ดูดวงผู้เสียชีวิตฟรี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanuluck.com, 11 กุมภาพันธ์ 2013.

1. tanuluck.com

tanuluck.com สมาชิก

ขออนุญาตครับ คุณคงทราบดีว่าในช่วงมีชีวิตอยู่ท่านเป็นอย่างไร

2. tanuluck.com

อยู่ในภพภูมิที่ดีครับ ไม่ได้เจอคุณแม่แล้วครับ ท่านไม่ต้องการสิ่งใดอีก ท่านไปสบายแล้วครับ

3. tanuluck.com

อยู่ในภพภูมิที่แวดล้อมด้วยมวลบุปผา และเครื่องหอม เมื่อทำบุญให้ท่าน ให้เน้นสิ่งของที่สวยงาม หรือเพื่อการปลูกสร้างสิ่งที่วิจิตรงดงาม

4. tanuluck.com

ข้าพเจ้าขออุทิศผลบุญกุศล ที่เกิดจากอานิสงค์ที่ข้าพเจ้าได้เจริญในธรรมในวันนี้ ได้โปรดจง ช่วยแผ่ไปให้ท่านผู้เสียชีวิตที่ละจากโลกนี้ไปแล้ว ที่ข้าพเจ้าได้ดูดวงทุกท่าน ได้โปรดจงได้รับผลบุญนี้ และขอให้มีชีวิตในภพภูมิใหม่ที่ดี ตลอดจนญาติพี่น้องบุตรหลานของผู้เสียชีวิตทุกท่าน ขอให้จงประสบแต่ความเจริญก้าวหน้าทุกท่านเทอญ

5. palanglove

palanglove สมาชิก

พ่อ เสียวันที่ 4 กรกฏาคม 2538 เวลา บ่ายโมง ถึง 4 โมงเย็น จ.ตรัง

อยากทราบว่า เป็นอย่างไรบ้างครับ

6. tanuluck.com

อยู่ในภพภูมิที่มืด เงียบสงบ ขอเตือนลูกหลานให้ดูแลอัฐิของท่านอย่าให้มีสิ่งสกปรกมาปกคลุม ช่วยปลดปล่อยท่านออกจากความมืดด้วย

7. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอความกรุณาด้วยค่ะ ฝันถึงแม่สามีเกือบทุกอาทิตย์เลยค่ะและทุกครั้งก็จะเห็นแม่ทำบุญเลี้ยงพระ
    แม่เสียวันที่ 28 ธันวาคม 2555 เวลาประมาณ 20.00 น ค่ะ
    อนุโมทนาค่ะ

8. palanglove

ตอนนี้ อัฐิของท่านอยู่ที่วัดครับ ปลดปล่อยยังไงเหรอครับ ทำบุญ อุทิศส่วนกุศลหรือป่าวครับ รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

9. NNWWP

NNWWP สมาชิก

อาจาย์ข้ามไปค่ะ รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ

10. _nnn_123

_nnn_123 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    สาธุ....ถือว่าลูกไม่สามารถ ตอบเเทนบุญคุณ คุณพ่อได้ตอนที่ท่านมีชีวิตอยู่เพราะตอนนั้นลูกยังเด็ก ยังไม่โตยังไม่รู้ยังไม่เข้าใจแต่ ตอนนี้ลูกก็ไม่เคยที่จะไม่รู้ว่าต้องตอบเเทนบุญคุณคุณพ่อ ต้องทำแบบใหน บุญกุศลใดที่ลูกได้ทำไปทุกๆกุศล ลูกตั้งใจน้อมส่งอุทิศให้คุณพ่อทุกๆ บุญ สาธุคะ ...อยากจะบอกว่าเพิ่งได้มาอ่านคำตอบของอาจารย์วันนี้ คะ เพราะดิฉันเพิ่งไปเข้ากรรมฐานมา 9 วัน บุญใดที่ทำก็ขอน้อมให้อาจารย์ได้ร่วมอนุโมทนาด้วยนะคะ สาธุธรรมคะ

