ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายเทิด

นายเทิด เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดโสฬส ผมไม่ทันเขาเลยมารอในเวป
    2,050 บาท ครับ

2. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ประมูล 2100 ครับ

3. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    สรุปผมประมูลได้หรือเปล่าครับพี่

4. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post652627 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">14/8/2550
    , 12:00 PM <!-- / status icon and date -->
    </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#490 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>Komodo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_652627", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:03 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 1,955 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 868 ครั้ง ใน 100 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 110 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_652627 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ประมูล 2100 ครับ
    <!-- / message -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

โอ้โห พอดีเลยครับ เยี่ยมจริงๆ

โมทนาสาธุกับทุกๆท่านครับ

5. sithiphong

6. Komodo

145
    ลุ้นแทบแย่ ก่อนเส้นตาย Server เว็บดันเดี้ยง นึกว่าไม่มีวาสนาแล้ว

ยังไงขออนุโมทนาด้วยครับ ส่วนเงินนั้น ผมจะนำส่งให้พี่ Tamsak อีกครั้งครับ

ขออนุโมทนาครับ

ปล.ที่อยู่ในการจัดส่งพระนั้น ผม PM ให้แล้วครับ ไม่ทราบว่าพี่จะส่งมาทันวันศุกร์นี้ไหมครับ จะได้นำเข้าพิธีเป่ายันต์วันเสาร์ครับ หรือถ้าพี่ไปเป่ายันต์ก็เอาไปให้ที่วัดท่าขนุนก็ได้ครับ

7. sithiphong

ได้ครับ ผมจะจัดส่ง ems ให้นะครับ

.

8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    สาธุ อนุโมทนาบุญครับ

ยินดีด้วยครับคุณ โคโมโด กะไว้แล้วว่าคุณต้องได้

เจอกันใหม่รอบหน้า(อิ อิ)

9. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    จากกติกาคือสิ้นสุดเวลาการประมูลที่ 12.00 น.ตามเวลาในเวป
    สรุปว่าคุณ Komodo เสนอที่ 2,100 บาท ซึ่งถือว่าตามกติกาครับ
    เพราะเวลา 12.00 น. พอดีไม่มีเกิน
    ให้โอนเงินเข้าบัญชีคุณตั้มนะครับหรือจะนำไปให้ที่วัดท่าขนุนก็ได้ครับ

10. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    รอบนี้ได้เงินช่วยบำรุงเวปจำนวน 2,100 บาท
    หากพวกเราช่วยกันเสียสละแบบนี้กันทุกเดือน
    รับรองว่าอีกไม่นานคงจะทำให้ได้ Server ที่สามารถ
    รองรับสมาชิกได้เป็นจำนวนมากแน่ครับ

ต่อจากนี้ไปคงเป็นภาระของคุณยายผีป่าที่จะเข้ามาแจกวัตถุมงคล
    เพื่อหาเงินช่วยเวปต่อไปครับ
    และสำหรับท่านที่พลาดจากตะกรุดโสฬสและสมเด็จสัมพุทเธ ไม่ต้องห่วงครับ
    เพราะได้ข่าวว่าคุณยายเขามีอยู่เยอะครับ รับรองว่าได้แน่นอน

11. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    ขอแสดงความยินดีกับคุณ Komodo ครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์เป็นผู้เลือกเจ้าของครับ

โมทนา สาธุ

12. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นคุณพัฒนาแจ้งไปว่า เชิญยายผีป่ามาลุยต่อเพราะตอนนี้ว่างแล้ว ไม่ได้ย้อนกลับไปอ่าน ต้องขอโทษ แสดงว่าของมงคลที่กัลยาณมิตรนำมาให้บูชาเพื่อช่วยเวบนั้น มีสมาชิกบูชาไปหมดแล้วใช่ไหมคะ

งั้น...

ยายจะมีของดีแนน่อน และไปหาเช่าบูชาตามท้องตลาดไม่ได้

สำหรับท่านที่ต้องการรู้ว่าหลวงปู่ใหญ่องค์จริง เรื่องจริงๆ เป็นอย่างไร ท่านสอนอย่างไร

ยายผีป่าจะขออนุญาตท่านมาเป็นพิเศษค่ะ

เป็นโค๊ชลับประตูมิติที่จะเชื่อมเราเข้าหาปู่ใหญ่ได้ ท่านอาจมาในนิมิตร หรือมาในรูปแบบอื่นๆ

ท่านจะไม่อยู่เมืองไทยแล้ว อีกไม่เกินสองปี ปู่ใหญ่จะไปดูแลพุทธศาสนาที่ประเทศอื่นที่ศาสนาพุทธล้าถดถอย เพราะไม่มีผู้สานต่ออย่างกว้างขวาง

จึงเรียนมาว่า

จะตั้งไว้ที่ ๒๕,๕๐๐ บาท เป็นอย่างต่ำ

ทำไมถึงตั้งราคาสูง ต้องขอบอกว่า เพราะเป็นของที่ถ้าท่านนำไปแล้วน้อมนำ ท่านจะสัมผัสอะไรๆ ที่ท่านกำไรเกินคุ้ม แต่ถ้านำไปแล้ว เอาวางบนหิ้งเฉยๆ ไม่ต้องค่ะ เปลืองเงิน

อีกอย่าง ของมงคลนี้ ยุคนี้ ปู่ใหญ่ท่านให้เฉพาะผู้ที่นับถือท่านจริงจัง และเป็นลูกหลานสืบมาหลายภพหลายชาติ

