ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="70%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat>ข้อความจากบอร์ด</TD></TR><TR><TD class=panelsurround align=middle>
    <!-- main error message -->ในขณะนี้ Server กำลังทำงานหนัก. กรุณาลองใหม่อีกครั้ง โดยกด F5 หรือ Refresh
    <!-- / main error message -->​

</TD></TR></TBODY></TABLE>hang again ช่วยๆกันหน่อยนะ web palungjitจะได้ไม่ hang

2. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านใด ที่แจ้งโอนเงินสมทบทุนพัฒนาเว็บไซต์

หลังจากกระทู้ที่ 162 รบกวนช่วย PM แจ้งที่อยู่มาบอกผมหน่อยครับ

ผมจะจัดส่งตะกรุดจารมือ ของลพ.ปิ่น วัดไชยภูมิให้ (ไม่เกิน10ท่านนะครับ)

ร่วมด้วยช่วยกันครับ

3. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 9 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%">

</TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>vichian, aries2947, อาคันตุกะนิรนาม, samatorn, surin_k </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- currently active users -->

กระทู้คึกคักดีจริงๆ แต่จะให้ดียิ่งขึ้นพวกเราต้องร่วมด้วยช่วยกันบริจาคหรือประมูลพระกันเพื่อนำรายได้มา upgrade server ให้เร็วขึ้น อย่าไปคิดว่าธุระไม่ใช่ เพราะwebmaster และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เขาเสียสละให้พวกเรามากมายแล้ว ช่วยกันหน่อยครับ คนละเล็กคนละน้อย เดี๋ยวก็สำเร็จ

<!-- / controls above postbits --><!-- toolbar -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2007
  4. bht

bht เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2005
    <TABLE class=tborder id=post617475 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>noi<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_617475", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:43 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 3,764 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 11,693 ครั้ง ใน 1,105 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 1299 [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_617475 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bht [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ noi [​IMG]
    </LEGEND>[​IMG][​IMG]
    ขอเปิดที่ราคา
    150 นะครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อยากทราบเฉยๆครับ ยังไงๆ ประมูลด้วยครับ

ร่วมด้วย 250 ครับ ทุบปุก มา อิอิ

ร่วมด้วยครับ
    350 บาท

<!-- / message --><!-- sig -->

450(f)
    <!-- / message --><!-- sig -->

เพื่อเวปครับ 500 บาท

5. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]1000นะครับ

6. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

สว้สดีครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน กิจการงานช่วยเว็ปพลังจิตดูครึกครื้นมิใช่น้อย น่าชื่นใจในความสามัคคี การเสียสละต่อส่วนรวมขอโมทนาในน้ำจิตน้ำใจของทุกท่านอย่างยิ่ง

ได้เห็นข้อความของคุณ วิเศษชัยชาญ ในส่วนตัวผมเข้าใจถึงความรู้สึกของคุณครับที่มุ่งทำเพื่อประโยชน์ส่วนรวม พวกเราส่วนมากเป็นอย่างนั้นในที่นี้ จึงได้มาช่วยกันใน ณ ที่นี้

แต่ผมก็อยากให้เมตตาต่อผู้มีความเดือดร้อนส่วนตัว กับเพื่อนสมาชิกพวกเรา อาจมีความจำเป็นในหลายๆด้านจึงต้องทำการขายพระเอาเงินเข้ากระเป๋าตัวเอง ผมจะมาโพสเรื่องนี้ ก็พอดีมาเห็นคุณพัฒนา มาเขียนไว้แล้วเป็นความรู้สึกเดียวกับผมทุกประการ

ถ้าเขาทำอยูในกรอบเขตความพอดีปล่อยเถอะครับ ผมอยากให้เน้นตรงผู้ที่เอาพระที่ทำเรียนแบบของเดิมมาขายเป็นหลักก่อนดีไหมช่วยกันตรงนี้ให้มาก เพื่อพวกเรากันเอง ผมขอพูดเพียงเท่านี้ครับ

มาร่วมสานงานช่วยเว็ปพลังจิตกันต่อไปนะครับ ผมเองก็ยังไม่ได้เข้ามาร่วมวงเป็นทางการเท่าไรตอนนี้ ขอเวลาอีกแป๊บหนึ่งจะเข้ามาเสริมความครึกครื้นด้วยคนครับ

โมทนาครับทุกท่าน

7. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าฮ่า คุณหมอน้อยมาไล่เก็บของดีในนี้น่าดูเลยนะครับ เอาเพื่อพลังจิตของพวกเรา ใครจะมาทับหมอน้อยให้แบนยอมสยบได้ครับ

สู้ สู้ สู้ ครับ (bb-flower (bb-flower (bb-flower

ขอมอบดอกไม้เรียนแบบ คุณวิเชียร สักหน่อย อิอิ

8. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    เอ...คุณหมอ noi ครับ องค์นี้ไม่มีใครประมูลแข่งกับหมอเลยนะครับ
    หมอประมูลแข่งกับตัวเอง จากเดิม 990 เป็น 1,000 บาท
    เพิ่มขึ้น 10 บาท
    ผิดกฎครับ เพราะเจ้าของเขาบอกว่าต้องเพิ่มขึ้นครั้งละไม่ต่ำกว่า 50 บาทครับ

ถ้าผิดองค์ก็ยังมีเวลานะครับ คืนนี้ก่อนเวลา 24.00 น. ยังมีเวลาเปลี่ยนได้ครับ

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ส่วนองค์นี้ พระปิดตานะมิ
    ตอนนี้คุณ bht เสนอมาที่ 500 บาท เบียดคุณหมอ noi ไปเพียง 50 บาท ถือว่าสูงสุดในขณะนี้ครับ
    ยังมีเวลาถึง 24.00 น. คืนนี้ครับ

[​IMG][​IMG]

10. Pattana

ของดีที่ยังไม่มีท่านใดจอง มอบให้โดยคุณ Fourthman

ตะกรุดปลอกลูกปืน พระอาจารย์อ๊อด วัดสายไหมที่กำลังเป็นข่าวโด่งดัง
    จำนวน 1 ดอก มูลค่า 736 บาท (ให้หวยหรือเปล่าน้อ..)

