งาน "พระธาตุ" ของพวกเรา พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 14 พฤษภาคม 2007.

1. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุญาตนำเรื่องพระธาตุรวมตัวของน้องณัฐกรที่โพสไว้มาขยายค่ะ

พระธาตุรวมตัว

สมเด็จองค์ปฐม ทรงพระเมตตา ตรัสสอนเรื่องนี้ไว้ดังนี้ "

๑. " อย่าสนใจที่จักไปละกิเลสให้บุคคลอื่น ให้สนใจละกิเลสของตนออกไปจากจิตให้มากๆ"

๒." จงอย่ามีความประมาทในชีวิต ให้คิดเอาไว้เสมอว่าขณะจิตนี้เรากำลังจักตาย ตายเมื่อไหร่ขอไปพระนิพพานเมื่อนั้น "

๓. " จิตจงหมั่นทำงานทางธรรมอยู่ตลอดเวลา ไม่ว่าร่างกายจักทำอะไรอยู่ก็ตาม "

๔. " เรื่องพระธาตุรวมตัว ที่พระ... ท่านสัมผัสได้ว่า แต่ละองค์มีรัศมีป้องกันเขตพื้นที่ไปในระยะ ๑๐ กิโลเมตร นั้น เป็นความจริง และสมควรที่จักได้กระจัดกระจายไปตามวัด
    และสถานที่ต่างๆ ตามที่สมควร อย่าพะวงว่าเขาทำไม่ได้ ทุกอย่างเป็นไปได้ตามที่พระธาตุเหล่านั้นได้เสด็จมา ตามจุดประสงค์ เพื่อรักษาเขตประเทศไทย ในยามเกิดสงครามใหญ่โดยเฉพาะ "

๕. " แต่อย่าคิดเชียวนะว่าผู้มีพระธาตุบูชาจักไม่ตาย เพราะที่สุดโลกนี้ก็ไม่มีอะไรเหลือ คนหรือสัตว์ วัตถุธาตุ พังหมด จักมายึดว่ามีพระธาตุบูชาแล้วจักพ้นความตายไปนั้นไม่ได้ ท่านเพียงแต่ป้องกันอันตรายจากภัยสงคราม ชีวิตหรือทรัพย์สิน หากไม่พ้นกฏของกรรม ท่านก็ช่วยไม่ได้เหมือนกัน "

๖. " ภิกษุใด นักบวชใด ที่ไม่เชื่อในพุทธคุณ จงอย่าให้ เพราะเขาไม่เชื่อหรอกว่าเป็นพระธาตุ พวกนี้อวดว่าตนเองมีความรู้ดี ทั้งๆ ที่สังโยชน์ ๑๐ ยังอยู่ครบจะเป็นเหตุให้เขาต้องโทษปรามาสพระรัตนตรัยได้โดยไม่รู้ตัว "

๗. " สำหรับฆราวาสที่เชื่อถือในพุทธคุณ ก็ให้เขาไปบูชาได้ บอกว่ามีอานุภาพป้องกันภัยสงครามเท่านั้นก็พอ "

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2009
  2. ปูเเว่น

อาจารย์คณานันท์และทีมงานได้จัดชุดธรรมทาน มีหนังสือวิชชา+พระบรมสารีริกธาตุ+พระธาตุข้าวบิณฑ์ จำนวน ๑๐๐ ชุดถวาย พระภิกษุ,สามเณร วัดเกศคีรี จ.นครสวรรค์ค่ะ

วันจันทร์นี้จะจัดส่ง พระบรมสารีริกธาตุ,หนังสือวิชชา ให้คุณองุ่น ๑๐ชุดค่ะ

กราบอนุโมทนาบุญทุกประการค่ะ

3. ปูเเว่น

วันจันทร์นี้จัดส่งให้ค่ะ

<TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ณ.<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 5
    Groaned at 2 Times in 1 Post
    ได้ให้อนุโมทนา: 45,163
    ได้รับอนุโมทนา 22,019 ครั้ง ใน 2,265 โพส
    พลังการให้คะแนน: 512 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>ขอชุดหนังสือวิชชาค่ะ

