ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพกฐิน สามัคคี หลวงปู่คำเป็ง

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย โคมฉาย, 29 สิงหาคม 2009.

1. วาตานาเบ้

วาตานาเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถามพี่สามเหลี่ยม ครับ ถ้าผมทำบุญกฐิน(โอนเงินแล้ว) ผม(แฟค) ตัว สคิบธนาคาร ไปให้ได้ไหมครับ (แบบว่า ผมไม่มีเครื่องสแกน) ขอบคุณครับ

2. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยครับ บ่อมีปังหาเด้อ ;aa44

3. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    อันนี้ก้อแล้วแต่พี่โคมครับ....
    fishh_catt11

4. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

เย้ ปีนี้ ได้ไปด้วยจริงๆๆ ล่ะ........

อนุโมทนา สาธุ กับทุกๆๆ ท่านคะ..

5. โคมฉาย

โคมฉาย เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านที่จะไปกับคณะพี่สามเหลี่ยม ลงชื่อไว้ด้วยนะครับ
    ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง ประมาณคนละ 600 บาทครับ
    เป็นการเฉลี่ยจ่าย จะได้ทราบจำนวนผู้ที่ไปครับ
    สถานที่ขึ้นรถ จะได้กำหนดให้ทราบในจุดนัดที่สะดวก

6. โคมฉาย

เดี่ยวพี่สามจะแจ้งเบอร์แฟ็กส์ให้ทราบครับ
    ส่วนการโอน ให้โอนเข้าบัญชีกฐินโดยตรงนะครับ
    บัญชีกฐินคือบัญชีที่ผมแจ้งไว้หน้าแรกของกระทู้ครับ
    เพราะจะได้มียอดไปถวายในวันถวายกฐิน

7. โคมฉาย

555
    คิดไม่ออก บอกไม่ถูกเช่นกัน
    ยกพระสามให้เอามัยๆๆ(สามเหลี่ยม);ปรบมือ

8. deejaimark

จารย์ฉายก็ เด่วก็เดือดร้อนหรอกคะ เจ๊ พระสาม (สามเหลี่ยม) เค้าไม่ยอมแน่ๆๆ อิอิอิอิอิอิ

ดีไม่ดี จารย์ฉาย จะอดของกินอร่อยๆๆๆ จากเจ๊ เค้าน๊า...อิอิอิอิอิอิ

ขอลงชื่อไปงานกฐินด้วยหนึ่งคนคะ

9. deejaimark

<TABLE class=tborder id=post2333910 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->MOUNTAIN<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2333910", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 2
    Groaned at 23 Times in 22 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 24,382
    ได้รับอนุโมทนา 196,824 ครั้ง ใน 14,886 โพส
    พลังการให้คะแนน: 12422 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2333910 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ขอเชิญน้องพี่ มาร่วมใจกันถวายมหากฐิน แด่หลวงปู่คำเป็ง
    ให้ยิ่งใหญ่อลังการ กว่าครั้งที่ผ่านมา นะครับ

กฐินครั้งนี้ เป็นมหากฐิน บิณฑบาตรกรรกำจัดดำ ให้เป็นขาว
    เจริญชีวิต เจริญสติ เจริญปัญญา

สาธุๆ ขออนุโมทนาในความตั้งใจจัดกฐินครั้งนี้ ของทุกท่านครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

10. triangle-w

พระครูบา คำเป็ง

ท่านใดอยู่ใกล้งามวงค์วาน เชิญที่ ศูนย์พระพันทิพย์ งามวงค์วาน คุณ บุษกร 19 ได้เปิดศูนย์พระ อิ อา อุ เทพฤทธิ์ สนใจติดต่อ 081-4255019
    ;36;welcome3

11. triangle-w

555+++ เด๋วให้เจ้เลี้ยงข้าวจนพุงกลับมาเท่าเดิมหรอก ลดไปเท่าไหร่ขึ้นมามากว่าเดิมนะ จะบอกให้
    _heart+love_

12. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

โห ตอนนี้ลดแล้วเหรอครับ พี่โคม
    หุ่นสเลนเดอร์แบบนี้ป่าวคับ?

Before and After...

