ข่าวพระเครื่องสำหรับวัตถุมงคลวัดท่าซุง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 7 สิงหาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ช่วงนี้พระเลียนแบบออกมาใหม่ ให้ลูกศิษย์สายวัดท่าซุงระวังกันให้ดีครับ จะมีดาวหกแฉกพลอยสีขาว,ดาวหกแฉกพลอยสีแดง,พระรูปหล่อกลีบบัวฝั่งพระธาตุ จะเป็นชุดที่ทำเลียนแบบออกมาล่าสุดใครจะบูชาให้ระวังกันไว้ครับ...

2. b_bom1104

b_bom1104 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2008
    ขอบคุณพี่กระพี้ครับที่เตือนลูกศิษย์สายวัดท่าซุงครับจะได้ระวังกันไว้

3. kung pd

kung pd เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2007
    ผมก็เห็นพระกลีบบัวบรรจุพระธาตุมาแล้วดูแปลก ๆ อยู่เหมือนกันและไม่มีกล่องมาด้วยครับ น้องกระพี้ช่วยนำรูปมาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้ชมกันด้วยก็จะดีมากครับ;aa6

4. กระพี้

ไม่ได้เก็บมาเลยครับ...เห็นแปลกๆก็แค่หยิบขึ้นมาศึกษาแล้ววางคืนเจ้าของร้านไป เพราะอยู่ตรงนี้กันต้องติดตามตลาดตลอด แต่ถ้ามีของแท้ไว้ศึกษาจะพลาดยากนิดหนึ่งครับ จะรู้ทันที่ว่าแตกต่างกันอย่างไร

5. B11

B11 Active Member

ช่วงนี้มีข่าวสาร Up date บ้างครับ

6. กระพี้

ข่าวแหนบหลวงพ่อเลียนแบบ ประมาณอาทิตย์ที่ผ่านมาเริ่มมีแหนบหลวงพ่อรุ่นสุดท้ายที่ทันหลวงพ่อ ทำออกมาเลียนแบบ ให้ลูกหลานหลวงพ่อได้ระวังกันไว้ครับ มีลักษณะที่แตกต่างกันคร่าวๆแบบนี้ครับ(องค์ซ้ายองค์แรกเลียนแบบ,องค์ขวาของแท้)
    -ยันต์อุนาโลของปลอมหัวขมวดเข้า และมีเส้นวงกลมตรงปลายอุนาโลมาชน ของแท้หัวไม่ขมวดมากและไม่มีเส้นวงกลมมาชน
    -ลูกตาหลวงพ่อแบบเลียนแบบจะกลม แบบแท้จะเป็นสี่เหลี่ยมด้านใน
    -ตัวหนังสือแบบเลียนแบบจะมนๆไม่เป็นเหลี่ยม แบบแท้จะเป็นเหลี่ยมๆเช่น ว ง อ ฤ
    ต้องช่วยๆกันระวังครับ..มีข่าวไม่ดีพระปลอม เลียนแบบออกมาจะแจ้งให้มาระวังกันอีกครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.3 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      92.1 KB
      เปิดดู:
      64
      ขนาดไฟล์:
      88.4 KB
      เปิดดู:
      66
      ขนาดไฟล์:
      96.2 KB
      เปิดดู:
      69
      ขนาดไฟล์:
      101.3 KB
      เปิดดู:
      61
      ขนาดไฟล์:
      96.4 KB
      เปิดดู:
      57
      ขนาดไฟล์:
      89 KB
      เปิดดู:
      57
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  7. ณ อุทัย

ณ อุทัย สมาชิกใหม่

รุ่นนี้ทำออกมา ใกล้เคียงจริงๆครับ ถ้าไม่ระวัง อาจโดนได้ พึ่งได้เห็นวันนี้เหมือนกันครับ ไปส่องมาก็อึ้งๆไปเหมือนกันครับ พี่น้องต้องระวังหน่อยนะครับ:z12

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2009
  8. แดงไบเล่

แดงไบเล่ สมาชิก

ขอบคุณครับ สำหรับข่าวสารสาระดีๆที่แจ้งให้เพื่อนสมาชิกได้รับทราบ อนุโมทนาครับสาธุๆๆ

9. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณพี่กระพี้ ที่เตือนครับ

10. JYR

JYR เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    ขอบพระคุณครับ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    ของแจม ผมเพิ่งหันมาสนใจพระหลวงพ่อครับ เลยได้หาบูชามาจากเวป บางเวปครับ เขาการันตีว่าแท้ อยากให้ช่วยดูหน่อยนะครับ