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>พี่ๆ จ๋า
    น้องวัดวาอาราม แจ้งมาว่าเพื่อนคนหนึ่งเคยได้หนังสือวิชชาไป
    แล้วพอกลับไปถึงบ้าน คนที่บ้านและญาติอีกหลายคนอยากได้จึงขอมาอีก 5 ชุด
    เขาบอกว่าอยากได้ชุดแบบมีเหรียญทำน้ำมนต์ด้วย
    แหะๆ ณ ไม่มีเหรียญกลมๆ เลยมาขอให้พี่ช่วยจัดส่งหน่อยนะ

คุณเพชรวิสิธฐ์ ขาวละออถ์
    39 ถ.ประชานิยม
    ต.บางปรอก
    อ.เมือง
    จ.ปทุมธานี
    12000

ขอบคุณค่า

4. ปูเเว่น

<TABLE class=tborder id=post1036909 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->teporrarit<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1036909", true); </SCRIPT>
    ทีมงานเว็บพลังจิต (บลู)

สถานที่: เทพออรฤทธิ์ พลังจิต-พุทธศาสนา สำหรับผู้เริ่มต้น
    Groans: 3
    Groaned at 18 Times in 15 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 477
    ได้รับอนุโมทนา 33,628 ครั้ง ใน 2,501 โพส
    พลังการให้คะแนน: 497 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1036909 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER><!-- google_ad_section_start -->หลวงพ่อเล่าเรื่อง......พระบรมสารีริกธาตุ<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->[​IMG]
    พระธาตุที่หลวงพ่อเอามาแจก เป็นของพระพุทธเจ้าหรือ มีของพระอรหันต์สาวกด้วยครับ...?
    ก็ชื่อว่าพระบรมสารีริกธาตุ เป็นของพระพุทธเจ้าถ้าเป็นของสาวกนี่ก้อนโต พระพุทธเจ้านี่ก้อนโตกว่านั้น
    แต่ลักษณะของพระธาตุนี่แตกต่างกันไป เกี่ยวกับการอธิษฐาน
    อย่างพระอรหันต์ท่านต้องการให้พระธาตุปรากฏ ท่านก็อธิฐานรูปร่างลักษณะพระธาตุของท่าน บางองค์ท่านก็ปล่อยตามเรื่องเหมือนกัน
    แล้วเรื่องของพระบรมสารีริกธาตุ ที่บอกว่าใส่ลงไปในน้ำแล้วก็ลอยน้ำได้ เรื่องนี้เป็นความจริงหรือครับ.....?
    ก็อยู่ที่จิตเรา ถ้าจิตหลวมไปหน่อยจม จิตมั่นคงลอย
    มีคราวหนึ่งวันสงกรานต์ ฉันอยู่คนเดียวก็เอาพระบรมสารีริกธาตุมาสรงน้ำ เทน้ำลงไป น้ำปากขันประมาณ1นิ้วอยู่ได้ น้ำสูงจากปากขันนะ
    ไม่หกรึครับ......?
    หกไม่สูงซิ มีคนเขาเล่ามาเล่นสงกรานต์ไม่ใช่น้อยเลยเห็นกันทุกคนเห็นเหมือนกันหมด นี่เป็นเรื่องของท่านที่แสดงออกนะ
    ตอนหลังก็ทำไมไม่ได้แบบนั้น นี่เป็นเรื่องของพุทธานุภาพจริงๆ เรื่องพุทธานุภาพเราจะยืนยันอะไรแน่นอนไม่ได้เลย ถ้าท่านไม่เห็นด้วยก็ไม่สำเร็จ
    บางคนได้ไปแล้วปรากฏว่าใหญ่กว่าเดิม เป็นไปได้หรือครับ....?
    ก็เป็นไปได้
    แต่ก็มีบางคนครับ เอาไปบูชาแล้ว กินเหล้าบ้าง เกเรบ้าง เลยหายหมด เพราะอะไรครับ..
    ของฉันก็เคยโดนมาแล้ว ฉันที่พระบรมสารีริกธาตุที่หลวงพ่อปานให้อยู่ 3 องค์ แล้วก็ใส่ตลับทองคำไว้ ใส่เจดีย์ 2 ชั้น ด้วยกัน อยู่มันวันหนึ่ง ไปเปิดดูใหม่ไม่เหลือสักองค์
    พอไม่เห็นก็รู้สึกเรานี่จะเลวเกินไป พระบรมสารีริกธาตุจึงไม่อยู่ด้วย ก็เลยไม่อยากกินข้าว ตอนนั้นไปสวดมนต์ที่อำเภอ เสนา ก่อนไปนอนพักตอนบ่าย ก็เห็นพระมายืนอยู่ข้างๆ
    ท่านก็บอกว่า เราจะเลวหรือจะดีไม่สำคัญ ถ้าอยากได้ไปสวดมนต์เย็นวันนี้ละก็ นั่งบ่นๆว่าอยากได้พระบรมสารีริกธาตุจะมีพระมาให้
    พอวันนั้นไปสวดมนต์เย็นก็เลยคุยกับพระ บอกว่าพระบมสารีริกธาตุที่หลวงพ่อปานให้ไว้ 3 องค์ หายไป
    ท่านก็ถามว่า อยากได้รึ บอกว่า อยากได้ครับถ้าอย่างนั้นผมจะถวาย 2 องค์ ผมมีหลายองค์
    เลยบอกว่า ขอ 3 ไม่ได้รึครับ ท่านบอก ไม่ได้หรอก ท่านให้แค่นั้นก็ตกลง และท่านบอกว่าถ้าเอาก็ไปรับวันวิสาขบูชา
    พระบรมสารีริกธาตุเราถือว่าเป็นของใหญ่มาก ใช่ไหมพอถึงวันวิสาขบูชาก็ตั้งขบวนไปรับกัน แต่ว่าก่อนจะไปก็เตรียมตัวบูชาพระก่อน ได้ยินเสียงบอกว่า วันนี้ต้องได้รับพระบรมสารีริกธาตุ 3 องค์นะ บอกว่าเขาให้ 2 องค์ ท่านบอกว่าต้องได้ 3 องค์
    พอไปถึงก็จะได้3 องค์จริงๆ กลับมาเลยทำบุญ 3 วัน วันที่สามพอพระฉันข้าวเสร็จก็ทำประทักษิณ พร้อมทั้งญาติโยมด้วยนะ.
    ธรรมปฏิบัติเล่ม 8 โดย.....หลวงพ่อพระราชพรหมยาน<O:p</O:p
    <O:p</O:p

