ขอเชิญบูชา เหรียญเศรษฐี บารมี ๓๐ ทัศน์-ยอดผ้าป่า 720,924 (เจ็ดแสนสองหมื่น...ถวายแล้วครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 15 พฤษภาคม 2013.

1. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพพิธีโกนผมนาค ที่จะเข้าอุปสมบทหมู่ ในพรรษาจำนวน ๑๐ รูป...ท่านผู้ร่วมทำบุญผ้าป่า ก็ได้อานิสงส์ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ ในพรรษานี้ เพื่อจำพรรษาที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ด้วยเช่นเดียวกัน

2. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โอนเงินร่วมบุญแล้วครับ ขอรับเหรียญชุบเงิน3เหรียญ ชุบทอง2เหรียญครับ ที่จัดส่ง แจ้งทางPMแล้วนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

3. niwat_xx

ขออนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่าน ทุกๆคณะ ทุกๆสายบุญ
    ร่วมทำบุญผ้าป่ามหากุศล กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ปี ๕๖ นี้...
    ยอดปัจจัยที่ถวายวัดทั้งหมด เท่ากับ 720,924-
    (เจ็ดแสนสองหมื่นเก้าร้อยยี่สิบสี่บาท)
    และได้ถวายพระบูชาสมเด็จองค์ปฐม ผ้าไตร จีวร สังฆทานยา หนังสือธรรมะประทีป เทียนพรรษา...

ขอกุศลผลบุญในครั้งนี้ ถึงกับทุกๆท่านโดยทั่วกันนะครับ...

ใบโมทนาบัตรของคณะฯ ชัดๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2013
  4. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

รายชื่อผู้ร่วมบุญส่งให้พรุ่งนี้นะ

ช่วยออกใบอนุโมทนาบัตรให้ด้วยจ้ะ

ขอบพระคุณค่ะ

5. niwat_xx

นำภาพบรรยากาศ ในงานถวายผ้าป่า มาฝากให้ชม และอนุโมทนาบุญกันนะครับ

กองผ้าป่าของคณะเฟสบุควัดศาล และผู้ร่วมบุญทางเวปพลังจิต จัดเสร็จแล้วรอเวลาถวาย โดยทางคณะได้จัดถวายผ้าไตรจีวร พระพุทธรูป พระบูชาสมเด็จองค์ปฐม (ร่วมทำบุญจากศูนย์พุทธศรัทธา ท่าลาน), สังฆทานยา, หนังสือธรรมประทีป, เทียนพรรษา และเงินปัจจัยที่ทุกท่านได้ร่วมทำบุญกันมาทั้งหมด ทั้งในส่วนที่โอนเข้าบัญชี 712-037-2475 และในส่วนที่ส่งซองมาเป็นเงินสด และส่วนของผู้ที่มาติดยอดในวันงาน รวมได้ทั้งสิ้น

๗๒๐,๙๒๔ (เจ็ดแสนสองหมื่นเก้าร้อยยี่สิบสี่บาทถ้วนครับ)

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในกุศลผลบุญ ในครั้งนี้ทั้งหมดด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2013
  6. niwat_xx

กองผ้าป่าของคณะเรา ขณะกำลังรอถวายครับ ได้รับเมตตาให้เป็นกองแรก และเป็นกองที่ทำพิธีถวายครับ...

ตัวแทนคณะเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเวปพลังจิต ที่ไปร่วมถวายด้วยกันครับ

7. niwat_xx

น้องน้ำเพชร กับคุณแม่ไปช่วยงานจำหน่ายวัตถุมงคล ในวันงาน...ขออนุโมทนาบุญผ้าป่า และกุศลทั้งมวล
    กับทุกๆท่านด้วยนะคะ

8. rtee15

rtee15 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมผ้าป่ามหากุศล ประจำปี ๒๕๕๖ ร่วมซื้อที่ดินขยายวัด และซื้อดินถมที่วัด

รายการที่ 3 เหรียญเศรษฐี ชุดประธาน ครบ ๓ เนื้อ (ชุบเงิน-ชุบทอง-ชุบนาก) 1 กอง

โอนแล้วแจ้งให้ทราบนะครับ

9. niwat_xx

วันนี้ดำเนินการจัดส่งพระที่ระลึกให้แล้วนะครับผม
    EMS เลขที่ EK 1088 2579 7 TH ครับ

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

10. niwat_xx

หมู่คณะ และเพื่อนๆ ที่ไปร่วมงานถวายผ้าป่าด้วยกันมาครับ ทั้งในเฟสบุค ทั้งในเวปพลังจิต

ตัวแทนคณะเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ มีพี่ Siranya, คุณสุววรณชาติ, คุณ Phisit, คุณ Go Kai และน้องน้ำเพชร กับคุณแม่...และอีกหลายท่าน

ส่วนกองนี้ เป็นของคณะพี่คมสัน และครอบครัวครับ...

