** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รายการที่ 429 ลูกอม,ลูกแก้ว หรือบางท่านเรียกลูกแก้วสารพัดนึก ลูกแก้วมณีนพรัตน์ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.4 ซ.ม. งานปั้นมือไม่กลมเป๊ะหรอกนะครับ อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ราคาบูชาเบาเช่นเคยครับ 650.-
    ***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768 *

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      63.5 KB
      เปิดดู:
      73
      ขนาดไฟล์:
      43 KB
      เปิดดู:
      81
    • 4 ลูกอม1.jpg
      4 ลูกอม1.jpg
      ขนาดไฟล์:
      59.5 KB
      เปิดดู:
      61
  2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตุ๊ย เอาพระมาลงเพิ่มได้แล้วคร๊าบ :cool:

3. อิฐมอญ

ผมจองรายการ 429 ด้วยนะครับ เย็นนี้ไปเอาครับผม:cool:

4. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รายการที่ 430 พระสมเด็จ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ ราคาบูชาเบาๆ 350.-

***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0

ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768 *

5. ตุ้ย ฉันทะ

รายการที่ 431 พระปิดตาใบโพธิ์ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ถอดพิมพ์หลวงพ่อฤาษีมาครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ เนื้อแท้ดูง่าย แท้ๆซักองค์ดีกว่าไหมครับ ราคาบูชาเบาๆ 349.-

ขนาดไฟล์:
      50 KB
      เปิดดู:
      51
      ขนาดไฟล์:
      40.9 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      49 KB
      เปิดดู:
      55
  6. อิฐมอญ

จอง 430 , 431 ด้วยครับ

7. ตุ้ย ฉันทะ

จริงแล้วผมอยากให้สมาชิกสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น หรือประสบการณ์ต่างๆของแต่ละท่านก็ดีนะครับ หรือจะสอบถามระหว่างเพื่อนสมาชิกด้วยกันกันเองโดยไม่เกี่ยวกับผมและพี่โจก็ได้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องส่วนตัวหรือเรื่องหลวงปู่ดู่ก็ได้ครับ พุดคุยในห้องนี้ได้เลยนะครับผมยินดีต้อนรับเสมอครับ โดยเฉพาะประสบการณ์ต่างๆของแต่ละท่านครับ

*** ขอลง 3 รายการนะครับ ดึกๆลงให้ใหม่ครับ ***

8. kora20

kora20 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมเป็นอีกหนึ่งเสียงที่สนับสนุนไอเดียของคุณโจ ที่สนับสนุนให้คุณตุ้ย

แบ่งปันความรู้ให้แก่พี่ๆน้องๆที่สนใจในพระเครื่องของหลวงปู่ โดยเริ่มสตา

ร์ทตั่งแต่เหรียญหลวงพ่อกลั่น ปี05 ขึ้นมา โดยอาจะทยอยลงตามเวลาที่

อำนวยเอาเฉพาะเนื้อโลหะนี่ละครับเพราะจุดสรุปหรือตำหนิค่อนข้างจะหลาก

หลาย เพราะในเมื่อคุณตุ้ยปวาราณาจะรับใช้หลวงปู่แล้ว ผมว่านี่เป็นวิธีหนึ่งที่

จะได้รับใช้หลวงปู่ได้ ซึ่งจะทำให้ลูกศิษย์ของหลวงปู่ที่ปรารถนาและมีกิเลส

อยากได้วัตถุมงคลของหลวงปู่ได้บูชาวัตถุมงคลที่ผ่านการอธิษฐานจิต ดังคำ

ที่ว่า" ติดวัตถุมงคล ยังดีกว่าที่จะให้ไปติดวัตถุอัปมงคล" โดยถ้ารุ่นไหนคุณโจ

มีที่อะไรพิเศษที่จะเสริมก็ให้สอดแทรกเสริมองค์ความรู้ลงไปก็ดีครับ

9. lek952524

lek952524 Active Member

27 มิถุนายน 2010
    ผมโอนเง้นแล้ววันนี้ เข้าธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวนเงิน 8,430 บาท
    รายการที่ 403 ครับ
    ส่ง นายกุลพันธ์ เหลืองรัตนเจริญ
    666 ซ.กรุงธนบุรี 4 ถนนกรุงธนบุรี แขวงบางลำภูล่าง เขตคลองสาน กรุงเทพฯ 10600
    ขอบคุณครับ

