ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ โดยการบูชาวัตถุมงคล

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Orostosapol, 20 มกราคม 2012.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    จากเว็บสะพานบุญ "อารักษ์"

ได้รับวัตถุมงคลแล้วนะครับ ... ขอบคุณครับ

2. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ ร่วมบุญต้นบุญเพิ่มเติม วันนี้ เวลา 14:35 น. จำนวน 111.11 บาท

โมทนาสาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    [FONT=&quot]๑. พระพุทธรูปขนาดบูชา[/FONT] หน้าตักกว้าง ๔.๕ นิ้ว สูง ๕ นิ้ว (ไม่รวมฐานบัว) ฐานล่างกว้าง ๑๐.๕ นิ้ว ทรงพระนามว่า "สมเด็จพระสมณโคดมพุทธนวมงคล" พระหัตถ์ขวาประทานพร พระหัตถ์ซ้ายหงายอยู่ที่พระชานุ (เข่า) มีองค์ธรรมจักรอยู่บนพระหัตถ์ซ้าย มีพระอรหันตสาวก ผู้เป็นเอตทัคคะ ๘ รูป นั่งคุกเข่าประนมมือ ล้อมรอบพระพุทธเจ้าอยู่ จึงมีความหมายรวมถึง องค์ ๓ แห่งพระรัตนตรัย คือ พระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ ร่วมบูชาองค์ละ ๓,๕๐๐ บาท
    ยังมีให้บูชาอยู่มัยครับ อยากได้มาบูชา
    [FONT=&quot]
    [/FONT]

4. diya

สวัสดีค่า ขออนุญาตตอบแทนพี่โอรสทศพลนะคะ ตอนนี้ยังมีสมเด็จพระสมณโคดมพุทธนวมงคลและพระอรหันต์ ๘ ทิศ ให้บูชา ๒ องค์ ค่า

โมทนาสาธุ

5. phatford

phatford เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2010
    บูชาองค์ละ ๓,๕๐๐ บาทเท่าเดิมมั้ยครับ อ้อและหล่อองค์พระเป็นเนื้ออะไรครับ
    โอนเงินบูชาได้ที่ใด

6. diya

บูชาองค์ละ 3,500 บาท ค่ะ มีค่าจัดส่ง 250 บาท (ส่งแบบ โลจิสโพสต์ เพื่อป้องกันการเสียหายจากการขนส่ง)
    รบกวนขอชื่อที่อยู่ในการจัดส่งด้วยนะคะ

พระเป็นเนื้อเรซิ่น

โอนเงินได้ตามนี้นะคะ

ธนาคารกรุงเทพ สาขา เทสโก้โลตัสศรีนครินทร์
    ชื่อบัญชี นายภาณุพลปานสายลม
    เลขที่บัญชี ๐๐๓ -๗ - ๐๙๕๐๗ - ๒ ออมทรัพย์

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้โลตัส ศรีนครินทร์
    ชื่อบัญชีนายภาณุพล ปานสายลม
    ๔๐๒-๕๐๗๗๗๖-๙ ออมทรัพย์

สาธุ อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2012
  7. diya

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน กันนะคะ

8. diya

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน กันค่า สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->

9. diya

วันนี้ เวลา 18:04 น. ฝากเงินเข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ จำนวน 780 แบ่งเงินร่วมบุญดังนี้
    1. "กำไรข้อมือ" ร่วมบุญซื้อที่ดินต่างประเทศ 500 บาท
    2. "diya" ร่วมบุญซื้อที่ดินต่างประเทศ 140 บาท
    3. "diya" ร่วมบุญต้นบุญสร้างโบสถ์ 140 บาท

โมทนาสาธุ

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. diya

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน กันค่า สาธุ

11. malaikajorn

malaikajorn เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    อ้างอิง โพสท์ 39 วันที่ 30 ม.ค. 2555 นะคะ

ได้โอนเงินทำบุญจำนวน 3,750 บาทแล้วค่ะ เมื่อวานนี้

ดังหลักฐานที่แปะไว้นะคะ

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND><TABLE border=0 cellSpacing=3 cellPadding=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD><TD>3,750 บาท วัดถ้ำป่าไผ่ ลำพูน.pdf (68.6 KB, 9 views)</TD></TR></TBODY></TABLE></FIELDSET>

ไม่ทราบว่าได้จัดส่งพระหรือยังคะ

ขอบคุณค่ะ ขอโทษด้วยนะคะ เพิ่งจะนึกออกค่ะ

แจ้งชื่อที่อยู่ไปที่พีเอ็ม ตั้งแต่ ต้นปีแล้วค่ะ ถ้าอย่างไร ลองตรวจสอบดูนะคะ

12. diya

ขออนุญาตช่วยพี่โอรสทศพล แจ้งรายการวัตถุมงคลที่มีให้บูชานะคะ

ร่วมสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน โดยการร่วมบูชาวัตถุมงคล หรือร่วมบุญตามกำลังศรัทธา
    รายการวัตถุมงคลมี ดังนี้

๑.๑ สมเด็จพระสมณโคดมพุทธนวมงคลและพระอรหันต์ ๘ ทิศ (ยังมีให้บูชา ๒ องค์) ร่วมทำบุญ ๓,๕๐๐ บาท