11. สปอร์ตกีฬา

สปอร์ตกีฬา Active Member

2 มิถุนายน 2012
    ขอขอบพระคุณมากค่ะ บุญกุศลที่ลูกๆ ทำไปขอให้ถึงทั้งพ่อและแม่ ให้ท่านไปส๔่ภพภูมิที่ดียิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ
    และขอให้ผลบุญที่ อ.ช่วยชี้แนะแก่ผู้ที่ยังมีความกังวล ได้มีจิตใจที่ดีขึ้น ปฏิบัติในสิ่งที่ท่านได้ตอบ ขอให้ อ.เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ

12. tanuluck.com

จิตสุดท้ายก่อนสิ้นลม ท่านยังคงมีจิตที่เมตราต่อบุตรหลาน คือทำหน้าที่แม่จนถึงวินาทีสุดท้าย ให้นำเครื่องนุ่งห่มของท่าน เช่น ผ้าถุง มาผูกปมเป็นรูป 3 เหลี่ยม และนำไปเลี่ยมใส่กรอบคล้องคอไว้ แจกจ่ายให้ทั่วในหมู่ญาติ

13. tanuluck.com

ท่านก็ได้จากโลกนี้ไปแล้ว ทำไมญาติที่เคยผิดใจกัน จะให้อภัยกันไม่ได้เชียวเหรอ ญาติพี่น้องต้องสามัคคี ทำเพื่อท่านที่จากไป สร้างบุญใหญ่ส่งให้ท่านสักครั้ง เสบียงยังไม่พอที่จะต่อสู้กับวิบากกรรม

14. tanuluck.com

1. หมั่นทำความสะอาดบริเวณที่บรรจุ
    2. ให้ทำช่องสำหรับแสงลอดผ่าน โดยมีกระจกกั้น
    3. โกศบรรจุอัฐิ ให้เปลี่ยนเป็นแก้ว

กลางวันให้ต้องแสงอาทิตย์
    กลางคืนให้ต้องแสงจันทร์

นิมนต์พระที่เกิดวันอาทิตย์ 1 รูป มาบังสุกุลในวันอาทิตย์ ช่วงข้างขึ้น และรับเครื่องสังฑทาน เป็นสิ่งของที่ให้กำเนิดแสงสว่าง

15. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา ค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ ป้าก็คิดถึงท่านค่ะ เดี๋ยวป้าจะไปหาเสื้อผ้าของแม่มาติดตัวไว้ค่ะ

16. palanglove

ขอบคุณมากๆครับ

17. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    มีพี่ฝากถาม 1. เสียชีวิตวันที่ 22 ก.พ. 2551 เวลาประมาณ 22.00-24.00 น. จ.นครราชสีมา
    2. เพศชาย
    3. เป็นอย่างไรบ้างอยู่ภพภูมิใดต้องการให้ทำอะไรให้บ้าง
    ขอบพระคุณมากค่ะ

18. water2525

water2525 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    รบกวนด้วยค่ะ
    1 นายศรนรินทร์ มุขขุนทด
    เสียชีวิตวันที่ 25 ก.พ. 2556 เวลา 12.30 - 13.00 น. จ.ชัยภูมิ
    2 นางหริ่ง เปินขุนทด
    เสียชีวิตวันที่ 5 ธ.ค. 2550 เวลา 14.00 - 17.00 น. จ.ชัยภูมิ

ท่านทั้ง 2 อยู่ในภพภูมิไหน ต้องการอะไรบ้าง หรือต้องการให้ทำบุญอย่างไรให้

19. วอลเล่ย์

วอลเล่ย์ Active Member

3 พฤศจิกายน 2009
    -วันที่เสีย 5-5-2554 กรุงเทพ
    -ชาย
    -อยู่ในภพภูมิใดและได้รับบุญหรือไม่
    ขอบคุณคะ

20. mild37naruk

mild37naruk เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2010
    7 กรกฎาคม 2547 เวลาประมาณ 16.00 - 18.00 ค่ะ
    เพศชาย จ.นครปฐม ค่ะ
    - อยากทราบว่าท่านเป็นอย่างไรบ้างค่ะ อยู่ภพไหนภูมิไหน
    - ตัองการอะไรไหมค่ะ มีห่วงรึเปล่า

ขอบพระคุณมากนะค่ะ