10. ศรีทุม

ศรีทุม Active Member

30 กันยายน 2010
    .....ร่วมด้วยคนครับดันพี่โจ.พี่ตุ้ยครับ...สำหรับความรู้ให้กับน้องๆ...เห็นใจพี่เขาเหมือนกัน
    ครับกระทู้ยาวๆ...พิมพ์กันมือหงิกแน่เลย...อย่างนี้ต้องให้้ผู้ช่วย..หุ่นนางแบบ..มาบีบให้หายเมื่อยแน่เลยครับ:'(...้:cool:

11. ตุ้ย ฉันทะ

รับทราบครับ พรุ้งนี้เช้าจัดส่งให้ครับ ขอบคุณครับ

ขนาดไฟล์:
      4.1 KB
      เปิดดู:
      571
      ขนาดไฟล์:
      11.3 KB
      เปิดดู:
      576
      ขนาดไฟล์:
      7.2 KB
      เปิดดู:
      565
  12. อิฐมอญ

ขอบคุณมากครับคุณตุ้ยวันนี้ได้เปิดหูเปิดตามากมายครับ
    แล้วไงโอกาสหน้าจะไปขอคำชี้แนะใหม่นะครับ:cool:

13. อิฐมอญ

ขอบคุณมากครับคุณตุ้ยวันนี้ได้เปิดหูเปิดตามากมายครับ
    แล้วไงโอกาสหน้าจะไปขอคำชี้แนะใหม่นะครับ:cool:

14. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆสมาชิก.เมื่อวานนี้ได้เปิดโลกตะกั่ว (ตัวหนังสือ) มา 2 องค์, กริ่งประทานพรกะไหล่ทองมา 2 องค์, ขุนแผนเคลือบพิมพ์ใหญ่ กับพิมพ์แขนอ่อน มาอย่างละ 1 องค์, พระบูชาหลวงปู่ทวด 6 นิ้ว ปี 2520 อีก 1 องค์รวมทั้งหมด 7 องค์ ทุกองค์สภาพเรียกว่าสวยกริ๊บๆ..วิ้งๆ..ระดับแชมป์โลก (จริงๆ) (ถ้าส่งประกวดคิดว่าต้องได้รางวัลแน่นอน) ดีใจมากครับ..(ขึ้นเรื่องก็คุยโม้ซะเลย)
    ตกกลางคืนรู้สึกอิ่มเอมใจ..ก็เลยนอนคิดทบทวนไปว่า..ทำไม?เราจึงรู้สึกรัก เคารพบูชา และศรัทธาในองค์หลวงปู่ฯท่านมากขนาดนี้หนอ..
    คิดถึงล่วงไปในอดีต..เราเอง..ลึกๆก็เคยหยิ่งทะนงว่าเป็นศิษย์มีครู เคยเรียกว่าเป็นนักล่าครูบาอาจารย์คนหนึ่ง แม้ได้ยินถึงกิตติศัพท์คุณงามความดี ความวิเศษของท่านองค์ใด.. (แม้ไม่มีชื่อเสียงปรากฏในสารบบพระเด่นพระดังเลยก็ตาม) และจะแม้เดินทางเข้าหายากเข็ญ ป่าลึกและแสนจะหาองค์ท่านเหล่านั้น ยากเพียงใด เราและหมู่คณะก็บุกบั้นจนได้พบ ได้เจอของดีของจริงมาก็มาก
    เคยได้เข้าหา ได้กราบฝากตัวเป็นศิษย์ กับองค์หลวงปู่ หลวงตา พระป่ากรรมฐาน มาก็ตั้งมากมายหลายองค์ทั่วทิศ
    เคยเอาจริงเอาจัง กับการภาวนามาก็พอสมควร ป่าที่เรียกว่าป่าจริงๆก็เคยได้รู้ได้เห็นถึงความน่ากลัวของจริง (มิใช่จากการอ่าน) จนเกิดเป็นความฟุ้งฟ่าน จินตนาการจากป่าอันหลอกหลอน และความหลง ก็เคยผ่านมา (บ้าง)
    ความสงบจากการภาวนาก็เคยรู้เคยเห็นของจริงมา (แม้จะเล็กน้อยนิดๆๆๆก็ตามที),
    สิ่งอัศจรรย์ต่างๆเหนือโลก ที่จิตอันหยิ่งทะนงไม่เคยเชื่อถือ ชอบแต่จะท้าทายลองดี ที่สุดก็ได้เห็นของจริงจากครูบาอาจารย์ (ท่านคงรู้สันดานเราว่า ไอ้นี่..มันเชื่อยาก.. ก็แสดงให้มันเห็นซะเลย เห็นกันชัดๆด้วยตาเนื้อนี่แหละ ก็ผ่านมาแล้ว (ปัจจุบันยังไม่กล้าเล่าให้ใครฟัง กลัวเขาจะหาว่าบ้า)
    การไม่หลงยึดติด,ไม่ห้อยในวัตถุมงคลใดๆ..ยกจิตแห่งตนว่า..ระดับเราไม่จำเป็นต้องห้อยหาอะไร พระแท้ล้วนอยู่ในจิต เป็นมาก็นานโข (แรกๆก็หลงตัวอยู่.. นานๆไป..ดูจิตตน ใช่..นั่นล่ะทางอันถูกต้องที่สุดแล้ว..แต่ระดับเรามันยังไม่ใช่ ไม่ถึงหรอก นั่นมันตัว "ติดดี" ต่างหาก )
    และ..แม้ชิวิตนี้..ไม่เคยได้กราบองค์ท่าน ณ ขณะดำรงขันธ์อยู่เลยก็ตาม..ก็หาใช่เหตุแห่งความน้อยอกน้อยใจในวาสนามั๊ย..คำพูด คำสอนท่าน ที่ตกทอดมานี่ล่ะ..คือ..องค์ท่าน ..การไม่ได้พบไม่ได้กราบท่าน นี่ซิ ! ของดีเสียอีก จิตจะได้ไม่กลายเป็นอวดตน ข่มตน คุยทับ ที่เริ่มเห็นกันได้บ้างแล้วหนอ..(
    มิได้ชวนคุ้ยโม้ โอ้อวด ใดเลย..แค่อยากจะบอกว่า
    สำหรับข้าพเจ้าฯแล้ว ซึ่งจะเป็นด้วยเหตุผลใดก็ไม่อาจบอกทราบได้ แต่ที่สุดแห่งจิต.บอกได้แต่เพียงว่า สำหรับพระเดชพระคุณหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ องค์ท่านก็คือ.."ช่องว่าง ที่เติมเต็ม สำหรับจิตข้าพเจ้า ที่ค้นหามานาน "

15. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    สวัสดีครับ คุณพี่โจ

"เมื่อวานนี้ได้เปิดโลกตะกั่ว (ตัวหนังสือ) มา 2 องค์, กริ่งประทานพรกะไหล่ทองมา 2 องค์, ขุนแผนเคลือบพิมพ์ใหญ่ กับพิมพ์แขนอ่อน มาอย่างละ 1 องค์, พระบูชาหลวงปู่ทวด 6 นิ้ว ปี 2520 อีก 1 องค์รวมทั้งหมด 7 องค์"

แอบอิจฉานิดๆ (เพราะไม่มีวาสนาเหมือนพี่โจ) แต่ยินดีด้วยเยอะๆครับ

"ช่องว่าง ที่เติมเต็ม สำหรับจิตข้าพเจ้า ที่ค้นหามานาน "

สุดยอดครับ:cool:

