คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

Username แหม่มจ้า
    ชื่อจริง ศรวุฒิ บุญสม
    ชื่อเล่น เสือ
    ที่อยู่ 299 ม.4 ต.สันผักหวาน อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    เบอร์โทร 081-7169229

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ชัยวัฒน์ เดชคุณธรรม (โน้ต)
    User Name : Bearkery
    Tel : 0867770092

3. st-antique

USER SUKHONTIP
    ชื่อ สุคนธ์ทิพย์ รัตนวิมล
    ชื่อเล่น อ้อ
    เบอร์โทร 086-988-0933 (โทรได้ตลอดค่ะไม่ ต้องเกรงใจ ถ้าไม่ได้รับสายแสดงว่าติดประชุมจะรีบโทรกลับไปค่ะ โทรได้ 6 โมงเช้าถึงเที่ยงคืนเลยค่ะ)
    ที่อยู่ 104/3 หมู่ 5 ต.ห้วยกะปิ อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130 (คืออยู่แถวหนองมนค่ะ ซอยหมู่บ้านคันทรี่ปาร์ค 1)
    email
    sukhontip.rattanawimol@th.mitsubishi-motors.com
    (เป็นemail ที่ทำงานนะคะ เมลนี้จะเปิดออนไลน์ตลอดค่ะ ระหว่าง 8.00-17.30 จันทร์ถึงศุกร์ค่ะ มีอะไรส่งมาที่เมลนี้ได้เลยค่ะ ยินดีค่ะ)

4. st-antique

กัญญ์พัสวี (kanpatsavee) ชื่อเล่นก็ พี่ณิ
    หมายเลขโทรศัพท์ 081-1413636 ค่ะ

5. GuzTi

GuzTi เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าจะจับฉลากนี่รอเทวดาตัวน้อยของผมด้วยคนนะครับ...แต่ตอนนี้กำลังพยายามอยู่ครับ

6. st-antique

ชื่อจริง : ปริญญวัฒน์ เหรียญทิพยะสกุล
    ชื่อเล่น : ปอนด์
    User Name : pondberry
    E-mail : pondberry@gmail.com

เบอร์โทรศัพท์ 086-100-1200, 085-667-2667
    (สะดวกตลอด24ชั่วโมงครับ)

ที่อยู่ : (ตลาดพลู พระราม2 วงเวียนใหญ่ ย่านฝั่งธนบุรี ผมจะอาศัยอยู่แถวนี้ครับ แต่ถ้านัดให้ผมไปส่งที่ไหนในกรุงเทพฯก็ได้ครับ ถ้าอยากได้เร็วๆ ยินดีครับ)

7. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

"ให้พยายามตรวจจิตต์ของตนอยู่เสมอๆ อย่าให้เผลอได้เลยสักขณะ ก็จะเป็นจิตต์ในอิทธิบาท 4 "
    "โดยมากไปรู้แต่สมมุติบัญญัติ เป็นเพียงแค่เปลือกและกะพี้ ยังไม่ใช่รู้ถึงแก่น ถ้าผู้ปฏิบัติ
    รู้จิตต์ของ ตนว่าไม่โลภ ไม่โกรธ ไม่หลง ไม่อิจฉาพยาบาท จิตต์ไม่ยักย้ายไปรับอารมณ์ภายนอกเข้ามาเป็นของตนโดยสร้างกุศลถือศีล 5 รับอพรหม เท่ากับทำรั้วและปิดประตูทั้ง 5 แห่ง ไม่ให้เหตุภายนอกเข้ามาแย่งจิตต์ที่เป็นกุศล...เทียบเท่ากับสมาธิลืมตา..."
    "ถ้าผู้ใดมีเพียร
    เพ่งอยู่ที่จิตต์ ให้รู้เท่าว่าว่ากายเวทนา จิตเวทนามีเพียงใด ถ้ามองดูแต่จิตต์ที่ฝึกฝนแก่กล้ามาจากศีลสมาธิลืมตาแล้ว ก็จะรู้ได้ว่าจิตต์จะหนาบางสักเพียงใด..."

คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม วัดอาวุธวิกสิตาราม กทม.
    <table align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> </tr> </tbody></table>

8. GuzTi

GuzTi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ เทวดาน้อยน้ำหนักกำลังดีเลยครับ ขอให้ทั้งคุณแม่และคุณลูกมีสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์นะครับ

9. aomrt107

"สาระ อันยิ่งใหญ่ ได้แก่การปฏิบัติทางจิต...ถ้าปฏิบัติจริง คงได้ผล เพราะบุคคลมีขันธ์ 5 อายตนะ 6 เหมือนกัน ต่างกันก็แต่วาสนาบารมี...ถ้ารู้จักคุณพระรัตนตรัยและเชื่อมั่นจริงๆ พวกผู้หญิงก็เรียนได้ ง่ายนิดเดียว" โดยความนับถือ
    บุญ เรือน โตงบุญเติม
    <table align="center" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100"> <tbody><tr> <td>[​IMG]</td> </tr> </tbody></table>

10. aomrt107

"...ขอให้ชนะใจตนเอง จะได้เก่งกว่าเพื่อน ไชโย..!!!!!!"

