ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. zeit_turner

zeit_turner สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2007
    2พ.ค.33 13.52 กทม.
    อยากทราบเรื่อง1.การเลือกเรียนต่อ 2.ช่วงนี้มีปัญหามากตั้งแต่ปีใหม่อยากจะทราบว่าจะดีขึ้นเมื่อไหร่ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2008
  2. ิbam9495

ิbam9495 สมาชิก

วันที่ 23 เดือนพฤษภาคม 2522 วันพุธค่ะ

3. PRANEE

PRANEE เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    รบกวนคุณกันนะอีกครั้งนะคะ
    อยากถามเรื่องการงานค่ะ เกิด 29 ก.ย. 2511 เวลา 10.50 น. ที่ จ.สุพรรณบุรี
    -+-+กลางปีนี้งานที่ทำอยู่จะเปลี่ยนระบบการบริหารจัดการใหม่ค่ะ อยากทราบว่าจะหลุดออกจากระบบหรือเปล่าคะ
    ถ้าไม่หลุดจะดีขึ้นหรือแย่ลงคะ......(เศร้าจัง)
    -+-+หรือจะลาออกไปทำกิจการส่วนตัวดี ลงทุนกับเพื่อน (ค้าขายไปตามตลาดนัด) เพื่อนเกิด 22 ธ.ค. 2503
    เวลาประมาณ 10.00 น. ที่ จ.มุกดาหาร จะไปรอดมั๊ยคะ และควรจะขายอะไรดี
    ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ ที่ช่วยคนที่มีทุกข์

4. im_laww

im_laww สมาชิกใหม่

24 สิงหาคม 2007
    เกิดวันที่ 4 สิงหาคม 2528 เวลา 14.30 น. เกิดจังหวัดสุรินทร์ค่ะ อยากทราบว่า
    1. ปีนี้ '51หรือปีหน้า '52จะได้เรียนต่อปริญญาโทที่อเมริกาไหมคะ จะสอบผ่านโทเฟิลได้หรือเปล่าคะ
    2. อยากย้ายออกมาอยู่บ้านเช่ากับเพื่อน ไม่ทราบว่าทุกอย่างจะดีไหมคะ มีปัญหาอุปสรรคอะไรไหม

ขอบคุณอย่างสูงค่ะ

5. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.ความรักไม่ค่อยดี คู่จะเป็นไม่ค่อยได้อยู่ด้วยกันต้องไปๆมาๆ อาจเป็นทหารหรือตำรวจ เจอในวงงาน หรือผู้ใหญ่แนะนำให้ ปีนี้จะมีความรัก ลักษณะเป็นคนเงียบขรึม ช่างวิตกกังวล สูง อาจเป็นคนในเครื่องแบบ
    2.อาชีพอะไรครับ ต้องบอกมาด้วย

6. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.อย่าพึ่งลาออก ให้พ้นวันเกิดแล้วค่อยลาออก แต่ระหว่างนี้ให้เริ่มทำอาชีพเป็นเสริมไว้ก่อนได้เลยครับ ไม่ทราบว่าจะทำอะไรครับ
    2.คบกันได้ครับ จะช่วยกันทำมากิน (ถ้าเวลาตกฟากที่แจ้งมาตรงนะ)

7. หน้ากากเสือ

ขอวันเดือนปีเวลาใหม่ด้วยครับ (กรุณาดูต้นกระทู้บอกเงื่อนไขไว้ครับ)

8. หน้ากากเสือ

พอดีเหลือบไปข้างบนเห็นวันเดือนปีเกิดพอดี ก็เลยตอบให้เลยก็ได้ครับ
    เปิดนวดแผนโบราณ หรือโหราศาตร์ หรือเป็นครูอาจารย์สอนพิเศษครับ
    ไม่ทราบมีไอเดียความคิดอะไรลองบอกมาครับ จะได้ดูให้

9. หน้ากากเสือ

ย้ายได้ครับ ถ้าว่าบ้านที่ไปอยู่ใหม่ไม่ใช่ไปทางทิศใต้ของบ้านเดิม บ้านใหม่จะดีกว่าเก่าครับ ส่วนจะเปิดขายอาหารก็ตามที่บอกครับดี แต่สถานที่เปิดก็ต้องดูทำเลให้เหมาะสมนะครับ ส่วนที่ว่าทำได้ไหมสมควรทำครับจะได้เงินเลย คือขายได้เลย ส่วนจะเปิดที่ไหนก็ขอให้ดูทำเลดีๆนะครับ แต่เชื่อว่าคุณคงหาทำเลได้ดี เพราะดวงกำลังให้ทำครับ