16. Jopaa

ยกเรื่อง ธรรม คำสอน ท่านไว้เหนือเศียรเกล้าฯ..แต่เรื่องวัตถุมงคล ที่ข้าพเจ้ายังหลงยึดด้วยกิเลสอันมากโขอยู่..(คงไม่ใช่ข้าพเจ้าคนเดียวมั้ง..ฮิ..ฮื..) ดังนั้นเมื่อจะรู้ อันเรื่องวัตถุมงคล ก็ต้องศึกษารู้ให้ลึก รู้ให้จริง ตรวจสอบข้อมูลแล้วตรวจสอบอีก จนมั่นใจ..คำบอกเล่าใดๆต่อสาธารณชนเป็นเรื่องใหญ่มาก เพราะหากกาลเวลาผ่านไป ..ยิ่งนานวันเข้า..ยิ่งอาจผิดเพี้ยนต่อไปได้อีกไม่รู้จบ..ของจริงจะกลายเป็นของเก็..ของเก๋กลายเป็นของจริง..ของไม่ทันเอามาเล่นเป็นของทันก็มี แม้บางองค์ไม่เคยเห็นว่ามีการสร้างเลยทั้งของวัดสะแก หรือ คณะศิษย์กลุ่มใดๆสร้าง ก็เห็นหยิบเอามาเล่นกัน แถมมีกล่องบรรจุระบุปีสร้างว่าทันหลวงปู่ด้วยน่ะ (ก่อน 2532) จริงอยู่แม้องค์หลวงปู่ดู่ท่านจะเคยกล่าวไว้ว่า "ขึ้นว่าสร้างพระเป็นรูปครูบาอาจารย์องค์ใด พระองค์นั้นก็ศักดิ์สิทธิ์แล้ว อยู่ที่ใครผู้ห้อยจะศรัทธา ดำรงจิต รับพลังกระแสเมตตาแห่งองค์ท่านนั้นๆได้เพียงใด" ก็ตามที่..แต่เอาเข้าจริงแล้ว ..ด้วยตัว..เราๆ..ท่านๆ..ก็ขอของแท้ของจริงไว้ก่อนดีกว่า..อุ่นใจดี..(จิตข้าพเจ้าคงยังไม่ขลังขนาดนั้นหรอก..กิเลสเพียบ..ดำปิ๊ปปี้..5555) ดังนั่นต่อจากนี้ (ข้าพเจ้าได้พบและคุยกับคุณตุ้ยแล้ว เมื่อวานนี้) จึงตกลงว่าจะเริ่มทยอยลงรุ่นต่างๆเท่าที่โอกาสพึ่งมี (แต่ก็ไม่กำหนดระยะเวลาการลงแน่นอนน่ะจ้ะ.. เพราะทุกคนก็ต่างมีหน้าที่การงานหลักกันอยู่น่ะครับ อาจจะมีเวลาว่างมากน้อยบ้าง ไม่ว่ากันน่ะครับ) แต่เมื่อเริ่มแล้ว ก็กะจะเอากันให้ถึงที่สุด ลึก ละเอียดที่สุดเท่าที่เคยมีในวงการ แบ่งแยกพิมพ์กันแบบเดะๆไปเลย..ฉายหนังตัวอย่างให้ดูคราวๆเช่นแบบนี้ครับ

