**ค้นพบ**แจกภาพวาดบูชาพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งพุทธกาล(เปิดใหม่ครั้งที่3แล้ว หน้า13มีลิ๊งย้ายไปที่ใหม่)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 5 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้ภาพนี้บ้างต้องทำยังไงบ้างครับ

อนุโมทนาครับ

ภานุรัตน์ พรประทับจิต
    100/213 ม.10 ซ.19
    หมู่บ้านทรัพย์บุญชัย ถ.ศรีนครินทร์
    ต.บางเมือง อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  2. sanyangnok

sanyangnok Active Member

15 กรกฎาคม 2007
    ขอรับรูปเพื่อไปบูชาครับ

นายภูเมธ แสนยางนอก
    59 ม.11 กรมการปกครอง(สบป.)
    ต.บึงทองหลาง อ.ลำลูกกา
    จ.ปทุมธานี 12150

ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้

3. pisut168

pisut168 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้รับภาพแล้วครับส่วนที่เหลือก็นำไปแจกต่อ ขอบคุณมากครับ
    ผมอ่านในกระทู้ดู เห็นว่านำภาพไปให้พระผู้มีฌาณตรวจดูแล้ว ผมจึงอยากทราบว่าพอจะนำภาพพระพุทธเจ้าอีกภาพนึงไปตรวจดูบ้างได้มั๊ยครับ เป็นภาพที่คนทั่วไปรู้จักกันดี
    ที่ว่ามีฝรั่งคนนึงอฐิษฐานจิตว่าหากพระพุทธเจ้ามีจริงขอให้ถ่ายติดอะไรบ้าง ที่พุทธคยาเมื่อปี23ครับ รูปนั้นผมก็ว่ามีส่วนคล้ายรูปนี้เช่นกันครับ

4. Duanpen_2499

Duanpen_2499 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ดิฉันได้รับภาพพระพุทธองค์แล้ว ส่วนที่เหลือจะนำไปแจกต่อ ขอบคุณมากๆ
    ขอโมทนาบุญในกุศลครั้งนี้ด้วยนะค่ะ

5. ดนุชา

ดนุชา Active Member

23 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอความอนุเคราะห์ภาพบูชาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า จำนวน 5 ภาพเพื่อแจกจ่ายให้กับสหายธรรม

6. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    คุณ ดนุชา ครับ

ส่งที่อยู่ท่านมาได้เลยครับหากไม่สะดวกขอทาง PM ก็ได้ครับ

จะจัดส่งให้ท่านละ 10 ภาพเพื่อ

บูชาส่วนตัว และครอบครัว

หากต้องการมากกว่านี้ เก็บไว้ภาพนึงจากใน10ภาพนั้น ไว้พิมพ์เพิ่มเองได้เลยครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2009
  7. ซุปเปอร์แมน

ซุปเปอร์แมน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    อนุโมทนาครับ..

ขอรับรูปเพื่อไปบูชาครับ
    นพพร คำนวนบุญ
    บริษัทเหล็กก่อสร้างสยาม จำกัด
    นิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด ถ.ไอ7
    ต.มาบตาพุด อ.เมือง
    จ.ระยอง 21150

8. ดนุชา

ภาพบูชาองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าเก็บไว้บูชาและแจกให้เพื่อนที่ทำงานรวม 5 ภาพ โดยขอความกรุณาจัดส่งไปที่

นางดนุชา พุทธิสมสถิตย์

สำนักงานท้องถิ่นจังหวัดสมุทรสาคร
    ศาลากลางจังหวัดสมุทรสาคร ต.มหาชัย
    อ.เมืองฯ จ.สมุทรสาคร

ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ

<!-- / message -->

9. ดนุชา

รหัสไปรษณีย์ 74000

10. คีตา

วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

101. คุณ Cartoonzaa(UK) ส่งไปแล้ววันที่ 21 กุมภาพันธ์ นะครับ
    102. คุณ Cartoonzaa(TH) ส่งไปแล้ววันที่ 21 กุมภาพันธ์ นะครับ
    103. คุณ chart2k ส่งไปแล้ววันที่ 21 กุมภาพันธ์ นะครับ
    104. คุณ ฉันทปาโล ส่งไปแล้ววันที่ 21 กุมภาพันธ์ นะครับ
    105. คุณ juujoobz ส่งไปแล้ววันที่ 21 กุมภาพันธ์ นะครับ
    106. คุณ ayamoto ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    107. คุณ bundit_tong ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    108. คุณ kokokp ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    109. คุณ pintongpun ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    110. คุณ wt2516 ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    111. คุณ kunmeng ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    112. คุณ sai rung ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ

113. คุณ juksawat ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    114. คุณ pranurat ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ

115. คุณ sanyangnok ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    116. คุณ ซุปเปอร์แมน ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    117. คุณ ดนุชา รอสักครู่นึงนะครับ

[​IMG][​IMG][​IMG]

