ดูดวงผู้ล่วงลับฟรีไม่มีค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย tanuluck, 16 พฤษภาคม 2011.

1. ยอดยาหยี

ยอดยาหยี เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2005
    1. เีสียชีวิต วันที่ พฤหัสบดี ที่ 10 มีนาคม 2554 ประมาณ 23.00 น. ที่บ้าน จ.แพร่
    2. เพศชาย อายุ 60 ปี
    3. มะเร็งหลังโพรงจมูก
    4. ตอนนี้อยู่ที่ไหนค่ะ มีห่วงอะไรหรือป่าวค่ะ ต้องการอะไรบ้างค่ะ ทำบุญไปใ้ห้ได้รับมั้ยค่ะ เวลาสวดมนต์นั่งสมาธิแผ่เมตตา อุทิศบุญกุศลไปให้จะได้รับหรือป่าวค่ะ

2. คนเสียลูก

คนเสียลูก Active Member

20 กรกฎาคม 2010
    ยังรอคำตอบอยู่ค่ะ เพราะเป็นทุกข์มาก อยากขอความช่วยเหลือ

3. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    1. วันเดือนปีที่เสียชีวิต 09 ธันวาคม 2553 เวลา ช่วงตีห้า ที่ รพ.เปาโล
    จังหวัด สมุทรปราการ
    2. เพศ ชาย
    3. สาเหตุของการเสียชีวิต มะเร็งที่ไต
    4. คำถาม..พี่เค้าไปอยู่ภพภูมิที่ดีหรือเปล่าค๊ะ มีความเป็นห่วงเรื่องไรบ้างค๊ะ ก่อนเสียเราไปขออโหสิกรรมซึ่งกันและกัน พี่เค้าก็อโหสิกรรม ทำให้พี่เค้าไม่ติดบ่วงกรรมใช่ไหมค๊ะ
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

4. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เสียชีวิตวันที่ 25 เมษายน 2554 เวลาประมาณ 17.00น. เนื่องด้วยโรคไตวาย
    เพศชาย อายุ 81 ปี จ. เลย

อยากทราบว่า ตอนนี้ท่านอยู่ภพภูมิไหน สุขสบายดีหรือไม่แล้วต้องการอะไรหรือไม่

ขอบพระคุณค่ะ

5. TomYumKung

TomYumKung สมาชิกใหม่

9 กุมภาพันธ์ 2011
    รบกวนด้วยค่ะ

1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต 1 มีนาคม 2553 เวลา 23.25 น. จ.จันทบุรี
    2. ระบุเพศ ชาย
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต ป่วยโรคมะเร็ง
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม ท่านเป็นอย่างไรบ้าง ต้องการสิ่งใด
    5. ขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ตอบคำถามสำหรับคำถามที่ไม่เหมาะสม
    6. หลังจากตั้งคำถามแล้ว จะพยายามตอบภายใน 3 วัน
    7. กรุณารักษามารยาทในการถามด้วยครับ

ขอบคุณค่ะ <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มิถุนายน 2011
  6. นายสุ

นายสุ สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2011
    เสียชีวิตวันที่ 19/10/2553 เวลา 23.40 น. ที่จังหวัดเชียงใหม่ (บ้านอยู่เชียงราย)
    เพศหญิง อายุ 11 ปี
    ติดเชื้อในกระแสเลือด
    ได้กลับมาเกิดใหม่แล้วหรือยังครับ
    ขอบคุณครับ

7. SallyRx15

SallyRx15 สมาชิกใหม่

26 มิถุนายน 2011
    1. เสียวันที่4มกราคม2553 เวลาประมาณ5โมงเ็ย็น ที่จังหวัดลำปาง(รพ.ศูนย์ลำปาง)
    2. เพศชาย
    3. หมอระบุว่าหัวใจหยุดเต้นเฉียบพลันจากหลอดเลือดฉีก(มีโรคประจำตัวคือความดันสูง)
    4. ตอนนี้สบายดีไหม ขาดหรืออยากได้อะไร ห่วงอะไรไหม ลูกทำสังฆทาน+นั่งกรรมฐานให้ได้รับหรือไม่

