ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ลายสิงห์, 28 สิงหาคม 2007.

1. ลายสิงห์

ลายสิงห์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    คุณ santosos

ผมไม่รู้จักคุณมาก่อน และนี่เป็นกระทู้ดูดวง ถ้าจะนัดแนะกับเพื่อนควรไปนัดแนะกันที่กระทู้อื่น

จะเป็นพระคุณอย่างสูง

ถ้าจะดูดวง ก็ไปเปิดกระทู้ใหม่เลยรับดูให้เป็นเรื่องเป็นราว

ขอความกรุณาด้วยครับ

2. ลายสิงห์

1.เนื้อคู่มีทุกคน แต่ว่าจะได้แต่งหรือเปล่าครับ ของคุณความรักครั้งแรกหรือแต่งงานครั้งแรกอาจไม่ค่อยสมใจนัก มักวิวาทะกัน ว่ากันตามตำรา ต้องแก้เคล็ดโดยแยกกันอยู่คนละห้อง หรือชีวิตแต่งานมีเรื่องลึกลับซับซ้อน
    2.ตอนนี้อายุ 15 ก็โตแล้ว
    ใช้เงินเปลือง ขึ้หงุดหงิด ซิกส์เซ้นส์สูง เพื่อนฝูงรักใคร่ ดวงดีไม่เกิดวิกฤติชีวิตแต่เฉี่ยวฉิว ครอบครัวไม่ค่อยสงบ น่าเบื่อหน่าย เป็นคนพูดน้อย เฉื่อยชานิดหน่อย
    ว่าไปกว้างๆก็แล้วกัน ถามกว้างเป็นมหาสมุทรเลย

3. ลายสิงห์

ได้ครับ แต่ขออย่าออกแนวหน้า ให้เป็นทหารที่อยู่แนวหลัง ใช้วิชาความรู้จะดีกว่า เพราะว่าตนุลัคน์ของคุณมีดาว0กุมอยู่ เสาร์เป้นเกณฑ์ หนึ่งเล็งด้วย
    ถ้าว่าไปก็คือมีแนวโน้มประสบอุบัติเหตุ คุณจึงไม่ควรไปเสี่ยงโดยไม่จำเป็นครับ คุณเป็นทหารแนวหลัง ก็เอาดีทางทหารได้ครับ

4. ลายสิงห์

1.จะเจอช่วง 4 ธ.ค.51 ถึง 14 ธ.ค.52 และเนื้อคู่ต้องเป็นคนเงียบ ขรึม เป้นคนดีมีศีลธรรม มีฐานะดี ดูเป้นนักวิชาการหรือผู้มีความรู้ดี
    2.คุณอาจต้องไปอยู่ต่างถิ่นต่างแดน การศึกษาก็อาจไปศึกษาต่างถิ่นต่างแดน
    การงานเปลี่ยนงานบ่อย ไม่ค่อยขยันอดทน ไม่ควรรับราชการ อาจต้องทำงานร่วมกับคู่ครอง เป็นเจ้าของกิจการ เป้นคนตรงๆไม่มีเล่ห์เหลี่ยม ปฎิภาณไหวพริบไม่ค่อยว่องไว ทำงานไม่ว่องไว การเงินจะมั่นคง หมุนเงินใช้เงินสด และเก็บไม่คอ่ยอยู่ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง

5. ลายสิงห์

1.เนื้อคู่ลักษณะขยันขันแข็ง เอาการเอางาน คล่องแคล่วว่องไว มุมานะโกรธง่าย แต่อ่อนโยน ตามใจผู้อื่น จินตนาการสูง ช่วง ก.ย.48 ถึง ต.ค.49 น่าจะเจอบ้าง ปี่ที่แล้วน่าจะมี ถ้าไม่ก็จะหลุดไปตอนอายุ 27 เลยครับ
    2.การเรียน ถ้ามัวรออย่างนี้ไม่ดี คุณลุยไปได้เลย อุปสรรคต้องมีครับสำหรับดวงของคุณ แต่ถ้าถามว่าจะจบได้ไหม จบได้ แต่บอกช่วงกำหนดเวลาที่ต้องจบมาด้วยจะได้ดูได้ว่าจะจบภายในกำหนดหรือเปล่าครับ
    เรื่องการเรียนคุณต้องพยายามหน่อย ช่วงนี้ก็สมัครได้เลยครับ ดวงยังดีอยู่ครับ

