คชสีห์๙บารมี๙บารมี๙แผ่นดินหลวงปู่หมุนเสก

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Jumbo A, 30 สิงหาคม 2010.

1. j999

j999 เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2008
    หลวงพ่อแกร วัดส้มเสี้ยว ท่านเป็นพระดีอีกรูปที่ศิษย์นับถือมากมายครับ

ประสบการณ์วัตถุมงคลท่านก็มีเยอะครับ ลองหาอ่านดูก่อนครับ

เหรียญสวยสภาพเดิมๆ ปี2525

ให้บูชา250บาท ค่าจัดส่งEMS50บาทครับ

[​IMG]ขอจองครับ

2. j999

เหรียญรุ่นมหาลาภหลวงพ่อรวย เสาร์ห้าปี 2540 เหรียญรุ่นประสบการณ์อีกเหรียญของ

ท่านครับ

ให้บูชา 200 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับ

3. j999

หายากนานๆเจอครับ สายนครปฐมรู้กันดีครับพระกริ่งโปร่งฟ้าท่านดังมากและเป็นที่ต้องการ

มากครับราคาสูงครับ เหรียญสวยสภาพเดิมๆ

ให้บูชา 400 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับ

[​IMG] ขอจองครับ

4. j999

หลวงปู่ศรีจันทร์ วัดเลยหลง ครูบาอาจารย์สายพระป่า กรรมฐาน ลองค้นหาอ่านประวัติท่าน

และศึกษาดูนะครับเหรียญสวย สภาพเดิมๆ เหรียญปี2528ครับ

ให้บูชา 200 บาทคาจัดส่งEMS50บาทครับ

5. j999

เหรียญครูบาธรรมชัย แม่แตง เชียงใหม่

สภาพเดิมๆ

ให้บูชา 250 บาทค่าจัดส่งEMS50บาท

6. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    รับทราบการจองบูชาทุกรายการท่านj999ครับ ขอบคุณครับ

7. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สำหรับท่านที่สนใจวัตถุมงคลที่หลวงพ่อผินะอธิฐานปลุกเสกชัดเจนแน่นอน

100%สร้างไว้นานคนไม่ค่อยรู้จัก เป็นของเก่าตกค้าง ผมไปสอบถามจนเจอ

และขอนำมาหาปัจจัยตามใบบอกบุญ..

เป็นรูปหล่อหลวงปู่บุตร อุตโม ศิษย์หลวงปู่เสาร์ หลวงปู่มั่น และเป็นครูบา

อาจารย์หลวงพ่อผินะ

รูปหล่อหลวงปู่บุตร เนื้อทองแดง ใต้ฐานจารยันต์ ตัวนะ

ให้ร่วมบุญ 500 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทเหลือ 8องค์ครับรับประกันครับเงินเข้าวัดหมดครับ
    หรือจะไปเที่ยวที่วัดไปทำบุญไปดูไปรู้ไปเห็นเองที่วัดได้ครับผมนำมาบอกบุญ

ครับถ้าสะดวกที่วัดจะดีมากครับศรัทธราจจะได้เต็มที่ครับ

8. Jumbo A

หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท (พระครูโกวิทสมุทรคุณ) วัดจุฬามณี ต.บางช้าง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม เป็นพระเกจิอาจารย์ที่โด่งดังมาก เมื่อกว่า ๒๐ ปีก่อน ท่านเป็นศิษย์เอกของ หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม หลวงพ่อแช่ม วัดจุฬามณี หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ฯลฯ วิชาความรู้ทางคาถาอาคมจึงย่อมไม่ธรรมดา
    ประวัติ หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท (พระครูโกวิทสมุทรคุณ) วัดจุฬามณี
    ตามประวัติโดยสังเขป หลวงพ่อเนื่อง ชื่อเดิม เนื่อง เถาสุวรรณ เกิดเมื่อวันที่ ๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๔๕๒ ปีระกา เป็นบุตร นายถมยา - นางตาบ เกิดที่บ้านคลองใหญ่ หมู่ที่ ๔ ต.แพรกหนามแดง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม จบการศึกษาชั้นประถม ๔ จากโรงเรียนวัดบางกะพ้อม เมื่อ พ.ศ. ๒๔๖๓