8. cartoonsii

cartoonsii สมาชิก

11 กันยายน 2010
    รบกวนช่วยตรวจดูให้พี่ชายหนูด้วยสักคนค่ะ

1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต ( วันที่ 7 พฤศจิกายน 2552 เวลาประมาณ6.00 จ.อุตรดิตถ์ )
    2. ระบุเพศ (ชาย)
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต (อุบัติเหตุถูกยิงที่หน้าเซเว่นโรงพยาบาลอุตรดิตถ์ เสียชีวิตที่ห้อง ICU โรงพยาบาลอุตรดิตถ์ สาเหตุ ช็อคเพราะเสียเลือดมาก)
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม ( ต้องการสิ่งใดไหม )
    5. ขอสงวนสิทธิ์ในการไม่ตอบคำถามสำหรับคำถามที่ไม่เหมาะสม
    6. หลังจากตั้งคำถามแล้ว จะพยายามตอบภายใน 3 วัน
    7. กรุณารักษามารยาทในการถามด้วยครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ

9. ปาริชา

ปาริชา สมาชิกใหม่

26 กรกฎาคม 2011
    1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต- วันที่ 13 สิงหาคม 2537 เวลา 03.10 น จังหวัดปทุมธานี
    2. ระบุเพศ- เพศชาย
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต- ภาวะหัวใจล้มเหลว มะเร็งปอด
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม- ท่านผู้นี้ไปอยู่ภพใดแล้ว ให้ลูกหลานช่วยทำอะไรหรือป่าวคะ

10. sinfadza

sinfadza Active Member

16 พฤษภาคม 2011
    ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ

1.วันพุธที่ 27 กรกฎาคม 2554 เวลา่ 09.25น. จังหวัดตรัง
    2.เพศหญิง
    3.ก้านสมองตีบ
    4.ขอถามว่า ตอนนี้ท่านยังห่วงอะไรอยู่หรือเปล่า และท่านไปอยู่กับใคร สุขติภูมิ หรือว่า ทุคติภูมิ

ต้องขอโทษด้วยนะครับถ้าหากคำถามที่ถามไป ผิดกฎอย่างไรต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2011
  11. หลานอา

หลานอา สมาชิกใหม่

20 กันยายน 2011
    อยากรู้ว่าหลานที่เสียชีวิตไปเป็นอย่างไรบ้าง

1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต เวลาตีสาม-ตีสี่ ของเช้าวันที่10กันยายน 2554 จังหวัดนนทบุรี
    2. ระบุเพศ ชาย (นายอนุวัตร พรหมลิ)
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต ถูกแทง
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม อยากรู้ว่าหลานลำบากอะไรหรือไม่บุญที่ทำไปถึงหลานไหม อารักหลานมากไม่ต้องเป็นห่วงย่าอาจะดูแลเอง
    7. กรุณารักษามารยาทในการถามด้วยครับ[/QUOTE]

12. mp38

mp38 เป็นที่รู้จักกันดี

พ่อเสีย ช่วยดูให้หน่อยครับ

1. นายผจญ มีสิทธิ์ วัน พุธ 1 ต.ค. 2551 เวลา 02.37 น. จังหวัดยโสธร
    2. เพศ ชาย
    3. สาเหตุของการเสียชีวิต เลือดออกทางเดินอาหารส่วนต้น (พิษสุรา)
    4. ทำบุญให้ได้รับหรือไม่ ตอนนี้มีสุขหรือทุกข์ (ต้องทำอย่างไร)

ขอคำตอบทาง PM ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2011
  13. 3nfamily

3nfamily เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอความช่วยเหลือดูดวงผู้ล่วงลับด้วยคะ
    คือสามีเสียชีวิตไปประมาณ 5 ปีแล้วคะ
    1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต : 19 กันยายน 2549
    2. ระบุเพศ : ชาย
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต : รถชนเสาไฟที่สนามบินสุวรรณภูมิ เวลาประมาณ ตี 4-6 โมงเช้านะคะ
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม
    : อยากทราบว่าเกิดอะไรขึ้นกับช่วงเวลาที่เค้าเสียชีวิตและตัวเค้าต้องการให้เราช่วยหรือทำบุญอะไรให้เค้าได้บ้าง
    ขอบคุณมากคะ