6. ลายสิงห์

1.เนื้อคู่เป็นคนช่างพูดช่างคุย มีหัวการค้า ฉลาด เข้าไหนเข้าได้ ใจคอไม่แน่นอน ผิวขาวแดง หน้ามน ท้วม จมูกโด่ง แต่ติดจะดุ บางทีข่มเรา
    2.ความรักมีทั้งสุขและทุกข์ หาคนถูกใจได้ยาก ในอนาคตเมื่อแต่งงานไปแล้วนานวันเข้า รักไม่ราบรื่น บางทีไม่ถูกใจ มีลูกมาก ภาระมาก

7. @^น้ำใส^@

@^น้ำใส^@ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ

*-
    *

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2007
  8. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ เกิดวันที่ 11 กย 2524 เวลา ช่วงกลางวัน อ.เมือง จ.ระนอง รบกวนถามว่า
    1.เจอเนื้อคู่รึยังครับ
    2.การเรียนการงานในอนาคตครับ

9. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    1 พย 2525 เวลา 10.32น. สงขลา

1. มีดวงเล่นการเมืองบ้างไหม
    2. ทำไมถึงไม่ค่อยสมหวังในรัก เมื่อไหร่จะเจอคนรักซะที

10. สามเณรสุธสีลภโร

สามเณรสุธสีลภโร เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    อยากทราบต่อไปว่าจะมีอุปสรรคอะไรบ้างมั้ยครับในระหว่างที่บวชอยู่ จะมีโอกาสเรียนจบมั้ย ขอบคุณครับ ที่ดูให้ครั้งก่อน

11. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ คุณลายสิงห์

12. khuntun

khuntun เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ลายสิงห์มากเลยนะครับ ที่ช่วยดูให้ขอบคุรนะครับ โหแต่เรื่อง เนื้อคู่นี่น่ากลัวนะ -*- แต่ไม่เป็นไรก็ต้องหยายามต่อไปครับ 55+ แต่ตรงนะ เพราะความรักครั้งเเรกของผม ก็ทะเลาะกันจริงๆอะ (ยังไม่ทันได้จีบก็ทะเลาะกันเเล้ว ตอนนี้มองกันไม่ติดเลย) แต่ยังไงก็ต้องสู่จ่อไปขอบคุณนะครับ

13. ลายสิงห์

คุณเป็นวินาสของเขาแต่เขาเป็นการเงินของคุณ ถ้าจะว่าไปก็ยังไม่ค่อยไปกันได้สักเท่าไร แต่ดวงของทั้งสองคน ความรักไม่ดี รักไม่ราบรื่น มีแล้วเลิกหลายครั้งทั้งสองคนเลย จะต้องแก้เคล็ดโดยการแยกห้องนอน
    พื้นดวงคู่ครองของคุณเป็นคนสนุกสนานเฮฮาไม่ค่อยทุกข์ร้อน มองโลกแง่ดี ขี้สงสาร ชอบศิลปการบันเทิง แต่งตัวดี รูปร่างสูงโปร่งผิวบางหน้ากลม ช่วงที่เจอคือ 26/4/53 ถึง 4/5/54 อาจเป็นคู่ที่ไม่เปิดเผยหรือมาจากต่างถิ่นแดนไกลก็ได้ครับ

14. ลายสิงห์

1.อาชีพ การงานระวังการหยุดชะงัก มีการเปลี่ยนแปลงย้ายงานบ่อย คุณคงต้องเป็นเจ้าของกิจการเองจะดีกว่าถ้าทำงานเป็นจ๊อบๆแล้วจบงานเริ่มต้นใหม่ แบบนี้จะแก้เคล็ดได้ดีเท่ากับย้ายงานบ่อยและมีโอกาสได้มากกว่า บางช่วงที่ดวงดีมากก็จะรวยมาก แต่ต้องระวังการถูกหลอกได้ง่าย อาชีพที่ดีคือ เกี่ยวข้องกับอสังหาริมทรัพย์ทั้งหลาย การเกษตร กสิกรรม ทั้งต้นทางและปลายทาง งานโรงานต่างๆเหมืองแร่ ป่าไม้ ช่างรับเหมา ฯลฯ อาจต้องย้ายที่อยู่ไปเรื่อยๆตามอาชีพ
    2.เนือคู่เป้นคนใจร้อน เงียบขรึม อาจเป็นทหารหรือตำรวจ ขยันขันแข็ง กล้าบ้าบิ่น ร่างสันทัดค่อนข้างใหญ่ ใบหน้าคม ตาคม

ความรักของคุณไม่ค่อยดีนัก ไม่ราบรื่น ต้องมีเปลี่ยนหลายคนกว่าจะลงตัว บางทีเป้นความรักที่เรียกว่ารักแบบลุ่มหลง แต่เป็นคนมีสติดีปรับตัวได้ครับ

