ช่วยกันเช่าพระของหลวงพ่อฤาษีฯรายได้ทั้งหมดมอบให้ทางเวปเป็นค่าใช้จ่ายต่างๆ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Nar

Nar เป็นที่รู้จักกันดี

ฮ่าฮ่าฮ่า เข้าใจตัวเองถูกแล้วครับคุณ พัฒนา เมาขี้ตาจริงๆ อาบน้ำแล้วมาดูใหม่นะครับ

คำเตือน ควรอาบน้ำก่อนเข้าห้องประมูลนะครับ

รู้สึกว่าผมสะกดคำว่าไพบูรณ์ผิด ที่ถูกควรสะกดด้วยตัวใดครับ ผมชักเลือนภาษาไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2007
  2. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sumanas [​IMG]
    ผมร่วมทำบุญ และเสนอราคาประูลที่ 2,800 บาทครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ตื่นมาตอนเช้า ได้เห็นราคาประมูลก็ตกใจ คิดว่าตัวเองเมาขี้ตาอย่างแน่นอน
    เพราะว่าคุณหมอสุมนัสเสนอที่ 2,800 บาท แต่คุณณรงค์เสนอลงมาที่ 1,499 บาท เอาเป็นว่าเดี๋ยวขออาบน้ำล้างหน้าก่อนแล้วจะเข้ามาดูใหม่ครับ เผื่อว่าผมตาฝาดไป อิ..อิ..

อ้า..ว่าแล้วเชียว ว่าต้องเมาขี้ตาแน่นอน สรุปว่าตอนนี้คุณหมอสุมนัส เสนอพระคำข้าว รุ่นปืนแตกที่ 2,800 บาทครับ ท่านอื่นยังมีเวลาถึง คืนนี้ เวลา 24.00 น.ครับ

ส่วนคุณวุฒิพงษ์ เสนอสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ที่ 1,600 บาท ยังมีเวลาอีกหลายวันกว่าจะทำการปิดประมูลครับ

ลป.(ลืมไป) คำว่า ไพบูรณ์ ที่ถูกเขียนว่า ไพบูลย์ ครับ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอแจ้งให้ทราบว่าขณะนี้มีเงินที่โอนเข้าบัญชีผมมาแล้ว 2 ยอด จำนวน 5,001 บาท

พรุ่งนี้จะโอนเข้าบัญชีคุณตั้มก่อนนะครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=titleLite align=middle width=10></TD><TD class=titleLite align=left width=88>วันที่</TD><TD class=titleLite align=middle width=68><NOBR>รายการ</NOBR></TD><TD class=titleLite align=left width=117>รายละเอียด</TD><TD class=titleLite align=middle width=68>หมายเลขเช็ค</TD><TD class=titleLite align=right width=83>จำนวนเงิน</TD><TD class=titleLite align=right width=79>ยอดเงินคงเหลือ</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=10></TD><TD class=tbl_cnt01 align=left width=111>08-07-2007 11:39:36</TD><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=66>ORSDT</TD><TD class=tbl_cnt01 align=left width=111>1662-1022802670</TD><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=60></TD><TD class=tbl_cnt01 align=right width=83>8,200.00</TD><TD class=tbl_cnt01 align=right width=75>36,560.28</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=tbl_cnt02 align=middle width=10></TD><TD class=tbl_cnt02 align=left width=111>09-07-2007 14:43:29</TD><TD class=tbl_cnt02 align=middle width=66>SDCH</TD><TD class=tbl_cnt02 align=left width=111></TD><TD class=tbl_cnt02 align=middle width=60></TD><TD class=tbl_cnt02 align=right width=83>4,000.00</TD><TD class=tbl_cnt02 align=right width=75>40,560.28</TD></TR><TR vAlign=top><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=10></TD><TD class=tbl_cnt01 align=left width=111>14-07-2007 13:54:55</TD><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=66>ORSDT</TD><TD class=tbl_cnt01 align=left width=111>S025B1-1460803552</TD><TD class=tbl_cnt01 align=middle width=60></TD><TD class=tbl_cnt01 align=right width=83>1,001.00</TD><TD class=tbl_cnt01 align=right width=75>41,561.28</TD></TR></TBODY></TABLE>

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    กระทู้นี้คึกคักดีจริงๆ ครับ ไม่ได้เข้ามาดู 2 - 3 วัน วิ่งฉิวไปหลายหน้า ขอขอบคุณและขอโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านเป็นอย่างสูงที่เข้ามาช่วยสนันสนุนเว็บให้ดำรงคงอยู่ได้ โดยเฉพาะท่านที่เสียสละของรักของหวงนำพระของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน มาให้บูชาเพื่อนำเงินมาสนับสนุนเว็บ นับว่ามีกำลังใจสูงยิ่ง และท่านที่เข้าประมูลก็เช่นกัน เข้าสู้ราคากันโดยไม่คำนึงว่าราคาจะต่างจากที่วัดหรือในตลาดพระเขาให้บูชากันเท่าไร ทั้งนี้ก็ด้วยคิดว่า จำนวนเงินที่เข้าประมูลสู้ราคานั้นจะนำไปสนับสนุนเว็บ ขอโมทนาบุญในจิตอันเป็นกุศลกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ

.

5. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า......เห็นตัวเลขเฉพาะบัญชีของคุณพัฒนาแล้วเป็นปลื้มครับ ถ้าเอาตัวเลขจากบัญชีคุณตั้มมาโชว์สักหน่อย ผมว่าพวกเราคงเป็นปลื้มกันหนักกว่านี้แน่เลยครับ

6. Pattana

อ๊ะ..อ๊ะ....ให้ดูเฉพาะ 2 รายการสุดท้ายนะครับ ไม่ใช่ยอดรวมทั้งหมดนา
    เดี๋ยวจะเข้าใจผิด คิดว่าผมอมเงิน ละยุ่งเลย

7. Kungpow

Kungpow เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญครับ พระคำข้าวรุ่นปืนแตก 3,100 บาทครับ อนุโมทนาทุกท่านครับ

8. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ร่วมประมูลด้วยครับ สมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม 1700 ครับ

9. Pattana

พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ให้การสนับสนุนโดยคุณ woottipon นักบุญแห่งพยุหคีรี

ปิดประมูลวันที่ 15 กรกฎาคม 2550 (คืนนี้) เวลา 24.00 น.(ถือเวลา GMT+7 ของในเวปเป็นเกณฑ์ตัดสินครับ)

[​IMG][​IMG]

มอบพร้อมพระธาตุพระมหากัจจายนะ เกศาครูบาศรีวิชัย พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษี (ชานหมากกลายเป็นพระธาตุ) เกศาครูบาวงค์ ผงชานหมากครูบาวงศ์ พระธาตุพระสีวลี(ในถ้ำป่าไผ่)
    คุณ woottipon มอบเพิ่มเติม
    พระผงหลวงปู่วงศ์รุ่น 1 พิมพ์เล็ก ปี 15 ให้ 1 องค์
    <LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>
    [​IMG] [​IMG]

สมเด็จชานหมาก บรรจุพระธาตุข้าวบิณฑ์ 1 องค์

สมเด็จอวตาล 84 พร้อมติดเส้นเกศาและพรมน้ำหมากของครูบาฯท่าน อีก 1 องค์

พระรอดชานหมากบรรจุพระธาตุข้าวบิณฑ์ 1 องค์

รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อฤาษีฯ เนื้อเงิน ของวัดถ้ำป่าไผ่ 1 องค์ (องค์เดียวนะครับ ไม่ใช่ทั้งหมดที่เห็น)
    <LEGEND></LEGEND>[​IMG]

แถมท้ายรายการด้วย
    พระรอดป่าไผ่ ผ้ายันต์องค์พ่อจตุคาม ผ้ายันต์เกราะเพชร ปลุกเสกพร้อมเสื้อยันต์
    องค์พ่อจตุคามรามเทพรุ่น บูรณะเจดีย์ราย50 อีก 1 องค์ และอื่นๆอีกมากมาย (เขาว่ามาอย่างนั้น)

ผู้ให้ราคาล่าสุดในขณะนี้คือคุณ Berm_KT (จากอเมริกา) เสนอมาที่ 3,100 บาท เบียดคุณหมอสุมนัสขึ้นมาแล้วครับ (ยังเหลือเวลาประมาณ 1 ชั่วโมงเศษ)

10. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมประมูลด้วยครับ สมเด็จองค์ปฐมรุ่นสาม 1800 ครับ ขอโมทนากุศลที่ทุกท่านได้ร่วมกันครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- / message --><!-- sig -->

11. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    ประมูลต่อครับ

ประมูลต่อครับ พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ให้การสนับสนุนโดยคุณ woottipon นักบุญแห่งพยุหคีรี

ขอร่วมทำบุญที่ 3,300 บาทครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2007
  12. t_somnuek

t_somnuek เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวรุ่นปืนแตก ให้การสนับสนุนโดยคุณ woottipon นักบุญแห่งพยุหคีรี

ปิดประมูลวันที่ 15 กรกฎาคม 2550 (คืนนี้) เวลา 24.00 .(ถือเวลา GMT+7 ของในเวปเป็นเกณฑ์ตัดสินครับ)
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    ผมขอเสนอประมูล 3,500 บาท ครับ<o:p></o:p>

