ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน สามัคคี หลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 29 สิงหาคม 2009.

1. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอยืนยัน เรื่องจริง ประสบการณ์ พระหลวงปู่ เหนือคำบรรยาย...
    กลับมาถึงบ้าน คืนนั้น แค่เอามานอน ขอชื่นชมพระบารมี โฮโห !!! ...
    ปรากฏว่า ตลอดคืน พระองค์นั้น ปล่อยกระแสพระบารมี
    แบบหนาวสุดขั้ว เหมือนอยู่บนยอดดอยทั้งคืนเลย

อยากทราบว่าองค์ไหน สอบถาม มาหลังไมค์ได้

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ขอประทานอภัยทุกท่าน วัตถุมงคลงานกฐินจะจัดให้ภายในอาทิตย์หน้าครับ

3. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ ปรเมศวร์ ว่าแต่องค์ไหนเหรอครับ pm มาเลย อยากรู้

4. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

หนุ่มหน้ามล คนปักษ์ใต้ที่น่ารัก นอนดิ้นไปทับรีโมทแอร์ฯแล้วบังเอิญไปโดนปุ่มลดอุณภูมิลงหรือเปล่า จึงสุดขั้วขนาดนั้น ฮี่ๆ (ล้อเล่นจ้าา...)

อยากรู้เหมือนกันว่าองค์ไหน แต่ขอหน้าไมค์เลยได้ไหมท่าน พี่น้องทุกคนจะได้รู้ด้วยครับ นะ นะ

5. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

5555555555+++++++++++
    ปีหน้าคุณ....ชื่อเรียกย๊าก ยาก...
    ก็มาร่วมขบวนรถไปด้วยกันสิคะ

สนุกน๊า..ของแจก ของแถม ของประมูล เยอะแยะ ไปหมด

6. deejaimark

คุณsutketb..มีประสพการณ์อะไร ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ...

7. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่ชลบุรีน่ะครับ ไม่ค่อยสะดวกเรื่องที่จอดรถในกทม.
    เอาไว้ปีหน้า(โห..อีกตั้งหนึ่งปีแน่ะ)ถ้ายังอยู่รอดปลอดภัยไปถึงงานกฐิน ก็ค่อยว่ากันอีกทีครับ อุอุ

ขอบคุณครับ

8. sutketb

sutketb เป็นที่รู้จักกันดี

ยังไม่มีประสบการณ์อะไรมากนะครับ เฝ้าคอยพี่ปรเมศร์ อยู่ว่าเป็นองค์ไหน
    - ขอบคุณทุกท่านสำหรับบรรยากาศดีๆ สังคมแห่งการแบ่งปัน ที่หาพบที่อื่นได้ยากเต็มที
    - ขอบคุณพี่สามเหลี่ยมที่ให้พระกฐิน ขากลับเอาไปแจกผูู้้้้ร่วมทำบุญ แบบเจอใครหน้าหมองแจกหมดครับ ช่วยกันเผยแพร่:cool:

ไม่อยากบอกครับ catt25 ว่าลงรูปแบบหลายๆท่านไม่เป็นช่วยบอกหน่อยครับจะได้เอารูปสวยๆลงให้ดู โดยเฉพาะแก็งค์สามช่า 3 สาวเยอะทีเดียวครับ

9. Agnostic

Agnostic เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    พี่ๆครับ ชูชก ที่แจก หน้า กุฏิ ลป. อ่าครับ ที่ไม่ใช่เนื้อเรซิ่นอ่าครับจะใหญ่กว่าเนื้อเรซิ่นอ่าครับ ที่พี่ เจได เป็นคนแจก อ่าครับ ไม่ทราบว่าสร้างตอนไหนหรอคับแล้วเนื้ออาไรหรอครับ เห็นพี่เจไดแจกไม่กี่องค์หมดเลยอ่าครับ ขอบคุณครับ

10. วาตานาเบ้

เนื้อ กระดูกช้างครับ แต่สร้างตอนไหนไม่รู้ (แต่น่าจะตอน ลงนะ ล่าสุดที่บ้าน
    พี่สามเหลี่ยม)น่ะครับ

สวัสดี:boo:

11. oOKongkehaOo

oOKongkehaOo เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก้อยากทราพอะครับ pmด้วยน้าคร๊าบ

12. pinrat

pinrat เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งแต่ลง นะ มา คุณแม่บอกขายของดี มาก หมดไม่มีเหลือ ทำไม่ทัน
    สีผึ้ง เอาไป ฝาก น้องที่ทำงาน ใช้ได้ วันเดียว วันนี้โทรมา บอก กับมาคืนดีกับแฟนแล้ว

