ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ครุฑเก่า

ครุฑเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2008
    เพศชายครับ เกิด 21 พฤษภาคม 2503 วันเสาร์ ปีชวด เวลา 6.25 ตอนเช้าครับ เรื่องการเงินและค้าขายครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

2. theerayu

theerayu สมาชิกใหม่

14 ธันวาคม 2005
    ชื่อ ธีรยุ พวงผล ชื่อเล่น เต้ย
    อายุ25 เกิด 12 เมษายน 2526

อยากทราบว่าตอนนี้มีปัญหาเรื่องครอบครัว
    ภรรยาออกจากบ้านไปพร้อมกับลูกสาวด้วยความไม่เข้าใจกัน
    มีเกนณ์ จะได้อยู่พร้อมหน้าเหมือนเดิมใหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  3. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008

ตอบ...

"วิญญาณเวทนา"

ความทุกข์และหน้าที่ ยังต้องรับผิดชอบ
    ต้องแบกไว้บนบ่า ต้องหามไปอีกหลายปี

เมื่อทุกอย่างวางปล่อยไม่ได้ด้วยตนเอง
    ใครอื่นเลยจะช่วยตนเองได้เล่า

ลองตั้งสติพิจารณาให้ดีๆ ลองวางภาระที่มันเกาะกินอยู่ในจิตลง
    ลองให้จิตตนสงบบ้างดู แค่เสี่ยววินาทีก็ยังดี
    บางที่ความสงบนั้นอาจจะช่วยไขปัญหาต่างๆได้
    ที่ตนเองเป็นผู้ก่อ เป็นผู้สร้าง เป็นผู้กระทำมาเองทั้งสิ้น

ในขณะจิตปัจจุบันและที่ผ่านมานั้น
    มีแรงส่งออกปรารถณามาตลอดไม่เคยหยุดพักจิตใจกายเลย

"เหนื่อยไหม...?"

เพราะอะไรหรือ...ก็เพราะไม่เข้าใจ ไม่รู้ ไม่คิด คิดไม่ถึงใช่ไหม...?
    ยังไม่จบหรอก ยังต้องเหนื่อยอีกมากที่เดียว
    ไม่วาจะเรื่องหนีสิน เรื่องเงิน เรื่องครอบครัว
    ยังต้องอดทนแบกรับ และต้องทำต่อไป
    ถึงจะมีทุกเวทนาเข้ามาอย่างไรก็ตาม ในเมื่อจิตตนเองนั้น
    มันยังไม่เข้าใจ ก็ต้องดิ้นรนต่อไป...

"แล้วจะทำไงเล่า...?"

ดวงจิตวิญญาณนี้ยังไม่สงบสุข
    ยังมีแรงปรารถณาอยู่ สร้างภพภูมิในจิตตนมาตลอด

สิ่งที่ตนเองปรารถณา คือสิ่งใดกันเล่า
    งาน ต้องเหน็ดเหนื่อย แข่งแย่งกัน กีดกั้น ดิ้นรน
    เงิน ต้องหามา ใช้ออกไป มีไม่พอ พอไม่ทันใช้
    ครอบครัว ต้องอดทนรับผิดชอบ รับแบกไว้ ประคองไปกว่าจะพ้นตัว
    ทรัพย์สิน มีไว้รักษาได้ แต่ยังต้องหมดไป หามาอีก
    ลาภยศสุขสรรเสริญ ยังต้องผิดหวัง เสียใจ ถูกตำหนิ นินทาว่าร้ายอยู่

ก็ในเมื่อยังวนอยู่ยังมีจิต "วิญญาณเวทนา"
    อย่างนี้จะสุขสงบได้เช่นไร

ถ้าไม่ตั้งสติดีๆ วันข้างหน้าที่จะมาถึงนั้น อย่าสงสัยใดเลย
    กับความทุกข์ใดๆ ที่จะมาเยือนท่าน...

