** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    อยากไปด้วยจัง เเต่ต้องเรียนหนังสือ เซงเลย อิอิ พี่ตุ้ยคับ กำลังเมล์รูปไปให้ดูคับ ยางไงส่งไปเเล้วจะกรึ๊งก๊างไปนะคับ

2. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอบคุณที่ชี้แนะครับบบบบบ...5555:cool:

3. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 690 เหรียญยันต์ดวง เนื้อทองแดง(ทำกระไหล่เงินใหม่) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2526 สภาพเหรียญเจ้าของเดิมนำไปทำกระไหล่เงินใหม่ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ รับประกันแท้ 100%ครับ พร้อมเลี่ยมอาราธณาขึ้นคอได้เลยครับ ราคาบูชาเบากว่าเหรียญเดิมเกือบครึ่งนึงครับ รับทราบการจองรายการที่690 ให้คุณbopitb<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT> สมาชิก จองทางPMครับ ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2011
  4. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 676 พระพิมพ์สมาธิหลังใบโพธิ์ เนื้อโขลก หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เรียกว่าเล็กพริกขี้หนูเลยครับ เหมาะสำหรับผู้หญิงและเด็กครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม รับทราบการจองรายการที่676 ให้คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4867777", true); </SCRIPT>chkaon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871566", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 677 พระปิดตาหลังใบโพธิ์ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่ ปี2527 พิมพ์นี้ถอดพิมพ์พระหลวงพ่อฤาษีมาครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม รับทราบการจองรายการที่677 ให้คุณbig fish<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871760", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 678 พระกลีบบัว เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา หลวงปู่ดู่ ปี2527 หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม อารธนาขึ้นคอหรือใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ รับทราบการจองรายการที่678 ให้คุณPaPaEarthEarth<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871607", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871566", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 679 พระสามสมัย(พิมพ์อู่ทอง) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย รับทราบการจองรายการที่679 ให้คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4867777", true); </SCRIPT> chkaon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871566", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 680 พระสามสมัย(พิมพ์เชียงแสน) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย รับทราบการจองรายการที่680 ให้คุณPaPaEarthEarth<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871607", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 681 พระสามสมัย(พิมพ์สุโขทัย) พิธีจตุรพิธพรชัย วัดเขาใหญ่ จ.สุพรรณบุรี พ.ศ. 2518 หลวงปู่ดู่ปลุกเศก1 เดือนเต็ม องค์นี้สวยเดิมๆครับ การสร้างเกิดขึ้นจากการที่นายเรียน นุ่มดี อดีตผู้บัญชาเรือนจำกลาง จ.อยุธยา มีจิตศรัทธาที่จะสร้างวิหาจตุรพิธพรชัย รับทราบการจองรายการที่681 ให้คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4867777", true); </SCRIPT> chkaon<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871566", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 682 ลูกอม,ลูกแก้ว หรือบางท่านเรียกลูกแก้วสารพัดนึก ลูกแก้วมณีนพรัตน์ ลูกแก้วมหาจักรพรรดิ์เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา เส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 1.4 ซ.ม.รับทราบการจองรายการที่682 ให้คุณsakcondo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871765", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 683 หล่อหยอดน้ำหลวงปู่ดู่ เนื้อเงิน วัดสะแก อยุธยา ปี2533(ไม่ทันหลวงปู่ดู่) ใช้ฉนวนเก่าที่หลวงปู่ดู่ปลุกเสกแล้ว จากนั้นทางวัดได้อาราธนา หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง อธิฐานจิตครับนับว่าบูชา 1 ได้ถึง 2 รับทราบการจองรายการที่683 ให้คุณPaPaEarthEarth<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871607", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 684 หล่อลอยองค์หลวงปู่ดู่ เนื้อเงิน วัดสะแก อยุธยา ปี2533(ไม่ทันหลวงปู่ดู่) ใช้ฉนวนเก่าที่หลวงปู่ดู่ปลุกเสกแล้ว จากนั้นทางวัดได้อาราธนา หลวงพ่อเกษม เขมโก สุสานไตรลักษณ์ จ.ลำปาง อธิฐานจิตครับนับว่าบูชา 1 ได้ถึง 2 ในองค์เดียวเลยครับ รับทราบการจองรายการที่684 ให้คุณStep&Time<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871810", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 685 เหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม เนื้อทองแดง หลวงปุ่ดู่ร่วมปลุกเศก คณะกรรมการของ ร.ร. จึงจัดสร้างเหรียญหลวงพ่อบุญคุ้ม พระพุทธรูประจำร.ร. ขึ้นเมื่อปี พ.ศ. 2528 มีจำนวน 10,000 เหรียญ เนื้อหาก็เป็นทองแดงรมมันปูทั้งสิ้น รับทราบการจองรายการที่685 ให้คุณ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871810", true); </SCRIPT> techapunyo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871832", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ

