**ค้นพบ**แจกภาพวาดบูชาพระพุทธเจ้าเมื่อครั้งพุทธกาล(เปิดใหม่ครั้งที่3แล้ว หน้า13มีลิ๊งย้ายไปที่ใหม่)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย คีตา, 5 กุมภาพันธ์ 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คีตา

คีตา เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    [​IMG] สาธุ อนุโมทนาด้วยครับ คุณอิน...เห็นว่า เอาให้หลวงตาท่านอธิษฐานจิตด้วย [​IMG]

ในส่วนของภาพ คุณอิน(ONG) กับผม กับ โต้ง(bundit_tong) กับคุณเอ(aries2947) ร่วมกันแจกครับ พวกเราอธิษฐานจิตสร้างบารมีช่วยเหลือกันและกัน ที่ผมส่งไป ไม่ใช่เพราะภาพอยู่ที่ผมคนเดียวครับ เพราะผมอยู่ สุรินทร์ ไม่สะดวก อีกสองท่านก็อยู่ ต่างจังหวัด

หากเพื่อนๆสะดวกไปที่งาน ลองติดต่อกับคุณอิน ในงานดังกล่าวที่คุณอินกล่าวไว้ข้างต้นนะครับ

2. chanasorn

chanasorn เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ขอรับ 10 แผ่น นะครับและขอโมทนาบุญด้วยครับ
    ชนสรณ์ จิตภักดี
    วิทยาลัยการอาชีพสมเด็จเจ้าพะโคะ
    ต.ชุมพล อ.สทิงพระ
    จ.สงขลา 90190

3. Nu_Bombam

Nu_Bombam เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขอรับ 1 ชุดด้วยคนครับ

คุณปริญญา มะโนสา
    179/8 ม.6 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230

ขอบคุณมากครับ

4. Stradale

Stradale เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ขอรับเพื่อไปแจกจ่ายต่อไปครับ แล้วแต่จะกรุณา

กรุณาส่ง
    นายธนกร เส้งนนท์
    71/138 ไพเรียลตี้ ซ.รื่นรมย์
    รามคำแหง 24 หัวหมาก บางกะปิ กรุงเทพ 10240

5. ช่างบ้านนอก

ช่างบ้านนอก สมาชิก

ขอรับ 1 ชุดครับ

ธนัฐ ประสพผล
    องค์การบริหารส่วนจังหวัดหนองคาย(กองช่าง)
    ถ.ศูนย์ราชการ ต.หนองกอมเกาะ
    อ.เมือง จ.หนองคาย
    43000

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

<!-- / message --><!-- sig -->

6. prajak_la

prajak_la Active Member

19 กันยายน 2008
    เรียนคณะผู้จัดทำ กระผมได้รับภาพมาส่วนหนึ่ง และได้นำมามอบให้กับพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ที่ทำงานปรากฎว่าไม่พอครับ กระผมรบกวนขอรูปภาพกับทางคณะได้หรือเปล่าครับ ประมาณ 40 ภาพครับ ขออนุโมทนาในบุญอันยิ่งใหญ่นี้ครับ สาธุ
    นายประจักษ์ คงสวัสดิ์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด
    ต.นิเวศน์ อ.ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด ๔๕๑๗๐

7. prajak_la

เรียนคณะผู้จัดทำ กระผมได้รับภาพมาส่วนหนึ่ง และได้นำมามอบให้กับพี่ ๆ น้อง ๆ ที่ที่ทำงานปรากฎว่าไม่พอครับ กระผมรบกวนขอรูปภาพกับทางคณะได้หรือเปล่าครับ ประมาณ 40 ภาพครับ ขออนุโมทนาในบุญอันยิ่งใหญ่นี้ครับ สาธุ
    นายประจักษ์ คงสวัสดิ์ โรงเรียนโสตศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด
    ต.นิเวศน์ อ.ธวัชบุรี จ.ร้อยเอ็ด ๔๕๑๗๐

8. prajak_la

9. Duanpen_2499

Duanpen_2499 เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2008
    ขอรับภาพพระพุทธองค์ 2 ชุดค่ะ
    เดือนเพ็ญ ประเสริฐอำนาจ
    9/474 ซ.ลาดปลาเค้า 78
    แขวงอนุสาวรีย์
    เขตบางเขน
    กทม 10220
    ขอโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยค่ะ

10. คีตา

น่าจะเพียงพอสำหรับบูชาส่วนตัวและครอบครัว และ พิมพ์เพิ่ม เพื่อ จะสามารถให้เพื่อนๆสหายธรรมนำไปแจกต่อได้บุญเองด้วยนะครับ
    พวกเรามีภาพละเอียด โหลดได้ที่หน้าแรก พิมพ์ได้เองเลยตามสะดวกเลยครับ