17. Jopaa

เหรียญรูปลป.ทวด (รุ่นแรก) ปี 2520 หรือที่เรียกว่าเหรียญ "ข้างบัว 20" เหรียญนี้เกิดปัญหากับตัวกระผมเองเลย.ก็คือว่า..ผมมีเหรียญรุ่นนี้ก่อนเป็นเหรียญแรกในชีวิต ได้มาน่าจะไม่น้อยกว่าสิบปีแล้ว ก็เก็บเอาไว้ที่กล่องพระเฉยๆ..วันหนึ่งเจอของเพื่อนที่เค้าห้อยคออยู่ ก็เลยขอเขามาดู ปรากฏของเขาไม่เหมือนเรา มีเส้นแตกที่เข่า จุดเนื้อเกินและเส้นแตกด้านหน้าเหรียญที่ตำแหน่ง 1 นาฬิกามี ด้านหลังก็มีเส้นแตกย่อยๆอีกมากกว่า ไอ้ตอนนั้นเราเองก็ยังไม่ได้เล่นพระของหลวงปู่ ก็กลับมาดู..ชัวร์ 100% "เก๊" นี่ว้า..ก็ไม่เหมือนของเพื่อนเลย แล้วเค้าสายตรง เล่นมาก่อนเรา..แล้วมันก็ไม่บอกเราด้วยน่ะ" สรุปก็เลยเอาพระท่านใส่กล่องเก็บเลยครับ (กล่องสำรองสำหรับเก็บพระเก๊ เอาไว้รวบรวมบรรจุเจดีย์ที่สร้างใหม่ๆ) ต่อมาเมื่อมาสนใจและเริ่มสะสมวัตถุมงคลของหลวงปู่มากขึ้น โดยเฉพาะรุ่นนี้ผมชอบเป็นพิเศษ ก็เก็บมาเรื่อยๆ ปัจจุบันน่าจะมีสักประมาณไม่ต่ำกว่า 50-60 เหรียญ และถ้ารวมของคุณตุ้ยด้วยก็น่าจะสักร่วมๆ 100 เหรียญ..เช่นนี้ล่ะครับ ที่ผมเสนอคุณตุ้ยว่า ผมเคยเจอปัญหาแบบนี้ มา เพราะไม่มีคนบอกกล่าว ไม่มีคนสอน ไม่มีตำราบอก และก็เกือบพลาดไปแล้ว "คุณตุ้ยลองคิดดูน่ะ พระหลวงปู่เรา องค์สร้างมาด้วยความยากลำบาก พระองค์อื่น เค้าสร้างเสร็จ เป่าพรวดเดียวก็จบ แต่ของหลวงปู่เรา องค์ท่านต้องมานั่งหลังขดหลังแข็ง..ต้องมานั่งเพ็ง นั่งจาร ท่องมนต์ แสนปวดมื่อย เหนื่อยยาก กว่าจะได้สักเหรียญหนึ่ง" (อ่านเรื่องศิษย์ท่านทายาที่ก้นองค์ท่านหรือยัง น้ำตาจะไหล) เหนื่อยแสนเหนื่อย ก็เพราะไอ้ความเมตตา..ที่มีให้กับศิษย์เช่นเอ็งๆข้าๆนี่ล่ะ.. แล้วเป็นไง เอาเหรีญญท่านซึ่งทำขึ้นด้วยความยากลำบาก ไปโยนทิ้งในกระป๋อง (นม s 26) ไว้เฉยๆซะนี่.(ทุเรศตัวเองจริงๆ)..นี่ละครับประสบการ์ณผม ด้วยเหตุดังนี้ จึงตั้งใจว่าจะอธิบายกับแบบถึงพริกถึงขิง แบ่งแยกพิมพ์กันแบบชัดๆไปเลย (ปัจจุบันนักเล่นหาสายตรง ยังไม่มีการแบ่งแยกพิมพ์ครับ ) จบแบบดื้อๆ..(เมื่อยมือ..สวัสดีครับ)

18. greattve

greattve สมาชิก

ยอดเยี่ยมครับพี่โจ+พี่ตุ้ย สนับสนุนเต็มที่ครับ ผมจะคอยเข้ามาเก็บเกี่ยวความรู้จากพี่โจพี่ตุ้ยไว้ให้มากๆครับ เพราะผมเองก็เพิ่งจะได้รู้จักและเริ่มศรัทธาในตัวหลวงปู่ดู่ได้ไม่นาน ความรู้ยังมีเพียงแค่หางอึ่ง รู้สึกซาบซึ้งในน้ำใจของพี่ทั้งสองมากครับ

19. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    เข้ามาศึกษาบ่อยๆ เลยครับช่วงนี้ ได้ความรู้ดีมากครับ ขอบคุณอย่างสูงครับที่แบ่งบันความรู้ และประสบการณ์
    ...โดยส่วนตัวผมเคารพและศรัทธาหลวงปู่ดู่มากครับ แต่ยังไม่เคยเจอประสบการณ์อะไรเลย ไม่ว่าจะเป็นพระธาตุเสด็จมา หรืออะไรเลย แต่ความเคารพศรัทธาก็ยังไม่จางหายไปครับ... เลยไม่รู้จะมาแลกเปลี่ยนรู้ หรือประสบการณ์อะไรดี เลยขอศึกษาข้อมูลจากพี่ๆ ท่านๆๆ ทุกคนแทนครับ:d

20. ครูเซียน

ครูเซียน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

18 สิงหาคม 2005

- ขออนุญาตเรียนถามครับ

- เคยเห็นแผ่นยันต์แบบนี้ไหมครับ เรียกว่าอะไรครับ
    - มีจารแบบหลวงปู่ดู่...ได้มาจากอยุธยาครับ

ขอบคุณครับ
    ครูเซียน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มีนาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้