ข้าพเจ้า คือศรีอาริยะเมตไตย เพราะเหตุใด

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย telwada, 13 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. telwada

telwada เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    เขียนได้ดีนะคุณ แต่อ่านแล้วไม่ค่อยจะรู้เรื่อง คงรู้เรื่องคนเดียวคือคนเขียนนั่นแหละ

ส่วนคุณนินจา แบดบอย นะ คุณก็ระวังคำสาปแช่งของคุณมันจะวกเข้าตัวคุณและรับรองได้ว่า คุณต้องได้รับคำสาปแช่งของตัวคุณนั่นแหละ
    หลักการของข้าพเจ้า ไม่ใช่ วิชชา ที่จะให้ผู้อื่น เอาไปสร้างวัด สร้างศาลา หรือนำไปใช้หาเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง โง่แล้วทำเป็นอวดฉลาดอีกแล้ว
    จะดูหมิ่นใคร จะปรมาสใคร ก็ไม่สำคัญ เพราะเขาที่เขียน ไม่รู้อยู่ไหน ใครไม่บ้าเหมือนคุณดอกนะ ไม่อย่างนั้น คงไม่มีใครเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันดอกน่า คุณ หัดใช้สมองคิดซะบ้าง นำเอาแต่สิ่งดีดีไปใช้กับตัว ไม่ใช่นำเอาสิ่งชั่วๆไปสะสมในสมอง
    สมองมีแต่มันคงฝ่อนะคุณนะ

2. karain

karain เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    5555555+ กระทู้สนธนาธรรมเหรีอครับเนี่ย

3. telwada

ธรรมะในหลักการของข้าพเจ้า ไม่ใช่มีแต่สิ่งดี เพียงอย่างเดียว ธรรมะคือธรรมชาติของสรรพสิ่
    งทั้งที่มีชีวิต และไม่มีชีวิต ย่อมมีทั้งดีและไม่ดี ใครจะทำอย่างไรก็เป็นธรรม เป็นไปตามหลักการของข้าพเจ้า ถ้าคุณอ่านตั้งแต่กระทู้แรกแล้วพิจารณาตาม คุณก็จะรู้ว่า ทุกกระทู้เป็นไปตามหลักการของข้าพเจ้า
    ก็ลองไปคิดพิจารณาดูซิว่า ธรรมะที่แท้จริง เป็นอย่างไร

4. spiderwolf

spiderwolf Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    ขาก ถุย เทวดา เหอๆๆ ทนไม่ไหว แล้ว เห่า อยู่ได้ แน่จิง ก็มา ดิ เจ๋งไม่ใช่ หรอ เป็น พระศรี นี่ อยู่อินเดีย หวะ มาดิ มีปัญญามาก็มา ทำเป็นพูดให้มาหา ลองมาหา ผม มั่ง ได้มะ ถุย อีกที ยอมเป็นคน สถุล วันนึง อุตสาหนิ่งมาตั้งนาน แต่แล้วก็ทนไม่ไหว เพราะกลิ่น สุนัขข้างถนน มันแรง ทำเป็นรู้ดี มีความรู้มากแต่ไม่เห็น ทำอะไรได้ซักอย่าง ของดี ดิ ลองมาเล่นดิ มา ทำเป็นพูดให้มาหา รูปผีแก่ ยังไม่ลง ให้เห็นแล้ว ทำมาเป็นท้า กลัวจนตัวสั่นเลย กล้าท้า คุณเทวดาซึ่งอ้าง เป้น พระศรึ เหอๆๆ กลัวมากๆๆ ผมดูแล้ว ก็ไม่ต่างไร กับ ขอทานที่นี่เลย เผลอๆๆขอทาน ที่นี่ยังดีซะกว่า แล้ว มา โพส ผมกลับนะ อยากดู หมา เห่า