ลุงสามตา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2008
  4. mk99

mk99 สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2008
    รบกวนคุณลุงสามตา หน่อยค่ะ

เกิดวันที่ 9 พ.ค. 2526 เวลา 13.45 น. ตอนนี้มีเรื่องทุกใจมาก เป็นหนี้3เเสน ที่เกิดจากคนอื่นด้วยส่วนนึง ไม่เเน่ใจจะได้คืนรึเปล่า เเละจะหาเงินใช้หนี้ ได้รึเปล่า เรื่องงานติดขัดตลอด เเละเพื่อนร่วมงานคอยกลั่นเเกล้ง
    ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ

5. Kamolwaln

Kamolwaln สมาชิกใหม่

24 ธันวาคม 2008
    รบกวนตรวจดวงชะตาหน่อยค่ะ
    เพศ หญิง
    เกิด วันพุธ 10 สิงหาคม 2520 ปีมะเส็ง
    เวลา 5.11 น.

ขอบคุณค่ะ

6. darkeyes

darkeyes สมาชิกใหม่

29 พฤศจิกายน 2006
    รบกวนตอบทาง email ค่ะปู่สามตา

พอดีว่า ฝากไปนานจนลืมอ่ะค่ะ แล้วไปย้อนอ่านไม่เจอ เพราะว่า ปู่ตอบหลายคนมาก รบกวนส่งทาง email ให้แล้วกันนะค่ะ

เพศ หญิง
    เกิด วัน พุธ ที่ 5 พ.ย. 2523
    เวลา 4.30 น.
    ปี วอก ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอบมาทาง judyjung30@hotmail.com นะค่ะ

ขอบุญกุศลที่ปู่ทำในการอันเป็นกุศลนี้จงส่งให้ปู่มีความสุขมากๆค่ะ

7. ไก่กุ๊กกุ๊ก

ไก่กุ๊กกุ๊ก สมาชิกใหม่

26 พฤศจิกายน 2008
    เกิดวันศุกร์ 7ก.ค.33 ปีมะเมีย เพศหญิง กทม.
    อยากทราบดวงเรื่องการเรียนในปีหน้าค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

8. Zeek

Zeek สมาชิกใหม่

มายืนยันการดูดวงครับ

มายืนยันอีกทีครับป๋ม
    ...
    เกรงว่าปู่จะลืมไปแล้วครับ ^^
    ...
    ผมคิวที่ 203 ครับ
    ...
    ผมเกิดวันที่ 14 มิถุนายน 2532 7.30 น. ช่วงเช้า
    ...
    เลือกดูดวงตามใจปู่ครับ
    ...
    ขอบคุณครับ

9. taw_wan

taw_wan เป็นที่รู้จักกันดี

คิวที่ 221ค่ะคุณลุงสามตา รอได้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2009
  10. AUGUST ENTANEER

AUGUST ENTANEER สมาชิก

1. เพศชาย
    2. วันศุกร์
    3. วันที่ 13
    4. เดือน สิงหาคม
    5. พ.ศ.2519
    6. ปีมะโรง
    7. เวลาไม่ทราบแน่นอน แต่พวกญาติบอกว่าเป็นช่วงค่ำ

ขออนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ

11. แหวนหมั้น

แหวนหมั้น Active Member

19 ธันวาคม 2008
    เพศ หญิง

เกิด วัน ศุกร์ ที่ 24

เดือน มีนาคม พศ.2521

ปี มะเมีย

ไม่ทราบเวลาเกิดที่แน่นอน แต่คุณแม่บอกว่า เป็นช่วงเวลา 09.00-10.00 ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2008
  12. ใจสดใส

ใจสดใส สมาชิกใหม่

26 ธันวาคม 2008
    รบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ดิฉันมีความทุกข์จากความรักครั้งนี้มาก
    ดิฉันเกิดวันที่ 27กุมพาพันธ์ 2521 ปีมะเมีย
    เรียนถามว่า บุคคลที่ดิฉันรักอยู่ขณะนี้ใช่คู่ชีวิตหรือเปล่าค่ะ

13. kittiyuth

kittiyuth สมาชิกใหม่

1.ชาย 2.ศุกร์ 5 พฤศจิกายน 2508 - 20.30น 3.มะเส็ง

อยากทราบ 1.ธุระกิจ 2.การเงิน 3.วิธีแก้กรรม

ขอบคุณครับ

14. จิตนิมิต

จิตนิมิต สมาชิกใหม่

28 พฤษภาคม 2008
    ลุงสามตา แปลงกาย ในนามใหม่

ไปทำหน้าที่ ที่อื่น มีกระทู้ใหม่ๆผุดมา
    อย่ารอช้าไปรีบถามก่อนเด้อ...

