คุณ "ปอ" ชายหนุ่มผู้มีสัมผัสญาณอ่านกรรม กำลังช่วยคนที่มีทุกข์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย รักไร้พ่าย, 8 ตุลาคม 2009.

1. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    คนเราจะทำผิดกี่ครั้งก็ถูกหมด การเปลี่ยนความผิดพลาดให้เป็นความถูกต้อง เปลี่ยนร้านให้กลายเป็นดี พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาส คืออาวุธชิ้นเดียวที่มนุษย์จะชนะกรรมเก่าเน่า ๆ ของตัวเองได้

หมอดูไม่มีทางบอกถูกว่า คุณจะเปลี่ยนร้ายให้กลายเป็นดีด้วยท่าไหน แต่เพราะกรรมใหม่ของคุณอยู่ที่การตัดสินใจ ซึ่งยังไม่เคยเกิดขึ้นที่ไหนมาก่อน

แต่ยังเป็นบทพิสูจน์ด้วยว่า คุณมีความพยายามแก้ไขความผิดสักแค่ไหน แต่จะเริ่มขึ้นได้เดี๋ยวนี้ในใจคุณ

.. ดังตฤณ...

2. มณชัย

มณชัย สมาชิก

29 พฤษภาคม 2012
    ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พรหม เทวดาทั้งหมดโปรดประทานพร ให้อาจารย์ ปอหายป่วยไข้ไม่สบายโดยพลัน สาธุ ชัย บุญส่งศรีสกุล

3. bkk_cnx

bkk_cnx สมาชิกใหม่

24 มิถุนายน 2011
    วันนี้ไปพบพี่ปอมาครับขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆที่อยู่บนพื้นฐานของความเป็นจริงครับสำหรับความแม่นหรือครับขอบอกว่าทำเอาผมอึ้งไปหลายครั้งแล้วนึกอยู่ในใจว่ารู้ได้อย่างไรครับ

4. sms80

sms80 เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2008
    รอสายคุณพรรณนินีที่อยู่ต่างประเทศอยู่นะครับนัด12.00นตรงพอดีคุณพรรณนินีโทรมา12.10นช่วงนั้นสายเข้าต้องเคลียงานหนะครับรบกวนโทรมาใหม่นะครับรอสายอยู่ครับ..ปอ ปอ

5. sms80

ระบบเลขศาสตร์ในโลกทิพย์ (ใช้ดูบ้านเลขที่หรือเลขทะเบียนรถ)ขอบพระคุณครูในโลกทิพย์ด้วยครับ

เลข 1 ความโดดเดี่ยว อ้างว้าง มีความรักก็เหมือนอยู่ตัวคนเดียวหรือพึ่งใครไม่ค่อยได้

เลข 2 เงินหมุน

เลข 3 ความสำเร็จ

เลข 4 ความเบื่อหน่ายความท้อแท้ความสิ้นหวัง

เลข 5 ความเหน็ดเหนื่อย

เลข 6 สเหน่

เลข 7 ความแตกแยกอาจเป็นความรักครอบครัวหรือเพื่อนฝูง

เลข 8 มีลางสังหรณ์ หรือจะต้องได้เข้าไปเกี่ยวข้องกับวิญญาณ

เลข 9 สิ่งศักสิทธิ์คุ้มครอง

เลข 0 ได้มาหมดไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2012
  6. นางสาวไทย99