รายการที่ 686 เหรียญขวัญถุง(25 สตางค์) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2531 สร้าง 800 เหรียญเท่านั้นครับ ตอกโค๊ดเดียวกับเหรียญบาทห่วงเชื่อมปี2520 แต่มีขนาดโค๊ดเล็กกว่าครับ รับทราบการจองรายการที่686 ให้คุณsakcondo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871765", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 687 พระพรหมกะไหล่ทอง หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2525 สร้างที่ระลึกสร้างศาลพระพรหมตลาดเจ้าพรหม หลวงปู่ดู่อธิฐานจารและอธิฐานจิตครับ อธิฐานจิตวาระเดียวกันกับเหรียญตลาดเจ้าพรหม รับทราบการจองรายการที่687 ให้คุณbig fish<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871760", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 688 พระพิมพ์สมเด็จสามชั้นฐานบัวพิมพ์เล็ก(จารดินสอ)หลังเรียบ เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2492-93 หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ ใช้นั่งกรรมฐานได้เลยครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม รับทราบการจองรายการที่688 ให้คุณStep&Time<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4871810", true); </SCRIPT> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 689 พระพิมพ์หลวงปู่ทวด เนื้อผงถ่านโพธิ์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ผงถ่านโพธิ์ใต้แม่ คือต้นโพธิ์ เล็กๆที่เกิดใต้ต้นโพธิ์ใหญ่ โดยที่ต้นเล็กจะต้องไม่พ้นร่มเงาต้นใหญ่ ดีทางคุ้มครอง ดุจดัง ลูกรักในความดูแลของแม่ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ รับทราบการจองรายการที่689 ให้คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->watchdog<!-- google_ad_section_end --> ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 690 เหรียญยันต์ดวง เนื้อทองแดง(ทำกระไหล่เงินใหม่) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2526 สภาพเหรียญเจ้าของเดิมนำไปทำกระไหล่เงินใหม่ครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับรับทราบการจองรายการที่690 ให้คุณbopitb<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT> สมาชิก จองทางPMครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->
    :cool:

5. โพธิ์แก้ว

โพธิ์แก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2007
    ในที่สุดก็ตามไล่อ่านจนครบทุกกระทู้.......

6. ตุ้ย ฉันทะ

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 13/07/2011 เวลา 08:38:25
    คุณชวาลภพ EH 4690 2783 4 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณธวัชชัย EH 4690 2782 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสรภัค EH 4690 2784 8 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณภูวดล EH 4690 2785 1 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณศิริวรรณ EH 4690 2786 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณเกื้ออนันต์ EH 4690 2787 9 TH ขอบคุณมากครับ

หากผมตกหล่นท่านใดไปต้องขอโทษและขออภัยด้วยครับ ผมจะไม่ส่งไปรษณีย์แล้วหลังจากลงกระทู้นี้ จะส่งให้อีกที วันอังคารที่19 ก.ค.54ครับ เพื่อไม่ให้พัสดุตกค้างที่ไปรษณีย์ครับ
    pig_ballet

รายละเอียดการร่วมสนุก(ในวันหยุดยาวๆ)เวลา 20:30น.ครับ(f)

7. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

ก็เล่นทั้งเรียนหนังสือ ทั้งเล่นพระ..แถมเรียนวิท-วะ ด้วย เมื่อไรจะจบหว่า..

มีเพื่อนๆ Pm. แปลกใจ มาถามเกี่ยวกับเรื่องน้องนิวส์ (ผมเรียกเซียนนิวส์) ว่าเป็นถึงระดับอาจารย์ดูพระได้ขาดคนหนึ่ง แต่ทำไมข้อความที่คุณนิวส์เขียนยังเหมือนเรียนหนังสืออยู่เลยครับ..งง...คิดว่าอายุน่าจะมากแล้ว..

ฮิ...ฮิ...คงไม่แปลกหรอกครับ..ตอนผมมาเข้าอยู่วงการกับเขาด้วยคนหนึ่ง นักเล่นสายตรงหลายๆท่านก็เอ๋ยถึงชื่อ เซียนนิวส์ ผมก็คิดว่า เจ้าคนนี้มันน่าจะอายุสักร่วมๆ 40 ได้ล่ะมั้ง

ที่ไหนได้ วันหนึ่งมีโอกาสเจอตัวจริง มันไม่ค่อยจะน่าเชื่อถือเลย ยังเด็กหนุ่มอยู่เลย (สงสัยจะเลียนแบบ บอย ท่าพระจันนทร์ มั้ง..เก่งตั้งแต่เป็นเด็กหนุ่มๆ)

