ดาบวชิรพรหม วิชาสัตตะวชิระโลหะ มวลสารดาบฟ้าฟื้นลพ.ฤๅษีลิงดำ เพื่อ ๕ งานบุญ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย warachai_s, 29 ตุลาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. warachai_s

warachai_s เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่จองรอบแรกๆจะได้เป็นไม้ประดู่
    ส่วนท่านที่จองรอบหลังจะได้เป็นไม้สักครับ

2. warachai_s

วันนี้ขอเล่าเรื่องประสบการณ์ของ "ดาบวชิรพรหม" กันสักเล็กน้อยนะครับ ก่อนอื่นก็ต้องขอย้อนกับไปที่เรื่องล่าสุดที่ได้เขียนให้อ่านกันนะครับเพราะเป็นเรื่องในวาระเดียวกัน

ความมีอยู่ว่า

ท่านเจ้าภาพดาบฯ ท่านนี้ได้เข้าไปดูการเกี่ยวข้าวที่ตนได้ทำไว้เมื่อประมาณสัปดาห์ที่แล้ว ในตอนเย็นก่อนที่จะถึงวันเกี่ยวข้าวท่านเจ้าภาพท่านนี้ได้นอนภาวนาอยู่ที่เถียงนาแต่ตนเองก็ไม่ได้หลับแต่ประการใด ไม่นานนักก็มีเห็นยายแก่ๆ คนหนึ่ง (เห็นในนิมิต) เดินเข้ามาใกล้ตนมากในระยะประมาณ ๑ ศอก เจ้าภาพท่านนี้ทราบโดยทันทีด้วยจิตว่ายายคนนี้ก็คือเจ้าที่แปลงนาผืนนี้นั้นเอง ตนเองก็ได้แผ่เมตตาให้กับยายท่านนี้ไปไม่นานนักยายท่านนี้สภาพร่างกายก็เปลี่ยนกลับกลายเป็นหญิงสาวสวย เครื่องประดับงดงามแล้วก็หายไป

ต่อมาถึงวันเกี่ยวข้าวหลังจากที่ทำการเกี่ยวข้าวในภาคเช้าเสร็จสิ้นลง ช่วงบ่ายท่านเจ้าภาพท่านนี้ก็หลบมานอนพักผ่อนที่เปลโดยนอนภาวนาไปด้วย ในระหว่างที่นอนภาวนาอยู่นั้นท่านเจ้าภาพท่านนี้ยังรู้สึกตัวอยู่ตลอดว่ายังไม่หลับแต่อย่างใด

อยู่ๆ ตนเองก็รู้สึกตัวสั่นไปทั้งตัวเหมือนกับคนถูกไฟฟ้าช๊อตท่านเจ้าภาพท่านนี้จึงพิจารณาหาสาเหตุของอาการนี้ ไม่นานนักอาการนี้ก็เกิดขึ้นเป็นครั้งที่ ๒ ตนเองก็มาสังเกตุได้ว่าอาการสั่นนี้มาเกิดขึ้นบริเวณหน้าอกของตน

ซึ่งเจ้าภาพท่านนี้พกดาบวชิรพรหมติดตัวอยู่ตลอด จึงกำหนดจิตดูว่าเกิดอะไรขึ้นก็เห็นว่า

ดาบฯ เปล่งประกายเป็นรัศมีแสงสีขาวรอบๆ ตัวของตนเองเป็นวงกว้างออกไปประมาณ ๑ วา

ไม่นานนักตนเองก็เหลือบไปเห็นชายรูปร่างผอมเพรียวผิวดำแดงนุ่งกางเกงขาก๊วยสีน้ำเงินไม่ใส่เสื้อเดินเข้ามาทางด้านทิศตะวันตกตรงเข้ามาหาตน จิตท่านเจ้าภาพท่านนี้ทราบโดยทันทีว่าชายคนนี้มาไม่ดีอย่างแน่นอน และชายคนนี้ก็เดินเข้ามาใกล้เรื่อยๆ จนห่างจากเจ้าภาพท่านนี้ประมาณ ๑ วา

