ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ในชะตาของคุณหมายถึงการจบ แล้วเริ่มใหม่

2. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    อนุโมทนาในกุศลที่อาจารย์ ฟาเยีย ทำนายดวงชะตาให้ครับ

3. pannatronwisuwong

pannatronwisuwong สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับบุญกุศลที่กระผมบำเพ็ญภาวนามาขอส่งผลบุญให้คุณฟาเยียที่ได้ช่วยทำนายให้มีแต่ความสุขครับผม

4. jjennie

jjennie สมาชิกใหม่

ขออนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยค่ะ

5. wantotti

wantotti สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2015
    ขอคิวคะ

ไลน์ไปขอนัดคิวกับอาจารย์เมื่อกี้คะ ชื่อไลน์ wantotti

6. enjoy17

enjoy17 สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2015
    จองคิวค่ะ

7. sweetlemonheart

sweetlemonheart สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2015
    ส่งข้อมูลทางไลน์แล้วค่ะ

8. ฟาเยีย

@ hiroshima 51

ตามพื้นดวงชะตาใจร้อน คิดมากพูดทำมาหาเงินได้ดีทีเดียว แต่ก็มีเรื่องต้องใช้มาก จะได้คู่ครองมาช่วยหา ช่วยใช้เงิน ลักษณะดี สุภาพอ่อนน้อม ฉลาด รูปร่างสัดทัด รักสวยรักงาม (รายละเอียดอื่นต้องดูจากวันเดือนปีของเจ้าตัว) ช่วงนี้ถ้ามีคู่ครองอยู่จะได้ห่างหรือแยกจากกัน ถ้าไม่มีจะมีคนเข้ามาในช่วง กค.58-กค.59

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

9. hiroshima51

hiroshima51 สมาชิกใหม่

8 พฤศจิกายน 2015
    อนุโมทนาสาธุ ขอกุศลนี้จงสำเร็จ ครับ

10. ฟาเยีย

เมื่อทำนายท่านใดไปแล้ว ขอให้ท่านได้ เขียนกล่าวอนุโมทนาในกุศลนี้ด้วย เพื่อไม่ให้เจ้าของดวงชะตา ต้องติดค้างกรรมกับข้าพเจ้า ที่ได้ทำนายดวงชะตาของท่านโดย ไม่ได้คิดค่าครู แต่อย่างใด ถ้าท่านใดได้กล่าวแล้ว ....ก็ขอให้ ท่านโชคดี ผ่านพ้นอุปสรรคนาๆประการ มีแต่ความสุขความเจริญตลอดไป

11. ฟาเยีย

@Wanttoti

ตามดวงชะตา ใจร้อน เชื่อมั่นในตนเอง มีหน้าที่การงาน มีตำแหน่งได้ด้วยความสามารถของตนเอง ลักษณะคู่ครองต้องรูปร่างสูงใหญ่ เชื่อมั่นในตนเอง ช่วงปี 58-60 เป็นช่วงต้องมีคนเข้ามาให้คบหากัน มีผ่านไป แต่ก็จะมีผ่านมา คู่ครองมีแน่นอน แต่ชีวิตคู่ ต่างคนต่างต้องปรับตัว ปรับอารมณ์ เพื่อชีวิตคู่ที่มั่นคง ต่างคนต่างทิฐิ ่ชีวิตคู่จะไม่มีความสุข และไม่ยืดยาว

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ...สาธุ

12. ฟาเยีย

@ Higtmax

ตามพื้นดวงชะตา คุณเป็นใจร้อน อารมณ์ร้อน ดูเหมือนนิ่งๆ แต่หงุดหงิดง่าย โดยที่คุณก็ไม่รู้สึกตัว บางเรื่องไม่สมเหตุสมผล เชื่อมั่นในตนเอง เมื่ออยู่ท่ามกลางคนอื่น ก็จะมีคนที่รับได้แล้วแสดงความรู้สึกออกมา กับคนที่รับได้แล้วไม่แสดงความรู้สึกออกมา แต่ก็จะห่างๆคุณไป ทุกเรื่องมีเหตุมีผล ไม่มีผลใดที่แสดงผลโดยไม่มีที่ไปที่มา หรือคือเหตุนั่นเอง ลองย้อนกลับไปทบทวนดู และเมื่อรู้สึกหงุดหงิด ไม่พอใจ ใช้วิธีเลี่ยงไป โดยไม่มีความเห็น หรือไม่พูดจะดีกว่า เมื่อได้ย้อนทบทวนการกระทำของตนเองแล้ว ก็พยายามปรับเปลี่ยนตามสถานะการณ์ หนูยังเด็กมากนะ เมื่อเวลาผ่านไป หนูเป็นผู้ใหญ่มากกว่านี้ จะหาวิธีจัดการ แก้ไขสถานการณ์ได้ อย่าวิตกกังวล เป็นทุกข์มากเกินไป จนไม่สามารถจะคบหาใครได้ และไม่มีความสุขในการอยู่ร่วมกับคนอื่น ลองใช้วิธีที่แนะนำไป ได้ผลอย่างไร หรือมีรายละเอียดอย่างไร หลังไมค์กลับมาได้นะ ยินดีให้คำแนะนำ

