ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005

คุณ ลัก...ยิ้ม เสนอสูงสุดที่ 390 บาทครับ เป็นผู้ได้รับองค์นี้ไปครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ไม่มีผู้ใดร่วมเสนอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2007
  3. Pattana

ยังไม่มีผู้ร่วมเสนอครับ

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post880298 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 01:10 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #957 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ลัก...ยิ้ม<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_880298", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:43 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,200 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 6,305 ครั้ง ใน 1,042 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 774 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_880298 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ กระพี้ [​IMG]
    มาร่วมส่งพระประมูลหารายได้เข้าเวปครับ โอนเงินไปทางเวปแล้วผมจะออกค่าส่งพระไปให้เองครับ ประมูลราคาเท่าไรคุณจ่ายแค่นั้นแล้วแจ้งที่อยู่มาทางผม การประมูลไม่จำกัดจำนวน จะสิ้นสุดวันเสาร์ที่ 22 ธันวาคมนี้ เวลา 22.00 น. โดยให้คุณพัฒนาจัดการเรื่องการประมูลครับ
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

สมเด็จหลวงปู่ครูบาวงศ์ รุ่นหลังเกศา เส้นขาวใสเป็นแก้ว พระท่านน่าเก็บไว้บุชาครับ เปิดราคาทำบุญ
    • เปิดราคาประมูลเริ่มต้น 200 บาท

โธ่เอ๋ย....วอนขอเมตตาจากพ่อแม่ พี่น้องคนละพ่อคนละแม่ทั้งหลาย....องค์นี้ ข้าน้อยลูกหมาตกยากขอเถอะ...(น่าสงสารพอยังเนี้ย) 555

<!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับคุณลักยิ้ม

ผมลืมจริงๆ ไม่ได้เข้าประมูลสู้ กะว่าจะเข้ามาประมูลนาทีสุดท้ายซะหน่อย หลวงปู่ท่านคงอยากไปอยู่กับคุณลักยิ้มครับ

โมทนาสาธุครับ

.

5. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๋เย้....กราบนมัสการหลวงปู่ท่านค่ะ ที่ท่านเมตตาต่อเจ้าลูกหมาตัวนี้ และขอขอบคุณทุก ๆ ท่านค่ะ โดยเฉพาะคุณพัฒนาและคุณสิทธิพงศ์(เพราะกลัว 2 ท่านนี้มาก) 555

อย่างไรก็ตามอานิสงฆ์ทั้งหลายที่จะพึ่งได้รับขอให้พึงสำเร็จแด่ทุก ๆ ท่านเช่นเดียวกันเป็นทวีคุณณณณณณ ค่ะ

โมทนาบุญ ทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2007
  6. ลัก...ยิ้ม

โอนตังส์เข้าบัญชีนี้ช่ายไหมค่ะ

เข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์
    สาขาสะพานใหม่ดอนเมือง
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร

เลขที่บัญชี 081-2-47448-7

7. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    โอนยังจ๊ะ...โอนแล้วขอที่อยู่ด้วยจ้า..แล้วจะส่งไปให้ ดีใจด้วยที่ได้พระสมดังใจหวังนะ...

8. Pattana

ตอนนี้ยังมีพระเครื่องของหลวงพ่อฯที่คุณมหาหินมอบให้มาเหลืออยู่จำนวนหลายองค์
    และมีพระเกจิฯจากคุณศิริวีย์ที่ส่งมาให้อีกหลายองค์ รอให้หมดจากงานกาชาดแล้วจะถ่ายรูปมาลงให้ท่านได้ร่วมทำบุญกันนะครับ

ขออภัยด้วยช่วงนี้งานค่อยข้างยุ่งครับ

9. ลัก...ยิ้ม

เพิ่งจะแว๊บ ๆ ไปโอนมาค่ะ 390 บาท จัดส่งมาพร้อมกับชุดที่เช่าจากท่านได้เล๊ย

10. sithiphong

กลัวผมทำไม ผมไม่น่ากลัวนะครับ
    หลวงปู่ท่านรับนิมนต์ไปอยู่กับคุณลักยิ้มครับ

โมทนาบุญด้วยนะครับ

.

