ช่วยค่ารักษาพยาบาลพระอาพาธ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 4 มิถุนายน 2008.

1. Dr.Amornvadee

Dr.Amornvadee Active Member

6 มิถุนายน 2008
    ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ผู้ที่บริจาคทรัพย์ทุกๆท่านและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข
    ดร.อมรวดี พรหมจรรยา

2. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ผมและเพื่อน โอนเข้าบ.ช.ท่านวันนี้ 10/09/51 600 บาทครับ
    ขออนุโมทนาในกุศลจิตและกุศลกรรมของทุกท่านในโครงการนี้ด้วยครับ สาธุ

3. ชวัลวิทย์พัทยา

ชวัลวิทย์พัทยา เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินทำบุญไปแล้วครับ

ผมได้โอนเงินทำบุญไปแล้ว 100 เมื่อวันที่ 9/06/08 เวลา 19:42

4. pucca2101

pucca2101 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

วันนี้ได้โอนเงินไปเพื่อช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อ เป็นจำนวนเงิน 500 บาท โอนไปเวลา 12.57 น.ค่ะ

5. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาในกุศล

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ผู้ที่บริจาคทรัพย์ทุกๆท่านและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข

6. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาในกุศล

ขณะนี้ยอดเงินที่ผู้บริจาคทั้งหมดถึงวันนี้ 10 มิถุนายน 2551 เวลา 18.30 น. เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 12,235 บาท ได้ถวายหลวงพ่อเพื่อเป็นปัจจัยสี่ และจ่ายค่ารักษา,ยาและได้ซื้ออาหารเสริมถวายหลวงพ่อเกษมไปแล้ว หลวงพ่อท่านต้องทำเคมีบำบัดเดือนละสองครั้ง
    ท่านผู้ใดจะไปบริจาคเองที่วัดศรีษะละเลิง ถนนมุขมนตรี อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมาคะ
    <O:p</O:p

7. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ขณะนี้ยอดเงินที่ผู้บริจาคทั้งหมดถึงวันนี้ 10 มิถุนายน 2551 เวลา 18.30 น. เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 12,235 บาท ได้ถวายหลวงพ่อเพื่อเป็นปัจจัยสี่ และจ่ายค่ารักษา,ยาและได้ซื้ออาหารเสริมถวายหลวงพ่อเกษมไปแล้ว หลวงพ่อท่านต้องทำเคมีบำบัดเดือนละสองครั้ง

ท่านผู้ใดจะไปบริจาคเองที่วัดศรีษะละเลิง ถนนมุขมนตรี อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมาคะ
    <O:p</O:p

8. Dr.Amornvadee

ข้อมูลเพิ่มเติมของหลวงพ่อเกษม สุทธิโก

10 มิถุนายน
    มงคลที่ ๕. เคยทำบุญมาก่อน

[​IMG][​IMG]
    ขึ้นชื่อว่าบุญนั้น มีคุณสมบัติดังต่อไปนี้คือ
    ๑. ทำให้กาย วาจา และใจ สะอาดได้
    ๒. นำมาซึ่งความสุข
    ๓. ติดตามไปได้ หมายถึงบุญจะติดตัวเราไปได้ตลอดจนถึงชาติหน้า
    ๔. เป็นของเฉพาะตน หมายถึงขอยืม หรือแบ่งกันไม่ได้ ทำเองได้เอง
    ๕. เป็นที่มาของโภคทรัพย์ทั้งหลาย คือว่าผลของบุญจะบันดาลให้เกิดขึ้นได้เองโดยไม่ได้หวังผล
    ๖. ให้มนุษย์สมบัติ ทิพย์สมบัติ และนิพพานสมบัติแก่เราได้ หมายถึงความสมบูรณ์ตั้งแต่ทางโลก จนถึงนิพพานได้เลย
    ๗. เป็นปัจจัยให้ถึงซึ่งนิพพาน ก็คือเป็นปัจจัยในการส่งเสริมให้บรรลุถึงนิพพานได้เร็วขึ้นเมื่อปฏิบัติ
    ๘. เป็นเกราะป้องกันภัยในวัฏสังสาร หมายถึงในวงจรการเกิด แก่ เจ็บ ตาย หรือที่เรียกว่าเวียนว่ายตายเกิดนั้น บุญจะคุ้มครองให้ผู้นั้นเกิดในที่ดี อยู่อย่างมีความสุข หรือตายอย่างไม่ทรมาน ขึ้นอยู่กับกำลังบุญที่สร้างสมมา
    การทำบุญนั้นมีหลายวิธี แต่พอสรุปได้สั้นๆดังนี้คือ
    ๑.การทำทาน
    ๒.การรักษาศีล ๓.การเจริญภาวนา[/quote]