ขออนุโมทนากับคุณ prajak_la ด้วยนะครับ ที่นำไปให้ผู้ศรัทธาบูชาต่อครับ (น่ากลัวแต่ที่โรงเรียน อุปกรณ์ หรือ อะไร บางอย่างอาจจะไม่ครบ ทางทีมงานจะส่งไปเพิ่มตามที่แจ้งมา เพื่อความสะดวกขอพี่ prajak_la ครับ)

ยินดีรับใช้ครับ
    คีตา aries2947 ong bundit_tong ชวภณ ศ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  11. คีตา

วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

90. [​IMG] พระวิภังค์ กระผมและทีมงานส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะขอรับ
    91. คุณ มุทิตา2525 ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    92. คุณ สุคะตะถะ ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    93. คุณ ทะเลไทย ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    94. แม่ชีประภัสสร(ชวภณ ศ.) ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ
    95. คุณ chanasorn ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ
    96. คุณ Nu_Bombam ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ

97. คุณ Stradale กรุณารอสักครู่นะครับ
    98. คุณ ช่างบ้านนอก กรุณารอสักครู่นะครับ
    99. คุณ prajak_la กรุณารอสักครู่นะครับ
    100. คุณ Duanpen_2499 กรุณารอสักครู่นะครับ
    101. คุณ .............

[​IMG][​IMG][​IMG]

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

12. คีตา

ขออภัยคุณ พิราบดำ อย่างสูงด้วยครับ

ที่ส่งพระให้นั้นจุดประสงค์เพียงแต่ว่า อยากให้ป้องกันตัวครับ ตามที่ครูบาอาจารย์พวกเราบอกมา แต่ พอส่งไปแล้ว พระหักเป็นจำนวนมาก ตอนนี้ที่ผมเหลือไม่น่าเกินสิบองค์แล้ว

มีวิธีแก้ครับ ท่านสามารถ ติดต่อกระทู้พี่ประเสริฐขอบูชาพระกรุเขาตาก้าว[​IMG] และ กระทู้พระวังหน้า[​IMG] ครับ

(ข้อความข้างต้นพวกเราไม่มีส่วนได้เสียนะครับ จุดประสงค์ของกระทู้นี้คือเผยแพร่พลังพระโพธิญาณกระแสไตรรัตนคม...ฯลฯ โดยไม่มีเจตนาแอบแฝงใดๆ ทั้งสิ้นขอรับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2009
  13. ราเมง

ราเมง เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2008
    ได้รับแล้วครับอนุโมทนาสาธุ
    พระรูปพระพุทธเจ้าแฝงไปด้วยพระเมตตาจิงๆเลยครับ

14. prajak_la

ขออนุโมนทนาด้วยครับ

15. สังสารวัฏ

สังสารวัฏ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ภาพงดงามมาก ๆ ๆ ๆ เลย ... (^_^)
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะที่ได้เผยแพร่ภาพพระองค์ท่าน .. สาธุ สาธุ สาธุ

16. duangmanee

duangmanee เป็นที่รู้จักกันดี

คุณคีตาคะวันนี้ได้รับรูปแล้วคะ ขอบคุณมาก ๆๆ นะคะ

17. marketer

marketer Active Member

คุณคีตาครับ
    ผมได้รับภาพฯ แล้วครับ ขอขอบพระคุณมากครับ

ขออำนาจแห่งผลบุญกุศลที่คุณคีตาและคณะทีมงาน ได้จัดพิมพ์และแจกภาพพระสัมมาสัมพุทธเจ้า จงส่งผลให้คุณคีตาและคณะทีมงาน จงมีแต่ความสุข ความเจริญ และเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปด้วยเทอญฯ

18. คีตา

วันนี้ผมและคณะ (เอก เอ อิน โต้ง พี่ชวภณ ต้นกล้า) ได้ส่งพัสดุไปจำนวนนึงแล้วนะครับ จะทยอยส่งไปทีละนิดเรื่อยๆตลอดไป หากผมยังไม่ส่งกรุณารอสักครู่นะครับ

90. [​IMG] พระวิภังค์ กระผมและทีมงานส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะขอรับ
    91. คุณ มุทิตา2525 ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    92. คุณ สุคะตะถะ ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    93. คุณ ทะเลไทย ส่งไปแล้ววันที่ 17 กุมภาพันธ์ นะครับ
    94. แม่ชีประภัสสร(ชวภณ ศ.) ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ
    95. คุณ chanasorn ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ
    96. คุณ Nu_Bombam ส่งไปแล้ววันที่ 18 กุมภาพันธ์ นะครับ

97. คุณ Stradale ส่งไปแล้ววันที่ 19 กุมภาพันธ์ นะครับ
    98. คุณ ช่างบ้านนอก ส่งไปแล้ววันที่ 19 กุมภาพันธ์ นะครับ
    99. คุณ prajak_la ส่งไปแล้ววันที่ 19 กุมภาพันธ์ นะครับ
    100. คุณ Duanpen_2499 ส่งไปแล้ววันที่ 19 กุมภาพันธ์ นะครับ
    101. คุณ .............