5. spiderwolf

spiderwolf Active Member

24 กรกฎาคม 2006
    ขาก ถุย เทวดา เหอๆๆ ทนไม่ไหว แล้ว เห่า อยู่ได้ แน่จิง ก็มา ดิ เจ๋งไม่ใช่ หรอ เป็น พระศรี นี่ อยู่อินเดีย หวะ มาดิ มีปัญญามาก็มา ทำเป็นพูดให้มาหา ลองมาหา ผม มั่ง ได้มะ ถุย อีกที ยอมเป็นคน สถุล วันนึง อุตสาหนิ่งมาตั้งนาน แต่แล้วก็ทนไม่ไหว เพราะกลิ่น สุนัขข้างถนน มันแรง ทำเป็นรู้ดี มีความรู้มากแต่ไม่เห็น ทำอะไรได้ซักอย่าง ของดี ดิ ลองมาเล่นดิ มา ทำเป็นพูดให้มาหา รูปผีแก่ ยังไม่ลง ให้เห็นแล้ว ทำมาเป็นท้า กลัวจนตัวสั่นเลย กล้าท้า คุณเทวดาซึ่งอ้าง เป้น พระศรึ เหอๆๆ กลัวมากๆๆ ผมดูแล้ว ก็ไม่ต่างไร กับ ขอทานที่นี่เลย เผลอๆๆขอทาน ที่นี่ยังดีซะกว่า แล้ว มา โพส ผมกลับนะ อยากดู หมา เห่า 555 แล้วก็บอกเทวดา ไว้เลย อ่านแล้วก็โพสตอบกล้ับไปเหอะ ผมไม่กลับมาดู หมาเห่า หรอก สะใจชิบ

6. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

ดูกรท่านเทวดา เรามิได้สาบแช่งใคร ที่เรายกมานั้นคือการกระทำของคนบางคน
    และยกกฎแห่งกรรมมาไว้เพื่อเตือนสติ เพราะตอนนี้ เขาคนนั้น ได้รับกรรมที่เขาก่อแล้ว--ทุกคนคงเห็น
    ----เราหยุดแล้ว ท่านและที่ยังไม่หยุด --
    ธรรมมะ/คำสอน นั้นมีไว้เพื่อคนอื่น--เพื่อปฏิบัติเป็นเยี่ยงอย่าง--
    ถ้าคนคนนั้น อยากจะสอนคนอื่น แต่ไม่ทำตนเป็นตัวอย่าง--แถมยังกลัวคนอื่นเอาคำสอนของตนเองไปหาผลประโยชน์เพื่อ ?อะไรหรอ ตายไปไรเอาไปได้ไหม---

7. ninjabadboy

ninjabadboy เป็นที่รู้จักกันดี

อยากสอนคนอื่น--แต่กลัวท่านอื่นเอาคำสอนไปหากิน--ความคิดนี้เป็น กุศลหรอ
    --พระพุทธองค์สอนคน ไม่เคยคิดจะเก็บเงินสักแดงเดียว พระองค์สอนด้วยความมีพระเมตตา ต่อสัตว์โลก--นี่แหละธรรมมะของแท้

