ดูดวงฟรี 3 คำถาม (เฉพาะผู้ที่มีความทุกข์)

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ืพ่อมดน้อย, 2 กรกฎาคม 2012.

1. ananya26

ananya26 สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2012
    อายุ44ปี9เดือน
    1.อยากทำงานอาชีพที่เหมาะสม
    2.ครอบครัวเรื่องลูกมีเรื่องอะไรต้องระวังหรือไม่
    3.จะหมดหนี้เมื่อไร

2. LittleKati

LittleKati Active Member

13 พฤษภาคม 2012
    เพิ่มเติมนิดนึงนะคะ คืออายุก็ไม่น้อยกันแล้วทั้งคู่ และก็รู้จักกันมา10กว่าปีแล้ว
    ที่ตกลงเปลี่ยนจากเพื่อนมาปเ็นแฟน ก็เพราะฝ่ายชายบอกว่าอยากแต่งงาน อยากมีครอบครัว แต่ด้วยงานของแฟนที่เอาเวลาไปหมด ทำให้ไม่มีเวลาเจอกัน ไม่มีเวลาคุยกัน
    เมื่อไหร่ปัญหาพวกนี้จะหมดไปซักทีคะ เพราะถ้าแฟนไม่พูดไม่บอก สิ่งที่เค้าคิดอยู่ เราก็เครียด เพราะที่บ้านก็กดดันมากขึ้นทุกวัน

3. ra_15

ra_15 Active Member

16 พฤษภาคม 2012
    นายพชร พันธุ์เจริญ อายุ 40 ปี 1 เดือน 23 วัน
    - อยากทราบปัญหาเรื่องเงินครับ เงินขาดมือ สงสารภรรยา
    - จะปลดหนี้ได้เมื่อไหร่
    - งานที่ทำอยู่โอเคไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

4. miyatovic

miyatovic Active Member

อายุ 34 ปี
    1.เรื่องธุรกิจส่วนตัวในอนาคต
    2.เรื่อง การปฎิบัติธรรม กรรมฐาน
    3.ในชาตินี้จะสามารถสร้างสถานปฎิบัติธรรมของตัวเองได้หรือไม่

5. junya2012

junya2012 สมาชิกใหม่

แจ้งกลับผลการทำนาย : (หากระทู้เดิมไม่พบข้ออภัยค่ะ เลยไม่ได้อ้างอิงข้อมูล)

จากที่ถามเรื่องงาน : ตอนนี้ได้เข้าทำงานที่ใหม่แล้วนะค่ะ (ขอบพระคุณท่านพ่อมดน้อยค่ะ)

หน้าที่และความรับผิดชอบเยอะมากมาย เลยเพิ่งเข้ามาแจ้งอาจช้าซะหน่อยค่ะ

---- ต้องขอบพระคุณทุกคำทำนายนะค่ะ----

6. duffy

duffy สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2012
    อายุ 22 ปีต้องการทราบเรื่อง
    1.เรื่องสุขภาพร่างกาย ปัญหาสุขภาพ
    2.เรื่องโชคลาภ
    3.เรื่องความรักจะมีมาหรือไม่อย่างไร

ขอบคุณมากค่ะ

7. นรีวดา

นรีวดา สมาชิกใหม่

22 กรกฎาคม 2012
    อยากได้คำตอบให้กับชีวิต

เกิด10พค 2525วันจันทร์ปีจอสองทุ่มค่ะชีวิตไม่รู้จะเป็นไปทางไหนพยาทำดีตลอดแต่อุปสรรคก็มากเหลือ ท้อแท้

8. ืพ่อมดน้อย

ืพ่อมดน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ คุณวัลย์วาลย์

-----------------------
    1. ไปต่างประเทศดีครับ แต่ให้เตรียมตัวด้านเอกสารไปให้พร้อมละกันครับ

2. มีสิทธิครับ แต่ต้องออกแรงเยอะนิดหน่อย ทั้งตั้งใจขยันอ่านหนังสือ และหมั่นสวดมนต์ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทีคุณนับถือครับ มีโอกาสเกิน 70 % ครับ

3. ในเรื่องความรัก เป็นความรักที่ดูไม่ค่อยมั่นคงหรือเกิดการเปลี่ยนแปลงอยู่ตลอด ส่วนใหญ่ค่อนข้างจะเจอคนที่มีเจ้าของหรือไม่ก็เป็นรักสามเศร้าครับ
    แนะนำให้ตั้งสัจจะอธิษฐานว่าชาตินี้เราจะไม่ผิดศีล ข้อ 3 และหมั่นไหว้พระ สวดมนต์ และอธิษฐานขอเจอคู่บารมี ที่มีศีล ศรัทธา จาคะ เสมอเรา และเป็นคนที่รักเดียวใจเดียวและมีความมั่นคงในความรักครับ