ได้ไฟล์ภาพแบบละเอียดมาแล้วครับ
    โหลดที่หน้าแรก ได้เลย ผม attach file แล้วอยู่ด้านล่างครับ

"..ให้กับคนที่เขาไหว้พระ สวดมนต์นะ..กุศลเราจะแรง บารมีเราจะแรงขึ้น..และ ปลดเคราะห์ ปลดโศก ปลดโรค ปลดภัย ให้กับตัวเราเองและผู้แจกด้วย" เป็นคำสอนของอาจารย์แม่ของพวกผมครับ

เมื่อวันวันจันทร์ที่ผ่านมา ไปหาคุณหมอท่านนึง เป็นหมอเทวดารักษาได้ทุกโรค ท่านกล่าวว่า "..เป็นรูปพระพุทธองค์จริงๆครับ ให้กับคนไหว้พระสวดมนต์ กรรมฐาน หรือ ถวายวัด ให้ตี้งจิตส่งบุญ ให้กับตัวเรา ทุกคนในครอบครัว พระภูมิเจ้าที่ที่บ้านที่ร้านค้า และเจ้ากรรมนายเวร ชีวิตจะเจริญรุ่งเรืองครับ.."

ข้อความข้างต้นขอทุกท่านใช้วิจารณญาณ ผมอาจโกหกก็ได้ครับ

แจ้งขอรับ ภาพจริง ต้นฉบับ ได้เรื่อยๆเลยนะครับ หากไม่สะดวกส่งที่อยู่ในนี้ ส่งไปที่ PM ก็ได้ขอรับ เต็มใจและยินดีรับใช้ทุกท่านครับ

"...ขอคุณพระบารมีขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ขอคุณพระบารมีของพระธรรมคำสั่งสอน
    ขอคุณพระบารมีของพระอริยะสงฆ์ทุกๆองค์
    ขอพระคุณบิดามารดา ครูอาจารย์ พระมหากษัตรย์

ดลบันดาลบุญนี้ ส่งให้ ข้าพเจ้า เอ(aries2947) อิน โต้ง(bundit_tong) พี่ชวภณ(ชวภณ ศ.) น้องต้นกล้า ผู้ร่วมชมภาพฯทุกท่าน ผู้ร่วมสาธุ อนุโมทนาทุกท่าน

ส่งบุญนี้ให้พวกเรา ท่านและบุคคลในครอบครัวของทุกท่าน เทพเทวดาที่ดูแลรักษารวมถึงเจ้ากรรมนายเวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ใจเข้มแข็ง ปลอดทุกข์ ปลอดโศก ปลอดโรค ปลอดภัย เพื่อกายบริสุทธิ์ จิตบริสุทธิ์ ซึ่งเป็นหนทางเบื้องต้นในการเจริญพระกรรมฐานที่ก้าวหน้าขึ้น มีหิริโอตัปปะ รักษาศีล5 ไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน เป็นต้นเหตุไม่มีกรรมผูกพัน ขอเจ้ากรรมนายเวรโปรดอโหสิกรรมด้วยเทอญ

19. คีตา

ผมและคณะได้แจกไปตามจำนวนที่โพสท์ 100 ท่าน(ก่อนหน้า 60 ท่านด้วยครับ)
    และ

ขอกราบอนุโมทนาจิต ยินดี สำหรับผู้ที่จะรับภาพเพิ่ม

แจ้งมาได้เรื่อยๆ ตลอดไป "ร่วมบุญ ร่วมกุศล ด้วยกันนะครับ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2009
  20. คีตา

คีตา + aries2947 + ONG + bundit_tong + ชวภณ ศ. และครอบครัว

[​IMG]ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ได้รับภาพวาดพระพุทธองค์
    ไปบูชา
    ไปแจกเพื่อบุญ เพื่อกุศล
    บางท่านก็นำไปพิมพ์เพิ่ม
    ตามผู้ที่เคยได้ไปเห็นภาพที่เจดีย์ที่พม่ามาจริงๆแล้วบอกว่าเป็นภาพเดียวกัน แต่นั่นเป็นภาพสี
    (ขณะนี้ผมและคณะกำลังหาภาพสีดังกล่าวที่มาจากพม่า แล้วจะแจ้งที่กระทู้นี้ให้ทราบอีกครั้ง เพื่อนๆเข้ามาชมบ่อยๆนะครับ)

ที่สำคัญที่สุด ต้องขอขอบพระคุณ
    คณะ เวบไซค์พลังจิต.คอม ทุกท่าน
    คุณผ่อนคลาย(Super Moderator) ที่ให้โอกาสประชาสัมพันธ์ บุญครั้งนี้ด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้