ส่วนตัวผม ยังปกติ ครับ มีปัญหา อย่างเดียว คือ คิดงานไม่ค่อยออก ^^

13. ..ปรเมศวร์

..ปรเมศวร์ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคร้าบ ทุกท่าน
    วันนี้เอารูป เก็บตก 2 หนุ่ม วันทอดกฐินหลวงปู่มาฝาก...
    ไงก็ ขอขอบคุณ คุุณตากล้อง..ที่แสนจะใจดี ที่อุตส่าห์..กดแชะ ๆ ให้
    จ้(f)
    ของดี องค์ไหนจะสุดขั้วนั้น จะบอกหน้าไมค์
    อดใจรอหน่อยนะ..นะ...นะ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      58.7 KB
      เปิดดู:
      74
      ขนาดไฟล์:
      37.8 KB
      เปิดดู:
      62
  14. วาตานาเบ้

อนุโมทนา ด้วยครับ สาธุ:cool:

15. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

อยากรู้เหมือนกัน หลังไมค์ด้วยนะจ้ะ ^_____^

16. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

พี่แนนจ๋า หลักฐานมัดตัวขนาดนี้ แสดงว่าปีหน้าเก๋ต้องผอมอย่างเดียวใช่ไหมอ่า ไม่งั้นสงสัยมีโดนประจานและแซวแน่ๆ แง แง

สู้ สู้ 55555

ปล.ได้รับ pm แล้วจะทยอยอ่านจ้ะช่วงนี้ออกบู๊ทอ่ะ เหนื่อยมาก เดินทางเหนื่อย T____T

17. moopanda_kae

รายงานผลหลังจากงานกฐินและพี่ท๊อฟฟี่ เรื่องชูชกค่ะ

ยาวนิดหนึงนะถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ ท่านใดอ่านแล้ววิเคราะห์สถานการณ์ เพื่อแนะนำคาถา หรือ วิธีการให้ด้วยจะดีใจมากเลยค่ะ เพราะรู้สึกว่ากำลังเจออุปสรรคหนัก

เก๋เพิ่งเคยไปออกบู๊ทกับทีมงานประกันที่นี่(โรงพยาบาล) ซึ่งเรื่องการออกบู๊ททีมนี้เค้ายังไม่มืออาชีพแต่ก็ไม่ว่ากัน เราก็แนะนำและชี้ให้ดูปัญหา ทีมเก๋ค่อนข้างคอเดียวกันคุยง่าย

ปัญหาใหญ่อยู่ตรงพื้นที่ค่ะ เราจะแก้อย่างไงดี? ฮวงจุ้ยไม่ดีเลย
    บริเวณบู๊ท ที่โรงพยาบาลที่ไปนี้ เค้าจัดให้เราอยู่หน้าลิฟท์(เป็นลิฟท์ชั้น 2 อีก ไม่มีใครแวะเลย ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ให้ตั้งที่ชั้น 1 ไปเลย..เฮ้อ) ทางด้านขวาเป็นทางเข้าประกันสังคม ด้านซ้ายมีเสาต้นใหญ่บัง

เก๋จะบอกว่าฮวงจุ้ย ดับมากๆ พลังไม่เคลื่อนไหวเลย ไม่มีคนแวะเข้าบู๊ท เก๋เลยใช้วิธีการให้แจกใบปลิว คนไม่เข้ามาเราก็ต้องออกไปหาคน

ออกบู๊ทวันแรกก่อนออกจากบ้านท่องคาถาชูชกที่พี่ท๊อฟฟี่ให้มา เก๋ไปท่องบทแรก(บทยาว) ก็ไม่มีคนเลยค่ะ แต่พอไปเห็นพื้นที่บู๊ทก็ตกใจ!! ในใจคิดเลยว่างานนี้ปู่ชูชกคงทำงานหนักจะไหวไหมเนี่ย

วันที่ 2 คือวันนี้ ทำใบปลิวมาเอาใบปลิวให้น้องเค้าแจก
    ได้ผลแต่ยังไม่ดีค่ะ แต่ค่อนข้างพอใจ มีลูกค้าเข้ามาถามประกันสุขภาพ จะตัดสินทำแล้วแต่มีเหตุวุ่นๆเฉยเลย น้องเค้าเลยปิดการขายไม่ได้ ทั้งๆที่เค้าค่อนข้างชอบใจเรา

ส่วนเคสของเก๋ ได้ลูกค้าสนใจเพราะเค้ามีประกันกลุ่มของบริษัทเราอยู่แล้ว ค่อนข้างทัศนคติดีกับประกัน จะทำประกันสุขภาพให้พ่อกับแม่

ประเด็นคือ ทำยังไงเราจะตามลูกค้ารายนี้ให้ตัดสินเป็นลูกค้าเราได้อ่ะ ต้องใช้คาถาบทไหน? ใช้เครื่องรางที่ปู่ให้มาองค์ไหนดี? หรือใช้ปู่ชูชก?
    เค้าให้เราทำข้อเสนอแฟกซ์ให้เค้า แต่เก๋อยากนัดเอาข้อเสนอไปให้เค้าเอง เพื่อจะได้เจอกับพ่อแม่เค้าเองเลย