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ได้บริจาคกำลังทรัพย์มาแล้วคะ และทุกๆท่านที่อยากทำบุญแค่คุณอยากจะทำบุญด้วยจิตบริสุทธิ์ คุณก็ได้บุญแล้วคะ
    หลวงพ่อเป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลืองตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน 2550 ต้องทำการรักษาที่โรงพยาบาลมหาราช โคราช โดยมีการฉายแสงและทำเคมีบำบัดเดือนละสองครั้งคะ อาการขณะนี้อยู่ในขั้นสุดท้ายตามที่คุณหมอบอกมา ต้องระวังไม่ให้หลวงพ่อป่วยเพราะอาจติดเชื้อได้ ดังนั้นจึงต้องให้หลวงพ่อพักผ่อนมากๆและต้องฉันอาหารเสริมสำหรับผู้ป่วยเฉพาะคะ หลวงพ่อผอมมาก ไม่ค่อยมีแรงเท่าไร แต่ก็ยังพยายามที่จะกวาดวัดบ้าง ทำสิ่งที่เป็นประโยชน์กับทางวัด เพราะวัดนี้เป็นวัดที่บรรพบุรุษและตระกูลของหลวงพ่อสร้างอะไรไว้มากคะ ถ้าทุกท่านได้ไปเยี่ยมที่วัดจะได้เห็นโบสถ์ ศาลา เจดีย์ ประตูวัดทางเข้า ถนนในวัด อื่นๆ ที่บรรพบุรุษและตระกูลของหลวงพ่อสร้างไว้ และวัดในจังหวัดนครราชสีมาเกือบทุกวัดก็สร้างอะไรไว้มากมาย กำลังทรัพย์ที่ทุกๆท่านบริจาคมาหลวงพ่อปรารพว่า ถ้าเป็นอะไรไปก็ให้ทำเป็นกองทุนเพื่อพระสงฆ์ที่อาพาธต่อไป

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ผู้ที่บริจาคทรัพย์ทุกๆท่านและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข สาธุ สาธุ สาธุ

ดิฉันจะส่งรูปถ่ายให้ทุกท่านดูภายในสัปดาห์นี้คะ
    <O:p</O:p<!-- / message -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      15.9 KB
      เปิดดู:
      51
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2008
  9. Dr.Amornvadee

