ครบแล้วค่ะแจกฟรี เกศาอัฐิอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์,พระธาตุพระสารีบุตร,เหล็กไหลเพลิง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 19 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมศิล

ธรรมศิล เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ ลำดับที่ 193
    1. ผงอังคาร พระเทพวรเวที
    2. ผงอังคาร ลต.พันธุ์ อาจาโร
    3. เกศา ลป.เจือ
    4. เกศา ครูบาอินทร
    5. เกศา ลป.แยง
    6. เกศา ลป.จันทา

ขอขอบคุณมากๆครับ ขออนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end -->

2. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    วันนี้จัดส่งซองให้กับรายชื่อต่อไปนี้
    Aimee
    Nattaphat sangkarak
    พระอธิการสุรชัย ทีปงฺกโร
    แบบ EMS
    ศรุต
    แบบลงทะเบียน
    สุคนธจิต วงษ์เผือก
    ประเสริฐ ด้วงพลู
    ทัชชกร คำเชียร
    เอนกพงค์ ขุนพินิจ
    คณิษฏา อัศวชีพ
    พระวิริทธิพล
    กฤษณ์ ปิยะรัตนพิพัฒน์
    บุญทวี เสาร์แก้ว

ได้รับแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ
    ขออภัยด้วยนะคะที่จัดส่งให้ล่าช้า

3. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ

พระธาตุสิวลี

ผงอังคาร เกศา
    ล.ต. พันธุ์ อาจาโร ล.ป. เจริญ วัดดอกไม้
    ลป. กอง จันทวังโส ล.ป. จันทา วัดเสมาท่าค้อ
    ล.พ. ตัด วัดชายนา ล.พ. สำลี สุทธจิตโต
    ล.ป.ชื้น วัดญาณเสน

อนุโมทนาบุญทุกท่านที่เกี่ยวข้องด้วยครับผม

4. witoon009

witoon009 เป็นที่รู้จักกันดี

1.เกศา ครูบาอินทร
    2.เกศา ลป.เจือ
    3.เกศา ลป.ทอง
    4.เกศา ลป.รอด
    5.เกศา ลป.คำสิงห์

ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. ท่านพงษ์

ท่านพงษ์ ท่านพงษ์

ได้รับแล้วครับ นายธนพงษ์ โนนศรีคำ
    เกศา
    ลป.รอด วัดอภัยทายาราม
    ลป.ทอง วัดอโศการาม
    ลป.แยง สุขกาโม
    ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพ...
    ครูบราอินทร์ วัดสันป่ายางหลวง
    ผงอังคาร พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า

อนุโมทนาทานด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2009
  6. nongfore

nongfore เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    1.ลต.คำสิงห์
    2.ลบ.จันทา
    3.ครูบาชัยยะวงศา
    4.ลพ.สำลี
    5.ลป.คูณ
    6.ครูบาอิน
    7.ลป.เจือ
    อนุโมทนาครับ

7. keawsa

keawsa เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2009
    ได้รับเรียบร้อยแล้ว คะ
    1.ผงพระธาตุสีวลี สีดำ
    2.ลต.รอด
    5.ลป.ทอง
    6.ลต.ตัด
    7.ลป.แยง
    8.ครูบาอิทร
    อนุโมทนาคะ

8. กริด99

กริด99 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับของมงคลแล้วครับดังนี้
    เกศา
    ลป.รอด วัดอภัยทายาราม
    ลป.ทอง วัดอโศการาม
    ลป.แยง สุขกาโม
    ลป.คูณ สุเมโธ
    ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพ...
    ครูบาอินทร์ วัดสันป่ายางหลวง
    ผงอังคาร พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    ผงพระธาตุสีวลี สีดำ

ขอขอบคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. Banlangboon

Banlangboon เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2009
    ขออนุญาตแจ้งให้กับน้องที่ทำงานนะคะ
    นายเอนกพงศ์ ขุนพินิจ ได้รับดังนี้ค่ะ
    1.ผงพระธาตุพระปัจเจก
    2.เกศา ลป.คูณ สุเมโธ (อุดร)
    3.เกศา ครูบาอินทร วัดสันป่ายางหลวง
    4.เกศา ลป.รอด วัดอภัยทายาราม
    5.เกศา ลป.แยง สุขกาโม
    6.เกศา ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    7.เกศา ลป.ทอง วัดอโศการาม
    8.ผงอังคารพระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า