อุปสมบท เมื่อวันที่ ๒๙ กรกฎาคม ๒๔๗๕ ณ อุโบสถวัดบางกะพ้อม ต.อัมพวา อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม โดยมี หลวงพ่อคง ธมฺมโชโต เจ้าอาวาสวัดบางกะพ้อม เป็นพระอุปัชฌาย์ หลวงพ่อแช่ม โสฬส เจ้าอาวาสวัดจุฬามณี เป็นพระกรรมวาจาจารย์ พระอาจารย์ปล้อง วัดบางกะพ้อม เป็นอนุสาวนาจารย์

การ ศึกษา ท่านสามารถสอบได้นักธรรมชั้นเอก สำนักเรียนวัดจุฬามณี เมื่อปี ๒๔๗๙ ขณะเดียวกันท่านก็มีความเชี่ยวชาญในทางวิปัสสนา และพุทธาคม เป็นอย่างมาก เนื่องด้วยท่านได้อาจารย์ดีเป็นเบื้องต้น ตั้งแต่อุปสมบท ประกอบกับความตั้งใจมั่นในการศึกษา และปฏิบัติอย่างเคร่งครัด โดยได้ศึกษาจาก หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม พระเกจิอาจารย์ผู้โด่งดังของ จ.สมุทรสงคราม เจ้าของเหรียญ ๑ ใน ๕ ชุดเบญจภาคีเหรียญยอดนิยมของวงการพระเครื่องเมืองไทย
    นอกจากนี้หลวงพ่อเนื่อง ท่านยังได้เรียนวิชาอาคมต่างๆ จาก หลวงพ่อแช่ม เจ้าอาวาสวัดจุฬามณี และ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ ผู้สร้างตำนาน ตะกรุดลูกอม อันลือลั่น ไล่เรียงรายนามอาจารย์ของหลวงพ่อเนื่องแล้ว จึงไม่ต้องแปลกใจในความรู้ความสามารถ และความเข้มขลังในสายพุทธาคม ที่หลวงพ่อเนื่องท่านได้สืบทอดมาจากพระเกจิอาจารย์ผู้แก่กล้าสามารถหลายท่าน ด้วยกัน
    หลวงพ่อเนื่อง เป็นพระบริสุทธิสงฆ์ที่ชาวสมุทรสงคราม และจังหวัดใกล้เคียง มีความศรัทธาเลื่อมใสเป็นอันมาก รวมทั้งงานความสามารถในด้านงานพัฒนาสร้างสรรค์ความเจริญรุ่งเรืองมาสู่วัด จุฬามณี และชุมชนท้องถิ่น มาโดยตลอด จนทำให้ท่านได้รับพระราชทานสมณศักดิ์ เป็นพระครูสัญญาบัตรที่ พระครูโกวิทสมุทรคุณ เมื่อปี ๒๔๙๖ และเลื่อนเป็นพระครูสัญญาบัตร เจ้าอาวาสชั้นโท ฝ่ายวิปัสสนาคันธุระ เมื่อปี ๒๕๑๗ ในราชทินนามเดิม
    วัดจุฬามณี เป็นวัดโบราณ สันนิษฐานว่าสร้างขึ้นระหว่างปี ๒๑๗๒-๒๑๙๐ ในรัชสมัยพระเจ้าปราสาททอง เดิมชื่อ วัดแม่เจ้าทิพย์ เป็นวัดที่มีความสำคัญในประวัติศาสตร์ เกี่ยวกับราชวงศ์จักรี ฝ่ายราชนิกูล (ตระกูลบางช้าง) โดยเดิมกุฏิและอุโบสถ ล้วนสร้างจากไม้สัก ซึ่งย่อมผุพังและเสื่อมโทรมไปตามกาล ก็ได้มีการบูรณปฏิสังขรณ์ให้อยู่ในสภาพคงทนแข็งแรง และมีความสวยงามยิ่งขึ้น ก็ด้วยความสามารถของหลวงพ่อเนื่องอย่างแท้จริง