]คนเราเกิดแต่กรรม บางครั้งถ้าเราไม่เคยปฎิบัติจิต เราจะเป็นตัวเรา ทำ คิด แสดงออกเป็นตัวตนของเรา ไม่ได้ทำอะไรใคร แต่บางครั้งการแสดงออกทางอารมณ์ ความคิด การกระทำที่เราคิดว่าไม่ทำร้ายใคร แต่มันทำร้ายความรู้สึกคนอื่นโดยไม่มีเจตนา แต่เราไม่รู้สึกว่าเราทำผิดต่อใคร ถ้ามีเวลาได้ทบทวนคำพูด การกระทำ ความรู้สึกนึกคิดของตนเองบ้าง หรือบ่อยๆได้ยิ่งดี จะทำให้เรารู้จุดบกพร่องของตนเอง แล้วจะพบต้นเหตุแห่งปัญหาว่า ทำไม เราจึงพบเจอแต่ปัญหาเหล่านี้ ทั้งๆที่เราไม่ได้ทำอะไรใคร แต่เมื่อยังไม่ทราบสาเหตุแห่งปัญหา จึงมีแต่ความทุกข์ว่าทำไมเราจึงเป็นฝ่ายถูกกระทำ เราทำอะรัยก็ผิด แต่คนอื่นทำไมไม่ผิด แต่ถ้าเคยได้ปฎิบัติ จะระมัดระวังคำพูด การกระทำ แม่กระทั่งความคิดของตนได้ระดับหนึ่ง อยุ่กับการมานะฝึกฝนของตนเองได้มากแค่ไหน เป็นกำลังใจให้ อย่าอยู่กับความทุกข์ แต่อยากให้หาเหตุแห่งปัญหาให้เจอนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2015
  13. ฟาเยีย

หนทางข้างหน้ายังอีกยาวไกล อย่าวิตกกังวลไป มีปัญหาก็แก้ไปตามปัญหาที่เกิด ทำใจให้สบาย ลองทบทวนดูว่าเรามีข้อเสียตรงไหน เรื่องอะรัย ความรักครั้งใหม่อาจไม่แย่เหมือนเก่า เป็นกำลังใจให้

14. volvo16738

volvo16738 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้สึกว่า ผมสอบไม่ติดสถาบันหนึ่ง ทำให้ไม่เจอคนทีใช่ ใช่ไหมครับ?

แล้วผมจะเจอคนที่ใช่ตอนไหนครับ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2015
  15. nestokung

nestokung เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2012
    จองคิวครับผม

16. adrianliner

adrianliner สมาชิกใหม่

18 พฤศจิกายน 2015
    ตกงานอยุ่ครับ

นายวิทยา แพรใบศรี วันเสาร์ที่ 18 สิงหาคม 2522 เวลา 21.25 น.
    อยากทราบเรื่องงานจะได้ทำเดือนไหน
    ตอนนี้เดือดร้อนมากครับ รบกวนด้วยครับ

17. Gunniga My

Gunniga My สมาชิกใหม่

20 พฤศจิกายน 2015
    จองคิวค่ะ

18. Nanno

Nanno สมาชิกใหม่

27 กันยายน 2015
    ถามทางไลน์นะคะ :) // จองคิว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 พฤศจิกายน 2015
  19. ฟาเยีย

@ enjoy 17

ตามพื้นดวง ถือว่ามีวาสนา ชีวิตมีความสุข ไม่คิดมาก คู่ครองเป็นคนมีสถานะ คนนี้ผ่านมา คบกันไปให้ยืดยาวจนถึงปี 60 แล้วคุณจะตัดสินใจได้ ว่าคนนี้ หรือคนเข้ามาใหม่ ในห้วงเวลา กค 60-กค.61 ตลอดชีวิตให้ระวังจะเป็นหนี้เพราะเพื่อน หรือเพื่อนยืมเงินแล้วไม่คืน
    จนเราเดือนร้อน

20. ฟาเยีย

@ sweetlemonheart

ตามพื้นดวงชะตา ใจร้อน เชื่อมั่นในตนเอง เก็บเงินได้ ถ้าตนเองไม่เจ้าชู้ จะได้คู่เจ้าชู้ ทำให้ชีวิตรักมีปัญหา ได้คู่มีสถานะดี ชีวิตคู่ต้องอดทน มองในส่วนที่ดีของอีกฝ่าย จึงจะอยู่ด้วยกันได้ ไม่มีใครดีพร้อม หรือดีทุกเรื่องราว แม้แต่ตัวเราเอง เพราะเมื่อความรัก่จืดจาง ก็จะอยู่กันด้วยความดีและความเข้าใจซึ่งกันและกัน

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้