ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วิเศษชัยชาญ

วิเศษชัยชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้23กค.2550ผมได้โอนเงินเข้าบัญชีธ.ไทยพาณิชย์(บัญชีคุณตั้ม)เป็นเงิน2,500บาทเพื่อช่วยเวปและขอรับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3ไว้บูชาตามที่ผมประมูลได้ครับ ส่วนที่อยู่ผมจะแจ้งคุณvichianทราบอีกทีครับ แลขอขอบคุญพี่พัฒนาและผู้ที่สละสมเด็จองค์ปฐมมาให้ประมูลกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2007
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chayutt [​IMG]
    ผมก็มีพระคำข้าวอีก 1 องค์ เหมือนกันครับ
    ได้มาจากใครไม่แน่ใจ แต่น่าจะเป็นพี่มหาหิน (99%)
    รายนี้ มีแต่ของแท้ 100% อยู่แล้วหละครับ

และยังมีพระสมเด็จองค์ปฐม เนื้อนวโลหะ รุ่นทำบุญ

ครบรอบ 1 ปีมรณะภาพหลวงพ่อ ซึ่งผมไปบูชามาจาก
    ที่วัดท่าซุงครับ

พระ 2 องค์นี้ ก็จะขอมอบให้พี่พัฒนา เพื่อนำมาใช้ในการนี้
    เช่นเดียวกันครับ ส่วนพี่พัฒนาจะตั้งราคาเท่าไหร่ อะไร ยังไงนี่
    ก็แล้วแต่ท่านนะครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

รายการที่ 2 ไม่ใช่รุ่นยันกลับนะครับ แต่เป็นรุ่น ทำบุญ
    ครบรอบ 1 ปีมรณะภาพหลวงพ่อ ครับ ถ้าเป็นรุ่นยันกลับ ตอนนี้ไม่ว่าจะเป็นเนื้ออะไร ราคาค่อนข้างสูงครับ

คุณชยุตให้มา 2 รายการคือ

1. พระคำข้าว ได้มาจากคุณ มหาหิน 1 องค์ เริ่มที่ 300 บาท
    2. สมเด็จองค์ปฐม อีกด้านเป็นรูปหลวงพ่อ เนื้อนว รุ่นทำบุญครบรอบ 1 ปีมรณะภาพหลวงพ่อ 1 องค์ เริ่มที่ 50 บาท

เอาเป็นว่าทั้ง 2 รายการนี้ เพิ่มขึ้นครั้งละไม่ต่ำกว่า 50 บาท
    และขอปิดประมูลในวันที่ 31 เวลา 12.30 น. ตามเวลา GMT+7 ของในเวป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2007
  3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

สรุปรายการที่มีให้ประมูลเพื่อนำเงินมาช่วยเหลือเวปดังนี้ครับ

รายการที่ 1 เหรียญมงกุฏเพชร รุ่นพระสุธรรมยานเถระ ตัวอักษรเล็ก มอบให้โดยคุณกระพี้

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] </FIELDSET>ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ ท่านพี่ Ligore ที่ 999 บาทครับ

รายการที่ 2 พระคำข้าว มอบให้โดยคุณพรหมประกาศิต

(รอรูปถ่ายจากท่านเจ้าของครับ)

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ น้อง pong-sit ที่ 599 บาท

รายการที่ 3 พระคำข้าว จากคุณชยุต

(องค์นี้ได้รับมาจากคุณมหาหิน)

ขอเปิดราคาที่ 400 บาท (ยังไม่มีผู้เสนอราคาครับ)

รายการที่ 4 พระสมเด็จองค์ปฐมเนื้อนว ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อฯ จากคุณชยุต

(รอรูปถ่ายครับ)

ขอเปิดที่ 50 บาท (ยังไม่มีผู้เสนอราคาครับ)

ทั้ง 4 รายการนี้ ขออนุญาตท่านเจ้าของพระ ให้ราคาเพิ่มขั้นต่ำครั้งละ 50 บาท
    และขอปิดรายการในวันที่ 31 ก.ค. 50 เวลา 12.30 น. ตามเวลา GMT+7 ของในเวป (ซึ่งจะช้ากว่าความเป็นจริงประมาณ 2x นาที )