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

11. Cartoonzaa

Cartoonzaa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ขออนุโมทนาบุญกุศลครั้งนี้กับคุณคีตาและคณะผู้จัดทำทั้งหมดด้วยค่ะ และขอขอบคุณอย่างยิ่งสำหรับภาพ ดิฉันได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ปลื้มใจมากที่ได้รับภาพ จะเก็บไว้บูชาและจะส่งให้เพื่อนๆ และวัดที่อยู่ที่นี่ต่อไปค่ะ _/|\_

12. wt2516

wt2516 สมาชิก

ผมได้รับรูปพระพุทธเจ้าแล้วครับ
    ขอขอบคุณมากครับ

13. ฉันทปาโล

ฉันทปาโล เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    ขอรับ 1 ภาพ แต่ได้รับแล้ว 10 ภาพ
    ขอบพระคุณ และขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้ครับ
    ผมได้นำไปใส่กรอบและถวาย หลวงพ่อ ครูบาอาจารย์
    รวมถึงผู้ที่เคารพนับถือ เพื่อประกอบกรรมฐาน
    และผู้ที่ประสบเคราะห์กรรม ภาพนี้ช่วยได้มากเลยครับ

หลวงพ่อบอกว่าผู้ที่ถวายรูปนี้จะมีแต่ความสุขความเจริญนะครับ
    อีกทั้งท่านยังจะนำไปเป็นต้นแบบปั้นหุ่นขี้ผึ้ง เพื่อประดิษฐานในพระเจดีย์อีกด้วยครับ

อนุโมทนาอย่างแรงอีกครั้งครับ
    ขออนุญาตนำไฟล์ภาพไปอัดแจกคณะศรัทธา ญาติมิตร ที่ร่วมงานสาธารณกุศลต่อไปนะครับ

14. deaw8228

deaw8228 สมาชิก

30 ธันวาคม 2008
    Can I have photo ?

Address
    จิราพร เอมโอช
    สำนักงานสรรพากรพื้นที่ตราด
    343 ม.7 ต.หนองเสม็ด
    อ.เมือง จ.ตราด 23000

15. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาด้วย ทั้งหมดทั้งปวงนะครับ

16. คีตา

วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

110. คุณ wt2516 ส่งไปแล้ววันที่ 22 กุมภาพันธ์ นะครับ
    111. คุณ kunmeng ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    112. คุณ sai rung ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    113. คุณ juksawat ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    114. คุณ pranurat ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ

115. คุณ sanyangnok ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    116. คุณ ซุปเปอร์แมน ส่งไปแล้ววันที่ 26 กุมภาพันธ์ นะครับ
    117. คุณ ดนุชา ส่งไปแล้ววันที่ 27 กุมภาพันธ์ นะครับ
    118. คุณ 2zani รอซักครู่นะครับ
    119. คุณ deaw8228 รอซักครู่นะครับ

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

17. คีตา

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดของภาพสีมาให้ทุกท่านโหลดแล้วครับ

หรือด้านล่างนี้ก็ได้ครับ

ที่มา : เกิดจาก ผมกับaries2947 นำภาพฯไปมอบถวายวัดของคุณหมอ(สมุนไพร)ที่ศรีสะเกษ แล้วท่านก็พูดว่า

"...ภาพจริงๆเป็นภาพสีนะ ผมเคยเห็นที่เจดีย์ชเวดากอง อยู่ในเขตที่เขากั้นห้ามไม่ให้ใครเข้าไป..."

ก็เลยไปติดต่อขอภาพสีกับโรงทานฯ แล้วนำมามอบให้กับเพื่อนๆในเวบไซค์เพื่อส่งต่อกันไป เป็นการเก็บเสบียงบุญของพวกเรากันด้วยครับ

ส่วนอีกภาพเป็น ภาพที่คุณ aries2947 ปรับแต่งเพื่อความคมชัดขึ้นมา เพื่อจุดประสงค์ในการนำไปใช้ที่ต่างๆกันครับ

ขอให้เพื่อนๆทุกท่านพิจารณาตามหลักกาลามสูตรด้วยเพราะเป็นความเชื่อส่วนตัว ส่วนบุคคล

แจ้งขอรับ ภาพ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008
    กระผมขอรับไปสักการะบูชา เป็นพุทธานุสติ สักรูปนะครับไม่ทราบยังพอมีมั้ยครับ

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมรบกวน pm บอกผมนะครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2009
  19. คีตา

คุณ เมตตาวิหารีและทุกท่าน พวกเรายินดีรับใช้ครับ จะทยอยส่งไปให้นะครับ

หากแต่เป็นรูปสี คงต้องขอให้โหลดที่เวบไซค์ไปก่อนนะขอรับ

20. เมตตาวิหารี

เมตตาวิหารี เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2008

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนา สาธุการด้วยครับ เมื่อได้รับไปผมจะนำไปสักการะบูชาเพื่อให้ได้รับประโยชน์ตน ประโยชน์ส่วนรวมอย่างสูงสุดครับ

เมตตาวิหารี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้