คิดถึงคุณมันตรัย

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย กำธร นครปฐม, 12 กันยายน 2011.

1. Phaake

Phaake เป็นที่รู้จักกันดี

โดนใจมากครับ

2. xavi

xavi Active Member

23 มิถุนายน 2011
    แล้วพี่ๆเค้าหายไปไหนกันครับ

3. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    รอเวลานี้มานานเหมียลกัล

สวัสดีทุกท่านครับ มีคนนำ ขอตามแห่ด้วยคนครับ ดูข่าวก็มีแต่ข่าวน้ำท่วม ดูพระก็ เหงาๆ แต่ก็ขอขอบคุณ หลายๆ ท่าน ที่ยังอยู่ช่วยกันดู และมาชมกัน อย่างเช่นคุณ คิงคองและอีกหลายๆ ท่าน ที่ไม่ได้เอ่ยชื่อถึงครับ อย่าน้อยใจน๊ะครับ เช่นกันคุณมนตรัยครับ รีบนั่งเรือเข้ามาไวๆ เลยครับมาม่ามันช้า ใครจะล่อเป้าหรืออะไรก็ช่างเขาครับแล้วแต่ความคิดใคร คิดมัน คุณมนตรัยมาล่อกันตรงๆเลยดีกว่า แท้ว่าแท้ ไม่แท้ว่าไม่แท้ไปเลย ทันใจดี หายสงสัยไปเลย ขอฝากกำลังใจให้ทุกท่าน ที่กำลังประสบภัยน้ำท่วมทั่วไทยด้วยครับ ขอใส่คำว่า " สู้ " ลงไปในใจทุกท่านด้วยน๊ะครับ จริงๆคิดถึงคุณมนตรัยอยู่ตลอด แต่ไม่กล้าเอ่ยมาก่อน กลัวคนที่เขาไม่ชอบจะปูหนีบใส่เอาครับ เลยรอผู้นำจากรุ่นเก่าก่อนดีกว่าครับ เพราะว่าเวลานี้ ปูเค้ามาแรงค๊าขอบอก

4. willy0089

มีเหตุผล

คุณ ck" อธิบายมา ก็มีเหตูผลที่ดีมากเหมือนกันน๊ะครับ จะได้ตรงประเด็นไปเลย น่าคิดๆ ชอบครับ

5. ยากจริง

ยากจริง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาลงชื่อเพื่อให้คนดีๆกลับมาช่วยกันครับ ส่วนเรื่องคนที่ลองภูมิ น่าจะสังวรณ์ตัวเองว่าในเมื่อรู้มาถามทำไม ทำไม่ไม่ลงแค่โชว์พระท่าน ยังไงขอให้กำลังใจพี่ และกลับมาในบอร์ดเร็วๆนะครับ

6. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ใจคนยากแท้หยั่งถึง
    คนที่ถามบางทีก็แค่ต้องการว่าแท้หรือปลอม
    บางคนก็อยากได้แค่พระองค์นี้แท้มีราคา
    จะอธิบายว่าพระเก๊แท้อย่างไรทุกกระทู้คงไม่ไหว
    กระทู้ความรู้ตกหน้าเร็วมาก
    ขุดสู้ไม่ไหวจริงๆ พักไปก่อนเถอะครับคุณมันตรัย
    หายเหนื่อยเเล้วค่อนว่ากัน

อีกเรื่อง
    ผมขอเรียนคุณ phaake ว่าผมไม่ได้มีเจตนาว่ากล่าวคุณแต่อย่างใด ถ้าทำให้คุณขุ่นข้องใจก็ขออภัยด้วยนะครับ
    จริงๆแล้วผมกะคุณมันตรัย นะอัดกันมาก่อน เรียกว่าค่อนข้างหนัก ลองหาย้อนๆดูนะครับ
    บางทีอาจโดนลบไปบ้างหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ก็จบลงที่พอเริ่มเย็นแล้วได้สติ คิดว่าที่เขาทำนะอาจแค่ปกป้องบ้านที่เขาอยู่มานาน เพียงแต่เขาอาจมองเจตนาเราผิดพลาด แล้วทุกอย่างก็ยุติด้วยคำว่าอภัยครับ

ขอบคุณครับ

7. Phaake

ถึงคุณธณต

ขอบคุณครับ คือถ้ามองด้วยเรื่องพระจะอัดกันแบบไหน
    เอาเหตุผลเข้าว่า ผมกลับชอบครับ