15. ลายสิงห์

1.วิบากกรรมของคุณคือเรื่องงานโดยตรงครับ ไปทำงานที่ไหนก็ต้องเจอแบบนี้ แต่รับราชการถ้ามีอุปสรรคมากเกินทนก็เปลี่ยนเถอะครับ
    วัยกลางคนไปแล้วคุณจะประสบความสำเร็จ ขอให้คุณทนต่อไปหรือหาทางขยับขยายไป อายุ 34 ปีขึ้นไปจึงจะเริ่มดีขึ้นเห็นผลขึ้น ถึงตอนนั้นคุณจะหายเหนื่อย

คุณสามารถทำงานเป็นเจ้าของกิจการได้ บริวารดี และมีโอกาสรวยได้ครับ

2.มีโอกาสได้ลาภในช่วง 3 พ.ย. ไม่เกิน 2 ธ.ค.50 ครับ

อนึ่ง ให้คุณเตรียมใจไว้รับสถานการณืเรื่องงานในปีหน้าหลัง 28 เมษา 51 ไปแล้ว งานจะเริ่มตึงเครียดขึ้นอีกครับเป็นระยะเวลาประมาณ 1 ปี จนถึงวันเกิดอีกครั้ง อีกช่วงคือ หลัง 14 พ.ค.51ไม่เกิน 15 มิ.ย.51 ครอบครัวมีปัญหาหนักเหนื่อยความมั่นคงครับ

16. ปีศาจร้าย

ปีศาจร้าย เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีครับ เกิดวันที่ 11 กย 2524 เวลา ช่วงกลางวัน อ.เมือง จ.ระนอง รบกวนถามว่า
    1.เจอเนื้อคู่รึยังครับ
    2.การเรียนการงานในอนาคตครับ

17. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูดวงให้ด้วยนะคะ
    ขออนุโมทนาบุญ

เกิดวันศุกร์ 22 กพ. 2523 ปีมะแม จ. ปราจีนบุรี ไม่ทราบเวลาเกิด
    ช่วยดูให้ด้วยนะคะอยากทราบจริงๆ เพราะว่าตอนนี้เราคบกันได้ 1 ปีแล้ว
    1. ขอถามว่าคนนี้ใช่เนื้อคู่หรือเปล่า วันเสาร์ 12 กรกฎาคม 2523 ปีวอก เวลา 23.55 น. จ.นครราชสีมา
    2. จะถูกล๊อตเตอร์รี่บ้างมั๊ย มีโชคลาภทางด้านนี้บ้างหรือเปล่า

18. Noo_Numwan

Noo_Numwan Active Member

30 กันยายน 2007
    รบกวนด้วยนะคะ ^^
    เกิด 5 สิงหาคม 2528 ค่ะ เวลา9.05 ค่ะ เกิดกรุงเทพค่ะ
    1. จะได้ทำงานหรืออาชีพด้านไหน หรือว่าควรทำด้านไหนถึงจะดีคะ (เพิ่งจบอักษรศาสตร์อ่ะค่า)
    2. ดวงเราไม่ควรแต่งงานจริงหรือคะ ^^"

19. ลายสิงห์

1.งาน ถ้าทำอาชีพทหารหรือตำรวจ ไม่ควรออกแนวหน้าหรือจับผู้ร้ายโดยตรง เพราะดาวอายุไม่ค่อยดี ควรทำการค้าธุรกิจ หรือรับราชการ
    2.คู่เนื้อ เป็นคนมีความรู้ดี มีคุณธรรม ผิวเนื้อดำแดงค่อนข้างขาว สุขุม มีเล่ห์เหลี่ยม แต่งงานแล้วชีวิตเจริญก้าวหน้าขึ้น มีลาภผลเพิ่มขึ้น

20. ลายสิงห์

1.อย่าว่าแต่หมอนวด เลย เป็นเจ้าของร้านยังได้เลยดวงนี้ ต่อไปรวยแน่ และรวยด้วยตัวเองต่อสู้จนร่ำรวย ผมขอแนะเฉพาะอาชีพที่ไม่ควรทำ คือ นักธุรกิจ งานขายต่างๆที่ต้องใช้คารม งานรับราชการ งานเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ขายมือถือ และเกี่ยวกับพระเครื่อง นอกนั้นทำได้หมด ชีวิตคุณต้องสู้ๆหน่อยนะครับ
    2.คู่ครอง มาช้าหน่อย แต่มาแน่ ช่วงปีหน้าตั้งแต่ พ.ย.ปีนี้ก็มีโอกาสได้เจอหรือมีความรักเข้ามาครับ