ทันใดนั้นแสงของดาบฯ ก็พุ่งเข้าหาชายคนนี้ในลักษณะคล้ายกับลูกศรหรือหอกเป็นแสงสีขาวพุ่งออกไป

ชายคนนี้ถึงกับกระเด็นหายไปอย่างรวดเร็ว เจ้าภาพท่านนี้จึงทราบว่าอาการที่ตนเองสั่นนั้นเกิดจากดาบฯ ท่านมาเตือนว่ามีสิ่งไม่ดีเข้ามาใกล้ เมื่อหมดเรื่องของชายคนนี้เจ้าภาพท่านนี้ก็นอนภาวนาต่อ

3. warachai_s

แต่แล้วอาการเดิมๆ ที่พึ่งเกิดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้ก็เกิดขึ้นอีกรอบ ดาบฯ สั่นเตือนอีก ๒ ครั้งเหมือนกับเมื่อกี้นี้เป๊ะ

ในใจเจ้าภาพท่านนี้ก็นึกว่ามันจะอะไรกันอีก จึงกำหนดจิตพิจารณาครั้งนี้เห็นเป็นชายรูปร่างอ้วนกว่าคนแรกเดินเข้ามาทางด้านเหนือหัวของตน แต่พอเข้ามาใกล้ในรัศมีประมาณ ๑ วา ชายคนที่ ๒ ก็เจอแบบเดียวกับชายคนแรกครับ ลำแสงสีขาวพุ่งออกไปในลักษณะคล้ายหอกปลายแหลมเข้าหาชายคนที่ ๒
    กระเจิงครับหายวับไปในพริบตา

เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ท่านเจ้าภาพท่านนี้รู้สึกตัวอยู่ตลอดมิได้หลับแต่อย่างใด เจ้าภาพท่านนี้ก็แปลกใจในเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเช่นกันว่าดาบวชิรพรหมสามารถเตือนเหตุการณ์ร้ายๆ และสามารถจำแนกได้ว่าสิ่งไหนมาดีสิ่งไหนมาไม่ดี จากการที่วิญญาณตนใดมาดีก็เข้ามาใกล้ได้ในรัศมี ๑ ศอกแต่หากว่ามาไม่ดีก็เข้ามาได้อย่างมากห่างจากตนออกไป ๑ วา เท่านั้นยังไม่พอยังสามารถขับไล่สิ่งไม่ดีได้อีก

ทุกวันนี้ดาบวชิรพรหมไม่เคยห่างกายจากเจ้าภาพท่านนี้เลยครับ

4. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    อยากได้ไว้ติดตัวบ้างครับ..... ซัก 1 เล่ม โอนอย่างช้าที่สุด.....วันที่เท่าไหร่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2013
  5. warachai_s

สามารถจองไว้ก่อนได้ครับ
    ไม่มีกำหนดวัน โอนเงินได้ตามสะดวกครับ

6. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    งั้นผมขอร่วมบุญครับ 1 เล่ม ครับ....หมายเลข 92

7. warachai_s

รับทราบการจองหมายเลข ๙๒ ครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

8. warachai_s

ยังเปิดให้จองเป็นเจ้าภาพดาบวชิรพรหมอยู่ครับ

ขณะนี้มีเจ้าภาพแล้ว 367 เล่ม
    ยังว่างอยู่ 188 เล่ม ครับ

9. warachai_s

อ.วัฒน์ คณะบุญดอกบัวเมืองแก้ว
    จองเป็นเจ้าภาพ 1 เล่ม

คุณธนกรธวัฒน์
    จองเป็นเจ้าภาพ 1 เล่ม

ขออนุโมทนาบุญครับ

10. warachai_s

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  11. warachai_s

วันพรุ่งนี้จะจัดส่งแท่นวาง "ดาบวชิรพรหม" ไปให้กับทุกๆ ท่านครับ ต้องขออภัยที่ให้รอนาน เจ้าภาพบางท่านที่จองเป็นไม้ประดู่ไว้อาจจะได้รับไม่ครบทุกท่านนะครับ

รออีกนิดนะครับ

12. warachai_s

วันก่อนได้พบกับรุ่นพี่ท่านหนึ่งซึ่งเขาก็ได้เป็นเจ้าภาพ ๕ งานบุญและรับดาบวชิรพรหมไป ๑ เล่ม แล้วรุ่นพี่ท่านนี้ได้ถักซองหุ้มดาบมาให้ดู

ผมเองก็เห็นว่าสวยและแข็งแรงกว่างานตามท้องตลาดทั่วๆ จึงขอนำมาเสนอเพื่อนๆ สมาชิกเพื่อว่าท่านใดมีความประสงค์อยากจะให้รุ่นพี่ผมท่านนี้ถักให้ แจ้งมาได้ในกระทู้เลยนะครับ

ราคาเบื้องต้นประมาณอยู่ที่ซองละ ๓๐๐ บาท ครับ

ต้องขออนุญาตท่านเจ้าภาพหมายเลข ๕๘ ด้วยนะครับที่นำรูปดาบฯ มาลงถ่ายคู่กับซองใส่ดาบฯ เห็นฝักแล้วต้องหยิบครับเล่มนี้สวยจริงๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

13. warachai_s

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพมหาบุญมหากุศล ๕ งานบุญ "รับดาบวชิรพรหม"

โดยการเป็นเจ้าภาพท่านละ ๕,๙๙๙ บาท ท่านจะได้มีส่วนร่วมงานบุญทั้ง ๕ รายการดังนี้

๑. ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอก ปิดทองคำเปลวประดับเพชร มูลค่า ๔๐๐,๐๐๐ บาท ประดิษฐาน ณ สำนักปฏิบัติธรรมปัญญาวิมุตติ ซอยจรัญฯ ๗๗
    ๒. ร่วมสร้างศาลาปฏิบัติกรรมฐานของสำนักปฏิบัติธรรมปัญญาวิมุตติมูลค่า ๓,๕๐๐,๐๐๐ บาท
    ๓. ร่วมปลดหนี้ค่าที่ดินของสำนักสงฆ์เจโตวิมุตติ จ.กาญจนบุรีในวันทอดผ้าพระกฐินตรงกับวันเสาร์ที่ ๑๗ พ.ย. ๕๕ และในวันนี้จะมีการเททองหล่อพระเกศเพลิงสมเด็จองค์ปฐมหน้าตัก ๔ ศอกจำนวน ๙องค์
    ๔. ปัจจัยจากการทำบุญที่หักค่าใช้จ่ายแล้วจำนวน ๓๐ เปอร์เซนต์ จะนำไปร่วมสร้างพระประธานพระมหาเจดีย์ศรีจอมทอง "พระเจ้าบุญล้น" สมเด็จองค์ปฐม ปางเปิดโลกทรงเครื่องจักรพรรดิ สูง ๖ เมตร พร้อมหล่อพระสีวลี หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต หลวงปู่ศรี มหาวีโร ทุกองค์สูง ๔ ศอก ณ วัดเขาจอมทอง อ.ครบุรี จ. นครราชสีมา ที่จะมีพิธีในวันอาทิตย์ที่ ๒ ธันวาคม ๒๕๕๕
    ๕. ร่วมมอบปัจจัยเป็นธรรมทานค่าเช่าเซิฟเวอร์ ให้กับพลังจิต เว็บ พระพุทธศาสนา ธรรมะ พระไตรปิฎก ลึกลับ อภิญญา วิทยาศาสตร์ทางจิต Buddhism Buddhist และ เจโตวิมุตติ เวปธรรมะออนไลน์ จำนวน ๑๕๐,๐๐๐ บาท