13. บุษกร19

บุษกร19 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

14. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

รายชื่อเพิ่มเติมและน่าจะเป็นชุดสุดท้ายแล้วครับ

111. คุณอัญชุลี ชูยิ่งสกุลทิพย์ และครอบครัว(อุทิศให้นายเกรียงไกร ชูยิ่งสกุลทิพย์)<O:p</O:p
    112. คุณกรรณิการ์ รัตนพงษ์บัณฑิต และครอบครัว<O:p</O:p
    113. คุณสวรี จันทร์ประทุม,ดญ.กมลลักษณ์ สิงห์ทอง<O:p</O:p
    114. คุณรวีนิภา โคตรบุตรและครอบครัว ลายระยะพงษ์<O:p</O:p
    115. คุณสมประสงค์ โชติคุณ และครอบครัว<O:p</O:p
    116. คุณแก้วตา วงศ์เขียว,คุณพงศกร ฉัตรอินทร์ และครอบครัว ฉัตรอินทร์<O:p</O:p
    117. คุณภิญญา ไพศาลมงคลเสรี และครอบครัว<O:p</O:p
    118. คุณจิรญาภา มุตติศานต์ และครอบครัว<O:p</O:p
    119. คุณดวงตา นามชาลี และครอบครัว โชคนำเจริญชัย<O:p</O:p
    120. ครอบครัว ณรงค์ฤทธิ์<O:p</O:p
    121. ทีมอัจฉราภรณ์ ฝ่ายขาย บ.เมืองไทยประกันชีวิต<O:p</O:p
    122. คุณจารุภา ทองเงินเจริญ และครอบครัว<O:p</O:p
    123. คุณสุวพรนันท์ ดญ.พิชญ์สินี สุโมตะยะกูล และครอบครัว<O:p</O:p
    124. คุณปัทมา เกียรติพันธ์ และครอบครัว<O:p</O:p
    125. คุณสมแหวน เชื้อโพหัถ และครอบครัว<O:p</O:p
    126. คุณนุชจรีภรณ์ ศรีพระนคร และครอบครัว<O:p</O:p
    127. คุณญาตศิริ อินคลองใหม่ และครอบครัว<O:p</O:p
    128. คุณกรรณิกา นิกุล ดช.สิงห์หา ตัญญะสิทธิ์ และครอบครัวนิกุล<O:p</O:p
    129. คุณพรพรรณ ตันยะกุล และครอบครัว อุทิศให้ ร.ต.สมจิต ตันยะกุล<O:p</O:p
    130. คุณพุฒิพงศ์ คุณสมร ธรรมวรรณา<O:p</O:p
    131. คุณนาตยา ธรรมวรรณา<O:p</O:p
    132. คุณลิจฉวี ดช.ปุญยวีร์ วันทะวงษ์ และครอบครัว<O:p</O:p
    133. คุณชบาไพร ไผ่โสภา และครอบครัว<O:p</O:p
    134. คุณวิรันตรี ศรีลาวงษ์ และครอบครัว<O:p</O:p
    135. คุณสาธิตา มาสุข และครอบครัว<O:p</O:p
    136. คุณลภัสกร บริบูรณ์ และครอบครัว<O:p</O:p
    137. คุณธิรดา ลิ้มเจริญ และครอบครัว<O:p</O:p
    138. คุณภาวิณี นิยุตรานนท์ และครอบครัว<O:p</O:p
    139. คุณณัฐปภัสร์ รักบรรจง และครอบครัว<O:p</O:p
    140. คุณพิชชาดา จันโท และครอบครัว<O:p</O:p
    141. คุณแววเลื่อน ปะหุปะไพ (ร้านข้าว) <O:p</O:p
    142. คุณนันทชานา ลพมณี<O:p</O:p
    143. คุณทับทิม ลพมณี<O:p</O:p
    144. ด.ญ. ลักษณารีย์ บุญชาลี<O:p</O:p
    145. ด.ช. ธนปกรณ์ บุญชาลี<O:p</O:p
    146. น.อ. วุฒิไกร คุณญาสุดา ปั้นดี และครอบครัว<O:p</O:p
    147. คุณพงษ์เทพ ทองสุกใส<O:p</O:p
    148. พ.จ.อ. กฤษณ นิ่มอนงค์<O:p</O:p
    149. คุณธนัชญา เหล่ามา<O:p</O:p
    150. คุณปราณี กลั่นด้วง<O:p</O:p
    151. คุณพรรษมน ลองสะอาด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2009
  15. deejaimark