และท่านใดที่ได้ไป ไม่ว่าจะเป็นรายการไหนก็ตามใน 4 รายการนี้ ผมจะมอบแผ่น DVD คำสอนของหลวงพ่อ ทั้งที่เป็น MP3 และที่เป็น E-Book รวมทั้งหนังสือสมบัติพ่อให้ที่เป็น PDF File ให้ไปด้วย ซึ่งรวบรวมลงแผ่น DVD ได้ทั้งสิ้น จำนวน 2 แผ่น ซึ่งถ้าไปซื้อเป็นหนังสือคงจะขนกันไม่ไหว ส่วนไฟล์ MP3 นั้น คงจะฟังกันได้นานนับเดือนเลยครับ (ขอบอกว่าคุ้มค่าน่ามีไว้มากครับ)

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ

.

5. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    --ขอร่วมบุญด้วยนะครับ
    1 =1050:cool:
    2=649:cool: :cool:
    3=450:cool: :cool: :cool:
    4=100:cool: :cool: :cool: :cool:

6. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอเกทับ อาหมอหน่อย ร่วมประมวลดังนี้ครับ
    2.พระคำข้าว จากพี่พรหม ต่อที่699
    3.พระคำข้าจากคุณชยุท ต่อที่500
    4.องค์ปฐมเนื้อนวโลหะ ต่อที่150
    งานนี้ ขอสู้อาหมอสักหน่อยครับ...อิอิ

7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    พระคำข้าวที่ผมได้เปลี่ยนมาจากคุณพัฒนาล่าสุด เมื่องานไหว้ครูที่วัดท่าซุง วันที่ ๓๑ พ.ค.ที่นำมาให้ร่วมประมูลกัน หนึ่งในจำนวนสิบองค์ที่เปลี่ยนมา ซึ่งพี่แกยังเหลืออีกเป็นกล่องๆ (หนึ่งกล่องมีร้อยองค์) แถมยังกระซิบบอกผมอีกว่า อย่าไปบอกใครนะว่าเปลี่ยนมาเท่าไหร่???
    ก็น้อมรับทราบครับ ไม่บอกใครเลยจริงๆครับ แต่ว่าน่าจะนำองค์ที่บอกว่าเป็นรุ่นหนึ่งและไม่ยอมให้ผมเปลี่ยนมาให้ร่วมประมูลกันบ้างนะครับเพ่...(ไม่รู้ว่าจะหวงไว้ทำไร่)
    โทษทีนะครับที่ภาพอาจจะไม่คมชัดเท่าที่ควร (ตอนนี้ยังโหลดรูปไม่ได้ครับ
    Error ทุกที ข้อความว่า The page cannot be displayed)

8. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    อยากบอกว่ามงกุฏเพชรองค์นี้รับจากสังฆทานกับหลวงพ่อนะครับ...ไม่ธรรมดาจะบอกให้ ใครได้ไปเก็บไว้ให้ดี...สวยมาก เดิมๆเก็บอย่างดี

9. Pattana

หวงเอาไว้สร้างโบสถ์ สร้างเจดีย์ สร้างโรงพยาบาลซิขอรับทั่น ไม่ได้หวงเอาไว้ทำไร่หรอก
    เพียงแต่ว่า เวลายังมาไม่ถึงเลยนิ อีกอย่างผมเองก็ยังมีอยู่น้อยมีแค่ร้อยองค์เอง (อย่าลืมหารด้วยด้วยสิบ แล้วลบออกด้วยหกนะเพ่)

น้าใหญ่นี่มาแต่ละครั้งไม่ทำมะดา มาถึงก็เล่นของสูงกันเลยนะขอรับทั่น
    ว่าแต่น้าไม่ร่วมประมูลเข็มกลัดมงกุฎเพชรกับเขาบ้างรึ เมื่อปี 36 ตอนที่ผมได้ดูในหนังสือสมบัติพ่อให้ ผมเห็นรุ่นนี้จึงตั้งใจไว้ว่า ต้องหามาไว้เป็นเหรียญสามัญประจำบ้านกันทีเดียวเชียว น้าได้อ่านสมบัติพ่อให้บ้างรึยัง ถ้ายังไม่มี ขอเชิญรับได้ฟรีที่พี่วิเชียร เพราะผมฝากพี่แกไว้ แกรับรับปากว่าจะ Write เพิ่มให้ เป็นแผ่น DVD 2 แผ่น ให้น้าในฐานะที่น้าเสียสละพระมาให้ร่วมประมูล เอาหรือไม่เอา ถ้าเอาให้เข้าไปรับเอง แต่ถ้าไม่เอาจะส่งไปให้ (เอ๊ะ....มันยังไงวะ)