เซียนนิวส์เค้าอายุยังไม่มากครับ แต่เล่นพระสายหลวงปู่ดู่มานานสิบกว่าปีแล้ว อายุน้อย แต่กลับเป็นที่ยอมรับในความแม่นคนหนึ่งที่เดียว ได้เปรียบคนอื่น อยู่ใกล้วัด ใกล้ชิดหลวงลุง หลวงน้า ได้เห็นวัตถุมงคลแปลกๆหายากๆเยอะมาก แถมได้อาจารย์ดีถือเป็นมือต้นๆอันดับหนึ่งด้านพระหลวงู่ดู่เป็นอาจารย์อีก เห็นพระมาเยอะมากๆๆๆ ก็เลยเก่งเร็ว เป็นที่ยอมรับของบรรดาสายตรงคนหนึ่งของวงการทีเดียว

เคยแนะนำสมาชิกท่านอื่นๆ ให้น้องนิวส์ได้รู้จักบ้างแล้ว คราวนี้แนะนำให้เพื่อนๆสมาชิกได้รู้จักตัวจริงคุณนิวส์..บ้างครับ

8. PaPaEarthEarth

PaPaEarthEarth Active Member

10 กันยายน 2010
    อ่านประวัติเซียนนิวส์ แล้วไม่ธรรมดาเลย ตอนแรก นึกว่าเป็นอาจารย์มหาลัย กำลังเรียนต่อโท อะไรทำนองนี้ซะอีก :cool:

9. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

มาแวะทักทายนะคะ ว่ายังมีชีวิตอยู่ค่ะ เหนื่อยจังเลย แต่เพื่อเงินทำบุญ ฮึดสู้ค่ะ อิอิ

โห พี่โจประจานสะ อิอิ ขอแก้ข่าวนิดเนอะว่าหน้าไม่แก่อ่ะ ใช่ แต่ตรงสวยนี่ สงสัยผิดคนอ่ะค่ะ หรือพี่โจลืมใส่แว่นวันนั้น อิอิ

มาแวะฝากความคิดถึงพี่โจ พี่ตุ้ย พี่เอมี่ น้องอิฐมอญ คุณน้องนิวส์และทุก ๆ ท่านนะคะ

พี่โจ/พี่ตุ้ย สิ้นปีทานข้าวด้วยกันสักวันนะคะ น้องแพลนไปภาวนา 3 เดือนเลยค่ะพี่

10. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

3 เดือนน้อยไป..ไหนๆก็ไหนๆ..บวชเลย "..ชี..ปู.."

จะเลือกวัดไหนบอกมา..ป่าดิบขนาดไหน..เดี๋ยวจัดหนักให้

คราวนี้เอาแบบอุกฤษหน่อยม่ะ..!!

11. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคับ พี่ปู คิดถื้ง คิดถึง เหมือนกันค๊าบ ^^ ผมก็ยุ่งๆไม่ค่อยได้เข้ามาป่วนคุณตุ้ยเลยช่วงนี้ สบายดีนะครับพี่ มาเมื่อไรเลี้ยงข้าวน้องด้วยน๊า อิอิ

12. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

13. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    รออยู่เหมือนกัน....555:cool:

14. ตุ้ย ฉันทะ

ร่วมสนุกกันหน่อยนะครับสำหรับช่วงวันหยุดยาวอย่างนี้

กติกา ให้เพื่อนสมาชิก ทายหมายเลขรางวัล 2ตัว สลากกินแบ่งรัฐบาลวันเสาร์ที่16 ก.ค.54 นี้ครับ ทายได้เพียง 1ท่าน / 1หมายเลขเท่านั้นครับ

1.ท่านที่ทายถูกเลขรางวัล 2ตัวตรง ได้รับรางวัลที่1
    2.ท่านที่ทายถูกเลขกลับ 2ตัว ได้รับรางวัลที่2
    3.ท่านที่ทายถูกรางวัลข้างเคียง 2ตัวตรง ได้รับรางวัลที่3ครับ(เป็นเลขจำนวนนับครับ เช่นถ้าเลขออก10 ข้างเคียงก็คือ09และ11ครับ)
    4.ท่านที่ทายหมายเลขเบิ้ลจะได้ทั้ง 2รางวัลครับ(เพราะเลขท่านไม่มีหมายเลขกลับครับ)

รางวัลที่1 รูปหล่อลอยองค์หลวงปู่มั่น
    รางวัลที่2 รูปเหมือนปั๊ม หลวงพ่อจ้อย วัดศรีอุทุมพร รุ่นเศรษฐี วาระครบรอบ90ปี
    รางวัลที่3 พระพิฆเนศ หลวงพ่อสง่า (2องค์ 2รางวัล)

วัตถุมงคลทั้ง4ชิ้นนี้ พี่โจนำมาให้เพื่อนสมาชิกได้ร่วมสนุกครับ ขอบคุณพี่โจมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  15. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเริ่มด้วยเลข 47 ครับ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  16. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ตามด้วย 45 ครับ

17. loongtow

loongtow เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2010
    ขอเลข 62 คร๊าบบบบบบ....

18. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    วันนี้วันที่ 13 งั้นขอเบอร์ 13 ค่ะ

19. omega111

omega111 สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ...............

29 ครับ........................

20. **big fish**

**big fish** เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ตามมาติด ๆ ด้วย 38 ค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้