นางสาวไทย99 สมาชิกใหม่

9 พฤศจิกายน 2012
    ศรีมหาโพธิญาณ

วันก่อน หนู ได้มีโอกาสดูดวงเปิดกรรมกับพี่ปอ เชื่อไหมว่า คำแรกที่พี่เขาทักมา เล่นเอาอึ้ง เพราะนั่นคือปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่อง การงาน การเงิน และ เรื่องที่เจ็บปวดที่สุด คือ ความรัก ทายนิสัยถูกเนาะ ที่จริงแล้วนิสัยรักใครรักจริง ถูกต้อง ทุกสิ่งทุกอย่าง คือ เรื่องจริง ณ ตอนนี้ประสบปัญหา เรื่องการงานเป็นอย่างมาก สับสนไม่รู้จะเอายังไงดี รู้สึกเครียด ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าสาเหตุมาจากเรื่องอะไร แต่ พอได้มีโอกาสคุยกับ ท่านปอแล้ว ท่านได้ทำสมาธิเปิดกรรมดูอีกครั้งหนึ่ง เล่นเอา ช็อค เลยอ่า รู้ไหมพี่เขา ทักมาว่าไง เขาทักว่า เจ้าที่ร้านแรงมาก ซึ่งคือเรื่อง จริง เพราะก่อนที่หนู จะได้มาเช่าที่ดินผืนนี้ตั้งรกร้างมาหลายปี เจ้าของที่ต้องเล่นหาคนทรงเจ้าเข้าผีเพื่อให้เจ้าที่เจ้าทาง เปิดทางอนุญาตให้คนมาเช่าที่ตรงนี้ให้ได้ ต้องเล่นไสยศาตร์เลยงิ ความซวยเลยมาตกอยู่ที่หนู หาที่ไม่รู้อีโหน่งอีเหน่ งานเข้าเลยค่ะ นับตั้งแต่ได้ที่ตรงนี้มา ชีวิตวุ่นวายมาก มีแต่เรื่องมีแต่ปัญหา เงินก็ไหลออกเป็นน้ำเลย ก็กะๆอยู่ว่า ในเมื่อเขากำหนดมามิให้เราต้องมานั่งทำงาน ลำบาก งั้นจินั่งเป็นคุณนายให้ดู แหะๆๆ แต่จะนั่งเป็นคุณนายไม่ได้หรอก เพราะ อายุยังน้อยยอมเหนื่อยตอนนี้จะได้สบายตอนแก่อ่ะ แล้วท่านมาทักเรื่องบอกมี วิญญาณ และ พญานาคด้วย ตกใจหมดเลย นี่ร้านเราเป็นร้านผีสิงหรือเนี้ย ตอนแรกกะไม่เชื่อเรื่องพญานาคหรอก มันเป็นไปไม่ได้เลย พญานาคตนใดจิมาสิงแถวนี้ แต่พี่เขาทักมาคำหนึ่ง ก่อนจะตั้งร้านนี้ เคยเป็น บ่อหรือหนองน้ำมาก่อนไหม ช๊อค อีกแล้วครับท่าน เพราะ เคยได้ยินคนเก่าแก่ของที่นี้ซึ่งมาทำงานกับหนูแก่เล่ามาก่อนแล้วอ่ะ ว่า เมื่อก่อนที่ดินผืนนี้เคยเป็นหนองน้ำมาก่อน และมาต้นโพธิใหญ่ด้วยดูสิท่านผู้ชม พี่ปอ แก่ทักมาตรงเลย อีกเรื่องที่ท่านทักมาแล้วอึื้งอีก ว่ามีพญางูใหญ่1ตัว เง้อๆ วันก่อนเพิ่ง สั่งเทศบาลมาจับ งูอยู่เลย เด็กในร้านเห็นและช่างมุงหลังคาเห็นท่านงูตัวใหญ่เลื่อยเข้าพงหญ้าไป สั่งเทศบาลมาจับ2ครั้งแย้ว ช่วงนั้น กลัวมากจะเดินไปไหนต้องระมัดระวัง ไปเล่าให้คนข้างๆๆฟัง เขาบอก ท่านพญางูอยู่ที่นี้มานานแล้ว แต่ไม่เห็นท่านทำร้ายใคร เขาบอกเป็นพญางูตัวใหญ่ งูเจ้าที่ แต่ตอนนั้นกลัวมากอ่ะ เลยสั่งเทศบาลมาจับ เพราะ ปกติเป็นคนกลัว งูงิ มากๆเลย ท่านปอบอกว่า หนูมาสร้างร้านปิดทับทางของเขา กรรมอ่ะ ข้าน้อย ขอโทด แล้วมีอีกเรื่องหนึ่ง ลองถามพี่แก่ดูว่า จะตรงการอีกไหม เรื่องเจ้าที่ เพราะเห็นคนล่ะแวกนั้นบอกว่าเจ้าที่ที่นี้เป็นแขก เอาล่ะ ลองถามพี่เขาดู ดูสิ แก่จะตอบว่าไง ผลลัพท์ ที่ออก แก่พิมคำว่ากล้วย ตอนแรกนึกในใจสงสัยเจ้าที่เป็นลิง อิอิ ล้อเล่งค่ะ บอก แขกหรอ แก่บอกรู้แล้วไม่ใช่หรอ อ่ะรู้แล้วจะถามอีกทำไมงิ ซึ่ง พี่ปอตอบมาตรงเลย แก่บอกเห็นเจ้าที่มีผ้าโผกหัว เป็นบุคคลที่หน้าจดจำมากๆอีกท่านหนึ่ง ทึ่งในความสามารถที่พี่เขามีนี่แหละ ผู้มีบุญญาธิการ ท่านผู้มีบุญ ตอนนี้สมัครเป็นลูกศิษย์พี่เขาแหละ ถึงไม่รับก็จิเป็น รับไว้ได้วยคนน่ะค่ะ กะไว้แล้วถ้าเกิดเช้งร้านนี้แล้วเปิดหาทำเลใหม่ก็คงไม่พ้น รบกวนพี่ปอ อีกนั่นแหละ แต่ตอนนี้พี่ปอเขาแนะนำและหาวิธีแก้ไขให้ คือ พยายามตั้งใจที่จะช่วยให้ สถานการณ์ให้ดีขึ้นมา ดีใจน่ะค่ะ ที่ได้มารู้จักค่ะ วันนี้พี่แก่รับปากว่าจะช่วย แต่ไม่บอกค่ะว่า เขาจะช่วยยังไง รอลุ้นอยู่อ่ะ ว่าจะช่วยได้สำเร็จไหม แต่พี่เขาทักมาถูกต้อง ตรงกับ หมอดูท่านอื่นที่เขาทักมาว่าปลายปีนี้ มีเกณท์เปลี่ยนแปลงและโยกย้าย มีเกณท์ปิดร้านเก่าและเปิดที่ใหม่ถึงจะดี สถานที่ เสื่อม สถานที่มีปัญหา ดวงเราตกคำว่าวินาศ แง่ว ก็คิดดูจิ มีทั้งวิญญาณ พญานาค เจ้าที่แรง และท่านพญางู(tm-love)จิเป็นลม ใครจิไปรับไหว ไม่ไหวจะเคลียร วันก่อนได้ทำการบรวงสรวง ยกศาล ตายายแล้ว ก็ไม่รู้เหตุการณ์ข้างหน้าจะดีขึ้นมาไหม แต่ถ้าร้านไปไม่ไหวจริงๆ ก็ไม่รู้จิแบกภาระหนักไว้ทำไม ตอนนี้ก็ทำใจไว้แร้วค่ะถ้าจะต้องเช้งร้านนี้ไป เพราะเด็ดเหนื่อยเสียเหลือเกิน เห็นว่าตอนนี้ท่านปอไม่สบายอยู่ ก็ขอให้หายเร็วๆน่ะค่ะ เด่วถ้ามีเรื่องใดตื้นเต้นอีก จะมาเล่าให้ฟังใหม่เด้อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2012
  7. pimpiralai

