ครบแล้วค่ะแจกฟรี เกศาอัฐิอังคาร พ่อแม่ครูอาจารย์,พระธาตุพระสารีบุตร,เหล็กไหลเพลิง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย gasnaka, 19 ตุลาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Phetsamut

Phetsamut Active Member

25 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาบุญ ขอบคุณมากครับ

2. Piticha

Piticha เป็นที่รู้จักกันดี

ปิติชาได้รับวัตถุมงคล (เกศา)+ ผ้า3สี ศาลหลักเมืองกทม ค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ซึ่งได้รับดังนี้
    1. เกศา ลป.คูณ สุเมโธ (อุดร)
    2. เกศา ครูบาสมยศ ศิริจันโท
    3. เกศา ลป. จันทา วัดเสมาท่าค้อ
    4. เกศา ลป. บุญเพ็ง วัดถ้ำคลองเพล
    5. เกศา ลต. คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    6. ผ้า 3 สี พันองค์ศาลหลักเมืองกทม.
    จัดเก็บไว้บูชาเรียบร้อยแล้วค่ะ

3. TUMMASAK

TUMMASAK Active Member

28 สิงหาคม 2009
    ได้รับเรียบร้อยแล้วขอบพระคุณมากครับ
    1.ลป.จวน กุลเชฎโฐ
    2.พระ 1 องค์
    3.ลป.ชื้น วัดญาณเสน
    4.ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพ
    5.ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    6.ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    7.ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ

4. suchat1121

suchat1121 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาบุญด้วยครับได้รับแล้วมีดังนี้ครับ
    1.ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    2.ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    3.พระอรหันตธาตุ เขาสามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์
    4.ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    5.ลต.พันธ์ อาจาโร
    6.ลพ.ตัด วัดชายนา
    7.ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ

5. jiranucha505

jiranucha505 Active Member

26 สิงหาคม 2009
    ได้รับแล้วขอบพระคุณมากค่ะ
    1.พระอรหันตธาตุ เขาสามร้อยยอด
    2.จีวรหลวงปู่ครูบาคำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันขวาง จ.เชียงราย
    3.ผงอังคาร ลต.พันธ์ อาจาโร
    4.ผงอังคาร ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    5.ถ่านและใบชารองศพ ลป.ชิ้น วัดญาณเสน
    6.เกศา ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    7.เกศาครูบาสมยศ สิริจันโท

6. NOOKAPOOD

NOOKAPOOD Active Member

ได้รับแล้วครับ

ได้รับแล้วครับ ( ธีรภัทร พูลทอง )
    รายการดังนี้
    ๑เกศาธาตุ หลวงปู่จันทา วัดเสมาท่าค้อ
    ๒เกศาธาตุครูบาอินทร วัดสันป่ายางหลวง
    ๓เกศาธาตุหลวงปู่คูณสุเมโธ อุดร
    ๔.เกศาธาตุหลวงปู่เจริญ วัดดอกไม้
    ๕เกศาธาตุหลวงปู่เจือวัดกลางบางแก้ว
    ๖อังคารธาตุ พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    ขอบคุณมากครับ

7. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    ขอบคุณนะคะ รู้สึกปิติ อิ่มใจตั้งแต่ยังไม่ทันเปิดซองเลยค่ะ ขออนุโมทนาในกุศลจิตของคุณgasnaka และผู้ร่วมแจกทุกๆท่านด้วยความจริงใจอีกครั้งค่ะ

สิ่งอันเป็นมงคลที่ได้รับได้แก่
    1.พระรอดวัดมหาวัน จ.ลำพูน ปี41
    2.พระอรหันตธาตุพระนางพิมพาเถรี
    3.เส้นเกศาครูบาสมยศ สิริจันโท
    4.เส้นเกศา ลป.คูณ สุเมโธ (อุดร)
    5.เส้นเกศา คูบาอินทร วัดสันป่ายางหลวง
    6.อังคารธาตุหลวงปู่กอง จันทวังโส
    7.หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    8.หลวงพ่อ สำลี สุทธจิตโต
    9.ลต.พันธุ์ อาจาโร
    10.เหล็กไหลเพลิง
    ขออำนาจองค์พระรัตนตรัย ส่งผลให้คุณgasnaka และผู้ร่วมแจก เจริญยิ่งๆทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ
    สุทธิมา อภิสิงห์ ​