11. niwat_xx

หลังจากถวายกองผ้าป่าแล้ว ก็ได้อัญเชิญพระบูชาสมเด็จองค์ปฐม
    (ที่กระผม ครอบครัว และคณะผู้ร่วมทำบุญ ได้บูชาจากศูนย์พุทธศรัทธา ท่าลาน)
    เพื่อถวายไว้ในพระพุทธศาสนา ณ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

ขึ้นไปประดิษฐาน ที่โต๊ะบูชา หน้าสมเด็จองค์ปฐม องค์ประธาน
    ที่ห้องปฏิบัติพระกรรมฐาน ชั้นสองของอาคารพระชำระหนี้สงฆ์
    เป็นที่เรียบร้อย...​

อัญเชิญขึ้นบนโต๊ะหมู่บูชาแล้ว มีความงดงาม น่าเคารพสักการะบูชาเป็นอย่างมาก...หากได้มีโอกาสมาทำบุญที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ก็ขอเชิญชวนไปร่วมสักการะบูชา สมเด็จองค์ปฐม ที่ห้องปฏิบัติพระกรรมฐาน กันนะครับ​

อานิสงส์ในการร่วมสร้างพระพุทธรูป ถวายไว้ในพระพุทธศาสนานี้ มีอานิสงส์มาก และโดยเฉพาะอย่างยิ่งเป็นพระพุทธลักษณ์ สมเด็จองค์ปฐม ด้วยแล้วยิ่งมีอานิสงส์พิเศษ...ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ที่ร่วมบุญกับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ในครั้งนี้ทุกๆท่านเลยนะครับ ได้ทั้งอานิสงส์ทอดผ้าป่า และได้อานิสงส์ร่วมกันถวายพระพุทธปฏิมากร สมเด็จองค์ปฐม ไว้ในพระพุทธศาสนาด้วย...

อนุโมทนาบุญ ทุกๆประการกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

12. niwat_xx

พ่อนาค ที่จะร่วมอุปสมบทหมู่ ๑๐ รูป ที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และผู้ร่วมทำบุญผ้าป่าทุกๆท่านร่วมเป็นเจ้าภาพ มาประจำที่ เพื่อรออนุโมทนาบุญ กับท่านที่มางาน และมาร่วมเป็นเจ้าภาพสมทบในวันถวายผ้าป่าครับ

อานิสงส์บวชพระในพรรษา หรืออุปสมบทหมู่ ๑๐ รูป โดยวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เป็นเจ้าภาพนั้น ท่านผู้ที่ร่วมบุญผ้าป่ากับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ก็ได้อานิสงส์ร่วมเป็นเจ้าภาพบวชพระ ด้วยกันนะครับ ขออนุโมทนา

13. niwat_xx

คณะผ้าป่า นำโดยหลวงพ่อบุญเลิศ และศิษยานุศิษย์ นำผ้าป่าและปัจจัยร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ มาร่วมถวายท่านเจ้าอาวาส หลวงตาชลอ วิมโล...ร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

พระอาคันตุกะ จากต่างแดน นำลูกศิษย์มากราบหลวงตาชลอ และร่วมบุญงานผ้าป่าวัดศาลพันท้ายนรสิงห์

14. rtee15

rtee15 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนร่วมบุญจำนวน 1000 บาท วันนี้ เมื่อเวลา 12.50 จัดส่งpmครับ

อนุโมทนาครับ

15. niwat_xx

จัดส่งพระที่ระลึก ชุดประธาน ตามที่อยู่ที่แจ้งไว้ เรียบร้อยแล้วนะครับ
    EMS เลขที่ EK 1088 7295 6 TH ครับ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

16. tuangthunya

tuangthunya เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2012
    วันนี้เราจัดส่งซองกลับคืน

ไปให้ท่านเรียบร้อยแล้วนะ

17. niwat_xx

เดี๋ยวได้รับแล้วจะแจ้งกลับนะครับ...อ้อ ใบอนุโมทนาบุญ ออกให้เสร็จแล้วนะครับ วันจันทร์จะจัดส่งให้ครับ

18. niwat_xx

เมื่อวานได้รับพัสดุเรียบร้อยแล้วนะครับผม แล้วเมื่อเช้าผมได้จัดส่งใบอนุโมทนาบัตร ไปให้ตามที่แจ้งมาแล้วนะครับ EMS เลขที่ EK 1088 7988 3 TH ครับผม

19. niwat_xx

ขออนุญาต ลงรูปท่านพระคุณสมุห์ปรินทร์ ธมฺมสรโณ (พระคุณหลวงพี่เอก วัดเขาแร่ฯ) และซอง(ลายมือท่าน) ที่ท่านได้เมตตาร่วมทำบุญผ้าป่าวัดศาลพันท้ายนรสิงห์มา กับคณะของคุณ Kowit Asitirat เพื่อเป็นศิริมงคลแก่พวกเรา และให้ศิษยานุศิษย์ได้ร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

และขอปรับยอดร่วมทำบุญ ของคณะคุณ Kowit จากเดิมมาเป็น ๘,๐๙๐ บาทครับ

ขออนุโมทนาบุญกับหลวงพี่เอก และคณะผู้ร่วมทำบุญทุกๆท่านด้วยนะครับ

สาธุ...สาธุ...สาธุ

20. niwat_xx

เมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมาได้เข้าไปดำเนินการออกใบอนุโมทนาบัตร ให้แก่ทุกท่านที่ได้แจ้งขอออกใบอนุโมทนามาเรียบร้อยแล้วนะครับ...และวันนี้ได้ทยอยจัดส่งไปให้ตามที่อยู่ของแต่ละท่านที่แจ้งมาแล้วนะครับ

(ท่านใดที่มีความประสงค์จะให้ทางวัดออกใบอนุโมทนาบัตร ก็สามารถแจ้งมาที่ผมได้เลยนะครับ จะรีบประสานงานดำเนินการให้ครับ)