11. mooing2546

mooing2546 เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอจองพระคำข้าวของหลวงพ่อฤาษีนะคะ 1 องค์

12. ลัก...ยิ้ม

ค่ะ ๆ...คุณสิทธิพงษ์เป็นคนน่ารักค่ะ....คิดอยู่หลายวันไม่รู้จะตอบอย่างไร
    ตอบแบบไม่ต้องอาย(ก็คือแบบหน้าโบกปูน)

คือว่า กลัวว่าจะมาแย่งพระหนู๋ยิ้มไป แฮ่ ๆๆ :)

13. sithiphong

ในวาระดิถีขึ้นปีใหม่ปี 2551 (ตามแบบสากล) ผมขออาราธนาพระบารมีคุณพระศรีรัตนตรัย ,พระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ,พระบารมีพระอรหันต์ทุกๆพระองค์ ,พระบารมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ,พระบารมีพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายในสากลโลก โปรดจงดลบันดาลให้ทุกๆท่าน มีสุขภาพพลานามัยที่สมบูรณ์และแข็งแรง ไม่มีโรคภัยเบียดเบียน ในสิ่งที่ทุกๆท่านคิด ,กระทำการต่างๆในสิ่งที่ดี,ที่งาม,ที่ถูกต้อง ขอให้ประสบกับความสำเร็จ สำเร็จ สำเร็จ ทุกๆประการตลอดปีและตลอดไปด้วยเทอญ

14. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    กลัวผมทำไม ผมไม่น่ากลัวนะครับ
    หลวงปู่ท่านรับนิมนต์ไปอยู่กับคุณลักยิ้มครับ

โมทนาบุญด้วยนะครับ

.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

55555

คิดไม่ออกล่ะซิครับ คิดไม่ออกว่าจะตอบยังไง

แต่หลวงปู่ท่านรับนิมนต์คุณลักยิ้มแล้วครับ

โมทนาบุญอีกครั้งนะครับ

.

15. ครูเซียน

ครูเซียน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

18 สิงหาคม 2005
    ขอร่วมบุญด้วยครับ

ขอร่วมบุญหาปัจจัยบำรุงเว็บพลังจิตครับ

เจ้าแม่จามเทวี ออกวัดพระธาตุห้าดวง หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนาปลุกเศก

- วัดพระธาตุห้าดวง อ.ลี้ จ.ลำพูน เป็นวัดที่หลวงปู่ช่วยบูรณะ
    - พระนางจามเทวี
    ปฐมกษัตริย์ผู้มีพระเมตตาบารมียิ่งใหญ่แคว้นหริภุญไชย
    - ดินแดนพระรอด หนึ่งในเบญจภาคีพระเครื่อง
    - เหมาะสำหรับสุภาพสตรี
    - เสริมเมตตาบารมีของผู้บูชา

...... 500 บาท .............

-ท่านใดต้องการไว้บูชา ร่วมบริจาค โอนเงินช่วยบำรุงเว็บพลังจิต
    - โพสแจ้งการโอนเงิน และที่อยู่ให้ผมทราบที่นี่ หรือทางข้อความส่วนตัว(PM)
    - ผมจะส่งให้ครับ

ครูเซียน

ไฟล์ที่แนบมา:

16. sukhumd

sukhumd Active Member

ไม่ทราบว่ายังพอประมูล/เช่าบูชาได้ไหมครับ
    (good)ผมบูชา 299 ครับ

17. sukhumd

เหรียญสามมัคคีมีสุข รุ่นแรก รมดำ สร้างปีพ.ศ.2521 หมดเขตการประมูลดั่งรายการข้างต้นครับ

ไม่ทราบว่ายังขอเช่าบูชาได้ไหมครับ ขอบูชา 299 บาท
    (good)

18. กระพี้

ได้ครับ..โอนเงินเข้าทางเวปเลยครับ..แล้วส่งที่อยู่มาทางผมๆจะจัดส่งพระไปให้...

19. sukhumd

โอนแล้วครับ 299.09 จาก BAYA date 070108 time 20:32 เข้าบัญชี ไทยพาณิชย์ 081 2 474487
    โปรดส่ง
    เหรียญสามมัคคีมีสุข
    รุ่นแรก รมดำ สร้างปีพ.ศ.2521
    ที่
    สุขุม เดชะวงศ์สุวรรณ
    91/1 หมู่บ้านลภาวัณ 5
    ซ.ท่าอิฐ ถนนรัตนาธิเบศน์
    บางรักน้อย
    เมือง
    นนทบุรี
    11000

ขอบคุณมากครับ
    (good)

20. กระพี้

อนุโมทนาครับ...จัดส่งไปตามที่อยู่ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้