pimpiralai สมาชิกใหม่

มาถูกทางแล้วค่ะ คุณ นสท.99 เอาใจช่วยนะคะ ขอให้พ้นวิกฤตเร็ว ๆ
    ขอให้คุณปอ หายไวไว และมีพลังพิเศษยกกำลัง 2 ไปเลยยยย

คุณปอ.. ชายหนุ่มที่ :cool:

8. sms80

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้ก๊าฟช่วงนี้กะลังยุ่งมากๆให้เด็ก ป.2 สอนเล่น

เฟสบุ๊คอยู่อะก๊าฟฮี่ๆๆๆ

9. VitaminD

VitaminD สมาชิก

10 กันยายน 2012
    อย่าลืมทานยาเยอะๆน่ะคะ 555 ได้หายไปไวๆๆ บุญรักษานะคะ

10. sweetcactus

sweetcactus สมาชิก

ได้ดูกับคุณปอแล้ว คุณปอทายปัจจุบันได้ตรงมากค่ะ อนาคตยังต้องลุ้น แต่ โดยรวมแล้วก้อเห็นภาพชัดเจนค่ะ

11. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ดูดวงกับอ.ปอนอกจากคำทำนายอนาคตแล้วยังได้คำแนะนำดีๆค่ะ อ.ปอเป็นคนดีค่ะ มีจรรยาบรรณของอาชีพที่ดีมากๆอีกหนึ่งคนในพลังจิต ขอให้ใจที่เป็นกุศลของอ.ปอที่ไม่ได้ยึดเอาปัจจัยตอบแทนเป็นที่ตั้ง เป็นจิตที่ผ่องใสเต็มไปด้วยกระแสแห่งธรรมส่งเสริมให้ญาณสมาธิที่มีก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปนะค่ะ ส่วนความแม่นยำนั้นตอบไปก็เสมือนจะมาอวยกันจ้อความในกระทู้ก็เป็นอีกหนึ่งการการันตี แต่จะให้แน่อีกทีเอาเป็นว่าสิบปากว่าไม่เท่าเจอเอง ปัจจัตตัง

12. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ดูของตนเองและได้ดูให้บุตรสาว สำหรับนิสัยของบุตรสาว และเรื่องปัจุบัน อ.ปอ ทักได้ตรง แต่เรื่องอนาคตต้องติดตามดูต่อไป ขอเป็นกำลังใจให้อ.ปอ สงเคราะห์ผู้มีทุกข์ต่อไป
    ขอบคุณ อ.ปอมากครับ กลับจากพาลูกไปรักษากับ อ.กล้วยแขก(ได้คิววันที่ ๒๓ พ.ย.๕๕) แล้วผมจะมาเล่าให้ฟังครับ