(โดยที่ท่านไม่ต้องไปรอคิวข้ามวันข้ามคืน เบียดกับคนเป็นหมื่น หรือเสี่ยงกับการเป็นหนี้สงฆ์เพราะรับมาฟรีๆ แต่ไปใช้สาธารณูปโภคต่างๆของวัดขณะรอคิวแจก จนวัดต้องงดแจกชั่วคราวเพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์และเสนาสนะในส่วนที่เสียหาย)

ตะกรุดนี้คุณ Fourthman ได้มาจากการบริจาคเงินสร้างหอสวดมนต์ครับ
    มอบให้กับผู้ที่บริจาคบำรุงเวปพลังจิต เพื่อเป็นฐานข้อมูลพระพุทธศาสนา เผยแพร่ธรรมะ พระไตรปิฎก การปฏิบัติธรรมและประกาศบุญต่างๆ
    จำนวน 736 บาท

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

11. greco

greco เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ผมมีแต่พระแบบนี้หงะครับ พอจะเอาร่วมประมูลได้หรือเปล่า เห็นของพี่ ๆ สวย ๆ ทั้งนั้น

ไฟล์ที่แนบมา:

12. Pattana

พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ให้การสนับสนุนโดยคุณ woottipon นักบุญแห่งพยุหคีรี
    ปิดประมูล วันที่ 15 กรกฎาคม 2550 เวลา 24.00 น.
    (มอบพร้อมพระธาตุพระมหากัจจายนะ เกศาครูบาศรีวิชัย พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษี (ชานหมากกลายเป็นพระธาตุ) เกศาครูบาวงค์ ผงชานหมากครูบาวงศ์ พระธาตุพระสีวลี(ในถ้ำป่าไผ่) ...........

ผู้ให้ราคาล่าสุดในขณะนี้คือคุณ s3057780 เสนอมาที่ 2,550 บาท

<LEGEND></LEGEND>[​IMG] [​IMG]

หากเมื่อมาดูกันแล้ว สิ่งที่จะมอบให้พร้อมกับพระองค์นี้ถือว่าเป็นสิ่งมงคลที่สูงค่ายิ่งครับ
    ยังมีเวลาอีก 2 วันครับ สำหรับการประมูลองค์นี้ เพราะจะปิดในคืนวันที่ 15 ก.ค. เวลา 24.00 น.

13. Pattana

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ด้วยความยินดีครับ เพราะพวกเราในเวปนี้ มีหลากหลายครูบาอาจารย์
    ของดีย่อมมีเจ้าของครับ

และในวันพรุ่งนี้ ผมอาจจะนำของรักของหวงออกมาให้ท่านได้ประมูลกันอีก
    โปรดติดตามกันนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2007
  14. grasshopper

grasshopper เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2007
    ผมขอประมูล ในราคา 1,200.00 บาทครับ

15. greco

greco เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    พระผงหยก สว เปิดประมูลที่ 100 บาท ขึ้นครั้งละ 25 บาท

สิ้นสุดการประมูล 18 กรกฎาคม 2550 เวลา 18.00 ตามเวลาเวบ

ธนาคากสิกรไทย สาขาย่อยห้วยไคร้-แม่จัน 385-2-19569-9
    ภาสกร แก้วรากมุข 086-9175473 084-0478055

ไฟล์ที่แนบมา:

16. vichian

วันนี้ได้เข้าไปที่บ้านซอยสายลมโดยไม่ได้ตั้งใจ ได้บูชาวัตถุมงคลชิ้นที่อยากได้โดยไม่คาดฝัน และได้ทำบุญชำระหนี้สงฆ์พร้อมทั้งได้รับหนังสือมา 1 เล่ม(ปกติจะไม่มีขาย) ซึ่งประกอบด้วยคำสอนของหลวงพ่อฯไว้หลายเรื่อง เป็นหนังสือขนาดความหนา 140 หน้า แต่ที่สดุดใจมากก็คือปกด้านในลงรูปวัตถุมงคลหลายรุ่นที่หลวงพ่อท่านได้สร้างไว้พร้อมทั้งรายละเอียด ส่วนใหญ่ไม่มีให้บูชาแล้ว มีอยู่รายการหนึ่งที่ยังมีให้บูชาที่บ้านซอยสายลม แล้วผมจะบอกว่ารุ่นไหน นำมาให้ชมและศึกษากัน

ปกหน้า

<!-- / message --><!-- attachments -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2007
  17. vichian

ด้านในปก 1,2

<!-- / message --><!-- attachments -->

18. vichian

ด้านในปก 3,4

19. vichian

ด้านในปก 5,6

รุ่นนี้ครับที่บ้านซอยสายลมยังมีให้บูชาอยู่ครับ 200 บาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2007
  20. vichian

ด้านในปก 7,8

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้