อนุโมทนากับคุณตุ้ย และทุกท่านในสายกฐินของคุณตุ้ยด้วยคะ

เอ....มีคนลงชื่อไปกฐิน 2 คนเอง......เหงาจัง

รายชื่อผู้ที่ไปทอดกฐิน สามัคคี หลวงปู่คำเป็ง
    ทอด ณ สำนักสงฆ์มะค่างาม (อาศรมสุขาวดีวราราม) <O:p</O:p
    หมู่ที่ 1 บ้านท่าเดื่อ ต.ท่าขุนราม อ.เมือง จ. กำแพงเพชร
    <O:p</O:p

วันอาทิตย์ที่ 1 พฤศจิกายน 2552<O:p</O:p
    <O:p1.วาตานาเบ้ (ทวัชพงษ์ บุญพูล)
    2.deejaimark</O:p

16. deejaimark

จารย์ฉายคะ ชวนไปวันไหนคะเนี่ย.....ช่วยแก้ไขวันที่ด้วยนะคะ...
    โห ยังเป็นปี 51 อยู่เลยอ่ะ

17. จิตตานุปัสสนา

18. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับคุณdeejaimark
    ขอให้มีเพื่อนๆมาลงชื่อไปร่วมงานกันเยอะๆนะครับ จะได้ไม่เหงา

อนุโมทนาด้วยครับผม

19. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

มาแล้วครับท่านพี่ทั้งหลาย หลงทางไปนานหาทางกลับบ้านไม่เจอ
    ขอรับเป็นประธานสายบุญด้วยครับ
    เดี๋ยวจะรวบรวมรายชื่อครับ

20. akachiro

akachiro เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    หมอมาแว้ว หายไปนาน ครูบาท่านดีจริง กระทู้ต่างๆ จึงยังมีศิษย์แวะเวียนมาเสมอ
    แต่ แต่ แต่
    ช่วยเล่าประสบการณ์ในรอบปีที่ผ่านมาว่าเป็นอย่างไรบ้างก็ดีนะครับ
    คนมาใหม่ จะได้ศรัทธา จะได้ช่วยครูบาท่านสร้างวัด

ของผมมีประสบการณ์ดังนี้
    1.เรื่องแข็งครับ สังเกตว่าแต่ไหนแต่ไรไม่เคยจะแข็งเองในตอนเช้า แต่หลังมีพระของท่าน ปรากฎว่าแข็งครับ แสดงว่าพระของท่านช่วยเสริมพลัง
    2.พระของครูบาคำเป็ง ห้อยแล้วมีคนเกรงใจครับ เช่นเจ้านายผม จะไม่ค่อยด่า บางครับยังจัดการเรื่องงานเอง ไม่ต้องใช้ผม อิอิ ( ปล. แต่ถ้าห้อยร่วมกับหลวงปู่ท่านอื่นๆ รู้สึกจะมีพลังขัดกัน อาการโดนเริ่มปรากฎ ผมเลยต้องห้อยแต่ของครูบาครับ ปลอดภัยกว่า อิอิ)
    3.ล่าสุดอยากได้ ผงเทพกามาหลังแม่อุมาเหยียบธรณี จะเช่าเป้บสิบองค์ แต่ พี่สามจัดแม่อุมาเหยียบธรณี ให้ หุหุ พอดียังไม่ได้เปิดร้านค้าขาย ทำแต่งานบริษัทฯ ลูกน้องตัวดีเลยโชคดีไป แต่ผมบอกไม่ได้ให้นะให้ยืม ถ้าค้าขายดี ค่อยเอามาคืน บอกลูกน้องว่าต้องขายดีเป็นสองสามเท่าแน่ ครับแฟนของน้องเขาเปิดร้านถ่ายเอกสาร/เคลือบบัตร อยู่ที่ขนส่งจังหวัด..... พอได้ไปวันแรกงานถ่ายเอกสารจากวันละ500เปลี่ยนเป็น1000 น้องเค้ามาเล่าบอกว่าขนลุกเลย อิอิ

ครับ หวังว่าจะมีประสบการณ์ดีๆต่อไปครับ เช่นถูกหวยอย่างพี่โคมฉายบ้าง อิอิ
    ครับท่านไหนมีประสบการณ์เกิดขึ้นแต่ยังเล่าไม่หมด ช่วยเล่าหน่อยนะครับ ดูอย่างพี่ครึ่งชีวิตสิครับ มาโพสท์ทุกวันเลย สงสัยมีประสบการณ์แน่ๆ ( เห็นแว๊บๆที่เวบถ้ำเมืองนะด้วยนะครับ ไม่รู้คนเดียวกันป่าวครับ )