อ่านจบแล้วอย่าลืมอุทิศส่วนกุศลด้วยนะครับ<O:p</O:p
    คำอุทิศส่วนกุศล
    โดยพระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ)
    วัดจันทาราม(ท่าซุง) อ.เมือง จ.อุทัยธานี<O:p</O:p

อิทังปุญญะผะลังผลบุญใดที่ข้าพเจ้าทั้งหลายได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ข้าพเจ้าทั้งหลายขออุทิศส่วนกุศลนี้ให้แก่เจ้ากรรมนาย<?xml:namespace prefix = st1 ns = "urn:schemas-microsoft-com[​IMG]</st1:personName>เวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดีขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน
    และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและเทพเจ้าทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราชขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราชจงโมทนาส่วนกุศลนี้ขอจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดีเสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลายจงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับ<O:p</O:p

http://teporrarit.hi5.com<O:p</O:p
    http://buraphatic.hi5.com

</TD></TR></TBODY></TABLE>

5. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้มอบพระบรมฯพร้อมผอบ ให้คุณจักรพงษ์
    อ.แม่จัน จ.เชียงราย เพื่อกระจายยังวัดในอำเภอแม่จัน จ.เชียงรายครับ

6. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    จากของน้องยาครับ

--------------------------------------------------------------
    ถึงพี่ๆทุกคนครับ
    ผมน้องยาจะเอาไปบรรจุพระพุทธรูป ที่แขวงสุวรรณเขต ประเทศลาว เป็นวัดที่ห้างไกลความเจริญมากเลยครับ ไปประมาณเดือนเมษายน 2553 ครับ และช่วงนี้กำลังทำผ้าป่าสามัครคี สายลูกหลานพญานาค และญาติธรรม ในเดือนธันวาคม 2552 ที่ สำนักสงฆ์พุทธาวราราม บ้านโค้งสวรรค์ อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู และในเดือนมกราคม 2553 วัดอัมพวันวิทยาราม ต.เมืองเพีย อ.กุดจับ จ.อุดรธานี ครับ เสร็จแล้วผมจะเอารูปมาให้ดูนะครับพี่ๆ