ขณะนี้ยอดเงินที่ผู้บริจาคทั้งหมดถึงวันนี้ 10 มิถุนายน 2551 เวลา 18.30 น. เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 12,235บาท <O:p</O:p
    ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ผู้ที่บริจาคทรัพย์ทุกๆท่านและครอบครัวของท่านทั้งหลาย ทั้งที่ไม่ประสงค์จะออกนามก็ดี และผู้ที่ออกนามก็ดีจงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุขขอให้ท่านและครอบครัวได้รับอานิสงส์และบุญกุศลดังที่พระพุทธศาสนาได้กล่าวไว้ทุกภพทุกชาตินะคะ สาธุ สาธุ สาธุ<O:p></O:p>
    <O:p> </O:p>
    รายชื่อผู้ร่วมบริจาคกำลังทรัพย์ถวายหลวงพ่อเพื่อเป็นปัจจัยสี่ และจ่ายค่ารักษา,ยาและอาหารเสริมถวายหลวงพ่อเกษม<O:p></O:p>
    คุณ comkung<O:p></O:p>
    บริจาคเงินช่วยค่ารักษาพยาบาลให้แล้วนะครับ จำนวน 300 บาท<O:p></O:p>
    คุณต้นแก้ว<O:p></O:p>
    โอนเงินร่วมบุญค่ารักษาพยาบาล 300 บาท 05/06/51<O:p></O:p>
    โอนผ่านอินเตอร์เน็ตให้แล้วค่ะ 6/6/2008 11.22 น.150 บาท โดย นส.วรรณกร กุลทองและ นส.เพ็ญพรรณ ภาติกะวัยวัฒน์ ขอให้หลวงพ่อหายเร็วๆๆนะค่ะ<O:p></O:p>
    ผม นายฐิติสาร ธำรงวิริยกุล ตอนนี้อยู่เกาะสมุยครับ
    โอนเงินช่วยหลวงพ่อผ่านทาง scb easynet ไปจำนวน 500 บาท ครับ 06/06/2008 ขอให้หลวงพ่อมีกำลังใจที่จะช่วยสืบทอดพระศาสนาต่อไปนะครับ กำลังใจสำคัญที่สุดครับ<O:p></O:p>
    อายุมั่น<O:p></O:p>
    แม่กับลูกชายโอนเงิน 300.00 บาทวันนี้ เพื่อช่วยค่าใช้จ่ายในการรักษาหลวงพ่อด้วยค่ะ ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลกับทุกท่านด้วยค่ะ<O:p></O:p>
    นายปัญญา โตมะ ได้โอนเงินจากตู้ ATM SCB ไปเข้าบัญชี 2562034741 จำนวณ 300 บาทเมื่อวันที่ 05/06/08 เวลา 20:27น เพื่อช่วยค่ารักษาหลวงพ่อที่อาพาธเป็นมะเร็งที่ต่อมน้ำเหลืองครับ ทุกท่านอนุโมทนาบุญด้วยครับ<O:p></O:p>
    คูณนวพล ช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อ 200 บาทครับ
    โอนทาง KTB online ครับ ขอให้หลวงพ่อหายจากอาพาธไวๆนะครับ<O:p></O:p>
    คุณ one.nanotech<O:p></O:p>
    ผมได้โอนผ่านเอทีเอ็มเพื่อช่วยค่ารักษาพยาบาลพระภิกษุอาพาธ เป็นจำนวน 300 บาท เมื่อวันที่ 6 มิย. 51 ขออนุโมทนาในบุญที่ทุกท่านร่วมกันทำด้วยครับ<O:p></O:p>
    คุณ lowprofileผมได้โอนวันนี้ ประมาณ 13.00 o. 06/06/51
    ขอร่วมอนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ สาธุสาธุ<O:p></O:p>
    วันที่ 7 มิถุนายน 2551 ข้าพเจ้า นายเสรี-นางนงลักษณ์ วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากตู้เอทีเอ็มธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาทุ่งโฮ้ง อ.เมือง จ.แพร่ จำนวน 200 บาท เข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ สาขาท็อป เซ็นทรัลลาดพร้าว บัญชีเลขที่ 256 2034741 ชื่อบัญชี อมรวดี พรหมจรรยา เพื่อร่วมทำบุญช่วยเหลือหลวงพ่อเกษม สุทธิโก วัดศรีษะละเริง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา ที่อาพาธเป็นมะเร็งที่ต่อมน้ำเหลือง เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ<O:p></O:p>
    คุณ ภพกฤตวันนี้ร่วมบุญ 200 บาท นะครับ
    อนุโมทนากับทุกๆท่านด้วยครับ<O:p></O:p>
    ครอบครัวเจนวิวัฒนศิลป์ได้บริจาคกำลังทรัพย์ 2,000 บาทถวายแก่หลวงพ่อเกษม สุทธิโก<O:p></O:p>
    โอนเงินเพื่อช่วยเหลือค่าใช้จ่ายในการรักษาหลวงพ่อ 200บาท ครับผม
    นาย อวิรุทธ์ สมสาร โดยการโอนเงินผ่านทางATMวันที่ 8/6/08 เวลา 19.38น ครับผม<O:p></O:p>
    คุณ ayamotoช่วยค่ารักษาพยาบาลพระสงฆ์อาพาธไปให้ค่ะ
    จำนวน 200 บาท<O:p></O:p>
    ผมชื่อ นายประดิษฐ นิทาน
    ที่อยู่ 41/1 หมู่12 ถนนชัยพรวิถี ตใหนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150 <O:p></O:p>
    ได้โอนเงินทำบุญ ไปแล้วครับ 100 บาทเมื่อวันที่ 9/06/08 เวลา 19:42 น. เพื่อเป็นค่า รักษาพยาบาลหลวงพ่อที่ท่านอาพาธครับ<O:p></O:p>
    นางสาว จิตตินาท สุดยอด ครอบครัว และ สัตว์เลี้ยง<O:p></O:p>
    ได้โอนเงินให้ หลวงพ่อเกษม สุทธิโก อยู่ที่วัดศรีษะละเริง อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมาจำนวน 100 บาท จาก SCB 10/06/08 เวลา 08:52 นะคะ<O:p></O:p>
    คุณ pucca2101วันนี้ได้โอนเงินไปเพื่อช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อ เป็นจำนวนเงิน 500 บาท โอนไปเวลา 12.57 น.ค่ะ<O:p></O:p>
    Duangkamol Ruengchinda ได้ร่วมทำบุญไปแล้วเมื่อวันศุกร์ค่ะ<O:p></O:p>
    อนุโมทนาด้วยค่ะ :)<O:p></O:p>