    วัดจุฬามณี มีเจ้าอาวาสปกครอง เท่าที่สืบได้ ดังนี้ ๑.พระอธิการยืน ๒.พระอธิการเนียม ๓.พระอาจารย์แป๊ะ ๔.พระอาจารย์ปาน ๕.หลวงพ่ออ่วม ๖.พระอาจารย์นุ่ม ๗.หลวงพ่อแช่ม ๘.หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท และ ๗. พระครูโสภิตวิริยาภรณ์ (พระอาจารย์ อิฏฐ์ ภทฺทจาโร) เจ้าอาวาสรูปปัจจุบัน
    หลวงพ่อเนื่องได้ดูแลบูรณปฏิสังขรณ์วัดจุฬามณี จนเป็นวัดที่มีความเจริญรุ่งเรือง และมีความสมบูรณ์ในทุกด้าน โดยเฉพาะอุโบสถจตุรมุข หินอ่อน ๓ ชั้น กว้าง ๔๐ เมตร ยาว ๘๐ เมตร สูง ๑๐ เมตร มูลค่าการก่อสร้างนับสิบล้านบาท ซึ่งได้วางศิลาฤกษ์เมื่อวันที่ ๑๕ สิงหาคม ๒๕๑๑ โดย สมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปรินายก (จวน อุฏฐายี) เสด็จทรงประกอบพิธี
    เมื่อต้นปี ๒๕๓๐ หลวงพ่อเนื่องเริ่มมีอาการอาพาธ จนกระทั่งในวันที่ ๒๗ พฤศจิกายน ๒๕๓๐ เวลา ๐๖.๒๐ น. ท่านก็ได้ละสังขาร มรณภาพอย่างสงบ ที่โรงพยาบาลสมิติเวช สิริรวมอายุ 78 ปี 56 พรรษา ยังความโศกเศร้าเสียใจ แก่ศิษยานุศิษย์เป็นอันมาก ทิ้งไว้แต่หลักคำสอน วัตถุมงคล และผลงานการก่อสร้างวัดจุฬามณี ที่มีความสวยงาม และร่มรื่นจนทุกวันนี้
    <script type="text/javascript"><!--google_ad_client = "pub-1590357468802909";/* 300x250, ถูกสร้างขึ้นแล้ว 10/31/08 */google_ad_slot = "6005317840";google_ad_width = 300;google_ad_height = 250;//--></script><script src="http://pagead2.googlesyndication.com/pagead/show_ads.js" type="text/javascript"></script><script>google_protectAndRun("ads_core.google_render_ad", google_handleError, google_render_ad);</script> และเรื่องที่น่าอัศจรรย์เป็นอย่างยิ่งก็คือ สรีระของ"หลวงพ่อเนื่อง"ท่าน กลับไม่เน่าเปื่อยแต่อย่างใด คงอยู่ในสภาพเดิมๆ ภายในหีบแก้ว บนมณฑป ที่ทางวัดและศิษยานุศิษย์ร่วมกันจัดสร้างขึ้นมาอย่างงดงามยิ่ง
    พระ เครื่องและวัตถุมงคลของ หลวงพ่อเนื่อง ทั้งที่ท่านสร้างเอง และได้ไปนั่งปรกล้วนแล้วแต่พุทธคุณสูง ผู้พกพามีประสบการณ์ทั้ง เมตา ค้าขาย แคล้วคลาด คงกระพัน

เหรียญสวยสภาพเดิมๆ เก่าเก็บ

ให้บูชา300บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ
    [​IMG][​IMG]

9. Jumbo A

เหรียญสวยสภาพเดิมๆ

ให้บูชา 250 บาทค่าจัดส่งEMS 50 บาทครับ

10. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    โอนแล้วครับ 11/10/53 เวลาประมาณ17.55 น.ยอด 450.00 บาท ที่อยู่ pm ครับ