;38
    ยา ครับ

7. pongtera24p

pongtera24p ชมรมศิษย์หลวงปู่เทพโรคอุดร พิจิตร

27 ธันวาคม 2007
    พระปัจเจกมีพระธาตุขึ้น

พระปัจเจกพุทธเจ้ามีพระธาตุขึ้น ลักษณะเหมือน เกศาธาตุใส

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2009
  8. ตุ๊กตาแก้ว

ตุ๊กตาแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ( ข่าวจากกลุ่ม... บัวผลิหน่อ(อนันตธาตุ) )

น้อมถวายเจดีย์แก้วประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

ขอกราบเรียนเชิญทุกท่าน ครั้งสำคัญที่สุดในชีวิต ของพวกเราทุกคนพสกนิกรชาวไทย ที่จะได้ร่วมน้อมถวายเจดีย์แก้วประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ แด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช ในนามของ พสกนิกรชาวไทยทุกท่าน จีงขอเรียนเชิญลูกของพ่อหลวงของปวงชนชาวไทย ทุกท่าน ร่วมตั้งจิตอธิษฐาน ร่วมกันทำบุญ เพื่อนำซื้อเจดีย์แก้วเพื่อประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ น้อมถวายแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ.โรงพยาบาลศิริราช ในวันเสาร์ที่ 5 ธันวาคม 2552 ส่วนกำหนดเวลา จะมาแจ้งอีกครั้ง ดังนั้นจึงขอเรียนเชิญทุกท่านร่วมน้อมถวายพร้อมเพรียงกัน และ ตั้งจิตถวายพระพร ขอให้พระองค์ทรงหายจากพระอาการประชวรโดยเร็ว ในการนี้ มีสมาชิกและญาติธรรมจากชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย และ กลุ่มบัวผลิหน่อ(อนันตธาตุ) นำโดยคุณปราโมช ประสพสุขโชคมณี เป็นต้น ไปร่วมในครั้งนี้ ส่วนญาติธรรมท่านใดที่ได้รับทราบข่าวประสงค์จะทำบุญหรือไปร่วมน้อมด้วยก็พร้อมเพรียงกัน ณ.โรงพยาบาลศิริราช

การแต่งกาย อยากให้แต่งกายให้มีลักษณะไปในทางเดียวกัน คือ เสื้อชมพู กางเกง ทรงสุภาพ เป็นต้น

สอบถามเพิ่มเติม คุณเบิร์ด 085-361-4989ร่วมบุญก่อนวันพฤหัสบดีที่ 3 ธันวาคม 2552 เป็นวันสุดท้าย

ร่วมบริจาคทำบุญตามศรัทธา
    ได้ที่ บัญชี(เฉพาะกิจ) ชื่อบัญชี นายวุฒิชัย ศรีสุข
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อย เทสโก้ โลตัส บางปะกอก
    เลขที่บัญชี 220-213110-4
    ประเภทออมทรัพย์

9. บัวผลิหน่อ

บัวผลิหน่อ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2007

ขอเรียนเชิญคณะพลังจิต พิชิตภัยพิบัติ และสมาชิกทุกท่านเลยนะครับ
    มีอาจารย์คณานันท์ พี่ตุ๊กตา เป็นต้นครับ ไปร่วมกันน้อมถวายพระบรมสารีริกธาตุแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เพื่อถวายพระพรให้ทรงหายจากอาการพระประชวรครับ
    มีกลุ่มบัวผลิหน่อ และ ชมรมรักษ์พระบรมธาตุ เป็นหลักครับ

10. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านอ.คนเมืองบัว เมตตา พิจารณา

สมเด็จองค์ปฐมปัจเจกพระพุทธเจ้า พระปัจเจกธาตุองค์ปฐม ครับ (องค์ใหญ่มาก )

ไฟล์ที่แนบมา:

