบคุณมาก

18. boy9999

boy9999 เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งศักดิ์สิทธิ์มาเตือนให้รีบย้ายออกจากเมืองหลวง!!!
    (เรื่องนี้เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ท่านผู้อ่านโปรดใช้วิจารณญาณ)

Aunyasit
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 103 Times in 21 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 0
    ได้รับอนุโมทนา 8,806 ครั้ง ใน 1,008 โพส
    พลังการให้คะแนน: 840

บ่ายวันนี้ได้ไป จ.สระบุรีอีกครั้งนึงเพื่อไปซื้อหินอ่อน จำนวน 1,600 ตรม.สำหรับปูพื้นเจดีย์ฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แม้จะได้ลดราคา 35 % แต่ยังต้องจ่ายเงินอีกประมาณ 1,200,000 บาท หากไม่เตรียมหินอ่อนไว้ ต่อไปก็อาจจะหาหินอ่อนมาปูพื้นเจดีย์ฯไม่ได้ครับ

เมื่อเย็นนี้ขณะที่ผมทานข้าวเย็นอยู่ ได้มีกระแสเสียงมาบอกว่า "ให้ลูกรีบเร่งเก็บของเตรียมตัวให้พร้อมนะ ภัยเข้ามาใกล้มากแล้ว" ฟังแล้วก็หนาวเหมือนกันครับ ยังไงก็ขอให้ลูกหลานพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทครับ

อันที่จริงเย็นวันที่ 17 พ.ค. ผมก็จะเดินทางออกจาก กทม. ไปภาวนาและติดตามเร่งรัดงานก่อสร้างที่พุทธสถานฯอยู่แล้ว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านมาเร่งรัดแบบนี้ พิจารณาดูแล้วว่าเหตุการณ์ชักจะไม่ค่อยดีซะแล้ว ครับ

วันเสาร์ที่ 19 พ.ค.จะถือโอกาสนิมนต์พระสงฆ์ 9 รูปมาฉันเพลและเจริญพุทธมนต์ เพื่อทำบุญขึ้นบ้านใหม่ให้กับญาติธรรมที่ปลูกบ้านอยู่บริเวณด้านหลังพุทธสถานฯและใกล้เคียง

และเช้าวันที่ 20 พ.ค.จะทำพิธีบรรจุสิ่งของที่ใต้ฐานองค์พระเป็นวาระที่สอง ตกกลางคืนก็จะร่วมกันสวดมนต์ภาวนาเพื่อเพิ่มบุญบารมีให้กับตนเอง ญาติธรรมท่านใดมีโอกาสแวะไปที่พุทธสถานฯในช่วงวันที่ 19-20 พ.ค.นี้ก็สามารถมาร่วมงานได้ครับ

คุณ Dang11sys :- เมื่อถึงเวลานั้นประเทศญี่ปุ่นจะจมหายไปด้วยครับ

มีปริศนาธรรมจากวัดพระแก้วเมื่อวันที่ 3 พ.ค. 55 ก่อนงานสมโภชน์องค์ยันต์พระพุทธเจ้า วันนั้นผมกับคณะไปสักการะพระแก้วที่วัดพระแก้ว ด้วยความที่ไม่ค่อยจะพร้อมในการเตรียมเครื่องสักการะ ก่อนเข้าไปที่วัดพระแก้วก็แวะซื้อพวงมาลัยแถวท่าพระจันทร์ แล้วก็เดินกันไปที่วัดพระแก้ว ขณะที่เดินเลาะกำแพงวัดพระแก้วอยู่นั้น ก็มีกระแสญาณจากพ่อพระแก้วมรกตท่านบอกว่า ดีแล้วที่ลูกตัดสินใจมา สิ่งศักดิ์สิทธิ์เขารอกันอยู่ ถึงกาลเวลาแล้ว (ที่จริงวันนั้นมีธุระหลายอย่าง ทีแรกตั้งใจจะไม่ไปที่วัดพระแก้วแต่จะไปในวันหลัง แต่มาคิดอีกทีนึงว่า ถ้าเราไม่ไปเราเสียสัจจะแน่ เทวดาเขาจะตำหนิเอา ก็เลยตัดสินใจไป) เมื่อเดินเข้าไปในเขตวัดก็เดินมองยอดพระปรางค์องค์ต่างๆและคิดว่าเขาทำได้สวยงาม อลังการมากจริงๆ ก็มีกระแสญาณจากพ่อพระแก้วมรกต ว่า "ให้ลูกจดจำไว้ให้ดีนะ ต่อไปอีกไม่นานลูกจะไม่ได้เห็นวัดในสภาพแบบนี้อีกแล้ว" เมื่อไปจุดธูป 16 ดอก เพื่ออธิษฐานถึงพระแก้วและบอกถึงจุดประสงค์ที่มาสักการะ ฟ้าก็ร้องครืนๆแล้วก็เงียบหายไป จากนั้นก็เข้าไปในวิหารพระแก้ว ไปนั่งสมาธิข้างหน้า จิตภายในก็ทำงาน มองเห็นสองสถานที่เชื่อมถึงกันโดยมีกระแสจิตเป็นสื่อเชื่อมสองสถานที่ จากนั้นก็อธิษฐานถึงปู่ขาวมหาราชและปู่อชิตะ พระญาณของสองพระองค์นี้ก็ซ้อนลงมารับสื่อญาณของพระแก้วมรกต

19. ทะเลลึก

ทะเลลึก Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2012
    วันฟ้าดับ อาจเกิดจากระเบิดนิวเคลียส์หรือภูเขาไฟระเบิด นอกนั้นยากที่จะมีองค์ความรู้ในปัจจุบันที่สามารถระบุได้

สนับสนุน การติดตามภัยพิบัติในแง่วิทยาศาสตร์ในโลกปัจจุบันนี้ครับ ส่วนตัวคิดว่าข้อมูลที่มีพื้นฐานประจักษ์ชัด ให้ประโยชน์มากกว่าข้อมูลในโลกนิมิต และโลกแห่งความฝันของใครก็ไม่รู้

20. sunny430

คือผมว่า วันดงกล่าวน่าจะมีนัยยะทางการเปลี่ยนแปลง ไม่ว่าจะรับรู้ได้หรือไม่ เราจะเจอกับเหตุอะไรบางอย่างแน่นอนครับ