งานชุมนุม นักพลังจิต ทดสอบพลัง จิตครั้งที่5

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 กันยายน 2008.

1. jinny95

jinny95 เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เสียดาย เลยอดกิจกรรมหนุก ๆ เลย .. . พลาดซะแร้วเรา ^-^

2. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    อาบิ๊ก ขอเมลด้วยครับจะส่งรูปไปให้ครับ

3. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า ที่แปลว่าคนเยอะๆ นั้นแหละค่ะ ปลาพิมผิด แหะๆ

4. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ขอคุณ"เมืองแก้ว" แจ้งที่อยู่ มาด้วยครับ จะ ส่ง เอกสาร และของแจกในงาน..ไปให้ ทาง ไปรษณีย์

5. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ไปงานนี้ดีมากๆครับ
    ได้เห็นของแปลกเยอะแยะเลย
    ได้เรียนโยคะเคลื่อนไหวของอาบิ๊กด้วย.. ขอบคุณมากๆครับอาบิ๊ก
    ตอนแรกคิดว่าจะเป็นโยคะที่ใช้กำลังกล้ามเนื้อมากกว่านี้ ก็ยังงงอยู่ว่าคุมจิตกับลมหายใจได้ไง.. มีผลต่อการฝึกจิตยังไงหว่า?
    กลายเป็นท่าง่ายๆ เคลื่อนไหวง่ายๆ ประกอบลมหายใจ และจิต.. จุดนี้สำคัญมาก
    ใครที่มองเผินๆ ว่าท่ามันเล็กน้อย.. ถือว่าจับจุดผิดอย่างร้ายแรง
    ทำให้จิตนิ่งดีมากๆครับ โยคะเคลื่อนไหวของอาบิ๊กนี่

ตอนผมดันพลังเสร็จ ผมก็ไปนั่งดู.. บางคนเห็นเค้าดันกัน เราก็ชูมือเอาด้วย ไม่เห็นรู้เรื่องเลยว่าเป็นยังไง..ดันไปก็ไม่เห็นมีอะไรกลับมา.. สงสัยความคิดกับจิตผมยังไม่โล่งว่างแบบที่พี่สันโดษว่า เลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

แต่พอเจอคนที่พลังสูงๆมาดันนะ ยกมือขึ้นไว้เฉยๆ โห.. มือเราถอยเลย..มันมีอะไรมาผลักจริงๆแฮะ

ท่านใดที่ให้พี่สันโดษเปิดตาไปแล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับว่าเห็นอะไรบ้างยังไง
    คิดๆแล้วเสียดาย น่าไปนั่งขอความรู้จากพี่สันโดษสักหน่อย เผื่อๆอาจจะใจดีเปิดตาให้ผมได้เห็นอะไรบ้าง

**ผมไม่ได้เข้าไปตรวจสิ่งของกับพี่สันโดษเลย.. ไม่กล้า.. 555
    รู้สึกกลัวๆไงไม่รู้.. เห็นถามพี่ๆที่ทดสอบข้างหน้าผมแบบประมาณว่า ทำไมถึงเลือกลูกใสๆ ทำไมไม่เลือกลูกดำๆ.. เห็นแล้วคิดคำตอบไม่ออก เดี๋ยวเข้าไปแล้วถามเรามั่งเราจะตอบไงฟะ..เลยเผ่นดีกว่า

เอาเป็นว่าไปงานนี้มีแต่ได้ กับได้ครับ..
    ขอบคุณอ.อาชวินครับ ที่เมตตา และทำให้งานนี้เกิดขึ้น
    ขอบคุณอ.สุวิ ที่ทำให้เข้าใจถึงบางอ้อของวิชาไปอีกส่วน
    ขอบคุณอาเจไดด้วยครับ
    และก็ขอบคุณคุณเมืองแก้ว และขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอคุณพระบันดาลให้ท่านเจริญในทางจิตและทางธรรมยิ่งๆขึ้นครับ
    ขอตัวไปฝึกต่อก่อนนะครับ

6. เมืองแก้ว

เมืองแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2006
    เรียนอ.ตาที่สาม
    ผมส่งที่อยู่ไปทางข้อความเข้ามือถือแล้วครับอ.ตาที่สาม
    แล้วรบกวนขอส่งเอกสารให้ผม2ชุดจะเอาไปฝากคุณ โอม ด้วย
    ผมมีที่อยู่และเบอร์โทรคุณโอมอยู่แล้วคุณโอมแกอยู่ใกล้ที่ทำงานผม
    แต่อ่านโฟสมากๆแล้วเชื่อว่าคุณโอมคงจะไม่ต้องอ่านเอกสารแล้วมั๊ง
    แล้วเปลี่ยนมาสอนผมแทน ฮ่าฮ่า

ดูบรรยากาศในงานแล้ว ดีใจครับที่งานน่าสนุก และเป็นประโยชน์
    ใครมีรูปลงอีก ลงอีก อยากดูครับ(รบกวนบรรยายด้วยก็ดีครับ)

7. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

..........ขอขอบพระคุณ คุณเมืองแก้วแทนคุรุและผู้ร่วมงานอีกครั้งน่ะครับ ที่ทำให้งานสามารถจัดขึ้นมาได้ ถ้าในประเทศเรามีคนที่รู้จักเสียสละแบบนี้เยอะ ๆ บ้านเมืองเราดีแน่ครับ ส่วนคุณโอม ไม่ต้องห่วงเธอหรอกครับ ถ้ามาร่วมงานจริง ต้องมาเป็นคุรุแล้วครับ เพราะภูมิธรรมสูงมากครับ ขออนุโมทนา ทั้ง 2 ท่านด้วยครับ ;aa21

8. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    เบื่อจัง วันผ่าน สนุกมากๆๆๆ ฟ้าเปิดเพราะสันโดษที่เมตตา หวังว่าจะได้เพิ่มเติม ผมคงไม่ได้มาเล่นที่เว็บมากมาย เป็นร้อยโทแล้ว มีไรก้อติดต่อกันที่มือถือได้ 0899228824 ช่วง 18.00-20.00
    หรือยิงมาถ้าดทรไม่สะดวก

9. โอ๊ตศ์

โอ๊ตศ์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2008
    ^
    ^
    พี่ซานโตส...เด๋วสาวๆ

10. โอ๊ตศ์

^
    ^
    ก็โทรมาตรึม...

(ขออภัยที่ข้อความขาดช่วงค่ะ มือไปโดน)

5555555

11. โอ๊ตศ์

^
    ^
    ร้อยโท รูปหล่อ...พลังเยอะ

ได้ถ้วยรางวัล จากการแข่งขันประลองพลังจิตด้วย

นะเอย นะเอย

^______^

(โฆษณาให้ขนาดนี้...มาติ๊บ หลังไมค์ซะดีๆ อิอิ)

12. santosos

ไม่ได้มากวน แต่คือไม่มีเวลามาคุยมาก งานไม่ได้โอกาศเล่นคอม

13. santosos

โทรมาคุยเล่นได้ครับ แต่คิดแค่สนุกก้อพอ อย่ากวนกัน

14. santosos

ชีวิตน่าเบื่อ 555
    หวังว่าจะมีจอมยุทธมาคุย

15. Siamese Wizard

Siamese Wizard Active Member

-*-ผมไม่ได้ไปง่าาา

แม่ไม่ให้ไปง่าคับT-T

16. foundman

foundman เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้สนุกมากมาย อาจารย์ ชยา จำผมกะเพื่อนได้มะคับ อิอิ

17. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    จบจากงานเมื่อวานก็ไล่จีบชาวบ้านเค้าเลยนะ...............

18. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

เศร้า...... เราไม่ได้ไปกับเค้าด้วย

19. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

...............จำได้ครับ น้อง 2 คน น่ารักมากครับ เก่งครับ แค่ครั้งแรก ก็ มองเห็นออร่ากายมนุษย์แล้ว ไม่นานครับทำแบบเดิมน่ะ จะเห็นกายทิพย์มนุษย์ แต่อย่าเลิกฝึกก่อนก็แล้วกัน ตาที่สาม ไม่มีใครเปิดให้ใครได้ครับ เกิดจากปัจจัย ทุกอย่างพร้อม เช่น มีศีล มีพรหมวิหารธรรม กำลังตาจักระ6พร้อม สามารถเข้าสู่อุปจาระได้เร็ว กำลังก็จะเจาะหน้าพากออกมา คนที่ตาที่สามเปิด จะได้รับการยืนยัน โดย การได้รับดอกไม้จากเบื้องบน มาในแบบต่างกัน ถ้าไม่มีการยืนยันจากเบื้องบน ระวังอุปทานครับ ภาพที่เห็นก็คือจิตคิดล่วงหน้า ตาที่สามจะเห็นแบบเรียวไทม์ อ. อาชวิน คุรุ วิษณุ และในชมรมคนตาทิพย์อีกหลายท่าน ต่างได้รับดอกไม้ทั้งสิ้นครับ ฝึกไปเรื่อย ๆ แต่อย่าอยากมีอยากได้ เมื่อปัจจัยพร้อม ทุกอย่างก็มาเอง โชคดีครับ แล้วค่อยคุยกันอีกครับ;welcome2;aa21

20. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยันว่า..เมื่อถึงเวลาที่เหมาะ..เมื่อ ตาที่สามจะเปิด ด้วยตัวเอง
    ในจิต..จะมองเห็น ช่อดอกไม้ ที่เป็น ช่อ /เป็น ถาด /เป็น กระเช้า/เป็นทั้งดอกไม้สด หรือ ดอกไม้ ที่ประดับ เพชรหลากสี สวยงามมาก..ค่อยๆๆ ลอยลงมาจาก เบื้องบน..เป็นการแสดงความยินดี ที่ ตาที่สามได้ เปิด ขึ้นแล้ว..ผู้นั้นจะได้ ช่วย ผู้คนต่อไป ตามแต่ที่ ตนถนัด

บางคนอาจจะมองเห็น ม่าน สีทอง/สีฟ้า/ สีเขียว..หน้าเวที..ค่อยๆ เปิดม่าน ออก
    แล้วจะเห็น อวกาศ ท้องฟ้า สีน้ำเงิน..แล้ว จะค่อยๆๆ เห็น โลกกลมสวยงามสีฟ้า จากอวกาศ ค่อยๆๆ ลอย เข้ามาใกล้..จนมองเห็น ทวีปต่างๆๆ. หมุน จากทิศตะวันตก ไป ยังทิศ ตะวันออก
    นั่น แปลว่า สวรรค์..ได้เปิด โลกให้ แล้ว
    สุดยอด แห่ง ความมหัศจรรย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008