วันที่สองนี้ก่อนออกจากบ้าน เก๋ท่องคาถาชูชกบทยาว(บทเต็ม) และบทกัณหาชาลีค่ะ

วันอาทิตย์เป็นเวรของทีมเก๋ไปออกบู๊ทอีก ถ้าใช้ใบกีฏากฐินไปแปะจะได้เรื่องไหมอ่ะ พลังมันนิ่งจริงๆ หรือจะใช้พลัง อิอะอุ ถ่ายพลังลงบู๊ท(แต่ถ้าทำแอบเขิลเพื่อนที่บู๊ทเราท่องในใจได้ไหม ^^")

หายไปหลายวันออกบู๊ทเหนื่อยแทบขาดใจ เดินทางเหนื่อยจากลาดพร้าว ไปพระราม 2 กลับถึงบ้านน๊อคเลย ยังต้องออกบู๊ทที่นี่อีกหลายวันเลยค่ะ T^T

18. thongdee1

thongdee1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้คาถานะระเบิดแล้วตามด้วยคาถายินหยางของปู่ซิเก๋
    คาถานะระเบิด
    นะระเบิด เปิดทาง เปิดฟ้า เปิดดิน เปิดสายสินธุ์ เปิดมหาสมุทร เปิดอินทร์ พรหม ยม ยักษ์
    มาร เทวดา เปิดว่านยา เปิดอักขระมนตังยันตัง สันตัง วิกรึงคะเร เปิดด้วยนะโมพุทธายะ ยะธาพุทโมนะ
    <O:p
    แล้วอธิษฐานว่า
    ขอบารมีครูบาคำเป็ง พระอมิตพุทธ พระมหาสถาปราบ พระโพธิสัตว์กวนอิม และพระแม่อุมา ช่วยเปิดทาง ให้การทำมาหากินของ<O:p</O:pข้าพเจ้าเปิดทั้งสิบทิศ
    อย่าได้ติดอย่าได้ขัด ให้เจ้ากรรมนายเวรเจ้าเกณฑ์ชะตา หลีกทางไป ข้าพเจ้าจะช่วยสร้างบารมีกับครูบาคำ<O:p</O:pเป็งในการสร้างวัด ...............<!-- google_ad_section_end -->

คาถาหยินหยาง
    นะหยิน นะหยาง นะเงินเรียกเงิน นะทองเรียกทอง นะมามีมา มานิมามา หยินหยางพาคนมีเงินมาซื้อประกันนะ<O:p</O:p
    หนี่งเดียว เดียวหนึ่ง จะโตโล โคโสโน ซึมซับมนต์วิชา ดึงดูดพลังเงินทองเข้าสู่กาย<O:p</O:p
    ถัมมะ คะทะวะ<O:p</O:p
    สะกะ มะอิ หลงใหล<O:p</O:p
    มรรคสุทธิ ชีถัง มะเหษินัง<O:p</O:p
    ญิลี 7 ดาว

<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2009
  19. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    การนำรูปลงเว็บพลังจิต

ให้กด ที่อยู่ด้านล่างของช่องข้อความ (ที่คุณพิมพ์)

จะขึ้นหน้าจอนี้

แล้วให้เลื่อนลงมาข้างล่าง จะพบ

เมื่อกดปุ่ม upload และบริหารไฟล์ แล้ว จะปรากฎหน้าจอ

ให้กดปุ่ม Browse เพื่อค้นหารูปจากเครื่องคอมฯ

เมื่อเลือกรูปได้แล้ว ให้กดปุ่ม open เพื่อนำรูปลง การupload และบริหารไฟล์ จะปรากฎหน้าจอ

เมื่อการ upload และบริหารไฟล์ เรียบร้อยแล้ว หน้าจอจะเป็นดังนี้

ถ้าต้องการนำรูปที่ได้ upload และบริหารไฟล์ เรียบร้อยแล้ว ลงในช่อง ที่ให้พิมพ์ข้อความ ก็สามารถกดรูปที่ upload และบริหารไฟล์ แล้วที่ ตัวเลือกเพิ่มเติม ที่อยู่ด้านล่าง ในช่อง Upload รูป, เพลง และไฟล์อื่นๆได้ที่นี่ (Attach Files)
    นามสกุลของไฟล์ที่อนุญาตให้ upload ได้คือ: bmp doc gif htm html jpe jpeg jpg mid mp3 mp4 pdf png psd txt wma wmv xls xml zip

รูปก็จะปรากฎขึ้นอีกหน้าจอ เพียงแต่เราไป copy จากรูปที่ปรากฎขึ้นใหม่(อีกหน้าจอ) แล้วนำมาวางไว้ที่ ช่อง ที่ให้พิมพ์ข้อความ พร้อมทั้งสามารถพิมพ์ข้อความลงไปได้

ลองทำดูนะครับ

20. deejaimark

พี่ทองดี...เอาคาถานะระเบิด ลงให้น้องเก๋ด้วยสิคะ...