13. นางสาวไทย99

นางสาวไทย99 สมาชิกใหม่

สุขสันต์ วันเกิด ค่ะ

วันนี้วันเกิด ผู้มีบุญ ด้วยอำนาจแห่งผลบุญที่พี่ได้กระทำความดีมาตลอด ขอให้พี่พบเจอแต่ความสุขความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป ร่ำรวยด้วยทรัพย์สินเงินทอง ร่ำรวยด้วยบุญกุศล มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง และขอให้พี่แคล้วคลาดจากภัยอันตรายทั้งปวง ด้วยเถอะๆ สาธุ

14. suchato

suchato เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ปอ บอกผมว่าไม่ต้องคิดอะไรมาก ค่าครูคิดเพียง 12 บาท ผมโอนให้ อ.ปอ 500 บาท เมื่อ 14/11/55 เวลา 1853 และได้โอนทำบุญตามที่ อ.ปอ แนะนำ
    1. สร้างพระพุทธพลังจิต(ทองคำ)ปางห้ามสมุทร 100 บาท
    2. สร้างพระนอนใหญ่ที่สุดในโลก 100 บาท
    3. เททองหล่อพระประธานสมเด็จองค์ปฐม 100 บาท
    4. ร่วมสร้างพระประธานวัดสระโบสถ์ 100 บาท
    ขออุทิศส่วนบุญกุศลที่ทำมาก่อนหน้านี้และในครั้งให้กับลูกตะวัน
    ไม่ว่าจะอยู่ภพภูมิใหนขอให้ได้รับส่วนบุญกุศลนี้ ถ้ารับไม่ได้ขอให้เทวดาทั้งหลายบอกกล่าวให้เขาได้รู้

15. sms80

โมทนาบุญและเป็นกำลังใจให้ครับ...สาธุ

16. twanrat

twanrat เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า..รู้สึกผิดกะอ.ปอยังไงไม่รู้ค่ะ ที่วันนั้นไม่ได้ไปที่ร้าน ขอแก้ตัวใหม่นะคะ จะตื่นให้ทันเลย

17. sms80

สงสัยเตียงมันนุ่มอะดินอนซะเพลินเลย....รอ..ยู๋ๆๆๆๆๆฮิฮิ:boo:

18. พรหมปารมี

พรหมปารมี สมาชิกใหม่

15 พฤศจิกายน 2012
    แวะเข้ามากระทู้นี้แล้วชื่นใจจริง ๆ ค่ะ คุณปอเป็นคนดีจริง ๆ ใจดี และมีเมตตา
    และบำเพ็ญบุญมากเลย ได้ดูดวงผ่านทางโทรศัพท์กับคุณปอแล้ว ขนาดไม่ได้เจอตัวคุณปอ
    เป็น ๆ ยังแม่นขะ-หนาด ต้องหาเวลาไปเจอคุณปอ ที่ร้านบ้างแล้วละค่ะ ไม่ว่าจะ
    มีปัญหาอะไร คุณปอ ให้คำแนะนำ ชี้ให้เห็นผลของสิ่งที่เรากำลังจะทำ ใจที่อยาก
    จะทำตามต้องการตอนนั้น 8 ตอนนี้เหลืออยู่ 2 แต่คุณปอ บอกให้ใจเย็น
    ยังไงขออำนวยพรให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองคุณปอ ผู้อยู่ในบุญ ให้สุขกาย สบายใจ
    และเป็นกัลยาณมิตรที่ดี คอยช่วยคนที่มีทุกข์ต่อไปเรื่อย ๆ นะคะ
    ** ที่สำคัญขอให้คุณปอ ตกแต่งร้านในเฟสบุ๊ค ให้สำเร็จสมใจปรารถนาโดยเร็วด้วยค่ะ บุญบารมีของคุณปอ ในการช่วยเหลือคนทุกข์ใจ จะได้แผ่ไพศาลไปในสังคมอื่น ๆ ด้วยค่ะ ใครที่กำลังตัดสินใจหรือยังไม่มีคิว ขอให้รีบนะคะ
    เด๋วจากรอเป็นเดือน อาจจะเป็น 2 หรือ 3 เดือนก็เป็นได้นะ ** :cool:

-------------------------------------------------------------
    สัมมาสมาธิเป็นเหตุใก้ลให้เกิดปัญญา และปัญญาคือการเห็นกายเห็นใจเป็นไตรลักษณ์

19. twanrat

twanrat เป็นที่รู้จักกันดี

5555 ไปค่ะไป ๆ แหม อย่าเพิ่งน้อยใจน๊าา

20. bm316

bm316 เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดครับ พอดีไปพบ วันเกิดพอดี ครั้งที่สามในรอบปีนี้แล้วครับ ขอบคุณทุกคำแนะนำ ครับ