8. Liverpat

Liverpat เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ได้รับแล้วนะครับ
    ถ่าน-ใบชารองศพ ลป.ชื้น วัดญาณเสน
    เกศา ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    เกศา ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ<!-- google_ad_section_end -->
    อัฐิ ลพ.ตัด วัดชายนา
    อัฐิ ลต.พันธ์ อาจาโร
    อังคาร ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    อัฐิ ลป.กุ่น จิรกุโล
    และรางวัลพิเศษ
    อังคารธาตุนิมิต ลป.ทวด

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

9. jpw

jpw เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน พี่ Gas วันนี้ได้รับแล้วนะครับ

พระธาตุพรรณสีขาวสังข์ พระธาตุข้าว
    เกศา หลวงปู่จวน หลวงปู่เจริญ หลวงปู่จันทา หลวงปู่บุญเพ็ง หลวงปู่คำสิงห์
    อัฐิอังคาร หลวงปู่ธำรง(ถูกใจมากๆ) หลวงปู่ตัด
    ถ่าน+ใบชา หลวงปู่ชื้น
    ........ รางวัลพิเศษ อังคารนิมต หลวงปู่ทวด

ขอขอบคุณ และอนุโมทนาด้วยครับ

10. moowasin

moowasin เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005
    ขอโทษทีครับผมเองก็ได้รับตั้งนานแล้วแต่ไม้ได้เขียนบอกสักที มัวแต่ดู่านอื่นๆโพสว่าท่านได้อะไรบ้าง พอเห็นแล้วก็ปลื้มปิติมากๆคับ รุสึกดีที่ท่านได้ของอันเป็นมงคลไปบูชา ทั้งที่เป็นของที่กระผมส่งไปร่วมแจกหรือไม่ใช่ก็ตาม ยังไงก็ขอนุโมทนากับทุกท่านมากๆครับ

ของผมได้ดังต่อไปนี้
    1.อังคารธาตุนิมิต ลป.ทวด
    2.ถ่าน-ใบชารองศพ ลป.ชื้น วัดญาณเสน
    3.อัฐิ ลพ.ตัด วัดชายนา
    4.อังคารธาตุหลวงปู่กอง จันทวังโส
    5.เกศาหลวงพ่อ สำลี สุทธจิตโต
    6.อังคาร ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    7.เกศา ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    8.เกศาหลวงปู่บุญเพ็ง วัดถ้ำกลองเพล
    9.เหล็กไหลเพลิง

11. Gerard

Gerard Active Member

23 กันยายน 2008
    ได้รับแล้วค่ะ
    เกศา ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    เกศา ลป.บุญเพ็ง วัดถ้ำกลองเพล
    เกศา ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ<!-- google_ad_section_end -->
    เกศาครูบาสมยศ สิริจันโท
    อังคาร ลต.พันธ์ อาจาโร
    อังคาร ลป.กุ่น จิรกุโล
    อังคาร พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    พระธาตุข้าวบิณฑ์
    พระธาตุพระสารีบุตร

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ

12. สิทธิศักดิ์

สิทธิศักดิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับตั้งแต่วันที่30แล้วครับ แต่ไม่ได้ลงกระทู้บอกครับพอดีไปงานแต่งงานน้องที่ต่างจังหวัดครับพึ่งกลับมาเมื่อวานนี้ครับ
    ของที่ผมได้มีดังนี้ครับ
    -พระรอดวัดมหาวัน จ.ลำพูนปี41
    -เหล็กไหลเพลิง
    -พระอรหันต์ธาตุขาวสังข์
    -ถ่าน-ใบชารองศพหลวงปู่ชื้น
    -อังคารธาตุ ลต.พันธุ์ อาจาโร
    -อังคารธาตุ ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    -เกศา ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    -เกศาครูบาสมยศ สิริจันโท
    -อัฐิธาตุ ลพ.ตัด วัดชายนา
    -อังคารธาตุ พระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    ขออนุโมทนาและขอบพระคุณอย่างสูงครับ