อนุโมทนาค่ะ

10. ukito

ukito Active Member

เว้ง
    89 ม. 8 ต.บ่อพลับ อ.เมือง จ.นครปฐม 73000

11. สุคน

สุคน เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ

1. พระอรหันตธาตุ ขาวสังข์
    2. เหล็กไหลเพลิง
    3. เกศาหลวงปู่แยง สุขกาโม
    4. เกศาหลวงปู่เจือ
    5. เกศา หลวงตาคำสิงห์
    6. เกศา หลวงปู่คูณ สุเมโธ (อุดร)
    7. เกศา หลวงปู่ทอง วัดอโศการาม
    8. เกศาหลวงปู่รอด วัดอภัยทายาราม

ขอบคุณและโมทนาสาธุกับผู้ใจบุญด้วยค่ะ จะดูแลและกราบไหว้ ปฏิบัติบูชาอย่างดีค่ะ

12. oilgto4654

oilgto4654 สมาชิก

ได้รับแล้วขอบคุณครับ เอาที่จำได้นะครับเดี่ยวมาเพิ่มเติมที่หลัง
    เกศา หลวงปู่คูณ สุเมโธ (อุดร)
    เกศา หลวงปู่ทอง วัดอโศการาม
    เกศาหลวงปู่รอด วัดอภัยทายาราม
    เกศาหลวงปู่แยง สุขกาโม
    เกศา ครูบาอินทร วัดสันป่ายางหลวง

13. chantasakuldecha

chantasakuldecha เป็นที่รู้จักกันดี

1.เกศาลป.คุณ สุเมโธ (อุดร)
    2.เกศา ครูบาอินทร์
    3.ผงพระธาตุสิวลีสีดำ
    4.เกศาลป.รอด วัดอภัยทายาราม
    5.อัฐิธาตุ ลป.ชื้น
    6.เกศา ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณ
    7.อัฐิธาตุ พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า

14. gasnaka

จัดส่งให้ตามรายชื่อดังนี้ค่ะ
    แบบลงทะเบียน
    สุรีพร แสงสว่าง
    วรรณพงษ์ ถิ่มเพ็ชร
    แบบธรรมดา
    ธนัฏพิพัฒน์ ใจพยัด
    อนุรักษ์ อารีย์พงศา
    จิตติ หลักแหลม
    อภิสิทธิ์ เรือนจันทร์
    ฐิติทิพย์ คงสร้อยทอง

จัดส่งล่าช้าต้องขออภัยด้วยนะคะ

15. gasnaka

สำหรับการแจกครั้งต่อไป จะเป็นช่วงต้นปีนะคะ (รอคุณจักรินมาช่วยจัดเตรียม)
    คงจะได้แจกที่เหลือ(ทั้งที่พี่คเณศส่งมาด้วย)ออกไปทั้งหมด มีคนมาช่วยแล้วแจกเยอะๆได้เลย คราวนี้จัดคนเดียว อาจไม่สะใจเพื่อนๆ คุณจักรินคนมาช่วยจัดนี่ก็สุดยอดความใจดีเลย
    คงจะได้รับกันมากกว่าคราวนี้ ชัวร์
    แล้วพบกันกระทู้หน้านะคะ

16. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  17. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบสวัสดีครับ
    พอดีผมเพิ่งได้รับพัสดุเมื่อกี้นี้ ในซองพัสดุมี

1.อัฐิธาตุ ลต.พันธ์ อาจาโร
    2.อัฐิธาตุ พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    3.อัฐิธาตุ ลพ.ตัด วัดชายนา
    4.เหล็กไหลเพลิง
    5.ชานหมาก ครูบาชัยยะวงศา
    6.เกศา ลป.คูณ สุเมโธ (อุดร)
    7.เกศา ครูบาอินทร วัดสันป่ายางหลวง
    8.เกศา ลป.เจือ วัดลางบางแก้ว
    9.เกศา ลป.แยง สุขกาโม

กราบขอบพระคุณพี่ Natthaya อย่างสุดซึ้ง ในความเตตา กรุณา ในครั้งนี้ ขอใ้ห้พี่ ,ผู้เกี่ยวข้อง และครอบครัว จงพบประสบเจอ แต่สิ่งดีงาม
    สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย สุขสมหวังทุกๆประการ คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้ได้อย่างใจหวัง และขอให้พี่ๆ ทั้งหลายมีชาตินี้ เป็นชาติสุดท้าย ดังใจหวัง
    ภพชาติ รวมเป็นหนึ่งก็คือใจ ใจละได้ มีสติพร้อม อุดมด้วย ทาน ศีล สมาธิ และปัญญา ภพชาติก็สั้นลง ..............กราบอนุโมทนา สาธุด้วยครับ