ท้ายคำอวยพรปีใหม่ พ.ศ. 2494 คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สาธุ สาธุ สาธุ...

11. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ใครเบอร์สวยเอาไปแทงหวยดีกว่า

12. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามครับ

รูปแบบหน้าตรงนี่ คือ รูปที่เปลวเทียนเอียงไปด้านซ้ายมือของภาพ ( เทียนเล่มที่อยู่ซ้ายมือของภาพ / หน้าแรกๆของกระทู้นี้มีไฟล์ใหญ่ขนาด 3 MB กว่าๆให้โหลดเพื่อนำไปอัดบูชา , จากภาพนี้ คุณแม่บุญเรือนท่านจะนั่งมาทางด้านซ้ายมือหน่อยๆ ไม่ได้อยู่ตำแหน่งตรงกลางกึ่งกลางของภาพ ) หรือ เป็นอีกภาพที่เทียนเล่มซ้ายมือจะค่อนข้างอยู่ในแนวดิ่งตรงมากกว่าครับ ?

พอดีจะนำภาพไปอัดมาไว้บูชาที่บ้านอยู่เหมือนกัน ... ขอบคุณครับ

13. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน สวัสดีครับพี่เชษฐ์และพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ แสดงความยินดีกับภรรยาคุณนุด้วยที่คลอดน้องอย่างปลอดภัยและมีน้ำหนักตัวกำลังดีเลยทีเดียว ขอให้โชคดีครับ

14. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ยินดีด้วยค่ะ ที่ได้ลูกสาว

15. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เชษฐ์ครับ เห็นพี่โพสชื่อและเบอร์โทร ของผู้ทำหน้าที่จัดส่งน้ำอธิษฐานให้ผู้ที่ต้องการหัวเชื้อไปทำน้ำอธิษฐานต่อ (ไม่รู้ท่านอื่น ๆ จะ งง ไหมครับ เพราะดูโพสมาลอย ๆ ขนาดผมตอนแรกยังแอบงงเลย 55+)
    แต่ทำไม๊ ทำไมผมนับแล้วมีแค่ 8 ท่านเองครับ หายไป 1 ท่านรึเปล่าครับพี่เชษฐ์ ??

16. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับพี่ ลูกน้ำเค็ม ด้วยครับ
    โชคดีจริงๆ และขออนุโมทนากับพี่ขวัญเรือนและพี่เชษฐ์ด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

17. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    กราบสักการะบูชาคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีครับ กัลยาณมิตรทุก ๆ ท่าน ขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดี คุณลูกน้ำเค็ม และคุณพ่อคนใหม่ น้องนุ ด้วยนะครับ

[FONT=&quot]ถ้าอยากให้ร่างกาย แข็งแรงต้องออกกำลังกาย ถ้าอยากให้จิตแข็งแรงก็ต้องออกกำลังจิต ร่างกายมีวันเสื่อมไปตามกาลเวลาไม่อาจจะหนีพ้นไปได้ แต่จิตยิ่งฝึกยิ่งแข็งแรงไม่มีวันเสื่อมไปตามร่างกาย คุณแม่ฯ ถึงเน้นเรื่องการดูจิตแม้ในขณะลืมตา เพราะในชีวิตประจำวันเราลืมตามากกว่าหลับตา การดูจิตตลอดเวลาไปปล่อยไปตาม อาตยนะ [/FONT][FONT=&quot]6 [/FONT][FONT=&quot]รูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส อารมณ์ เท่ากับออกกำลังจิตตลอดเวลา จิตก็จะแข็งแรงมากกว่าการดูจิตแค่ในขณะหลับตา มองดูแล้วเป็นเรื่องยาก แต่ถ้าทำบ่อย ๆ ทำเรื่อย ๆ ความชำนาญก็จะเกิดขึ้นได้ ต่อไปก็จะรู้เท่าทันจิตไม่เสียท่าให้กับกิเลสที่จะต้องพบเจอในแต่ละวัน เรื่องแบบนี้มีเงินทองมากมายแค่ไหนก็ซื้อไม่ได้ เพราะต้องปฎิบัติเองเท่านั้น ถึงได้ว่าแล้วแต่วาสนาและบารมีในทางธรรมที่สร้างสมกันมา ผู้หญิงผู้ชายไม่สำคัญ เพราะคุณแม่ฯ ทำให้ดูแล้วว่าทำได้ [/FONT]
    [FONT=&quot]อนาคามี[/FONT]

18. natta_pea

natta_pea เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    สวัสดีสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ขอแสดงความยินดีกับคุณลูกน้ำเค็มและคุณนุด้วยครับ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ
    ขอโมทนาบุญกับพี่ขวัญเรือนและคุณเชษฐ์ด้วยครับ:cool::cool::cool:

19. natta_pea

โมทนาสาธุครับ
    :cool::cool::cool::cool::cool:

20. natta_pea

ขอโชว์ล็อคเก็ตรุ่นเหนี่ยวทรัพย์ ๕๓ หมายเลข 2646
    มีพี่ใจดีท่านหนึ่งมอบให้มาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      122.4 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      125.6 KB
      เปิดดู:
      50