8. telwada

ทำไมท้าให้ข้าพเจ้าไปหา โง่เหรอ อยากเห็นอยากรู้ก็มาหาข้าพเจ้า ไม่ใช่ให้ข้าพเจ้าไปหา
    ถ้าเป็นปากถุยน้ำลายจริง คงต้องอ้วกแตกแน่ๆ เพราะหมาเต็มปากเลยรู้ไหมคุณ
    แล้วคุณนินจา เด็กชั่วอย่างคุณนะ ไม่รู้อะไรเลย อยากได้ของของคนอื่นเขาฟรีๆอย่างนั้นเหรอ มันของๆข้าพเจ้า ข้าพเจ้าจะให้หรือไม่ให้มันก็เรื่องของข้าพเจ้า
    หลักการที่ให้ ก็ให้ไปใช้คิดพิจารณากับตัว ไม่ใช่เอาไปเผยแพร่หากิน เลี้ยงปากเลี้ยงท้อง สร้างวัด สร้างศาลา
    กว่าที่ข้าพเจ้าจะ ค้นคว้า วิจัยมาได้ ไม่ใช่ของง่าย ต้องเสี่ยงชีวิต เสี่ยงกับความหายนะของตนเองทั้งชื่อเสียงและวงศ์ตระกูล คิดเป็นเงิน ก็ หลายล้านบาท กว่าจะค้นคว้ามาได้
    อีกประการหนึ่ง ข้าพเจ้าก็ไม่ได้เรียกร้องเอาเงินของใคร เพียงแต่ไม่ให้เอาจากในเวบต่างๆไปเผยแพร่ ใช้ปฏิบ้ติหรือคิดพิจารณาด้วยตัวเองไม่เป็นไร ไม่นับ แล้ว
    ทำไมข้าพเจ้าจะต้องให้พวกคุณเอาไปหากินฟรีๆ
    ไม่ให้ใครทั้งนั้น สงวนลิขสิทธิ์ไว้อย่างนั้นแหละ ปล่อยให้มันสูญหายไปอีก แล้วจะรู้สึกกันบ้าง
    ข้าพเจ้าไม่ใช่พระพุทธองค์ของพวกคุณ ข้าพเจ้าคือศาสดาแห่งศาสนา ไม่ตั้งศาสนาใหม่ ได้แต่แก้ไข
    แก้ไขได้ ก็แก้ไข แก้ไขด้วยวิธี สันติไม่ได้ ก็ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของเทวดาองค์อื่นต่อไป
    ความจริง แล้วข้าพเจ้าไม่เป็นหนี้ นะ ข้าพเจ้าก็จะเผยแพร่ทั้งหมดด้วยซ้ำ แต่ดูเหมือนว่าจะโง่ไป ถ้าหากตัวเองยังลำบาก แล้วยังมีหน้าอวดไปสอนคนอื่น ไม่ให้ ไม่สอน ที่เขียนหลักการ ทั้ง 4 คู่ 8 ข้อก็เพราะต้องการ ให้เหตุการณ์ทางธรรมชาติต่างๆ ทุเลาเบาบางลง นับเป็นความเมตตาของข้าพเจ้ามากที่สุดแล้ว นะ จะบอกให้

9. ninjabadboy

เหอๆเป็นศาสดา หนี้สินเต็มหัว นี่เอง--เอาเวลาไปสอนลูกหลานตัวเองดีกว่าไหม--

10. ninjabadboy

จะเห็นว่า ที่เราเขียนมา เรามิเคยด่าว่า เปรียบเทียบท่านเหมือนอะไรทั้งสิ้น----
    ---เราแค่ออกความคิดเห็นโดยถ้อยคำที่ผู้เจริญทางจิตใจใช้กัน--

11. telwada

555555
    อันธรรมดา ของสุนัข เวลามันเดิน หรือเห่า มันย่อมยกหางตัวเองขึ้น แต่ถ้ามันกลัว มันก็จะเอาหางมันลง ไม่ยกหาง ธรรมดา ธรรมดา นี้ไม่ใช่ว่าให้คุณนะ แต่กล่าวถึงธรรมชาติของหมา นะ

ฮั่นแน่ ไหนว่า ไม่ว่าอะไรให้ข้าพเจ้าอย่างไรละ มีการเหน็บแหนม แหย่ ซะด้วย
    การเป็นหนี้ของข้าพเจ้า ไม่ใช่การเป็นหนี้ที่ไม่สมควร แต่ด้วยเหตุจำเป็นจึงต้องเป็นหนี้ ไม่ใช่เรื่องแปลก และไม่ใช่มีหนี้ ล้นพ้นตัว พออยู่ได้ ขาดอย่างเดียวนะ คือไม่มีรถยนต์เป็นของตัวเองเท่านั้น อย่างอื่น ก็พอเลี้ยงครอบครัวได้ไม่ขัดสน แล้วที่ว่าให้ข้าพเจ้าไปสอนลูกสอนหลานนะ ตัวคุณมีลูกมีหลานไหมละ ถ้าไม่มี อย่าสะเออะมาแนะนำข้าพเจ้า เพราะธรรมนั้นไม่มีในตัวคุณ