18. gasnaka

ดีใจด้วยนะคะที่ได้รับแล้ว กระทู้หน้าเจอกันใหม่อีกครั้ง มาลงชื่อไว้ก็จะส่งให้เหมือนเดิมค่ะ ขอบคุณในคำอวยพรนะคะแต่ชาตินี้ไม่ใช่ชาติสุดท้ายแน่ๆเพราะยังไงก็มีภาระกิจต้องติดตามคนสำคัญไปอีกหลายภพหลายชาติค่ะ

19. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ผมมีเรื่องเล่าครับ จากในซองที่คุณ gasnaka ส่งเกศาไปให้ครับ

คือแม่ผมโทรมาบอกว่ามีซอง จม. ส่งมาให้ (แม่ผมอยู่ชล ผมอยู่ กทม.) ผมเลยให้แม่แกะซองอย่างระวัง แล้วให้บอกว่ามีอะไรบ้าง เพื่อผมจะได้แจ้งในกระทู้ ปรากฏว่า ภายในซองมีเกศาของครูบาอาจารย์ท่านใด มิทราบ อยู่เต็มซอง จม. เลย ไม่ได้อยู่ในซองซิบที่ใส่มา แม่ดูทุกซองก็ปิดสนิทดี ไม่ทราบเลยว่าเป็นของครูบาอาจารย์ท่านใด ยิ่งหาจากในซองยิ่งมีออกมามาก ขนาดติดมาที่โทรศัพท์มือถือที่แม่ผมถืออยู่ยังมี ยังงงกันอยู่ว่ามาอย่างไร หรือว่าคุณ gasnaka ใส่มาแล้วเกิดหลุด ทั้งที่ทุกซองปิดสนิทดี แล้วมาติดที่มือถือแม่ผมได้อย่างไรทั้งๆ ที่แม่ผมถือแนบหูอยู่ จนแม่ผมบอกกล่าวลอยๆ ว่า อย่ามาอย่างนี้น่ะ ไม่มีที่ไว้บูชา ไม่ทราบเป็นของใคร ถึงได้หยุด เพราะยิ่งค้นซองก็ยิ่งเจอครับ เล่ามาเป้นประสบการณ์เผื่อจะมีผู้ใดประสบ

ถ้าคุณ gasnaka พอทราบว่าอย่างไรก็ชี้แจงด้วยครับ เพราะผมไม่ทราบว่าเป้นของครูบาอาจารยืท่านใด เพราะไม่ได้อยู่ในซองงซิบครับ

20. gasnaka

ขอเล่านิดนึงนะคะ การจัดเตรียมเกศา อัฐิ เราจะคีบใส่ซองซิปแล้วใส่ป้ายชื่อโดยจะทำไปทีละองค์ อาจจัดเตรียมไว้ 100 ซอง(แล้วค่อยเตรียมใหม่เมื่อไม่พอ) แยกใส่ถุงไว้เฉพาะสำหรับองค์นี้ๆ แล้วเวลาจะหยิบใส่ซองให้เพื่อนๆ เราจะหยิบจากถุงที่แยกไว้ทีละซอง ซึ่งไม่ได้ดูว่าหยิบจากถุงใดบ้างคือจะหยิบสุ่มเอาเลยถุงนี้ซองนึงถุงนี้อีกซองนึง จนประมาณว่าได้เยอะแล้วก็เอาใส่ซองจม.ให้เพื่อนๆ
    คราวนี้จากที่คุณตะวันถามมา ว่าเป็นเกศาของท่านใดนั้น เราตอบไม่ได้จริงๆเยอะมากอ่ะ ต้องลองเทียบดูแล้วล่ะค่ะว่าพอจะใกล้เคียงกับองค์ใดบ้าง คิดว่าที่คุณพ่อคุณแม่คุณแล้วก็ตัวคุณได้รับไปก็น่าจะครบทุกองค์ที่เราจัดออกมาแล้ว ส่วนเกศามาได้อย่างไรนั้น เราคิดว่าเกศาน่าจะหลุดออกจากซองซิปมากกว่า แต่ที่ซองปิดอยู่นั้น เราอาจปิดซองไม่สนิท พอผ่านขั้นตอนการส่งอาจมีการกดทับ ซองซิปที่เปิดอาจปิดไปก็ได้
    ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ขอบคุณค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้