คุณ lowprofile [​IMG]
    ผมและเพื่อน โอนเข้าบ.ช.ท่านวันนี้ 10/09/51 600 บาทครับ
    ขออนุโมทนาในกุศลจิตและกุศลกรรมของทุกท่านในโครงการนี้ด้วยครับ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณคุณนันทภร โสภะ ที่ได้บริจาคกำลังทรัพย์ 2,200 บาทมาแล้วคะ(10/06/51)
    ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้คุณนันทภร โสภะและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข สาธุ สาธุ สาธุ

คุณจินตนา พูลทอง โอนเงินช่วยหลวงพ่อผ่านทาง scb สาขา คาร์ฟู รัชดาภิเษก ไปจำนวน 300 บาท ค่ะ 11/06/2008
    ขอให้หลวงพ่อมีกำลังใจที่จะช่วยสืบทอดพระศาสนาต่อไปนะค่ะ

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p>ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้คุณจินตนา พูลทองและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข สาธุ สาธุ สาธุ
    </o:p>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2008
  10. Dr.Amornvadee

เรื่อง ขอเชิญร่วมทำบุญตักบาตรและถวายภัตตาหารเช้าแด่พระกรรมฐานลูกศิษย์สายพระอาจารย์มั่น ภูริทัตโต ในวันเสาร์ที่ 21 มิถุนายน 2551
    ณ ไอล์แลนด์ฮอล์ล ชั้น 3 ศูนย์การค้าแฟชั่นไอส์แลนด์ ถนนรามอินทรา กม. 10 มีกำหนดการดังนี้
    06.30 น. พระกรรมฐานเดินทางมาถึง<O:p</O:p
    07.00 น. ร่วมตักบาตรและถวายภัตตาหารเช้าแด่พระกรรมฐานจำนวน 13 รูป ลูกศิษย์พระติดตาม 3 รูป<O:p></O:p>
    07.45 น. ประธานจุดเทียนบูชา<O:p></O:p>
    08.15 น. ร่วมถวายภัตตาหารเช้าแด่พระกรรมฐานและพระลูกศิษย์<O:p></O:p>
    09.30 น. ร่วมถวายจตุปัจจัยและเครื่องไทยทาน<O:p></O:p>
    10.00 น. แสดงพระธรรมเทศนา
    <O:p></O:p>
    รายชื่อพระกรรมฐานที่กราบอาราธนามา<O:p></O:p>
    1. หลวงปู่ท่อน ณาณธโร วัดศรีอภัยวัน จ.เลย<O:p></O:p>
    2. หลวงปู่ประสาร สุมโน วัดป่าห้วยไคร้ จ.ยโสธร<O:p></O:p>
    3. ท่านเจ้าคุณโพธินันทมุนี วัดบูรพาราม จ.สุรินทร์<O:p></O:p>
    4. หลวงปู่คำบ่อ ฐิคปัญโญ วัดใหม่บ้านตาล จ.สกลนคร<O:p></O:p>
    5. หลวงปู่เจริญ ญาณวุโฒ วัดถ้ำปากเปียง จ.เชียงใหม่<O:p></O:p>
    6. หลวงปู่แปลง สุนทโร วัดป่าอุดมสมพร จ.สกลนคร<O:p></O:p>
    7. พระราชภาวนาพินิจ วัดพุทธบูชา กรุงเทพ
    8. หลวงพ่อทูล ขิปปปัญโญ วัดป่าบ้านค้อ จ.อุดร<O:p></O:p>
    9. หลวงพ่อวงศ์ สุภาจาโร วัดคำพระองค์ จ.หนองคาย<O:p></O:p>
    10.หลวงพ่อบุญโฮม ฐิตวิริโย วัดป่าเลไลชัยมงคล จ.อุดร
    11.หลวงพ่อไม อินทสิริ วัดหนองช้างคาว จ.อุดร
    12.หลวงพ่อคำสด อรูโณ วัดป่าบ้านเพิ่ม จ.อุดร
    13.หลวงพ่อเยื้อน ขันติพโล วัดเขาศาลาอตุละฐานจาโร จ.สุรินทร์

