ขอเชิญร่วมส่งผ้าไปทอดกฐินวัดป่าสายหลวงปู่มั่น 99 วัด

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย อคติ, 4 ตุลาคม 2011.

1. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    เมื่อตอนเช้าได้โอนเงินเพื่อร่วมเป็นเจ้าภาพส่งผ้าเพื่อเป็นบริวารกฐิน 99 วัด จำนวน 200 บาทในนามศุภชัย-จิตรา-ดช ฐปนรรฆ์-ดช ธนกร-คุณพ่อวันชัย-คุณแม่สุรางค์ โรจน์ขจรนภาลัย และครอบครัว
    เพื่อถวายเป็นพุทธบูชา ธรรมบูชา สังฆบูชา พรหมบูชา เทวบูชา โพธิสัตย์บูชา ขอถวายบูชาเทพพรหมเทวดาทุกพระองค์ โดยเฉพาะที่ปกปักรักษาธาตุขันธ์และดวงจิตวิญญาณของข้าพเจ้าและครอบครัว ขอเชิญองค์พญายมราช แม่พระธรณี เป็นสักขีพยานในการสร้างบุญนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศบุญนี้ให้แก่ญาติมิตร อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรในทุกภพชาติ ดวงจิตทุกดวงจิต และสรรพชีวิตในทุกภพภูมิอันไม่มีประมาณ ขอให้ได้มีส่วนโมทนาในกุศลนี้โดยทั่วกัน
    เมือใดที่พระศาสนาหรือผู้ที่ได้ร่วมบุญหรือแค่ได้ยินข่าวบุญนี้ แล้วบังเกิดในกุศลหรือยังประโยชน์แม้เพียงเล็กน้อยก็ขอโมทนาในทุกครั้งไปตราบจนเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าและครอบครัว
    ๑. เมื่อเกิดไปในภพใดชาติใด สมบัติใดที่ขึ้นชื่อว่าเป็นเลิศที่สุดเท่าที่มนุษย์พึงมีในยุคนั้นเราจะเป็นผู้ครอบครองสมบัตินั้น
    ๒. สามารถเข้าถึงฐานะแห่งความเป็นมหาเศรษฐี ที่ถึงพร้อมด้วยโภคทรัพย์สมบัติอันมากมาย เพราะได้บริจาคทรัพย์ไว้ในพระพุทธศาสนา และเนื้อนาบุญอันเลิศ
    ๓. เป็นผู้ถึงพร้อมด้วยรูปสมบัติอันงดงาม ตั้งแต่เกิดจนสิ้นอายุขัย
    ๔. เกิดในตระกูลสูง เข้าถึงฐานะอันสูงส่ง เป็นที่เคารพนับถือเกรงใจของเหล่ามนุษย์และเทวา เพราะขึ้นชื่อว่าบูชาบุคคลที่ควรบูชา ซึ่งเป็นมงคลอันสูงสุด
    ๕. เป็นผู้มีบุตร บริวาร ให้ความเคารพกตัญญู อยู่ในโอวาท เพราะได้ทำทานด้วยความเคารพ ความกตัญญูที่มีต่อ มหาปูชนียาจารย์
    ๖. เป็นผู้มีปัญญาเป็นเลิศ เพราะได้ทำทานที่ประกอบไปด้วยปัญญา บูชาผู้ที่ปัญญาถึงพร้อมด้วยวิชชา และ จรณะ
    ๗. ขึ้นชื่อว่าสายบุญเชื่อมกับมหาปูชนียาจารย์ และธรรมใดที่ท่านบรรลุ ก็จะสามารถบรรลุตามอย่างท่านได้โดยง่าย สามารถเข้าถึงนิพพานและที่สุดแห่งธรรมได้โดยง่าย
    ๘. เป็นผู้มีสัมมาทิฐิ เกิดในปฎิรูปเทส ในดินแดนที่พระพุทธศาสนาเจริญรุ่งเรื่อง เพราะได้สร้างเหตุแห่งความเจริญไว้ในพระพุทธศาสนา
    ๙. หลังจากละโลกแล้ว ได้ไปเสวยทิพยสมบัติอันเป็นเลิศ ถึงพร้อมด้วยลาภ ยศ สรรญเสริญ สุข ในทิพยวิมาน ฯลฯ
    10. ด้วยอานิสงส์แห่งการเป็นเจ้าภาพส่งผ้าเพื่อเป็นบริวารกฐินเพื่อส่งเสริมพระพุทธศาสนา ขอให้เกิดชาติใดได้อยู่ในร่มเงาแห่งพุทธะ ได้บวชเรียนและสำเร็จในข้อธรรมอย่างลุล่วงแทงตลอด ล่วงเข้าสู่กระแสโลกุตระได้โดยง่ายและสำเร็จเข้านิพพานสมดั่งประสงค์
    11.มีความสำเร็จทั้งทางโลก ด้วยอานิสงส์แห่งการถวายและสืบอายุพระศาสนาให้ยั่งยืน ขออานิสงส์นี้เป็นการต่ออายุให้ครอบครัวข้าพเจ้าแข็งแรงและอายุยืนนานเพื่อที่จะได้ทำนุบำรุงช่วยเหลืองานพระศาสนาและ มีความเจริญในทางธรรมยิ่งๆขึ้นไป
    ขอโมทนากับเจ้าของกระทู้ที่เปิดให้ทุกคนมีส่วนร่วมบุญ และโมทนากับทุกท่านที่ร่วมบุญนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ตุลาคม 2011
  2. พระยาเดโชชัยมือศึก