๑.๒ ตะกรุดไตรรัตนจักรพุทธชนะมาร (มีจำนวน ๒๐ ดอก) สำหรับเจ้าภาพ หรือ ร่วมทำบุญ ๕๐๐ บาท

๑.๓ ตะกรุดมหาลาภเงินล้าน (เงิน)(มีจำนวน ๒๐ ดอก) ร่วมทำบุญ ๓๕๐ บาท

๑.๔ ตะกรุดท้าวมหาชมพูนะพะระ (ทองเหลือง)(มีจำนวน ๑๐๐ ดอก) ร่วมบูชา ๓๐๐ บาท

๑.๕ ตะกรุดมหาลาภเงินล้าน (ทองเหลือง)(มีจำนวน ๑๐๐ ดอก) ร่วมบูชา ๒๐๐ บาท

๑.๖ ผ้ายันต์ครู (มีจำนวน ๖๐๐ ผืน) ร่วมบูชา ๑๐๐ บาท

สำหรับท่านที่ร่วมเป็นเจ้าภาพ ทำบุญ ๕,๐๐๐ บาท จะได้รับวัตถุมงคลครบทุกรายการ (ผ้ายันต์ครู ๕ ผืน)

ป.ล.๑ รบกวนท่านที่ร่วมทำบุญ โปรดแจ้งยอดเงินที่ร่วมทำบุญ ธนาคารที่โอนเข้ามา และรายการวัตถุมงคลที่ต้องการบูชา จะได้แยกยอดได้ถูกต้องครับ และสามารถร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาได้ทั้งหมด หรือหากทำบุญแต่ไม่ต้องการวัตถุมงคล หรือต้องการจำนวนเท่าใด ก็แจ้งได้ตามความประสงค์เช่นกัน

ป.ล.๒ ท่านที่เคยสอบถามเข้ามา ไม่ทราบว่าจะได้อ่านข้อความนี้หรือไม่ถ้าจำไม่ผิด มี ๒ ท่าน คือ คุณรัชนีพร และ คุณ phatford หากได้อ่านรบกวนแจ้งความประสงค์ว่ายังต้องการหรือไม่ จะได้ทำการตัดยอด และท่านที่เคยจองไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้โอนเงินเข้ามาให้ อีกสองสามท่าน ขอตัดยอดออกก่อนหากยังต้องการจะบูชา โปรดแจ้งใหม่อีกครั้งครับ

ามารถร่วมทำบุญได้ที่

ธนาคารกรุงเทพ บัญชี ออมทรัพย์ สาขา เทสโก้โลตัส ศรีนครินทร์
    นายภาณุพล ปานสายลม
    003-709507-2

หรือ ธนาคารไทยพาณิชย์ บัญชี ออมทรัพย์ สาขา เทสโก้โลตัส ศรีนครินทร์
    นายภาณุพล ปานสายลม

402-507776-9

โทร.085-3371225 (พล)

ไฟล์ที่แนบมา:

13. diya

ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธา ร่วมทำบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน กันนะคะ

<!-- google_ad_section_end -->

14. Supachai J

Supachai J เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2011
    ผมนายศุภชัย จิรเกรียงสกุล ได้ร่วมบุญสร้างโบสถ์วัดพระพุทธบาทถ้ำป่าไผ่ อ.ลี้ จ.ลำพูน

โอนแล้ววันที่ 30/9/2555 เป็นจำนวนเงิน 20 บาท ผ่านชมรมโมทนาบุญเวปพลังจิต

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ สาธุๆๆ นิพพานะ ปัจจโย โหตุ

15. diya

ขออนุโมทนาบุญกับ คุณSupachai_J ด้วยค่ะ

ขอให้คุณและครอบครัวจงพบเจอแต่ความดี ปราศจากความทุกข์ ประสบความสำเร็จทั้งทางโลกและทางธรรม

สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

16. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ไม่ทราบว่า มีปัญหาในการจัดส่งพระวัตถุมงคลหรือปล่าวครับ

17. Orostosapol

Orostosapol เป็นที่รู้จักกันดี

ส่งครบทุกท่านแล้วนะครับ ปัญหาอยู่ตรงที่ผมต้องเดินทางไปที่ไปรษณีย์ครับ ซึ่งอยู่ไกลพอสมควร และทำงานคนเดียวในการจัดส่ง ซึ่งต้องทะยอยส่งครั้งละสามถึงห้าชุด ระยะเวลาการส่งของไปรษณีย์แจ้งมาว่า ๓ - ๗ วันครับ คาดว่าทั้งหมดจะไปถึงทุกท่านที่ยังไม่ได้รับ ไม่น่าจะเกินวันพุธนี้ครับ หรืออย่างช้าสุดวันศุกร์ที่จะถึงนี้ครับ ในช่วงแรกไม่กลัาที่จะส่งเยอะ เพราะทดลองส่งครั้งแรก สี่ชุด ได้รับข่าวกลับมามีการเสียหายเล็กน้อย หนึ่งชุดครับ คือ พระอรหันตสาวก ท่านหลุดจากฐานครับ ดังนั้นหากท่านใดพบเหตุดังกล่าวนี้ ให้ใช้กาวร้อน หรือกาวตราช้างหยอดเพียงเล็กน้อยนะครับ อย่าหยอดเยอะ เพราะเวลาเราติดเข้าที่ กาวจะล้นออกมา จึงควรใช้น้อย ๆ ครับ แล้วนำพระสาวกติดกลับเข้าที่ ซึ่งเดิมทางโรงงานใช้กาวร้อนติดมาเหมือนกันครับ พอกาวแห้งจะแน่นมาก