12. weirchai

weirchai เป็นที่รู้จักกันดี

"ของแท้ย่อมไม่พูด ที่พูดย่อมของปลอม" คุณไม่น่าจะสร้างเวรกรรมอันยิ่งใหญ่แบบนี้เลย จะเป็นบาปติดตัวเปล่าๆอาจทำให้ชาติหน้าไม่มีโอกาสพบเจอพระพุทธศาสนาได้นะครับ ทางที่ดีสวดมนต์ ขอขมาพระรัตรไตร แล้วยอมรับสัจธรรมของชีวิตดีกว่าครับ

13. telwada

คุณใช้สมองเขียนขึ้นมาหรือเปล่า ที่ว่า ของแท้ย่อมไม่พูดนะ
    ถ้าสมมุติ ว่า พระพุทธเจ้าของพวกคุณลงมาจริง พระพุทธเจ้าของพวกคุณจะสอนพวกคุณไหม ถ้าสอนก็หมายความว่าต้องพูด ต้องเจรจา คือติดต่อสื่อสารกับพวกคุณแล้วคุณว่าของจริงที่ไหนไม่พูด
    โธ่เอ๋ย อนิจจาน่าอนาถในความคิดจริงๆเลย

เพราะข้าพเจ้าคือ ศรีอาริยะเมตไตยของจริง นี้แหละ จึงต้องพูด จึงต้องสอน ถ้าจำเป็น ศาสนาได้ถุกลบิดเบือนจากเดิม เกีอบหมดสิ้นแล้ว ใครจะเชื่อหรือไม่เชื่อ ก็ตามแต่
    แต่ก็ควรหัดใช้สมองสติปัญญาคิดพิจารณาซะบ้างว่า
    อีกสัก หมื่นปี พระไตรปิฏกอะไรของพวกคุณนั้น ก็ย่อมยังคงมีอยู่ เพราะยุคสมัยนี้ เขามีวิธีการเก็บรักษาไว้ได้นาน ไม่มีสูญหาย อีกทั้งยังสามารถคัดลอก เก็บไว้ ได้หลายแห่งหลายที่ ถ้าเป็นดังที่ข้าพเจ้ากล่าวไป
    พระพุทธเจ้าองค์ที่ 5 อะไรของพวกคุณนะจะลงมา สอนพวกคุณเรื่องอะไร แล้วจะลงมาทำไมอีก ถ้าลงมา จะพูด หรือเขียนไหมละ
    อวดฉลาดนะคุณ

14. bboymikimon

bboymikimon สมาชิก

23 กันยายน 2006
    ข้าพเจ้าขอแผ่เมตตาให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้ามีอยู่ ช่วยเหลือคุนเทวดา ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร ขอให้บุญกุศลที่ข้าพเจ้าพอจะมีอยู่บ้าง ช่วยนำพาให้เขาพบทางสว่างและมีจิตใจที่บริสุทธิ์ ผู้รู้แจ้งย่อมจะไม่มีอัตตา แม้นเห็นคนหลงผิดจะมีแต่ความเมตตากรุณา ขอให้คุนเทวดารู้แจ้งด้วยเถิด เพื่อเขานั้นจะได้ไม่ต้องโดนคนกล่าวว่า และคนที่กล่าวว่าจะได้ไม่ต้องมีกิเลส ไม่ต้องมีอารมณ์ขุ่นเคืองให้เป็นทุกข์แก่ตนเอง เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร กระทู้ล่อเป้าย่อมระงับด้วยการไม่มีอัตตาไม่ด่าไม่เหน็บแนม สาธุ..