พระยาเดโชชัยมือศึก สินธพอมรินทร์

งั้นที่โอนเข้าบัญชีตอนเพชรพญานาค ก็ขอส่วนหนึ่งในยอดนั้น เป็นการร่วมเป็นเจ้าภาพกฐินนี้ด้วยนะ ตกลงเนอะ สาธุ อิอิ

3. pinkpink

pinkpink เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2009
    ร่วมส่งผ้าไปทอดกฐินวัดป่าสายหลวงปู่มั่น 99 วัด

โอนเมื่อ 07/10/54 เวลา 8.43 น AD902B045
    จำนวน 280 บาท

กุศลนี้ขอธิษฐานบูชาคุณ พระพุทธเจ้าทุกองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้า พระธรรม
    และพระอริยะสงฆ์ทั้งหลาย ครูอุปัชฌาอาจารย์ บุพการีทุกภพทุกชาติ
    ขออุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอให้เป็นอโหสิกรรมซึ่งกันและกัน
    นับตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพาน

4. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินร่วมบุญกฐิน 99 วัด เมื่อวันที่ 6 ต.ค.54 เวลา 20.09 น. จำนวน 99.-บาท
    ขอร่วมอนุโมนากับทุกท่าน และขอเชิญร่วมอนุมโมทนากันให้ทั่วแดนโลกธาตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. อคติ

อคติ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้เลยๆ เอาส่วนนั้นเลย สาธุๆ :cool:

6. อคติ

ตื่นมาตอนเช้ามาเปิดเช็คยอดเงิน เห็นเงินที่เข้ามาในบัญชี บอกตามตรงผมปลื้มใจมาก ยอดเงินที่เข้ามา มีทั้ง 50 100 200 ทีละเล็กละน้อย แต่เข้ามาติดๆ ถี่ รู้สึกเหมือนกับว่าเม็ดฝนโปรยปรายลงมา ผมมีความสุขมากๆครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้ ขอให้ทุกท่านจงสำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจ ทั้งหมด ทั้งมวล ฉับพลัน สาธุๆๆๆ

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมทำบุญทอดกฐิน 99 วัด จำนวน 100 บาท
    โอนแล้ว 7 ตค.54 อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

8. titapoonyo

titapoonyo เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ผมและครอบครัวร่วมทำบุญ 200 บาทครับ

9. pismai

pismai เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ 7 ต.ค.54 เวลา 10.13 น. ได้โอนเงินร่วมทำบุญซื้อผ้ากฐินถวายวัดป่ากรรมฐาน 99 วัด เป็นเงิน 100 บาท โอนเข้าบัญชี ธ.กรุงเทพ เลขที่ 327-4-23812-4

10. lek952524

lek952524 Active Member

27 มิถุนายน 2010
    เมื่อวานนี้ร่วมบุญแล้ว 200 บาทครับ

11. nutchaporon

nutchaporon สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2011
    อนุโมทนาสาธุค่ะ ขอบุญนี้จงสำเร็จได้โดยง่านเถิดสาธุค่ะ
    พี่ขอร่วมบุญส่งผ้าไปทอดกฐินวัดป่าสายหลวงปู่มั่น 99 วัดในครั้งนี้จำนวน 199 บาท นะค่ะ พรุ่งนี้จะดำเนินการโอนเงินให้นะค่ะ สาธุค่ะ

12. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ขอร่วมบุญหน่อยนะครับ
    โอนให้เรียบร้อยแล้วครับ
    1000 บาทครับ

...............................

ธนาคารได้รับรายการโอนเงินเรียบร้อยแล้ว

บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี - ชื่อเรียกบัญชี 3274238124 - Chittaphol T.
    ชื่อบัญชี MR.CHITAPHOL
    ธนาคารผู้รับโอน ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
    วิธีการโอนเงิน
    วิธีการโอนเงิน โอนแบบทันที

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 1,000.00 บาท
    ค่าธรรมเนียม 25.00 บาท
    คำอธิบาย ทำบุญกฐิน 99 วัด
    วัน-เวลาที่ทำรายการ 08/10/2554 - 11:29:35
    วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี 08/10/2554 - 11:29:35
    ......................................................................