14. ตวงพร

ตวงพร Active Member

รบกวน

1.เสียชีวิตวันที่19 มิ.ย.2548 เวลาประมาณเกือบบ่ายโมง จังหวัดเพชรบูรณ์
    2.เพศชาย
    3.กินก๋วยเตี๋ยวติดคอตาย
    4.อยากรู้ว่าวิญญาณเค้าต้องการอะไรหรืออยากจะบอกอะไร(เค้าเป็นลูกเราคะ)

15. Jinnarat

Jinnarat สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    สอบถามดวงผู้เสียชีวิตไปแล้ว

คุณพ่อเสียวันพฤหัสบดีที่ 1 เมษายน 2553 เสียที่จังหวัดปทุมธานี
    เพศชาย หัวใจล้มเหลว ตอนเช้า 6.00 น. อยากทราบว่าท่านอยู่ภพภูมใด และเป็นอย่างไรต้องการให้ลูกหลานทำอะไรให้ ท่านยังอยู่หรือมาบ้านบ้างหรือเปล่าค่ะ

Jinnarat

16. Jinnarat

Jinnarat สมาชิก

20 สิงหาคม 2012
    รบกวน

อาอี้เสียชีวิตวันที่ 29 กรกฏาคม 2554 เวลา 9.00 น. จังหวัดกรุงเทพ เป็นเพศหญิง เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง อยากทราบว่าอี้อยู่ภพภูมิใดและยังมาหาคนที่บ้านคุณยายหรือไม่ ต้องการอะไรจากลูกหลานบ้าง

17. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

1. แจ้งวันเดือนปี เวลา และจังหวัดที่เสียชีวิต ตายเมื่อ 18 เมษายน 2541 เวลา 02.20 นาฬิกา สถานที่ ม.12 ต.หัวหว้า อ.ศรีมหาโพธิ จ.ปราจีนบุรี
    2. ระบุเพศ ชาย
    3. ระบุสาเหตุของการเสียชีวิต อุบัติเหตุรถปิคอัพ ชนกับ รถปิคอัพ
    4. ถามคำถามที่ต้องการทราบเพียง 1 คำถาม ตอนนี้ท่านอยู่ภพภูมิไหนต้องการอะไรไหมหรือห่วงอะไรอยู่ไหม

18. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอรบกวนด้วยคนค่ะขอดูคุณยายค่ะ

- คุณยายท่านเสียเมื่อวันที่ 25เดือนมีนาคม(ไม่แน่ใจเดือนค่ะ) ปี 2547,เวลาช่วงบ่าย อายุ 73ปี

-ท่านเสียด้วยโรคชรา (เป็นฝีในโพรงจมูก)

-ท่านเสียที่จังหวัดบุรีรัมย์ค่ะ

-เพศหญิง

-อยากทราบว่าคุณยายเป็นอย่างไรบ้าง มีความสุขสบายหรือเปล่า อยากให้ลูกหลานช่วยหลืออะไรบ้างหรือเปล่าคะ?

ขอขอบคุณมากนะคะ สำหรับธรรมทานครั้งนี้ ที่ท่าน nongpath ได้ช่วยเหลือ ขอให้ท่านnongpath เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปนะคะ และมีความสุขมากๆค่ะ สาธุค่ะ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  19. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    ....ขอถามถึงลุงอีกคนคะ....

- เสียเมื่อวันที่ 25เดือนมีนาคม 2555 อายุ 61ปี เวลา 01.00(ตีหนึ่งกว่าๆ)

-เสียชีวิตด้วยติดเชื้อในกระแสเลือด

-เพศชาย

-เสียชีวิตที่จังหวัดสมุทรปราการ

- คำถาม อยากถามว่าลุงสบายดีมั๊ย อยู่ภพภูมิใหนต้องการความช่วยเหลืออะไรหรือเปล่า

.......ขอขอบคุณมากค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ..........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2012
  20. รัชนีพร

รัชนีพร เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    เสียวันที่ 22 ต.ค. 2542 อายุ 75 ปี เป็นชาย โรคชรา ที่ นครราชสีมา เวลาประมาณ 17.00-19.00 น. อยากทราบว่าอยูในภพภูมิใดและต้องการจะให้ลูกหลานทำอะไรให้บ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2012