แท้ก็บอกว่า แท้ นะครับ ไม่แท้ก็บอกไม่แท้ได้เลยครับ
    ขอบคุณครับ

12. saksiam

saksiam เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2007
    ผมศิษย์ใหม่เพิ่งจะสะสมครับ เห็นอย่างนี้แล้วกลัว ไม่รู้ว่าในเว็บพลังจิตจะมีบ้างหรือเปล่าเพราะพวกเราส่วนใหญ่เป็นศิษย์รุ่นหลังดูกันไม่เป็นอยู่แล้ว อาศัยว่าเชื่อใจเพราะเป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเหมือนกัน รบกวนพวกพี่ๆ ที่มีความชำนาญสอดส่องในเว็บให้ด้วยนะครับ ส่วนผมก็เกาะพี่แก้วไว้ก่อนเพราะราคายุติธรรมและมั่นใจว่าแท้(อันนี้ประจบครับเผื่อคราวหน้าพี่แกจะแถมให้อีก) ถ้าชิ้นไหนพอจะบูชาที่วัดได้ก็บูชาที่วัดครับ

13. pranurat

pranurat เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไงต้องขอฝากผู้ที่ให้บูชาต่อด้วยนะครับ
    ควรอยู่บนพื้นฐานของความจริงใจ
    เพราะช่วงนี้มีพระของหลวงพ่อออกมาให้บูชามากครับ

ยังไงผู้เช่าเอง ก่อนเช่า ควรศึกษาหรือสอบถามให้แน่ใจ
    ถึงที่มาที่ไปซะหน่อยน่าจะดีครับ

14. JYR

ตอนโพสต์ให้บูชาไหนว่าได้มาจากพระวัดท่าซุง เอามาจากวัดครับ สมาชิก Premium พฤติกรรมแบบนี้อยากให้เวบมาสเตอร์ช่วยจัดการ

15. กระพี้

วัตถุมงคลในเวปพลังจิต ถือว่าน่าบูชาทุกคนครับ เพราะพระที่นำมาลงทุกองค์ จะผ่านการดูแลกันเองและช่วยๆกันดูของหมู่สมาชิกทุกท่าน สมัยก่อนคุณพัฒนาจะดูแลส่วนนี้แต่หลังๆงานคงมาก จึงไหว้วานพวกผมให้ช่วยดูแล พระหลวงพ่อทุกองค์ที่นำมาลงในกระทู้พลังจิตนี้ มั่นใจได้ครับบูชาได้กับทุกคน ถ้าราคาย่อมเยาว์และราคายุติธรรมบูชากันได้

16. เทิด

เทิด เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณพี่กระพี้ที่ให้ความรู้ครับ...เยี่ยมจริง ๆ ครับ

17. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    ศรัทธาไม่มี บารมีไม่เกิด ทำอย่างไร ได้อย่างนั้น ขอบคุณคุณกระพี้มากครับ ที่แจ้งข้อมูลเรื่องดีๆ ให้ทราบ ขอให้หลวงพ่อคุ้มครองเพื่อนๆ ทุกคนครับ

18. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

เอ้า เอาเข้าแล้วไหมละ
    ผมบอกว่า ที่เอามาจากวัดยังไม่ได้ถ่ายรูปครับผม จงสงบซะท่านผมไม่ขอตอบโต้นะครับ

19. ดูท่านอยู่นะครับ

หมามันเห่ายังรู้ว่า หยุด ครับ
    ผมรู้ว่า อันไหนถูกต้องไม่ถูกต้องครับ
    ของที่เอามาจากวัด เฮียเขาเก็บไว้ในตู้เซฟอยู่ครับ ผมยังเอาออกมาให้ถ่ายรูปไม่ได้ ส่วนที่เอามาโชว์ผมบอกว่า เอามาจากเวป เวปหนึ่ง เมื่อเอามาเปรียบเทียบแล้วมันต่างกัน แต่เฮียเขาก็บอกว่าลองโพสลงไปดูสิ เพรากาลเวลาอาจทำให้พระเปลื่ยนไป ผมไม่ใช่เซียนพระครับ ผมรู้ว่าไม่แท้ผมก็หยุดไม่ดันกระทู้อีก ก็เท่านั้น
    หยุดเห่า ซะที รำคาญ

20. JYR

ปากว่าไม่ตอบโต้ แต่สิ่งที่ทำอยู่มันตรงข้ามครับ

ในกระทู้ที่คุณโพสต์ มันไม่ตรงกับสิ่งที่คุณอธิบายมาครับ

คนทำผิดถูกหมาเห่าก็สะดุ้งเป็นธรรมดา

หมาเห่ามีประโยชน์ครับ บ้านผมก็เลี้ยงหมาไว้เห่าโจร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 มิถุนายน 2009
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้