11. Jumbo A

รับทราบครับ

ขอบคุณครับ

12. Jumbo A

หลวงพ่อมิ วัดสิงห์

หลวงพ่อมิ วัดสิงห์ ต.บางพลัด อ.บางกอกน้อย จ.ธนบุรี ยุคก่อน

ท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อคง วัดซำป่างาม แปดริ้วฉะเชิงเทรา ครูบาอาจารย์

อาวุโสยุคเก่าๆรายนามของท่านจะมีในงานพุทธาภิเษกใหญ่สมัยก่อนตลอด

ครับลองหาข้อมูลดูครับไม่ค่อยเจอครับ ได้มายกชุดสภาพสวยเดิมๆ

ให้บูชายกชุดเบาๆไปเลยครับ 3 องค์3พิมพ์ 750 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับ
    เหรียญที่1

เหรียญที่2

เหรียญที่3

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2010
  13. Jumbo A

หลวงพ่อทอง วัดสระแก้ว

หลวงพ่อทอง วัดสระแก้ว เหรียญปี2517 หลังพระปิตา สภาพผ่านการบูชา

ประวัติท่านลองหาอ่านดูได้ครับ

ให้บูชาเบาๆ 300 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับ

14. Jumbo A

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม นครปฐม

เหรียญเสมาเล็กผิวไฟสภาพเดิมๆ

ให้บูชา 100 บาทคาจัดส่งEMS50บาทครับ

15. Jumbo A

หลวงพ่อแม้น วัดพิชิต ปทุมธานี

หลวงพ่อแม้น วัดพิชิต ปทุมธานี คลอง13

ข้อมูลหลวงพ่อลองหาอ่านดูครับท่านไม่ธรรมดาครับศิษย์ท่านเคยเล่าให้ผมฟัง

ผมเล่าก็จะว่าเชียร์ลองค้นหาดูเองดีกว่าครับเหรียญสภาพสวยเดิมๆสำหรับท่าน

ที่ชอบความขลัง

(ปิดรายการ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 สิงหาคม 2012
  16. Jumbo A

หลวงพ่อรวย วัดตะโก

หลวงพ่อรวย วัดตะโก อยุธยา

เหรียญสวยเดิมๆครับประวัติหลวงพ่อลองหาอ่านดูครับ

ให้บูชา 200 บาทคาจัดส่งEMS50บาทครับ

17. Jumbo A

ล.พ.เล็ก วัดบ้านหนอง

ลพ.เล็ก วัดบ้านหนอง ชัยนาท

ประวัติลองหาอ่านดูครับผมเคยลงไว้ไม่ขอลงซ้ำเปลืองเนื้อที่เวป

ให้บูชา 300 บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับรายการนี้มีแถมล็อคเก็ตเรซิ่นองค์เล็กท่านครับ

18. Jumbo A

หลวงพ่อสำลี วัดซับบอน สระบุรี

หลวงพ่อสำลี วัดซับบอน สระบุรี ท่านมีอายุกาล100กว่าปีนะครับ

เหรียญรุ่นนี้รุ่นแรกสร้างปี2504 สภาพผ่านการบูชา

เหรียญอายุร่วม50ปี

ให้บูชา 450 บาทคาจัดส่งEMS50บาทครับ

19. Jumbo A

หลวงพ่อทองอยู่ วัดบางเสร่

หลวงพ่อทองอยู่ วัดบางเสร่ กับอาจารย์ท่าน หลวงพ่อปาน

ให้บูชาเบาๆ150บาทค่าจัดส่งEMS50บาทครับ

20. Jumbo A

หลวงพ่อหนู วัดไผ่สามเกาะ ราชบรี

หลวงพ่อหนู วัดไผ่สามเกาะ ราชบรี เหรียญรุ่น2 ของท่านครับ

ลองหาอ่านประวัติข้อมูลท่านดูก่อนครับ อีกหน่อยหายากกว่าตอนนี้เยอะครับ

เหรียญสภาพผ่านการบูชา

ให้บูชาค่าจัดส่งEMS50บาทครับ(ปิดรายการ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2012