ยุคนี้ คนที่รู้รหัส มีไม่กี่ท่าน

และยายยังไม่ทราบว่าท่านจะอนุญาตไหม แต่บอกไว้ให้เตรียมใจเตรียมเงินไว้ก่อนค่ะ

เราจะเริ่มประมูลจากยอดที่บอกไว้

แต่อย่าเพิ่งโอนเงินเข้ามา จนกว่าท่านจะอนุญาตค่ะ คงไม่เกินสิ้นเดือนนี้นะคะ

ฝากคุณพัฒนาดูแลการเปิดประมูลด้วยค่ะ และจะเปิดให้ประมูลเพียง ๒๑ วัน นับจากวันนี้ สิ้นสุดวันที่ ๓ เดือน กันยายน พ.ศ. ๒๕๕๐ เวลา บ่าย ๓ โมงตรงค่ะ

เริ่มเลยนะคะ

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    ยายมาตีฆ้องร้องป่าว ทำให้สนใจใคร่อยากรู้แล้วก็จากไป โดยไม่ยักกะบอกว่า "ของดี" ที่ยายจะนำมาประมูลเพื่อให้บูชานั้นคืออะไร ... ยายนะยาย ทำกันได้...รีบกลับมาเฉลยไวๆ นะครับ

.

14. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ของดี ก็ต้องดีจริงๆ สิคะ ของดี ไม่มีเสียค่ะ

มีแต่ได้กับได้

และผู้ที่ได้ไป เป็นผู้มีวาสนามากๆ จริงๆ ค่ะ

ดังนั้เริ่มต้นที่ สองหมื่นห้าพันห้าร้อยบาทนี่ แลกกับทางออกเพื่อพ้นนี่ไม่แพงเลยค่ะ และไม่มีในท้องตลาด ไม่มีในวงการพระเครื่อง เครื่องลางของขลัง

เป็นตะกรุดที่เลือกเฉพาะผู้ที่ท่านเลือกแล้วค่ะ

ยายยังไม่ยืนยันนะคะ

ว่าท่านจะมอบให้ไหม แต่ยายผีป่าบอกไว้ก่อน เพราะจะขอท่านให้

ในโลกนี้บอกแล้วไงคะว่ามีไม่กี่ท่านจริงๆ ไม่น่าจะเกิน ๒๐ ท่านค่ะที่ท่านเมตตามอบให้

15. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

อ้อ...เป็นตะกรุดนี่เอง สาธุ...ขอให้คนที่มีวาสนาได้ไปครอบครองด้วยเทอญ....

.

16. Komodo

145
    สู้ๆครับ ผมลุยมาหลายรอบแล้ว จากนี้ไปคงต้องเพลาๆลงแล้วครับ พอดีเงินที่บูชาสิ่งศักดิ์สิทธิ์นี้เป็นเงินที่ผมได้รับทิปจากการทำงานพิเศษให้ลูกค้าท่านหนึ่ง และบอกเขาว่า จะเอามาใช้ทำสาธารณประโยชน์ ซึ่งผมเอามาบำรุงเว็บพลังจิต แต่ได้วัตถุมงคลกลับไปคงไม่ผิดกติกานะครับ

ผมจะเอาเงินให้พี่ตั้มบนรถนะครับ

17. Komodo

145
    รอบหน้าอาจจะถอยครับ ตอนนี้เริ่มเก็บเงินรอบูชา "วัตถุมงคล" จากยายผีป่าอยู่ครับ แว่วๆว่า อาจมีข่าวใหญ่ส่งท้ายปี (อิอิ) จึงป่าวครับยายผีป่า

ปล.ผมทายจากความรู้สึกนะครับ มันรู้สึกแปลกๆไงไม่รู้ว่า ปลายปีนี้ยายจะมีงานใหญ่ 1 งานที่ต้องทำตามคำสั่งปู่ครับ

18. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีตะกรุดเนื้อตะกั่วขอม 1,000 ปี นำมารีดใหม่ลงอักขระขอม รุ่นแรกของครูบาอาจารย์ นำมาโม้ค่ะ ไม่ได้ให้เช่าให้ทอนให้บูชา^-^

19. Komodo

145
    ผมเป็นเพียงผู้รักษาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไว้ชั่วคราวครับ วันนึงผมก็คงคิดเหมือนพี่ sithiphong ที่ยอมสละวัตถุมงคลของตน เพื่อหาปัจจัยมาบำรุงเว็บพลังจิตครับ ส่วนวัตถุมงคลที่ผมได้ไปอาจะเป็นวาระที่ผมจะต้องใช้ในอนาคตก็ได้ครับ เพราะมีภารกิจทั้งทางโลกและทางธรรมหลายวาระที่จะต้องสานต่อให้เรียบร้อย หลังจากเบี้ยวพี่ๆทั้งหลายมานาน อิอิ

ก็ขอขอบคุณพี่ sithiphong อีกครั้งสำหรับความเสียสละในครั้งนี้ครับ

ขออนุโมทนาทุกท่านครับ

20. Komodo

145
    พี่ tamsak ไม่แคะกระปุกบูชาสักดอกเหรอครับ ว่าแต่ยายผีป่าจัดโปรโมชั่นผ่อน 12 เดือน 0% ได้ไหมครับ อาจจะพอมีกำลังบูชา แต่ถ้าจ่ายก้อนเดียวนั้น คงต้องรอลุ้นวันที่ 16 นี้ครับว่า จะได้เงินแบ่งจากรัฐบาลหรือเปล่า (ลอตเตอรี่)

ปล.ถ้าท่านเลือกเรา แสดงว่าท่านก็ต้องรอเราจริงไหมครับ (ไว้ต้นปีหน้า ถ้าท่านยังรอ ผมจะขอชมบารมีท่านสักครั้ง)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้