อายุประมาณ 31 ก็จะได้เจอคู่แท้นะครับ ระยะนี้ก็ขอให้มีความสุขกับชีวิตโสดและหมั่นทำความดี แล้วสิ่งดีๆ ก็จะเข้ามาเองครับ และกตัญญูคุณพ่อคุณแ่ม่ให้มากๆ เพราะสิ่งเหล่านี้จะส่งผลต่อคู่ครองของเราในอนาคตแน่นอนครับ

------------------------------

ขอให้โชคดีครับ

9. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ FakePlasticTree

----------------------------

1. ในเรื่องของความรัก คิดว่ายังมีโอกาสได้กลับมาเจอกันครับ แต่อาจจะมีอุปสรรคต้องฝ่าฟันบ้าง รอดูสักระยะนึงครับ

2. การเรียนต้องพยายามให้มากขึ้นครับ ส่วนเรื่องงานก็ต้องรอดูผลของการเรียนว่าตั้งใจมากน้อยแค่ไหน ทุกอย่างเป็นเหตุและผลคู่กันเสมอ ขอให้ตั้งใจจริงก็จะได้เจองานที่ดีแน่นอนครับ

3. เหมือนท่านก็น่าจะดีขึ้นนะครับถ้าถึงยา แต่เกรงว่าจะต้องรักษาจากภายในจิตใจด้วย ระวังอย่าให้ท่านเครียด กังวล โดยเฉพาะลุกหลาน หรือบริวารนะครับ
    ดูแลท่านดีๆ อย่าให้ท่านเป็นกังวลในทุกๆ เรื่องครับ

--------------------

10. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ เพื่อนใหม่

----------------

-การงานก็น่าจะไปได้ดีครับ มีเกณฑ์ได้รับเงินก้อนหรือมีโชค และประสบความสำเร็จอย่างดี และมีความสุขกับงานดีครับ แต่อาจจะต้องใช้ระยะเวลาอีกสักพักในการที่จะเป็นไปตามที่เราคาดหวังครับ

-เรื่องคดีความถึงแม้จะต้องสูญเสียเงินทอง หรือต้องทนทุกข์ใจเหมือนมืดแปดด้าน แต่ก็ยังมีสิ่งดีๆ รออยู่ครับ หลังจากที่ฟ้ามืดหม่น ท้องฟ้าก็จะเริ่มสดใสครับ ขอให้มีกำลังใจสู้ต่อและหมั่นทำแต่ความดี และสิ่งดีๆ ก็จะกลับเข้ามาหาคุณอย่างแน่นอนครับ

---------------

11. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

(f)ให้กำลังใจพ่อมดน้อย(f)

12. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ pbsut

------------------------

-เรื่องงานก็ค่อนข้างเติบโตและกำลังอยู่ในช่วงขาขึ้น อย่างรวดเร็ว แต่ก็อาจจะตกอยู่ในใต้สถานการณ์บางอย่างทำให้เกิดความกดดันได้ หรืออีกนัยหนึ่งก็อาจมีมีรายจ่ายเยอะ หรือเป็นไปได้ว่ารายได้ที่คาดคิดไว้อาจมีสะดุด

ก็ให้ระวังการเกิดความขัดแย้ง การแข่งขันสูง ก็อยู่ในช่วงจังหวะที่จะต้องมุ่งมั่นและทุ่มเทให้กับงานอย่างเต็มที่ที่สุดแล้วจะผ่านไปด้วยดีครับ

-โชคลาภช่วงระยะใกล้ๆ ยังไม่มีครับ แต่ให้ระวังเรื่องทรัพย์สินอาจถูกขโมย หรือ อาจจะต้องสูญเสียเงินก้อนใหญ่ ก็อาจจะต้องเพิ่มความระมัดระวังและหมั่นทำบุญและสวดมนต์ขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้บ้างก็ดีนะครับ

------------------

13. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบคุณ อาจารย์อย่างสูงครับ ที่ช่วยชี้แนะครับ

14. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ Ja Jah

------------------------

เรื่องความรัก คงจะกลับมายากแล้วครับ เพราะต่างฝ่ายต่างก็เจ็บ และ ก็มีทิฏฐิ
    พูดจากกันก็ขัดแย้งกันตลอด ถึงแม้จะเป็นเล็กๆ น้อยๆ ก็ตาม สู้เอาเวลาไปท่องหนังสือดีกว่า อายุยังน้ัอยด้วยกันทั้งคู่ ยังมีโอกาสได้เจอคนดี แต่เราก็จะต้องทำตัวดี สร้างความดีให้เพียงพอด้วยนะครับ เมื่อถึงเวลาที่เราพร้อม และคนที่เรารอก็พร้อม และหมั่นชวนกันไปทำความดี ทำบุญร่วมกันเยอะๆ ความรักของคุณก็จะได้มีสายใยแห่งความผูกพัน สานใจต่อกันนานตลอดไปครับ

ส่วนคนที่ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ อยู่วันยังค่ำ เค้าไปมีคนอื่นแสดงว่าไม่ได้จริงใจกับเรา แค่นี้ก็น่าจะมองออกแล้วนะครับว่าคู่ควรกับเราหรือไม่

อย่าลืมรักคุณพ่อคุณแม่ให้มากๆ ด้วยนะครับ อย่ามัวแต่ไปรักคนอื่นจนลืมให้ความรักต่อท่านนะครับ อย่างไรความรักจากพ่อแม่ก็ย่อมยิ่งใหญ่และจริงใจต่อลูกเสมอ..

