คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    HAPPY BIRTHDAY นะคนดี
    happy birthday นะคนดี
    จะวันเกิดวันนี้หรือวันไหน
    ขอให้...........มีความสุขตลอดไป
    คิดอะไรก็สมหวังตลอดปี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.9 MB
      เปิดดู:
      57
  2. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008

น่ารักจังเลยค่ะ พี่ขวัญเรือน
    :z14

3. Pringles

Pringles เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2006
    ตามอ่านไม่ทัน:'(

4. sontaree

sontaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2012
    น่ารักสุดๆ

5. คิดถูก

พรใดอันประเสริฐ ขอให้คืนกลับสู่ผู้ให้
    ร้อยเท่า พันเท่า
    หมื่นเท่า แสนเท่า ล้านเท่า ทบทวี
    ขอให้สิ่งดี ๆ จงมาสู่ลูก ๆ หลาน ๆ ศิษยานุศิษย์
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    ในบ้านหลังนี้ของน้องเชษฐ์ทุก ๆ คนนะคะ

ขอบคุณจากใจจริง ๆ ค่ะ

6. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเกิดกับ "คุณพี่ผู้ชายของพี่ขวัญเรือน" .... ขอให้อาเฮียมีความสุข ค้าขายร่ำรวย...มีสุขภาพแข็งแรง นะคะ.....;aa46

7. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    :cool::cool::cool::cool::cool:

8. p74

p74 เป็นที่รู้จักกันดี

มดขึ้นเลย พี่ขวัญเรือน
    หวานๆ :cool:

9. sontaree

sontaree เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2012

10. OATTOSAN

OATTOSAN เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2012
    HAPPY BIRTHDAY กับแฟนพี่ขวัญเรือนด้วยนะครับ

ผมขอให้พี่ขวัญเรือนและแฟนพี่มีความสุขมากๆตลอดไปเลยนะครับ

11. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    สาูธุ งดงามเป็นมงคลมาก ๆ เลยครับ อนุโมทนาด้วยครับ

รอชมของมงคลที่คุณเชษฐ์ไปรับวันนี้ด้วยคนครับ

12. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    สุขสันต์วันเกิดครับพ่ีขวัญ ในวันครบวันเกิดวันนี้และวันต่อๆไป ขอให้พ่ีและครอบครัวสุขภาพแข็งแรง เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม มีโอกาสได้ทําบุญท่ีอยากทําโดยไม่เดือดร้อน ได้รู้ในส่ิงท่ีพระพุทธเจ้าทรงรู้ ทรงเห็น ครับพ่ี^^

ปล.ท่ีผมอวยพรพ่ีเป็นคําอธิฐานท่ีผมอธิฐานเวลากราบพระ เป็นประจําครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2012
  13. สมาธิ7689

สมาธิ7689 เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    เป็นพิมพ์กลาง เนื้อผง หลังพุทโธ (ใช้หรือไม่ครับ)
    .........
    ว่าแต่วันนี้ห้องคนเยอะจัง ทำงานกันแล้วหรือครับ
    คิดว่าชดเชยกันอีกหนึ่งวัน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      231.5 KB
      เปิดดู:
      52
      ขนาดไฟล์:
      213.7 KB
      เปิดดู:
      48
      ขนาดไฟล์:
      223.8 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 สิงหาคม 2012
  14. kritss

