ดิฉันทำถูกไหม ที่ห้ามพ่อไม่ให้ฆ่างูที่เข้ามาในบ้าน

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Juliet_55, 17 มิถุนายน 2010.

1. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

ทำถูกค่ะ
    แต่อย่างที่อีกความเห็นว่าถ้าเป็นพ่อแม่ที่มีเด็กเล็กก็คงทำใจไม่ได้คงต้องฆ่าแน่ๆ
    ด้วยกลัวที่งูจะกลับมาอีก

แต่ถ้าเราสามารถยับยั้งการฆ่าได้มากเท่าไหร่
    ก็เป็นการหยุดสร้างเวรสร้างกรรมได้มากเท่านั้น

ลองใช้วิธีที่เคยเห็นบางคนเค้าใช้นะคะ
    จุดธูปบอกเทพพรหมเทวา โดยเฉพาะที่เกี่ยวข้องกับพญานาคว่าให้พาเค้าออกไปหน่อย
    บางคนเค้าก็ว่าได้ผลค่ะ แล้วขอท่านว่าอย่าให้สัตว์พวกนี้เข้ามาในบ้านเราอีกเลย

2. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    เคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันคืองูชอบเข้าบ้านบ่อยมาก ครั้งหลังสุดเธอมานอนอยู่บนหัวโคมไฟตื่นมาเจอร้องลั่นบ้านเลย เลยไปจุดธูปบอกท่านวิรูปักษ์เข ได้ผลค่ะ จากนั้นมาไม่เจออีกเลย
    ในกรณีของคุณ ก็น่าเห็นใจค่ะ ถ้าเป็นเราก็คงทำอย่างคุณทำเหมือนกันค่ะ

3. เขตปกครอง230

เขตปกครอง230 เป็นที่รู้จักกันดี

บางทีเวลาจวนตัวมันคิดไม่ทันนะ แบบว่าคิดถึงความปลอดภัยของบุคคลในปกครองไว้ก่อน...แต่เจ้าของกระทู้ทำถูกแล้ว