11. janisa

janisa เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงิน 520.- ร่วมช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อเกษม สุทธิโก
    ขอให้หลวงพ่อหายจากอาพาธเร็วๆนะค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคะ

จณิษา อ่อนดีและครอบครัว

12. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาบุญคะ

13. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ กับทุกๆท่านครับ
    ผมโอนร่วมด้วย 50 บาท ครับ ขอให้หลวงพ่อมีแต่ความสุขกาย สุขใจนะครับ ผมกล่าวผิดพลาดประการใด ขอหลวงพ่อได้โปรดอดโทษให้ผมด้วยนะครับ

14. Dr.Amornvadee

ขออนุโมธนาบุญกับท่าน

ขอขอบพระคุณและอนุโมธนาบุญกับท่านและครอบครัวด้วยคะ ที่ได้บริจาคกำลังทรัพย์มาให้หลวงพ่อเกษม ขอให้ท่านและครอบครัวได้รับอานิสงส์และบุญกุศลดังที่พระพุทธศาสนาได้กล่าวไว้ทุกภพทุกชาตินะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
    ดร.อมรวดี พรหมจรรยา<!-- / message --><!-- attachments -->

15. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคะ

คุณจณิษา อ่อนดีและครอบครัว 11/06/08<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    วันนี้โอนเงิน 520.- ร่วมช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อเกษม สุทธิโก
    ขอให้หลวงพ่อหายจากอาพาธเร็วๆนะค่ะ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยคะ<o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    คุณ พัชรวัฒน์ โมทนา สาธุ กับทุกๆท่านครับ 12/06/51
    ผมโอนร่วมด้วย 50 บาท ครับ ขอให้หลวงพ่อมีแต่ความสุขกาย สุขใจนะครับ ผมกล่าวผิดพลาดประการใด ขอหลวงพ่อได้โปรดอดโทษให้ผมด้วยนะครับ<o:p></o:p>

<o:p> </o:p>

16. แสวงหาความจริง

แสวงหาความจริง เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    วันนี้ผมนำเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพานิชย์ 300.บ ร่วมช่วยค่ารักษาพยาบาลหลวงพ่อเกษม สุทธิโก แนบรูปมาด้วยครับ
    นายปัญญา โตมะ

17. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาบุญกับคุณปัญญา โตมะ

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้คุณปัญญา โตมะและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข

ขณะนี้ยอดเงินที่ผู้บริจาคทั้งหมดถึงวันนี้ 15 มิถุนายน 2551 เวลา 21.35 น. เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 15,029บาท <O:p</O:p

<!-- / message -->

18. Dr.Amornvadee

ข้อมูลเพิ่มเติมของหลวงพ่อเกษม สุทธิโก

(๑๒) ทาน ๒<SUP>๒</SUP> (การให้

ขนาดไฟล์:
      15.9 KB
      เปิดดู:
      46
  19. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    ร่วมทำบุญค่ารักษาด้วย 100 ครับ ขออนุโมทนากับทุกๆ ท่านด้วยครับ

20. Dr.Amornvadee

ขออนุโมทนาคะ

ขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ ท่าน nakoruruและครอบครัวของท่านทั้งหลาย จงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุข

ขณะนี้ยอดเงินที่ผู้บริจาคทั้งหมดถึงวันนี้ 19 มิถุนายน 2551 เวลา 13.25 น. เป็นยอดเงินทั้งสิ้น 16,421บาท
    <O:p</O:pขออานิสงส์แห่งบุญนี้จงอภิบาลและดลบันดาลให้ผู้ที่บริจาคทรัพย์ทุกๆท่านและครอบครัวของท่านทั้งหลาย ทั้งที่ไม่ประสงค์จะออกนามก็ดี และผู้ที่ออกนามก็ดีจงประสบจตุรพิธพรชัยและสัมฤทธิ์ผลในสิ่งอันพึงปรารถนาทุกประการ ไร้โรคภัยไข้เจ็บมีอายุมั่นขวัญยืน เป็นผู้ที่มีแต่ความร่ำรวยโภคทรัพย์มีอายุวัฒนะอยู่เย็นเป็นสุขขอให้ท่านและครอบครัวได้รับอานิสงส์และบุญกุศลดังที่พระพุทธศาสนาได้กล่าวไว้ทุกภพทุกชาตินะคะ สาธุ สาธุ สาธุ<O:p></O:p>

ขนาดไฟล์:
      5.3 KB
      เปิดดู:
      106