10. sacrifar

sacrifar เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับหนังสือสมบัติพ่อให้แล้วครับ

11. noi

noi เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2005
    ขอร่วมบุญด้วยนะครับ
    1 =1050:cool:
    2=749:cool: :cool:
    3=550:cool: :cool: :cool:
    4=250:cool: :cool: :cool: :cool:
    <!-- / message --><!-- sig -->

12. Fourthman

Fourthman เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2005
    เป็นเวลานานพอสมควรที่ผมโพสต์ลงกระทู้นี้เพื่อบริจาคตะกรุดปลอกลูกปืน ให้กับผู้บริจาคเงินบำรุงเวปพลังจิต กำหนดมูลค่าไว้ 736 บาท แต่จนถึงตอนนี้ยังไม่มีผู่ใดสนใจ วันนี้ (25/7/2550 15:24) ผมจึงโอนเงิน 736 บาท เข้าบัญชีคุณพัฒนาเพื่อบูชาตะกรุดคืน เพื่อนำเงินเข้าร่วมบำรุงเวปพลังจิตตามวัตถุประสงค์ครับ

คุณพัฒนาสามารถปิดรายการตะกรุดนี้ได้ครับ

13. วิเศษชัยชาญ

วิเศษชัยชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3แล้วครับ

14. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

รายการที่ 4 พระสมเด็จองค์ปฐมเนื้อนว ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อฯ จากคุณชยุต

ขอเปิดที่ 50 บาท (ยังไม่มีผู้เสนอราคาครับ)

รูปก็หน้าตาอย่างนี้แหละครับ
    แต่ของผมยังอยู่ในกล่องอยู่เลยครับ
    ทีแรกตั้งใจว่าบูชามาแล้ว จะเอามาแขวนขอ
    แต่เผอิญได้พระสมเด็จองค์ปฐมแบบอื่นมาก่อน
    ก็เลยยังอยู่ในกล่องต่อไป
    ..ตอนนั้นผมจำได้ว่า รู้จักหลวงพ่อใหม่ๆจากเวปนี้แหละ
    เมื่อหลายปีก่อน ก็เลยไปที่วัดท่าซุง ไปบูชามา
    จำราคาไม่ได้ แต่น่าจะเป็น 250 บาทนะครับ

15. Pattana

ผมว่ากำลังจะจัดรายการ แจกแถมกันอยู่ทีเดียว เพราะว่าไปได้สังฆาฏิของหลวงพ่อทวีศักดิ์ติดมานิดหน่อย คิดว่าจะนำมามอบให้ท่านที่สนใจครับ
    เอาเป็นว่า ในเมื่อบูชากลับไป เดี๋ยวผมจะส่งส่วนหนึ่งของสังฆาฏิที่ได้มา
    ให้กับคุณโอภาสด้วยครับ เพราะเห็นว่าชอบทางด้านบู๊แบบคงกระพัน มอบให้พร้อมกับ DVD สมบัติพ่อให้ทั้ง PDF และ MP3 รวม 2 แผ่นให้ไปด้วย ในนี้มีกระโถนข้างธรรมาสน์ที่เป็น E-Book รวมอยู่ด้วยครับ

ส่วนคุณ Sacrifar และคุณ วิเศษชัยชาญ หากยังไม่ได้รับโปรดรอหน่อยครับ เพราะตอนนี้ทางโรงงานผลิต(พี่วิเชียร) แจ้งข่าวมาว่า ทำการผลิตได้จำนวนหนึ่งแล้ว และจะทำการส่งตามไปให้ครับ

16. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

อยากได้ DVD บ้างจังเลยครับ
    ไม่ทราบต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    ...