13. โยมแถวหลัง

โยมแถวหลัง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับสิ่งมงคลเรียบร้อยแล้วครับ

ผมได้รับสิ่งมงคลตามที่ท่านเจ้าของกระทู้อนุเคราะห์ส่งมาให้จำนวน 13 รายการ ดังนี้ครับ
    1.พระอรหันตธาตุ พรรณขาวสังข์
    2.ผงพระธาตุพระสีวลี (สีดำ)
    3.อัฐิธาตุ ลป.พันธ์ อาจาโร
    4.อัฐิธาตุ ลป.กุ่น จิรกุโล
    5.อัฐิธาตุ ลป.ตัด วัดชายนา
    6.อังคารธาตุ ลป.ทา วัดถ้ำซับมืด
    7.อังคารธาตุพระเทพวรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    8.เกศา ลป.บุญเพ็ง วัดถ้ำกลองเพล
    9.เกศาครูบาคำแสง วัดพระธาตุสันขวาง
    10.เกศา ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ
    11.เกศา ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    12.เกศา ครูบาสมยศ ศิริจันโท
    13.ใบชารองสังขาร ลป.ชื้น วัดญาณเสน
    ขอขอบคุณและขออนุโมทนาในบุญของเจ้าของกระทู้ในครั้งนี้ด้วยครับ
    เรวัต จันทนง

14. เพชรแก้ว

เพชรแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    ได้รับแล้วค่ะ
    1. พระบรมธาตุทรายคำ
    2. ผงอังคาร ลป.ทา วัดถำซับมืด
    3. เกศา ลป.จันทา วัดเสมาท่าค้อ
    4. เกศา ลป.บุญเพ็ง วัดถ้ำกลองเพล
    5. เกศา ลป.เจริญ วัดดอกไม้
    6. เกศา ลต.คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    7. เกศา ครูบาสมยศ สิริจันโท
    8. จีวร ลป.ครูบาคำแสง วัดพระธาตุสันขวาง
    ขอขอบพระคุณมากค่ะ

15. โยมแถวหลัง

โยมแถวหลัง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามท่านเจ้าของกระทู้ และผู้รู้ครับ

พระอรหันตธาตุพรรณขาวสังข์ ที่ได้เมตตามอบให้ เป็นพระธาตุของพระสารีบุตรหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

16. kim9

kim9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบอนุโมทนา ในสิ่งดีๆโดยการแจก ของที่มีค่าทางใจ มากมายขนาดนี้
    เห็นพวกพี่ ทำความดี กันขนาดนี้ ผมขออนุโมทนาบุญกุศล ตั้งแต่ต้น จนถึงปัจจุบัน และในอนาคตกาล ทั้งหมดทั้งมวลครับ
    ขอให้พี่ เจริญทั้งทางโลก และทางธรรมนะครับ ขอใ้ห้ชาตินี้ เป็นชาติสุดท้ายของพี่ ดังที่ตั้งใจหวังนะครับ
    ใครเค้าจะทำชั่วก็ทำไป ส่วนเรา ขอตายอยู่แทบเท้าพระรัตนตรัยก็พอ
    ขอบพระคุณพี่อย่างสุดซึ้ง ครับ..............ณัฐภัทร สังฆรักษ์

17. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    ไม่ใช่ค่ะ คุณบุษกรเธอฝากมาร่วมแจกด้วยค่ะ คราวนี้เธอฝากมา 9 องค์ เราก็เลยนำของเราที่เธอมอบให้เมื่อคราวเราแจกรอบที่แล้ว 9 องค์มาแจกด้วยกันเลย เธอเขียนที่ซองมาว่า"พระอรหันตธาตุพรรณขาวสังข์" ค่ะ ก็เลยเรียกเหมือนเธอ

18. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    วันนี้ได้จัดส่งซองตามรายชื่อดังต่อไปนี้ค่ะ
    แบบ EMS
    วัชรินทร์ สิงห์ประเสริฐ
    สมพร จอมโหง
    แบบลงทะเบียน
    องอาจ หัสคุณไพศาล
    สายฝน นพเก้า
    วัดพระธาตุจอมสวรรค์
    เกียรติศักดิ์ ศิริรัตน์
    ธวัชชัย งามจิตต์
    วรินทร รอดทับ
    พิพัฒน์ ธรรมาจารุศิล
    โสมธิดา สันชุกูฏ
    พรชัย แก้วประเสริฐ
    ยุทธพงษ์ ธรรมากรกุล
    คณินจพงศ์ โชติกิจไพศาล
    ณปภัช นิธิบารมี
    กิตติกร เนินฉาย
    ธัชชนัญ จารุวัฒนพงษ์
    อำนาจ วิเศษจูมพล
    นิมิตร อุ่นหลำ
    ธนพงษ์ โนนศรีคำ
    ติดแสตมป์ 5 บาท
    ประพิณ เสี้ยมแหลม
    อนงค์ หาสอน
    กฤษณะ ใจเพ็ชร์
    พรพรรณ วรวิชญาวิวัฒน์
    วรพจน์ ลีอังกูร
    สมชาย สมบูรณ์
    วิทูร วันทนาสิริ

ส่งช้าไปหน่อยนะคะ ได้รับแล้วมาแจ้งด้วยนะคะ

19. buddha9

buddha9 เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    ได้รับแล้วขออนุโมทนาบุญทุกบุญกุศลที่คุณ Gas ได้สะสมมาค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ คุณ Gas

ได้รับรายการดังต่อไปนี้ค่ะ (ตนเอง ชนิสรา กิจสินธพชัย)
    1. พระบรมธาตุ พระปักเจกพุทธเจ้า
    2. ผงพระธาตุพระสีวลีเพชร
    3. อังคาร ลต. พันธุ์ อาจาโร
    4. เกศา ลป. เจริญ วัดดอกไม้
    5. เกศา ลต. คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    6. เกศา ลป. จันทรา วัดเสนาท่าค้อ
    7. เกศา ลป. บุญเพ็ง วัดถ้าคลองพล
    8. จีวร ลป. ครูบาคำแสง อธิจิตโต วัดพระธาตุสันแขวง จ. เชียงราย

คุณน้าวราภรณ์ สุทธิยุทธ์ ได้รับรายการดังต่อไปนี้ค่ะ

1. พระบรมสารีริกธาตุ
    2. พระอรหันตธาตุ ขาวสังข์
    3. เกศา ครูบาสมยศ สิริจันโท
    4. เกศา ลพ. สำลี สุทธจิตโต
    5. เกศา ลป. เจริญ วัดดอกไม้
    6. เกศา ลป. กอง จันทวังโส
    7. เกศา ลต. คำสิงห์ วัดมหรรณพฯ
    8. เกศา ลป. จันทรา วัดเสนาท่าค้อ
    9. อังคาร ลต. พันธุ์ อาจาโร

คุณน้าเพิ่งลาสิกขาจากบวชชีพรามณ์จากวัดมเหยงค์ อธุธยา ได้แจ้งให้ทราบ
    คุณน้าขออนุโมทนาบุญกับคุณ Gas ด้วยคนค่ะ

เรา น้าหลาน ได้ไปร่วมถอดกฐินที่วัดมเหยงค์มาด้วยค่ะ ขอเอาบุญมาฝากคุณ
    Gas และทุกท่านสมาชิก ญาติธรรมทุกท่านค่ะ ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบุญนี้ค่ะ

20. alale

alale เป็นที่รู้จักกันดี

รับมาแล้วครับ
    1พระอรหันต์ธาตุ ขาวสังค์ (ดูแล้วก็เหมือนพระสารีบุตรเลย)
    2พระธาตุพระปุญณะ
    3ผงอัฐิพระเทพ วรเวที วัดแก้วแจ่มฟ้า
    4เกศา ล.พ.สำลีสุทธจิตโต
    5เกศา หลวงตาคำสิงห์ วัดมหรรณพ
    6ผงอัฐิหลวงตาพันธุ อาจาโร
    7เกศา หลวงปู่ทองวัดอโศการาม
    8เกศา ครูบาอินทร วัดป่ายางหลวง
    9อัฐิหลวงพ่อตัดวัดชายนา
    10เกศา หลวงปู่เจือ วัดกลางบางแก้ว
    11เกศาหลวงปู่แยงสุขกาโม
    ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้