ปล.หากชำรุดก่อนติดกาวกรุณาลองวางพระสาวกดูก่อนนะครับว่า ตรงร่อง หรือถูกตำแหน่งเดิมหรือไม่ แล้วค่อยหยอดกาวนำพระสาวกติดให้เข้าร่องที่ทดลองแล้วนั้น

หากเกิดการชำรุดที่ไม่สามารถซ่อมแซมได้ โปรดแจ้งกลับมาที่ผมด่วนนะครับ เพราะก่อนจัดส่ง ผมได้ตรวจสอบแล้วว่า ไม่มีชำรุดส่วนใดครับ จะได้ดำเนินการแก้ไขให้ครับ

18. Orostosapol

Orostosapol เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวเพิ่มเติมนะครับ
    ยังสามารถร่วมทำบุญเพิ่มเติมได้เรื่อย ๆ นะครับ มีพระสมณโคดมพุทธนวมงคลและพระอรหันต์ ๘ ทิศ อยู่อีก ๒ ชุดครับ เนื่องจากท่านที่จองไว้ ยังไม่ติดต่อเข้ามาครับ และวัตถุมงคลอื่น ๆ ก็ยังเหลืออีกจำนวนมากนะครับ

19. Orostosapol

แจ้งข่าวล่าสุดนะครับ

สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับพระสมณโคดมฯ หรือยังไม่ได้รับใบแจ้งให้ไปรับของที่ไปรษณีย์ ขอให้ไปตรวจสอบทีไปรษณีย์นะครับ เพราะของน่าจะถึงแล้วนะครับ เนื่องจากส่งของแบบโลจิสโพสต์ จึงต้องใช้ระยะเวลาสักนิด เมื่อของไปถึง ปณ.เขต ของทุกท่านแล้ว ทางนั้นจะโทรแจ้งไปยังผู้รับของ (ซึ่งผมไม่มีเบอร์ของทุกท่าน จึงไม่ได้ลงไว้นะครับ) ให้มารับของที่ไปรษณีย์ แต่หากไม่มีเบอร์ติดต่อ เขาจะส่งใบแจ้งไปให้นะครับ ซึ่งต้องใช้เวลาในการส่งใบแจ้งอีก แต่สำหรับบาง ปณ. เขาจะส่งของไปให้ถึงบ้านเลย ไม่ส่งใบแจ้งนะครับ ก็คงแล้วแต่วิจารณญาณของเจ้าหน้าที่ของแต่ละ ปณ. ครับ

ส่วนเรื่อง ปัญหาของการส่งของ อย่างที่ได้แจ้งไปก่อนหน้านี้นะครับว่า บางท่านอาจจะพบว่า พระอรหันต์ ๘ ทิศ มีบางองค์ท่านล้ม หรือหลุดจากฐานครับ (ได้รับแจ้งเข้ามาจากพี่ ๆ ที่สนิทกันว่าได้รับของแล้ว แต่พระล้ม) ให้ใช้กาวตาช้างหยอดนิดหน่อยนะครับ ก่อนหยอดให้ลองนำพระตั้งให้พอดีรอยเดิมดูก่อนนะครับ แล้วจึงหยอดกาวเพียงเล็กน้อย ให้แค่มีความเหนียว หากหยอดเยอะเวลาเราติดพระกลับที่เดิม กาวจะล้นออกมาภายนอกนะครับ จะเป็นคราบ

ปัญหานี้น่าจะเกิดจากตอนขนส่งครับ เพราะทุกองค์ ผมได้เปิดตรวจสอบก่อนแล้วว่าไม่มีหลุดล้มนะครับ แต่ถ้าพระท่านหลุดล้มเราแก้ไขเองได้ แต่หากเกิดการหักและแก้ไขไม่ได้ โปรดรีบแจ้งกลับมาที่ข้อความส่วนตัว ถึงผมโดยด่วนนะครับ จะได้หาวิธีแก้ไขให้ครับ (คาดว่าไม่น่าจะพบปัญหาขนาดนั้นครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2012
  20. Orostosapol

ท่านใดยังไม่ได้รับใบแจ้งให้ไปรับพัสดุ หรือยังไม่ได้รับองค์พระสมณโคดมฯ รบกวนโทรติดต่อผมด่วนครับ จะได้แจ้งรหัสพัสดุเพื่อไปติดต่อที่ไปรษณีย์ครับ ด่วนมาก เพราะส่งไปตั้งแต่ต้นเดือนครับ

หากสงสัยให้ติดต่อผมทันทีครับ
    085-3371225 พล