15. Snow

Snow เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    อ่านไปเรื่อยๆจะรู้สึกปลงไปเองค่ะ เพราะจะเริ่มเห็นความจริงบางอย่างที่ว่า "ควรอยู่เฉยมากกว่าที่จะโต้ตอบใดๆ"

16. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    โห่ สุดๆ big fucking loser, totally bullshit, you're such an asshole

17. telwada

ขอบคุณที่แผ่ส่วนบุญส่วนกุศลให้กับข้าพเจ้า แต่ความจริง ข้าพเจ้ามีบุญ มีบารมีมากพอแล้ว ไม่อย่างนั้น คงไม่ค้นพบ และฝึกตน จนสำเร็จ มรรคผล คุณควรแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลให้กับตัวเองเถอะนะคุณ
    ส่วนคำว่าทางสว่างคำๆนี้ ข้าพเจ้าควรจะได้กล่าวกับพวกคุณมากกว่าที่พวกคุณจะมากล่าวกับข้าพเจ้า
    เพราะข้าพเจ้าได้ให้ทางสว่างกับพวกคุณไม่รู้กี่ครังต่อกี่ครั้งแล้ว
    และทางสว่างเหล่านั้นก็ เป็นทางสว่าง แห่งความจริง ในสรรพสิ่งทั้งที่มีชีวิตและไม่มีชีวิต อันไม่มีสิ่งใดหลีกพ้น จากหลักการหรือธรรมะแห่งข้าพเจ้า
    เพราะทางสว่างแห่งข้าพเจ้าเป็นทั้ง ความทุกข์
    เพราะทางส่ว่าง แห่งข้าพเจ้า เป็นทั้ง สาเหตุที่ทำให้เกิดทุกข์
    เพราะทางสวาง แห่งข้าพเจ้า เป็นสาเหตุ แห่งความดับทุกข์
    เพราะทางส่ว่างแห่งข้าพเจ้า เป็น หนทาง แห่งความดับทุกข์ ฉะนี้

18. animejanai

animejanai เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2005
    สำเร็จมรรคผล(ฮา)
    เพราะว่าถ้าสำเร็จมรรคผลก็คงไม่ต้องเกิดเป็นพระศรีอารย์อีกในช่วง๒๕๐๐ปีข้างหน้าหรอกครับ
    ลัทธินอกพระพุทธศาสนา๓
    ๑ลัทธิกรรมเก่า
    ๒ลัทธิพระเป็นเจ้า<<<คุณบอกว่าเป็นบุตรของพระอะไรสักอย่างสินะครับ
    ๓ลัทธิเสี่ยงโชค
    คนอื่นบอกแล้วไม่เชื่อ กินยามาหรือเปล่าครับ?

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ตุลาคม 2006
  19. noone

noone เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2005
    โอ้ย ครับ ท่านมันเทวดา พวกผมมันต่ำ เป็นสัตว์ ไม่คู่ควรกับคนอย่างท่านเลย สัตว์อย่างผม รู้จักให้เกียรติ เคารพ ไม่เหยียดหยามคน ไม่ติดกิเลศเหมือนมึง อย่างคุณมึง ทำไร ได้แต่โม้ พูดจาไม่มีหลักฐาน อวดเก่ง อ้างไปเรื่อย พอคนไม่เชื่อ ก็เหยียดหยามคนอื่น ขู่จะฆ่าบ้าง ด่าเป็นสัตว์ชั้นต่ำบ้าง ปรามาสศาสนา ยกตนเป็นเจ้าโลก คนอย่างคุณมึงต้องพิจารณาตนเองแล้ว ว่าทำไม ทำอะไร ถึงมีคนด่าคนเกลียดได้ขนาดนี้ บารมีไม่มี ทำตัวต่ำ จิตใจต่ำ น่ารังเกียจ บัดซบเดรัจฉาน

20. ninjabadboy

---เราหยุดแล้ว---
    --หน่ายที่จะขุดบัวที่บานแต่นกมันมากิน-- ---ก่อนที่คนจะเด็ดไปบูชาพระ
    -------ขอให้ท่านจงมีความสุขความเจริญ ทั้งทางโลกและทางธรรม---
    --นะท่านเทวดา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้