ใครรอนานๆ เปลี่ยนแปลงบรรยากาศบ้าง
    อย่าจริงจัง เครียดกันอยู่เลย...

จิตนิมิต

15. paradoxll

paradoxll สมาชิก

23 ธันวาคม 2008
    เกิดวัน ศุกร์
    วันที่ 10
    เดือน สิงหาคม
    พ.ศ. 2533
    ปี มะเมีย
    เวลา 23.49

รบกวนเรื่อง
    1.ด้านความรัก เนื้อคู่ (หากไม่ดีมีวิธีแก้ไขไหมครับ)
    2.การงาน หรืออาชีพที่เหมาะ
    3.การเงิน
    4.การปฏิบัติธรรม
    ( จิตบางครั้งก็ดี บางครั้งก็เลว ไม่แน่นอน กรุณาให้คำแนะนำด้วยครับ )

ขอบพระคุณอย่างสูง

16. peterpan2511

peterpan2511 Active Member

28 พฤศจิกายน 2008
    เป็นชาย เกิดวันพฤหัสบดี
    วันที่ 21 มีนาคม 2511
    นับแบบไทยปีมะแม
    นับแบบสากลปีวอก
    เวลาเกิด 08.12 น.ที่กรุงเทพมหานคร
    1)สอบถามหน้าที่การงาน
    2)การเงิน
    3)คู่ครอง-ความรัก
    ขอบพระคุณครับ

17. busara1

busara1 สมาชิก

29 ธันวาคม 2008
    ขอรบกวนค่ะ

หญิง
    31 ตุลาคม 2514
    วันอาทิตย์
    ปีกุน
    4 ทุ่มค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

18. kcjoong

kcjoong สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2007
    ๑.เพศ ชาย
    ๒.วันเกิด (พฤหัสบดี)
    ๓.วันที่ (๑๘)
    ๔.เดือน (กุมภาพันธ์)
    ๕.พ.ศ. (๒๕๐๘)
    ๖.ปี (มะเส็ง)
    ๗.เวลา (๐๗.๓๐น.)
    ๘.ไม่ตั้งถาม แต่จะขอดูวิบากกรรม

19. mickey_lilly

mickey_lilly สมาชิกใหม่

๑.เพศ-- ชาย,เกย์
    ๒.วันเกิด-- จันทร์
    ๓.วันที่--๔

๔.เดือน --ธันวาคม
    ๕.พ.ศ.--๒๕๓๒
    ๖.ปี --มะเส็ง
    ๗.เวลาเกิด--00.๔๖น.

การบเรียน ลุงสามตาครับ-- นอกใจให้ลุงสามตาดูดวงให้กระผมแล้ว กระผมขอรบกวน ลุงสามตา เพิ่มเติมนะครับ คือผมนั่งเปิดกระทู้ของลุงสามตาแล้วเห็นลุงสามตา ตอบกระทู้กับบุคลท่านหนึ่ง แล้วคุณลุงได้มอบ คำบูชาขอขมา สำหรับผู้ทำหน้าที่ดูดวงให้แก่ผุ้อื่น **ถ้าผมจำไม่ผิด กระทู้และข้อความนี้อยู่ใน กระทู้หน้าที่8นะครับ** ผมจึงอยากขอลุงสามตาก่อนไม่อยากคัดลอกไปเอง เพราะตอนนี้ผมไม่มั่นใจในตนเอง เนื่องจากผมสามารถอ่านลายมือคนออก โดยที่ไม่เคยศึกษามาก่อน แต่ผมไม่ได้ทำเนพาณิชย์นะครับ ที่ผมขอบทบูชาและคำขอขมาดังกล่าว เพื่อที่จะได้เริมศิริมงคลให้แก่ตนเอง รบกวนด้วยนะครับคุณลุง

ต้น

20. สุริยทรงศีล

สุริยทรงศีล เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    รบกวนด้วย ครับ

เพศ-ชาย
    เกิด-ศุกร์ 19 สิงหาคม 2526 ปีกุน ตอนเช้าประมาณ 10 โมง ครับ
    ถาม-วิบาก กรรม + หนทางแก้ไข

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้