แต่ไม่ใช้เอาเรื่องส่วนตัว มาว่าโน้นนี้นะครับ

แต่เรื่องบางเรื่อง มันก็ยากที่จะอภัยครับ

ที่ยังออกมาแบบนี้นี้ ก็คงจะประมาณ

ยังอยากจองเวร และหาเรื่อง อยู่นะครับ

ประมาณว่า อยากประจานพระสวยสนามประกวดแต่เก๊นะครับ

คนเก่งไม่จำเป็นต้องดีเสมอไปครับ

ปล. หวังว่าจะปรับปรุง

8. willy0089

ขออนุญาติ เว็บมาสเตอร์ครับ

ขออนุญาติ เว็บมาสเตอร์ และขอขอบพระคุณอย่างสูงไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ คือว่าผมขอถือโอกาศนี้ ขอกล่าวคำว่า ขอกราบขอบพระคุณทุกท่าน อย่างสูงครับ ที่ทุกท่านได้ส่งกำลังใจ ให้ครอบครัวกระผม ที่ภรรยาผมเป็นโรคมะเร็ง ระยะที่ 3 ที่เริ่มลามเข้าต่อมน้ำเหลืองแล้ว หลังจากเสร็จจากกระบวนการรักษามาแล้ว ทุกๆ 2 เดือนต้องไปตรวจเป็นระยะ ครั้งล่าสุด เป็นการตรวจครั้งที่ 2 หลังจากเข้ารับการรักษา คุณหมดได้ตัดชิ้นเนื้อไปตรวจ โทรไปถามผลตรวจ ปรากฎว่าไม่พบเชื้อมะเร็งแล้ว ซึ่งทางครอบครัวผม และญาติพี่น้องมีความดีใจเป็นอย่างมากจนบอกไม่ถูก เหมือนได้สิ่งที่วิเศษสุดในชีวิตเลยครับ ผมจึงขอกราบขอบพระคุณผู้เกี่ยวข้องดูแลเว็บนี้และทุกๆท่าน ที่เป็นกำลังใจให้อีกครั้งครับ ผมไม่อาจรบกวนที่จะไปตั้งกระทู้ใหม่ครับ ทุกๆ กำลังใจถือเป็นสิ่งสำคัญอย่างมากครับ เพราะไปเล่าให้ภรรยาฟัง ภรรยาเขาดีใจมาก สุดท้ายผมขออวยพรให้คุณพระรัตนตรัยจงคุ้มภัยทุกท่านและญาติพี้น้อง จงอย่าใด้เป็นโรคภัย ใดๆ เทอญ.....สาธุ

9. Phaake

ยินดีด้วยครับ ขอคุณความดี ช่วยปกป้องคุ้มครองอย่าให้คุณและภรรยา รวมถึงคนในครอบครัว และผู้ปราถนาดีทุกคนต่อคุณวิลลี่ ประสพพบโรคภัยมะเร็งครับ

10. โอกระบี่

โอกระบี่ เป็นที่รู้จักกันดี

ใครเก่งก็ไปรบเองเถอะครับ ผมไม่ชอบรบกับใคร มาเล่นเว็บ เพราะ มาหาความรู้ อะไรช่วยได้ก็ช่วย อะไรช่วยไม่ได้ก็เป็นเรื่องของเค้า

11. ธณต

ธณต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ต้องขอเเสดงความยินดีด้วยครับ

12. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    เป็นข่าวที่ดีมาก ๆ เลยครับ ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ขอพรที่ให้มาจงให้ผลกลับไปหาคุณวิลลี่ และครอบครัว และคนใกล้ชิด เป็นร้อยเท่า พันเท่า ทวีคูณ นะครับ อย่าลืมทำบุญ ให้ทาน รักษาศีล และภาวนา ไว้เรื่อย ๆ นะครับ

13. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    กระทู้ล่อเป้าก็ตอบมาเยอะแล้วบางรายปิดกระทู้หนีก็เคยเจอ...บริสุทธิ์ใจตอบซะอย่างจะเชื่อหรือไม่ก็ไม่ได้บังคับให้เชื่ออย่างน้อยก็น่าจะทำให้สะดุดหยุดคิดบ้าง...ดูพระเกรงใจกันมันก็ย่ำกับที่จะก้าวไปข้างหน้าต้องหาเหตุผลหาใช่อารมณ์และ/หรือความรู้สึกมาตอบเพราะนั่นคือการเดา...ชอบเว็ปนี้อย่างเสรีภาพในการตอบไม่ใช่พวกมากลากไปอย่างเว็ปดังๆ(เขาว่านะแต่ผมว่าโลว์ว่ะ)ใครดูพระเก๊เป็นเก๊ก็จะมาลงบัญชียำเละเลยแถมซวยอาจโดนไล่ออกไปโดยที่ไม่มีความผิดอีกด้วย

14. อดุลย์ เมธีกุล

อดุลย์ เมธีกุล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2007
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ สิ่งเลวร้ายผ่านไปแล้วขอให้ครอบครัวของคุณวิลลี่ประสบพบสิ่งที่ดีๆยิ่งขึ้นไปและขอเป็นกำลังใจให้กับครอบครัวคุณวิลลี่ด้วยครับ เว็บเรานี้มากล้นด้วยน้ำใจครับ

15. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอตามพี่ อดุลย์ เลย ละกันครับ :cool::cool::cool:

16. willy0089

กราบขอคุณอีกครั้งครับ

ภรรยาก็ไปถือศีล ที่วัดบัวหลวงครับ ที่ อ. วัดโบสถ์ จ. พิษณุโลกครับ ที่นี่แหละครับที่พี่สาว คือลูกของป้า แกเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อมานาน และเคยเป็นพยาบาลที่โรงพยาบาลวัดโบสถ์ด้วยครับ หลวงพ่อท่านขอร้องให้ช่วยดูแล และรักษาโรคมะเร็ง คือเป็นคนดูแลแทนท่านตอนไม่อยู่ และอีกอย่างท่าน พรรษามากแล้วไปมาก็เหนื่อย ท่านจำพรรษาอยู่วัดทาง จ. ภาคตะวันออกครับ เลยตกลงรับปากช่วยดูแลโยมทั้งหลายแทนท่าน ท่านเลยมอบพระนางพญาให้ 1 องค์ภรรยาได้ยินท่านบอกว่า นี่รักษาให้ดีน๊ะ ถ้ามีความจำเป็นจะปล่อย ก็จะไม่ต่ำกว่า 5 แสนบาท พี่สาวไปหนองคายยังไม่กลับ ก็เกี่ยวกับงานทำบุญครับ เลยยังไม่ได้รูปเอามาลงให้ดู ตามสัญญาสักทีครับ และก็ขอกราบขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้งที่เป็นกำลังใจให้ภรรยาผมด้วยครับ ผมจะพยายามเก็บภาพพระนางพญาองค์นี้มาให้ดูให้ได้ครับ ผมสัญญา หมดกระทู้นี้แล้ว ผมจะไม่ขอรบกวนเวลาและหน้าของเว็บมาสเตอร์อีก ที่ไม่เกี่ยวกับพระ และขอโทษสมาชิกและทุกท่านที่เข้ามาชมเว็บนี้ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

17. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ขออีกทีนะครับผมว่าพี่ที่ตั่งกระทู้นี้ เขามีความหมายว่าคิดถึงพี่มันตรัย หรือตามที่ผมเข้าใจคืออยากให้พี่มันตรัยกลับมาเล่นในเว็ปถูกหรือผิดบอกด้วยนะครับ แต่ที่ผมนั่งอ่านอยู่ตอนนี้มีสองกลุ่มนะครับขัดแย่งกันบ้างนิดๆหน่อยๆผมเลยงงว่ากระทู้นี้ถามหาพี่มันตรัยแต่มีแบ่งเป็น2กลุ่มผมเลยงงว่า เขาเข้าใจหัวข้อกันหรือป่าวครับหรืออะไรยังงไ ท่าผมเข้าใจผิดไปเองก็ขออภัยด้วยนะครับ รักทุกๆคนนะครับอย่าคิดมากกันครับใจเย็นๆครับ

18. กำธร นครปฐม

กำธร นครปฐม เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2007
    ครับ กระแสพาไปครับ ไม่เป็นไรครับ ขัดแย้ง แต่อย่าแตกแยกครับ เรื่องนิดหน่อยครับ สมาชิกในเว็บพลังจิต ส่วนใหญ่ ผมว่ามีจิตใจดีนะครับ ส่วนเรื่องการซื้อขาย ไม่ขอออกความเห็น เพราะส่วนใหญ่ผมจะไม่รู้จักคนขาย ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพราะคิดถึงคุณมันตรัยจริง ๆ ครับ อยากให้มาช่วยตอบปัญหาพระเครื่อง ให้กับสมาชิก เพราะตอนนี้รู้สึกว่าขาดสีสันอย่างไรพิกล เหมือนขาดอะไรไปอย่างในเว็บนี้ครับ ไม่ทราบว่าทุก ๆ ท่านรู้สึกเหมือนผมหรือไม่ครับ ส่วนคนจะไม่ชอบคุณมันตรัย บ้าง ผมว่าเป็นเรื่องส่วนตัวต้องเคลียร์กันเอง ไม่เกี่ยวกันในกระทู้นี้ เพราะต่างคนต่างก็มีเหตุผล และอีกอย่างผมเองไม่มีความสามารถพอที่จะตัดสินใครผิดใครถูก ครับอีกครั้งครับ คิดถึงคุณมันตรัยจริง ๆ

19. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    โดนใจดีเหมือนกันครับพี่แหะๆ อ้อผมเลยลืมให้กำลังใจคุณวิลลี่เลยขอให้ ภรรยาหายไวๆนะครับเป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนพี่กำธร นครปฐม ชื่อบอกอยู่แล้ววันหลังผมลบกวนช่วยดูพระหลวงพ่อน้อยรูปหล่อด้วยนะครับ ออกนอกทางจนได้ผมว่าให้เขาอีเหนาเป็นเองอิๆๆๆ

20. armchi

armchi เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    คิดถึงพี่มันตรัยอีกเสียงครับผม