---------------------

15. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณAmmery

-------------

1. จริง ๆ เค้าก็ยังคงอาลัยอาวรณฺ์คุณอยู่นะครับ แต่อาจจะยังเสียความรู้สึกอยู่บ้างในช่วงเวลานี้ แต่ก็คงไม่อยากมีใครก่อนเพราะยังรู้สึกเบื่อๆ รอดูอีกสักระยะนะครับ ค่อยๆ ปรับความเข้าใจ พูดจากันดีๆ ถ้ามีโอกาสครับ

2. คู่แท้คุณน่าจะมีอายุน้อยกว่าคุณนะครับ

3. เรื่องงานอาจได้รับความช่วยเหลือจากผู้ใหญ่ และถ้าคุณขยันขันแข็ง เอาจริงเอาจังไม่ว่าจะทำงานอะไรก็สำเร็จได้ ขอให้ตั้งใจและอดทน หมั่นเรียนรู้ครับ

-------------------------

16. richhh

richhh สมาชิก

29 มิถุนายน 2012
    12/01/19 เวลา 09:00 น. อายุ 36 ย่าง 37 ปี
    1.อยากทราบเรื่องงานว่าจะได้มีการเปลี่ยนแปลงหรือไหม
    2. อยากทราบเรื่องงานว่าจะมีปัญหาอะไรที่ใหญ่ ๆ หรือป่าว
    3. พึ่งมีปัญหากันไปไม่ทราบว่าเค้าจะกลับมาหรือเลิกไปเลย

17. ลำวังชู

ลำวังชู Active Member

15 มิถุนายน 2011
    อายุ31ปีครับ
    1.เรื่องเนื้อคู่..แฟนคนปัจุบันใช่หรือไม่
    2.เรื่องงาน..อนาคตจะเป็นยังไง
    3.คดีความ..

18. benurse

benurse สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2012
    อายุ 25 ย่าง 26 ปี รบกวนด้วยค่ะ
    1. จะสอบติดข้าราชการ ก.ท.ม.หรือไม่ อนาคตจะได้เป็นข้าราชการหรือเปล่าตอนนี้กังวลมากค่ะ
    2. คนที่คบอยู่ปัจจุบันใช่คู่กันหรือไมค่ะ ถ้าไม่ใช่เนื้อคู่แล้วคู่ครองลักษณะเป็นอย่างไร
    3. มีคราะห์ หรือโรค ในเรื่องสุขภาพที่ต้องระวังหรือไม่ค่ะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

19. blue pooh

blue pooh เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2010
    กลับมาจากปฎิบัติธรรมแล้ว ก็ทำใจค่ะ รอเวลา แต่ก็ยังกัวลเรื่องงานอยู่ดี 555
    ตอนนี้ก็ทำใจ ไหว้พระ พยายามหางาน
    คงต้องรบกวนว่า เมื่อไหร่ดวงถึงเปิดคะ จะได้งานทำ
    16 มีนาคม 2524

20. ืพ่อมดน้อย

ตอบคุณ TALLL

----------------------------

1. เรื่องโอกาสที่จะได้มาอยู่้ด้วยกันก็ยังพอมีโอกาสนะครับ แต่เหมือนโชคชะตาคุณมักจะพลิกพันบ่อย แนะนำให้สวดมนต์ และอธิษฐานขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกคืน และควรชวนสามีไปร่วมทำบุญบ่อยๆ เช่น ทำบุญถวายเทียนคู่ ในช่วงนี้ (เข้าพรรษา) ถวายแจกันดอกไม้พระ
    การร่วมบุญต่อบุญกันบ่อยๆ จะทำให้โอกาสที่จะมาด้วยด้วยกันเร็วขึ้นครับ

2.จริงๆ ตอนนี้อาจยังดูมืดมนสำหรับหนทาง แต่คิดว่าเด็กที่จะมาเกิดน่าจะเป็นผู้ชายและเป็นอภิชาติบุตรนะครับ คุณควรหมั่นทำบุญตามที่บอกไว้และอธิษฐานขอพรจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่คุณนับถือ ท่านจะได้สงเคราะห์ได้ถูกครับ

3. เรื่องโชคลาภส่วนใหญ่มาจากการทำงาน เรื่องการเงินกำลังจะไปในทิศทางที่ดีขึ้น แต่อาจจะต้องสิ้นสุดหรือจบเหตุการณ์อะไรบางอย่างก่อนครับ อาจเป็นเหมือนทุกขลาภครับ แต่ไม่ต้องกังวลครับ หมั่นทำบุญตามที่แนะนำนะครับ ทุกอย่างเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีได้เสมอ ขอให้ตั้งใจปฏิบัติครับ

--------------------