พระอาจารย์ ท่านจัดสร้าง "ดาบวชิรพรหม" ชายธงขนาด ๓ นิ้ว จำนวน ๕๕๕ เล่ม ด้ามทำมาจากโลหะสัมฤทธิ์ทองเหลืองแกะเป็นรูปท่านท้าวเวสสุวรรณและฤๅษีในด้ามเดียวกัน และจะมอบให้กับเจ้าภาพที่ร่วมถวายปัจจัยท่านละ ๕,๙๙๙ บาท รับ "ดาบวชิรพรหม" จำนวน ๑ เล่มท่านสามารถร่วมเป็นเจ้าภาพในการสร้างบุญกุศลบารมีในครั้งนี้ได้โดยร่วมโอนปัจจัยมาได้ที่บัญชี

พระครูวินัยธรณ์ยุคลธรณ์ธัมมปุตโต
    ธ. กสิกรไทย สาขาพันทิพย์งามวงศ์วานออมทรัพย์ เลขที่ 697-2-07515-7
    สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม วรชัย 081-190-1125
    โดยการแจ้งชื่อไว้ในกระทู้หรือส่งเมล์มาได้ที่Worachaiku58@gmail.com

ดาบ :ทำด้วยเหล็กสัตตะโลหะพุทธาภิเษกพิธีหล่อสมเด็จองค์ปฐมทองคำลงยันต์เกราะเพชร, ยันต์นะ มหากลับ,ยันต์ ทำน้ำมนต์ ฯ

มวลสารสำคัญเหล็กสัตตะโลหะ :ดาบฟ้าฟื้น ล.พ. ฤๅษีลิงดำ, มีดหมอ ล.พ. เดิมกว่า ๔๐ เล่ม, ดาบฟ้าฟื้น ล.ป. หมุน ฐิตสีโร, มีดเทพศาสตรา อ. ชุมไชย คีรี ฯลฯ

สันดาบ:ฝังตะกรุดทองคำ มวลสารตะกรุดเม(มหาสะท้อน) ทองคำ จารมือ ล.พ.ฤาษีลิงดำ และตะกรุดยันต์เกราะเพชรทองคำล.พ. ฤๅษีลิงดำ

ด้าม :เนื้อสัมฤทธิเดชหล่อท่านท้าวเวสสุวรรณ และท่านปู่ฤๅษี

ฝัก :แก่นมะขามโปร่งฟ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2013
  14. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงกลางวันอยู่ที่ทำงานผมก็ชักมีดไม่ออก เมื่อกลับไปที่พักก็ลองชักมีดอีกครั้งก็ไม่ออกเช่นเคย และเมื่อผมสวดมนต์ นั่งสมาธิ และ อุทิศส่วนกุศล เสร็จแล้ว
    ก่อนจะนอนหลับพักผ่อน ลองชักมีดอีกรอบ ปรากฏว่า มีดออกมาจากฝักคล่องมากๆครับ และก็ไม่ติดขัดอีกเลย แต่ผมก็ไม่กล้าชักออกมาเล่นแล้วครับ ให้อยู่ในฝักตามคำแนะนำครับ
    ผมขออนุโมทนาสาธุครับ

15. aimnarumon

aimnarumon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    ได้รับดาบวชิรพรหม หมายเลข 36 แล้ว ขอบคุณครับ

16. warachai_s

สาธุครับ คนมีศีลมีธรรม ไม่มีวันหมดสิ้นหนทางครับ

17. warachai_s

รับทราบครับ

18. newnui

newnui เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ไม่ทราบว่าด้านหลังซองถักมีหูสำหรับร้อยเชือกหรือสายเข็มขัดมั้ยครับ

19. warachai_s

ในแบบไม่มีครัับ ผมเองก็คิดว่าอยากให้มีเหมือนกันครับ

20. newnui

newnui เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2007
    ครับถ้ามีจะสามารถคาดเอวหรือสะพายคล้องไหล่พกพาได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้