13. อคติ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุๆๆๆ

:cool::cool::cool::cool:

14. nutchaporon

nutchaporon สมาชิกใหม่

22 กันยายน 2011
    วันนี้08/10/11เวลา12.07ได้ดำเนินการโอนเงิน จำนวน199.-ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วน่ะค่ะ เลขบ/ช327-4-23812-4 ธ.กรุงเทพน่ะค่ะ
    อนุโมทนากับทุกท่าน น่ะค่ะ
    ขอบุญนี้จงเกิดแก่ข้าพเจ้า นางสาวณัฏฐ์ชาพร ทองเลิศวงษ์ และแก่ญาติ ของข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่พ่อแม่พี่น้องบุตรและญาติของข้าพเจ้าในชาติปัจจุบันและอดีตชาติ ทุกๆชาติ
    และขอให้ข้าพเจ้าและญาติของข้าพเจ้าในปัจจุบันและอดีตชาติทุกๆชาติได้เกิดมาพบกับพระ สัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆชาติ จนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพาน หากไม่ได้เพียงใดขอให้ได้เกิดมาภายใต้ร่มพระพุทธศาสนาทุกๆชาติจนกว่าจะเข้า ถึงซึ่งพระนิพพาน และขออุทิศให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย เพื่อให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายจงมีภพภูมิที่ดียิ่งๆขึ้นไป และขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้าตั้งแต่วันนี้ และขออุทิศให้แก่พระมหากษัตริย์ไทยตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน รวมทั้งทหารและข้าราชบริวารที่จงรักภักดีต่อประเทศชาติและพระมหากษัตริย์ไทย
    และขออุทิศให้พรหม เทวดา ทั้งหลายที่ปกปักรักษาประเทศชาติ พระมหากษัตริย์ พระพุทธศาสนา พระบรมสารีริกธาตุ วัดวาอาราม และอุทิศแด่ท่านท้าววิรูปัก พระยาครุฑพระยานาค คนธรรมชาวเมืองลับแล ขอห้มาร่วมโมทนาบุญ และขออุทิศเทวดาที่ปกปักรักษาข้าพเจ้าและขออุทิศให้แก่ท่านพญายมราช ขอให้ท่านพญายมราชจงเป็นสักขีพยานในการบำเพ็ญกุศลในครั้งนี้ของข้าพเจ้า และขอให้ท่านทั้งหลายจงได้รับผลบุญเช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าจะพึงได้รับเทอญ
    ด้วยผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ หากไม่ถึงเพียงใดขอคำว่าไม่อย่าได้เกิดกับข้าพเจ้าในทุกๆชาติเทอญ สาธุ...สาธุ... สาธุ...ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2011
  15. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 8 ตุลาคม 2554 เวลาประมาณ 15.53 น. ตัวผม นายเสรี วงษ์ทองเหลือ และครอบครัว ได้โอนเงินจากระบบ SCB easy net ธนาคารไทยพาณิชย์ จำนวน 299 บาท เข้าบัญชีธนาคารกรุงเทพ สาขากาญจนบุรี ชื่อบัญชี CHITTAPHOL T. เลขที่บัญชื่อ 327-4-23812-4 เพื่อร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่าสายหลวงปู่มั่น 99 วัด <!-- google_ad_section_end -->ให้เป็นที่เรียบร้อยแล้วนะครับ
    ...............................................................
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    น้อมอนุโมทนา สาธุกับทุกท่านที่ร่วมทำบุญทอดกฐินวัดป่าสายหลวงปู่มั่น 99 วัด <!-- google_ad_section_end -->ด้วยนะครับ
    ........................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ

16. Archanai

Archanai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญมหากฐินในครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ได้โอนเงิน 50 บ. เข้าบัญชีผู้รับโอน วันที่ 7 ต.ค. 54 แล้วค่ะ

โมทนาบุญกุศลทุกประการ กับเจ้าของกระทู้และผู้ร่วมบุญทุกๆท่านด้วยค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2011
  17. จันทโค

จันทโค เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2009
    ท่าน จขกท. ครับ
    ผมขอที่อยู่ท่านหน่อยครับ ผมจะส่งเข็มกับด้ายไปร่วมบุญกับท่านนะครับ

18. อคติ

ผมส่งที่อยู่ให้แล้วนะครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ :cool::cool::cool:

19. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมกุศลด้วย100 บาทครับ
    กราบอนุโมทนาสาธุการในกุศลของทุกท่านด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

20. soophajuka

soophajuka Active Member

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ร่วมทำบุญด้วยครับ 200 บาท
    ศุภจักร ใยสำลี