11. ปูเเว่น

อาจารย์คณานันท์และทีมงาน ได้จัดทำชุดธรรมทาน ๑๐๐ชุดมอบให้พี่ชานนคนไทย นำแจกผู้ปฏิบัติธรรมค่ะ

ขอกราบอนุโมทนากับพี่ชานนค่ะ

12. ปูเเว่น

มีญาติธรรมฝากปัจจัยร่วมบุญด้วยค่ะ พรุ่งนี้โอนให้นะคะ

13. บัวผลิหน่อ

ขอบคุณทุกท่านและขออนุโมทนาบุญทุกท่านที่ร่วมมานะครับ
    ยังไงแจ้งเบิร์ดด้วยนะครับ

14. บัวผลิหน่อ

เรียนสมาชิกกลุ่มบัวผลิหน่อและญาติธรรมทุกท่าน
    เรื่อง เปลี่ยนสถานที่ในการนัดพบ เพื่อน้อมถวายเจดีย์แก้วประดิษฐานพระบรมสารีริกธาตุ

<O:p</O:pจากเดิม ได้โทร.เช็คกับทางโรงพยาบาลศิริราชว่า วันที่ 5 ธ.ค.ยังเปิดให้ลงนามถวายพระพร ได้ แต่ได้ทราบข่าวจากทางคุณฮง เลยได้โทร.กลับไปสอบถามอีกครั้งได้รับทราบว่า <O:p</O:p

วันที่ 5 ธ.ค.นี้ เปลี่ยนจาก โรงพยาบาลศิริราช เป็น <O:p</O:p

ที่ศาลาสหไทยสมาคม ในพระบรมมหาราชวังแทน<O:p</O:p

กำหนดการที่ทางกลุ่มบัวผลิหน่อ ชมรมรักษ์พระบรมธาตุแห่งประเทศไทย และญาติธรรม<O:p</O:p

ยังคงเหมือนเดิม 13.00 -14.00 น.<O:p</O:p

จึงเรียนมาเพื่อทราบกำหนดการใหม่<O:p</O:p
    ขอบพระคุณครับ<O:p</O:p
    เบิร์ด/ทีมงานกลุ่มบัวผลิหน่อ<O:p</O:p
    เบอร์โทร.เบิร์ด 085-361-4989<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end -->

15. ปูเเว่น

เมื่อวานได้ส่งพระบรมสารีริกธาตุบรรจุซอง ๑๑๐ชุด หนังสือวิชชา ๑๐เล่ม มอบให้คุณองุ่น ยิ่งยงค่ะ
    และได้จัดชุดธรรมทาน ๕ ชุด ส่งให้คุณ เพชรวิสิธฐ์ ขาวละออถ์ ค่ะ

16. kananun

ขอโมทนาบุญกับกลุ่มบัวผลิหน่อด้วยครับ ขอให้รุ่งเรืองในธรรมครับ

17. kananun

วันนี้มีงานพระบรมสารีิริกธาตุ ที่เมืองทองธานี จัดโดยอ.วรนัท ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 13 ธค. นี้ ครับ

มีการอัญเชิญพระเขี้ยวแก้ว จากประเทศศรีลักามาให้ได้กราบนมัสการด้วยครับ

18. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    พี่kananunครับผมได้เห็นโครงการของพี่มานานแล้วครับผมอยากจะขอเป็นสมาชิกในกลุ่มของพี่ครับเพื่อจะขอเป็นตัวแทนในการแจกสิ่งของมงคลต่างต่างๆในจังหวัดของผมนะครับแล้วไม่ทราบว่าพี่มีเบอร์โทรของพี่และของคุณคณานันท์ไม่ครับ

19. สาวปีใหม่

สาวปีใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

หมายเลขโทรศัพท์ : พี่เล็ก kananun O81-209-9151

20. นมล

นมล เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2009
    วันนี้เอาพระบรมสารีริกธาตุ ประมาณ 2 ถุงบิ๊กซีใหญ่ไปให้คุณณัฏฐกรณ์ไปร่วมงานหล่อหลวงพ่อองค์แสนที่วัดท่าซุง ค่ะ ร่วมอนุโมทนานะคะ