13. โชคชัยชนะ

โชคชัยชนะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pattana [​IMG]

ปิดประมูลวันที่ 15 กรกฎาคม 2550 (คืนนี้) เวลา 24.00 น.(ถือเวลา GMT+7 ของในเวปเป็นเกณฑ์ตัดสินครับ)

มอบพร้อมพระธาตุพระมหากัจจายนะ เกศาครูบาศรีวิชัย พระธาตุชานหมากหลวงพ่อฤาษี (ชานหมากกลายเป็นพระธาตุ) เกศาครูบาวงค์ ผงชานหมากครูบาวงศ์ พระธาตุพระสีวลี(ในถ้ำป่าไผ่)
    พระผงหลวงปู่วงศ์รุ่น 1 พิมพ์เล็ก ปี 15 ให้ 1 องค์

สมเด็จชานหมาก บรรจุพระธาตุข้าวบิณฑ์ 1 องค์

สมเด็จอวตาล 84 พร้อมติดเส้นเกศาและพรมน้ำหมากของครูบาฯท่าน อีก 1 องค์

พระรอดชานหมากบรรจุพระธาตุข้าวบิณฑ์ 1 องค์

รูปหล่อลอยองค์หลวงพ่อฤาษีฯ เนื้อเงิน ของวัดถ้ำป่าไผ่ 1 องค์ (องค์เดียวนะครับ ไม่ใช่ทั้งหมดที่เห็น)

แถมท้ายรายการด้วย
    พระรอดป่าไผ่ ผ้ายันต์องค์พ่อจตุคาม ผ้ายันต์เกราะเพชร ปลุกเสกพร้อมเสื้อยันต์
    องค์พ่อจตุคามรามเทพรุ่น บูรณะเจดีย์ราย50 อีก 1 องค์ และอื่นๆอีกมากมาย (เขาว่ามาอย่างนั้น)

ผู้ให้ราคาล่าสุดในขณะนี้คือคุณ Berm_KT (จากอเมริกา) เสนอมาที่ 3,100 บาท เบียดคุณหมอสุมนัสขึ้นมาแล้วครับ (ยังเหลือเวลาประมาณ 1 ชั่วโมงเศษ)

ผมขอเสนอราคาประมูลที่ 3,700 บาทครับ

14. t_somnuek

ปิดประมูลวันที่ 15 กรกฎาคม 2550 (คืนนี้) เวลา 24.00 .(ถือเวลา GMT+7 ของในเวปเป็นเกณฑ์ตัดสินครับ)
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>
    ผมขอเสนอประมูล 4,000 บาท ครับ<o:p></o:p>

15. Sumanas

Sumanas เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2007
    ประมูลต่อครับ

ผมเสนอที่ 4,200 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2007
  16. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว...กรรมการไปไหนแหล่ว สงสัยไปนอนแล้ว พระคำข้าวรุ่นปืนแตกพร้อมของแถมมากมายจากคุณ woottipong ประมูลกันดุเดือดมากเลยครับ สงสัยกรรมการจะมาตัดสินตอนเช้า ยังไม่รู้ว่าใครจะได้เพราะตกเลขบวกลบเวลาไม่เป็นครับ

17. t_somnuek

ผมขอเสนอประมูล 4,400 บาท ครับ<o:p></o:p>

18. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1

4,700

19. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

20. วิเศษชัยชาญ

วิเศษชัยชาญ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณพัฒนาครับ
    การประมูลพระคำข้าวรุ่นปืนแตกพร้อมของสมนาคุณจากคุณ woottipongประมูลกันดุเดือดมาก ผมสังเกตุมาตั้งแต 5 ทุ่มครึ่ง และรู้สึกว่าไม่เป็นธรรม โดยเฉพาะ 2 ราย(#232และ#233) ดูเหมือนว่ามีการเตี๊ยมการประมูลทั้งเวลาและราคา เผื่อว่ารายใดรายหนึ่งพลาดอีกรายก็อยู่ในกติกา ผู้อื่นก็ไม่สามารถแทรกเข้าได้ เพราะฉะนั้นผมขอประท้วงการประมูลนี้ครับ เพราะเป็นการฮั้วการประมูล เป็นใครมาดูก็รู้ครับ ซึ่งเป็นเรื่องที่น่ารังเกียจมากครับ จึงขอเสนอให้ล้มการประมูลนี้ครับเพื่อความเป็นธรรมกับทุกฝ่ายที่ร่วมประมูลรายการนี้ เพราะเป็นการส่อเจตนาที่ไม่เป็นธรรม มิฉะนั้นแล้วรายการประมูลอื่นๆก็จะมีคนเอาอย่างนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2007
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้