**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. une_it

une_it เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    เว็บไหนกระซิบผมบ้างครับ อยากได้รูปหล่อ ยังไม่มีเลย

2. yai1981

yai1981 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ปิดตาครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

• 1 (Medium).JPG
      1 (Medium).JPG
      ขนาดไฟล์:
      31.4 KB
      เปิดดู:
      33
  3. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ ดูไม่เบื่อเลย

4. BANKS_191

BANKS_191 สมาชิก

8 มิถุนายน 2011
    ขอร่วมบุญด้วยครับ:cool:

5. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

รายชื่อผู้ร่วมบุญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  6. Ashimaru

Ashimaru เป็นที่รู้จักกันดี

จะถึง170คนละครับ^^

7. ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง

ดวงพรเศรษฐี อณัฐซัง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้แต่มองตาปริบๆ
    แล้วครับตอนนี้
    ........

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2013
  8. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

ใครมีมๅกอยๅกออกก็แบ่งๆเพื่อนบ้างรๅคๅก็ต้องไปตๅมกลไกตลๅด ใครอยๅกได้อะไรก็โพสบอกกัน แบ่งๆไปแต่คนที่แบ่งเค้าก็ได้มๅยๅกเย็นคนขอแบ่งก็ต้องลงทุนบ้ๅงเพรๅะชั่วโมงนี้คนมีพระหลวงปู่คงไม่มีใครอยากออก

# วันนี้เพิ่งเก็บเหรียญรุ่นแรกทองระฆังมๅ 1 เหรียญรๅคๅเบๅๆหลังจๅกมีเครๅะห์รับปีใหม่ไป #
    มีแค่อัลปๅก้ๅกับทองระฆัง อย่ๅงละเหรียญ ราคาไปไวมๅก เงินพันแทบจะเช่าของหลวงปู่ไม่ได้แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 มกราคม 2013
  9. clubo

clubo เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2011
    สวยครับพี่โอเครมากครับ พี่พอจะแบ่งปันความรู้ในการลงรักปิดทองบ้างมั้ยอ่ะพี่
    ยังไงพีเอ็มมาก็ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ

10. jojo007

jojo007 เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2012

พี่พอจะมีแบ่งให้ป่าวครับจองไม่ทัน

11. pokpok111

pokpok111 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2011
    บาดตาจริงๆเหรียญนี้ :cool::cool:

12. lek_devils

lek_devils เป็นที่รู้จักกันดี

#####
    ผมออกไปหมดที่เหลือแฟนให้เก็บก่อนครับ ตอนนี้ผมเองยังมาหาเหรียญรุ่นแรกเก็บเลยครับ

13. ชัยธัช

ชัยธัช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อร่วมบุญสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองด้วยคนครับ

ขอบคุณครับ

14. half wave

half wave เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    ตะกรุดที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง "ตะกรุดหนังเสือไฟ"

ขนาดไฟล์:
      614.7 KB
      เปิดดู:
      28
  15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008

แจ้งข่าวงานบุญเล็กๆของกลุ่มพวกเราศิษย์หลวงปู่พวงวัดน้ำพุสามัคคีครับ

งานบุญที่ผมได้เชื้อเชิญทุกคนร่วมกันทำบุญ ก็คือ ร่วมกันสร้างจตุรมุขครอบเสาหลักเมืองของบ้านน้ำพุครับ ซึ่งสภาพนั้นมีความทรุดโทรมมาก
    จึงจะขอแรงทุกคน คนละไม้ คนละมือ ครับ ร่วมกันเพื่อเป็นบุญแห่งวิหารทาน

เสาหลักเมือง นี้มีมายาวนานผู้ใหญ่ในพื้นที่หลายคนบอกว่า เกิดมาก็ได้เห็นกันแล้ว มีความศักสิทธิ์มาก ใครมาบนบานอะไรก็มักจะได้สิ่งนั้นตลอด
    มีพิธีกรรมภายในวัดน้ำพุสามัคคี หรือ งานโรงเรียนวัดบ้านน้ำพุสามัคคี ต้องมีการทำพิธีต่อเสาหลักเมืองแห่งนี้ ถือเป็นปูชนียสถานอันทรงคุณค่าของเทือกเขารังแห่งนี้ครับ

ผมจึงได้อาสาเป็นหัวเรือชักชวนเพื่อนพ้องน้องพี่ในบ้านแห่งนี้ร่วมกันอาสาทำบุญกันเพื่อหาเงินไปบูรณะให้แล้วเสร็จสมดังตั้งใจ
    จะเป็นเมื่อไหร่นั้น เดี๋ยวจะมาแจ้งกันอีกทีครับ

การยกศาลาการเปรียญ ช่างยังไม่มาเลยครับ ถ้ามีการเริ่มยกศาลา จะไปเก็บภาพมาชมกันเรื่อยๆครับ

หลวงปู่พวงได้บอกผมว่า " บุญของใครก็ของมันนะ ถ้าได้ทำบุญกันเนื้อนาบุญผลมันจะส่งไวมาก "

รายชื่อผู้ร่วมบุญ

งานบุญทั้งที ร่วมสนุกเล็กๆ น้อยๆ กันนะครับ หมายเลขลำดับของท่านใดที่ลงร่วมบุญไว้
    ถ้าหมายเลขลำดับของท่านตรงกับ เลขท้าย 2 ตัว รางวัลที่ 1 งวดวันที่ 16 มกราคม 2556
    รับไปเลยครับ พระปิดตาจัมโบ้ รุ่นร่ำรวย เนื้อผงปัถมัง ติดจีวร ด้านหลัง สำหรับหมายเลข 001-100
    รับไปเลยครับ พระปิดตาจัมโบ้ รุ่นร่ำรวย เนื้อผงปัถมัง ติดเกศา หน้า ติดจีวร หลัง สำหรับหมายเลข 101-170

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2013
  16. เด็กวังแดง

เด็กวังแดง เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009

ตะกรุดที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึง "ตะกรุดหนังเสือไฟ"
    ชอบครับ

17. rak_tza

rak_tza เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆท่านใดมีความกรุณาอยากแบ่งเหรียญรุ่นแรก ปิดตานะชาลีติ และพระกริ่ง PM มาหาผมได้นะครับ ขอขอบพระคุณพี่ๆที่แสนใจบุญทุกท่านมา ณ ที่นี้ล่วงหน้าเลยครับผม

18. ่JHON_FON

่JHON_FON เป็นที่รู้จักกันดี

มหาอุตย์เป็นเลิศครับ ใครที่ติดตามจะรู้ว่ามีคนเคยโดยสปาต้าจังๆกลางหลังไม่เป็นไรครับ เสียดายอาทิตย์ก่อนเพิ่งแบ่งให้พี่ที่นับถือกันไป ตอนนี้เสียดายมาก อยากจะเช่าคืนเหลือเกิน ฮือๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มกราคม 2013
  19. Tingpkt

Tingpkt เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มาร่วมลุ้นกันครับทุกท่าน(ที่มีชื่อในตาราง) :cool::cool::cool:

20. call13

call13 เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    เหรียญรุ่นแรก กรรมการครบชุดเลยดีไหมครับ ยังไม่เคยแกะจากซองเลย
    เดี๋ยวไปถามพี่ที่รู้จักให้ เห็นว่าจะออกเหมือนกัน