10. หน้ากากเสือ

1.ความจริงมีเกณฑ์เปลี่ยนงานตั้งแต่ธันวาแล้วหรือกลางปีที่ผ่านมา ไม่ทราบเปลี่ยนมาแล้วยัง ถ้ายังก็คงเปลี่ยนตอนนี้ งานใหม่นี่จะงานดีเงินดีด้วย ที่ถามนี่ถามถึงสอบโทอิกหรือถามงาน ถ้าถามโทอิกก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะถ้าไม่ประมาท
    2.พื้นดวงการเงินมีแต่จะเก็บไม่อยู่ รวมทั้งบ้านและรถมีเหตุให้ต้องเสียเงินซ่อมนั่นนี่เสมอ ไม่เกี่ยวกับแฟนครับ ปีนี้ดวงจรมันเกาะกาลกิณี การติดต่อการเดินทางจะไม่สดวก พี่น้องเพื่อนฝูงก็ทำให้เดือดเนื้อร้อนใจได้ หลังวันเกิดไปก็ยังคงมีเหตุให้เสียเงินอยู่ดี หรือไม่ก็ย้ายบ้านซื้อบ้านใหม่กันเลยครับ

11. thida789

thida789 Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2008
    รบกวนถามคุณกันนะอีกครั้งว่าดิฉันเกิด 12กรกฎาคม2505 เวลา 05.51นที่กรุงเทพจะทำการค้าขายรถและที่ดินกับคนที่เกิด 7เมษายน 2502 (ไม่ทราบเวลาตกฟาก)เกิดที่ชลบุรีได้หรือไม่ และจะได้เดินทางไปต่างประเทศในปีนี้นึเปล่าค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    ธิดา789

12. louis_vuitton

louis_vuitton สมาชิกใหม่

21 กุมภาพันธ์ 2007
    เกิดวัน ศุกร์ ที่11 เมษายน 2529 เวลา 10.06 นาที จ.เชียงใหม่
    1.เมื่อไรจะได้งานทำ
    2.ทำงานอะไรจะได้ดี

13. balatam5

balatam5 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ ที่กรุณาช่วยชี้ทางสว่างให้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2008
  14. ปิยธรรมโม

ปิยธรรมโม เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    รบกวนด้วยนะครับท่าน..
    - เกิด 7 ต.ค.2514
    - เวลาตกฟาก (ประมาณ) 10.30 น.
    - เกิด จ.ตาก
    1). สอบถามเรื่องงาน >>ปัจจุบันประกอบอาชีพค้าขายอิสระ
    2). การเงิน
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ[​IMG]

15. khunlod

khunlod Active Member

5 กุมภาพันธ์ 2008
    ช่วยดูให้ด้วยครับ
    10 กพ. 2520
    23.55 สุพรรณบุรี
    1. หน้าที่การงาน
    2. การเงิน
    และช่วยแนะวิธีเสริมดวงให้ด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

16. ka_jiap

ka_jiap Active Member

15 กันยายน 2005
    ขอบคุณคุณกันนะมากค่ะ

ตอนนี้เรื่องงานก็ดูๆอยู่ค่ะ แต่เพราะเรื่องความรัก ก็มีผลในการตัดสินใจเรื่องงานอยู่เหมือนกัน
    เลยอยากทราบว่า กับคนนี้ สุดท้ายแล้วจะได้อยู่ด้วยกันหรือเปล่าคะ
    หรือว่า สุดท้ายแล้วก็ต้องเลิกรากันไปอยู่ดี บางที การตัดใจตั้งแต่ตอนนี้
    จะดีกว่ายืดยื้อเวลาต่อไปหรือเปล่าคะ

อ้างอิง
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ka_jiap [​IMG]
    สวัสดีค่ะ
    มีเรื่องรบกวนให้ช่วยดูให้หน่อยค่ะ ตั้งปีใหม่มานี่มีแต่เรื่องค่ะ
    เราเกิด พฤหัสฯ ที่ 27 มกราคม 2520 ปีมะเส็ง เวลา 07.30น.
    แฟนที่คบกันปัจจุบันเป็นยังไงบ้างคะ ตอนนี้รักกันแต่มีเรื่องที่ต้องพลัดพรากค่ะ
    แฟนเกิดอังคารที่ 10 ส.ค. 2514 ปีกุน เวลา 22.00 น.

ตอนนี้เราอยากเปลี่ยนงานค่ะ มีโอกาศได้เปลี่ยนในหน้าที่ ตำแหน่ง และรายได้ที่ดีขึ้นภายในปีนี้หรือป่าวคะ

ตอนนี้เครียดมากๆค่ะ ช่วยหาทางออกให้เราด้วยนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ปีนี้จะเครียดแน่เพราะดาวกาลีกระทบหลายจุดมากนะ นับแต่การงานต้องเปลี่ยนแปลงโยกกย้ายแน่นอน ให้ติดต่อผู้ใหญ่ชาย แต่ดูเหมือนว่า อาจต้องย้ายที่อยู่ด้วย หรือย้ายไปต่างจังหวัด กาลีกระทบไปถึงเรื่องความรัก
    พื้นเดิมความรักก็ไม่ค่อยดีนักต้องจากกันหรือไปๆมาๆ แต่ยังไม่เลิกกันนะ
    ให้ระวังต้องเสียเงินบางส่วน หรือการเงินไม่ค่อยดีนัก แต่มีลาภผลดีอยู่ เปลี่ยนงานได้ ตำแหน่งใหม่ดีงานใหม่ดีรายได้ดี อาจเกี่ยวข้องกับอสังหาริมทรัพย์ ถ้าเดือดร้อนเรื่องเงินก็มีคนช่วยไม่ต้องห่วง บางทีเกี่ยวข้องกับต่างชาติ แถบเอเซีย จีนญี่ปุ่นเกาหลี
    <!-- / message --><!-- sig -->

17. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

รบกวนอีกนิดนะค่ะ

................................................................................
    ขอถามเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ
    เกิด วันอาทิตย์ ที่ 17 เม.ย. 2526 เวลา 02.03 น. กลางคืน ที่กทม.
    ขึ้น 6 ค่ำ เดือน 6 ค่ะ
    1. เพิ่งเปลี่ยนงานมาตอนช่วงกลางปีที่ผ่านมา แต่อยากเปลี่ยนอีก เพราะที่
    ทำงานปัจจุบัน ไม่มีความมั่นคง สวัสดิการไม่มีเลย ได้แต่เงินเดือนอย่างเดียว
    แต่ที่ๆอยากไปทำงาน นั้น ถ้าสอบโทอิก ได้ 550 คะแนนขึ้นไปได้ มีคนฝาก
    เข้าทำงานได้ แล้วตกลงจะมีเกณฑ์ได้งานนี้ใหมค่ะ
    2. เรื่องเก็บเงินไม่อยู่พอจะมีทางแก้ใขใหมค่ะ
    ............................................................
    แม่นมากเลยค่ะ ที่บอกว่าเปลี่ยนงานตอนกลางปีที่ผ่านมา
    ขอบคุณมากนะคะ คุณกันนะ
    (good)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2008
  18. lookmoo1

lookmoo1 Active Member

เกิดวันพุธที่ 1 พฤษภาคม 2517 เวลาประมาณ 16.00 น. เกิดที่จังหวัดนครนายก
    1.การงาน (รับราชการ)
    2. การเงิน โชคลาภ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

19. QKRITQ

QKRITQ Active Member

15 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนด้วยน่าครับบ
    ผมเกิดวันศุกร์ที่ 8 กันยายน 2532
    ตอน 11:04 ช่วงเช้าครับ เกิดที่กรุงเทพ
    ข้อถามเรื่อง
    1.เรื่องครอบครัว
    2.ในอนาคตผมจะได้ใช้ชีวิต ทำงาน มีครอบอยู่ อยู่ที่ประเทศไหนไหมคับ
    (คือว่าตอนนี้ผมมาเรียนที่ อเมริกา USA รัฐ แคริฟอเนียประมาณ5ปีละคับ
    ตอนนี้อยู่ ม.5 (พอดีย้ายมาแล้วโดน ลดไป 1ชั่น)
    แล้วผมกลายเป็นคนไม่กล้าแสดงออกไปเลยแล้วก็ไม่ค่อยพูด เพื่อนก็ไม่
    ค่อยมี เวลาพักเที่ยงที่โรงเรียนก็ทำอะไรคนเดียว ที่ไปเที่ยวก็น้อย รถเมย์ก็
    น้อยมาก รถแท๊กซี่ก็ต้องโทรหาถึงมา(แพงด้วย) ไปไหนไม่สะดวกต้องมีรถ
    เป็นของตัวเองอะคับ อยู่ไทยสนุกกว่าเยอะเลยอะคับ เล่าซะยาวเลยแหะๆ
    แต่ตอนนี้ผมก็กังวลไม่ค่อยมากเท่าไหร่ เพราะมีครอบครัวคอยช่วยเหลือผม
    อยู่)

ขอบคุณมากเลยคับ

20. marsii

marsii สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2008
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ marsii [​IMG]
    เกิด วันจันทร์ที่15 ตุลาคม2522เวลาประมาณ 14.35
    อยากถามว่าทำงานเกี่ยวกับอะไรถึงจะประสบความสำเร็จเร็วที่สุด
    ดวงชีวิตคู่เป็นอย่างไรบ้าง

</TD></TR></TBODY></TABLE>จบการศึกษาอะไรมา ถ้าจบนิติจะแนะให้ทำทนายดีที่สุด แต่ถ้าจบอย่างอ่านให้ทำที่เกี่ยวข้องกับการสื่อสาร หนังสือ แม้กระทั่งทำป้าย หรืองานหนังสือต่างๆ จะดี รองลงมา อสังหาริมทรัพย์ แต่จะมีปัญหาเรื่องบริวารมักทำให้เสียหาย<!-- / message --><!-- sig -->
    พอดีคุณกันนะลืมดูเรื่องชีวิตคู่อ่ะค่ะเป็นอย่างไรบ้างมีเกณฑ์จะ ได้แต่งงานมั้ยค่ะ(smile) ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้