17. Pattana

สรุปรายการที่มีให้ประมูลเพื่อนำเงินมาช่วยเหลือเวปดังนี้ครับ

รายการที่ 1 เหรียญมงกุฏเพชร รุ่นพระสุธรรมยานเถระ ตัวอักษรเล็ก มอบให้โดยคุณกระพี้
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] </FIELDSET>ซึ่งคุณกระพี้ได้รับจากหลวงพ่อตอนที่ถวายสังฆทาน (ถือว่ามีคุณค่ามากครับ)
    ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ 1,050 บาท

รายการที่ 2 พระคำข้าว มอบให้โดยคุณพรหมประกาศิต
    (รอรูปถ่ายจากท่านเจ้าของครับ)

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ ที่ 749 บาท

รายการที่ 3 พระคำข้าว จากคุณชยุต

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ ที่ 550 บาท

รายการที่ 4 พระสมเด็จองค์ปฐม
    เนื้อนวฯ ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อฯ จากคุณชยุต

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ ที่ 250 บาท

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ทั้ง 4 รายการนี้ ขออนุญาตท่านเจ้าของพระ ให้ราคาเพิ่มขั้นต่ำครั้งละ 50 บาท
    และขอปิดรายการในวันที่ 31 ก.ค. 50 เวลา 12.30 น. ตามเวลา GMT+7 ของในเวป (ซึ่งจะช้ากว่าความเป็นจริงประมาณ 2x นาที )

และท่านใดที่ได้ไป ไม่ว่าจะเป็นรายการไหนก็ตามใน 4 รายการนี้ ผมจะมอบแผ่น DVD คำสอนของหลวงพ่อ ทั้งที่เป็น MP3 และที่เป็น E-Book รวมทั้งหนังสือสมบัติพ่อให้ที่เป็น PDF File ให้ไปด้วย ซึ่งรวบรวมลงแผ่น DVD ได้ทั้งสิ้น จำนวน 2 แผ่น ซึ่งถ้าไปซื้อเป็นหนังสือคงจะขนกันไม่ไหว ส่วนไฟล์ MP3 นั้น คงจะฟังกันได้นานนับเดือนเลยครับ (ขอบอกว่าคุ้มค่าน่ามีไว้มากครับ)

18. Pattana

ไม่ต้องทำอย่างไรครับ ให้รอรับได้เลย ผมจะส่งไปให้พร้อมกับพระที่ได้ร่วมทำบุญไว้ ตามสัญญาว่าหลังวันที่ 22 ก.ค. 50 ครับ

19. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เพื่อเป็นการร่วมสนุกในการช่วยเหลือทางเวป แบ่งพระให้ประมูลแล้ว ต่อไปจะได้ร่วมลงประมูลด้วยคนครับ...รายการนี้..ขอประมูลที่ 399 บาทครับ...มีใครใจถึงกว่าผมไหมครับ...อิอิ..อีกอย่างครับปิดประมูลวันไหนและเวลาเท่าไรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2007
  20. Pattana

สรุปรายการที่มีให้ประมูลเพื่อนำเงินมาช่วยเหลือเวป
    ซึ่งจะปิดรายการในวันที่ 31 ก.ค. 50 เวลา 12.30 น. ตามเวลา GMT+7 ของในเวป
    มีดังนี้ครับ

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] </FIELDSET>ซึ่งคุณกระพี้ได้รับจากหลวงพ่อตอนที่ถวายสังฆทาน (ถือว่ามีคุณค่ามากครับ)
    ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ 1,050 บาท

[​IMG][​IMG]

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ ที่ 749 บาท

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณหมอ noi ที่ ที่ 550 บาท

รายการที่ 4 พระสมเด็จองค์ปฐม
    รุ่นครบรอบ 1 ปี หลวงพ่อฯ เนื้อนวฯ ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อฯ จากคุณชยุต

ผู้ให้ราคาสูงสุดในขณะนี้คือ คุณกระพี้ ที่ 399 บาท

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

ทั้ง 4 รายการนี้ เพิ่มขึ้นขั้นต่ำครั้งละ 50 บาท
    ขอปิดรายการในวันที่ 31 ก.ค. 50 เวลา 12.30 น. ตามเวลา GMT+7 ของในเวป
    (ซึ่งจะช้ากว่าความเป็นจริงประมาณ 2x นาที )

<!-- / message --><!-- sig -->

ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      55
      ขนาดไฟล์:
      31.5 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      31.2 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้