kritss เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2011
    มีประสบการณ์มาแชร์ เกี่ยวกับศิลาน้ำอธิษฐานครับ ปกติแล้วผมจะนับถือครูบาอาจารย์อยู่หลายรูป วัตถุมงคลก็มีหลากหลาย ล้วนผ่านการทดลองอธิษฐานใช้ สำหรับศิลาน้ำ หลังจากได้รับจากคุณเชษฐ์ก็เก็บไว้ในกล่องใส่พระอยู่หลายสัปดาห์ เนื่องจากยังไม่เคยใช้ของอธิษฐานในรูปแบบนี้มาก่อน จนกระทั่งเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา รู้สึกรำคาญกับอาการแผลในปากและเหงือกบวมเรื้อรังที่เป็นมาหลายสัปดาห์แล้ว ใส่ยาไปก็ยังไม่หาย มีแต่ทุเลาลงเล็กน้อย นึำกถึงศิลาน้ำขึ้นมาได้ จึงลองตั้งน้ำอธิษฐานตามใบตั้งน้ำที่คุณเชษฐ์ให้มา เรื่องเหลือเชื่อก็เกิดขึ้นครับ ผมเริ่มดื่มในช่วงเช้าวันอาทิตย์ จิบต่อเนื่องมาถึงช่วงเย็น ปรากฎว่าอาการเจ็บแผลในปากก็หายไปอย่างน่าอัศจรรย์ อาการเหงือกบวมก็ลดลงจนเกือบเป็นปกติ จะว่าเป็นวงจรอาการของโรคที่มันใกล้จะหายเองอยู่แล้วก็ไม่น่าจะใช่ เพราะช่วงเช้าวันอาทิตย์ก็ยังมีอาการเจ็บเหมือนเดิมอยู่เลย ผมเชื่อว่าเป็นเพราะบารมีธรรมของคุณแม่ที่สงเคราะห์ลูกหลานที่ศรัทธาท่านโดยแท้ ไม่แปลกใจครับที่คนศรัทธาท่านเพิ่มขึ้นทุกวันๆ

15. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ดีจริงๆ นะครับ ดีใจกับพี่อี๊ดที่ได้ลูกที่เป็นอภิชาตบุตรด้วยนะครับ
    "ขอให้เค้าสมบูรณ์แข็งแรง ฉลาดมีสติปัญญาดี และที่สำคัญคือเป็นคนดีมีคุณธรรม"
    แค่นี้คนเป็นพ่อแม่ก็แสนจะชื่นใจแล้วครับ
    ผมขอความอนุเคราะห์คุณพระรัตนตรัย และคุณแม่บุญเรือนขอให้ลูกผม
    สมบูรณ์แข็งแรง ฉลาดมีสติปัญญาดี และที่สำคัญคือเป็นคนดีมีคุณธรรม ด้วยนะครับ สาธุ

16. คิดถูก

ขอให้คำอธิษฐานของท่านพี่โป้ เป็นจริงในเร็ววันด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ (หาเพื่อนร่วมอุดมการณ์)

17. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมขออาราธนาคุณพระรัตนตรัย คุณแม่บุญเรือน และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลาย
    ขอให้แฟนพี่อี๊ด พี่อี๊ด และครอบครัว เจริญก้าวหน้าทั้งทางโลก ทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปด้วยเทอญ คิดสิ่งใดสมปรารถนา สมบูรณ์แข็งแรงทั้งร่างกายจิตใจ
    และขอให้มีแต่ความดี ความสุขตลอดไปด้วยเทอญ ลูกขอกราบอาราธนาบารมี

18. pachara_ag

pachara_ag เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2012
    ถูกต้องครับ คนเราทุกคนจะมีเทวดารักษาประจำตัว ผู้ที่มีบุญบารมีมากเทวาดาก็จะมีบุญบารมีมากเหมือนกัน เพราะฉะนั้นดวงจิตที่จะเข้าสู่ครรภ์ได้ ก็ต้องมีบุญบารมีเสมอกันหรือมากกว่าถึงจะผ่านเข้ามาได้ แต่ถ้ามีอะไรผิดพลาดดวงจิตที่เข้ามาบุญบารมีไม่ถึงคลอดออกมาก็จะไปสมประกอบ

ปล. สุขสันต์วันเกิดด้วยนะครับสำหรับคนพิเศษของคุณอี๊ด ขอให้เจริญด้วย
    อายุ วรรณะ สุขะ พละ ธนสารสมบัติ มุ่งหวังสิ่งใดที่คิดโดยชอบ
    ประกอบโดยธรรม ขอให้สำเร็จสมปรารถนาทุกประการครับ

19. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    ผมว่าพ่ีขวัญ ก็น่าจะคิดคล้ายๆ ผม ^^

20. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    อนุโมทนาบุญค่ะทีนำประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง