ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. supatach

supatach เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2006
    ด้วยทางวัดศรีบรรพตวนาราม กำลังดำเนินการก่อสร้างศาลาการเปรียญ <O:p</O:p
    ขนาดกว้าง 14 เมตร ยาว 20 เมตร แต่ยังขาดทุนทรัพย์ ทางคณะกรรมการวัดจึงจัดการทอดกฐินสามัคคี กองละ 100 บาท ผู้มีจิตศรัทธาบริจาค ทางวัดมีวัตถุมงคล “ตะกรุดยันต์สิงห์เพิ่มทรัพย์” บรรจุมวลสารร้อยแปด ยาว 3.5 ซ.ม. ซึ่งได้รับเมตตาจาก หลวงพ่อจำเนียร สีลเสฐโฐ วัดถ่ำเสือ จ.กระบี่ และพระอาจารย์งาม รตนญาโน วัดถ่ำเพกา จ.นครราชสีมา อธิษฐานจิต มอบให้เป็นที่ระลึก 1 ดอก

ผมได้รับซองมาส่วนหนึ่ง ท่านใดต้องการเป็นเจ้าภาพร่วมทอดกฐินสามัคคี จองลำดับ พร้อมแจ้งชื่อที่อยู่ กองละ 100 บาทพร้อมค่าส่ง 40 บาทต่อครั้ง<O:p</O:p
    มาที่
    นายสมเดช อุดมชัย
    เลขที่บัญชี 385-0-05325-3 ธนาคารกรุงไทย สาขาย่อยกระทรวงพาณิชย์
    <O:p</O:p<!-- / message --><!-- attachments -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG]
    </FIELDSET>

2. supatach

ผมได้ทำบุญกฐินตามรายละเอียดด้านบน
    อยากจะสอบถามว่าเพื่อนๆรู้จักตะกรุดนี้หรือไม่ และ รู้จักพระอาจารย์ที่สร้างตะกรุดนี้ด้วยหรือไม่ ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    วัดรางเข้พระ ล.พ.โต มีไหมท่านเด็กไทรน้อย ปลาหน้าวัดตัวเบ้อเริ่มเลย

แมวตาเพชรที่นั้นยังอยู่ดีไหมนะใครนิมนต์ไปหรือยัง จำได้ว่าเคยคุยกันกับท่าน

ล.พ.ปี วัดกระโดงทอง นะหาได้ไหมจะขอสักองค์

4. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผ้ายันต์อยู่ในรถลืมถ่าย รายละเอียดไม่รู้ครับ ตอนนั้นที่เค้าเริ่มสร้าง ผมยังไม่รู้จัก อ.ทิพย์ มารู้จักแกตอนขอบูชาขุนแผน แบบหนาในรูป ตอนแรกก็ไม่รู้ว่ามีแบบบาง ตอนหลังผมไปขอบูชาอีกองค์จากบุคคลอื่นที่ได้ไป ( ตอนหลังไปทําปลอมมาหลอกผม แต่ผมรู้เพราะไม่เหมือนอย่างแรง ) จึงรู้ว่ามีแบบบางอย่างในรูปที่ไม่ใส่กรอบ แตกต่างกันที่ความหนาครับ รายละเอียดลึกๆต้องถาม อ.ทิพย์ กับผู้มีส่วนร่วมตอนนั้น ผมมาไม่ทันไม่ทราบข้อมูลเชิงลึก ส่วนเรื่องเทพในผ้ายันต์ต้องถามคนสร้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  5. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ท่าน supatach ล.พ.จำเนียร ท่านเป็นพระที่มีลูกศิษย์ลูกหามากนักครับ

ท่านดังมากเลยทางภาคใต้ ผมพอมีพระท่านอยู่เหมือนกัน ของท่านดีมากครับ

มีคนเล่าให้ฟังอยู่ครับ แต่จำไม่เม่นนักไม่ขอขยายความ

6. อัสดงส์

หลวงพ่อท่านเป็นเกจิ ดังมากอยู่ที่กระบี่ครับ ส่วนตระกรุดเคยผ่านตาในกระทู้อื่น แต่ไม่ทราบรายละเอียด

7. อัสดงส์

ขอให้สมดังใจหวังนะครับ

8. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 6 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>หนึ่ง1, ่่่Jumbo A, อัสดงส์, supatach, บ้านข้างวัด, พงศ์830
    พักเที่ยงรู้สึกคนจะเยอะ Good Afternoon For You
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

9. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

ได้จากเพื่อนมาองค์นึงครับ...ท่านศักดิ์สิทธิ์มากมาย แม่ของเพื่อนผมได้รับอุบัติเหตุ ผมหลุดเป็นกระจุกไม่มีเลือดซักหยด...พระพิมพ์หลวงพ่อโตวัดรางเข้ มีเนื้อดิน ผง และเทียนชัย ครับ ผมมีแบบเนื้อผงค์เดียว ตอนที่ไปครั้งล่าสุดหลวงพ่อเจ้าอาวาสท่านให้โยมที่ขายข้าวที่วัดเป็นคนถือกุญแจครับใครอยากไปกราบหลวงพ่อโตให้เอากุญแจไปเปิดเองครับและมีหลวงพ่อโตรุ่นเก่าๆให้เช่าด้วยครับของวัดเอง...แมวตาเพชรไม่เห็นครับ...หลวงพ่อปรี วัดกระโดงทอง เป็นของหายากไปแล้วท่านของพระเกจิยุคเก่าประสบการณ์เพียบอย่างนั้น...

10. หนึ่ง1

หนึ่ง1 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณอัสดงส์ครับช่วยดูกระกรุดคลุกนำหมาก หลวงปู่เปลื้อง วัดลาดยาวให้ทีครับออกปีไหนเห็นเจ้าของเค้าเปิดประมูลไว้ที่ 400 พอเช่าได้ไหม
    ตะกรุดคำหมาก (ตะกรุด ดี 12 เดือน) หุ้มสายสิญจน์ คลุกน้ำหมากหลวงปู่เปลื้อง วัดลาดยาว นครสวรรค์

ตะกรุดสาลิกาน้ำจันทร์ ที่หลวงปู่ทำออกให้บูชา มีปาฏิหาริย์มากตั้งแต่ตอนเสก เพราะต้องเสกให้เหล้าจืด คนจึงหาตะกรุดนี้กันมาก หลวงปู่ได้สร้างตะกรุดขึ้นอีก 1 ดอก ลงวิชา นะเรียกเงินเป็นหัวและม้วนขึ้นฉัตร (ค้ำชะตาชีวิต" พอม้วนตะกรุดแล้วหลวงปู่ก็นำไปปลุกเสกเป็นตะกรุดโภคทรัพย์ ตอนที่เสกตะกรุดเปลือยๆท่านบอกไม่สวย หลวงปู่ได้ให้สายสิญจน์ ม้วนใหญ่ที่ท่านใช้ในการปลุกเสกวัตถุมงคลมาหลายพิธีมาพันที่ตะกรุด และให้เอาน้ำหมากที่หลวงปู่ปลุกเสกแล้วคลุกที่ด้านนอกอีกทีหนึ่ง จึงเป็นตะกรุดสวยอย่างที่ท่านเห็น หลวงปู่ท่านก็บอกว่า ดีแล้ว ตะกรุดดอกนี้รวมมีของหลวงปู่หลายอย่าง ทั้งสายสิญจน์ พิธีชั้นยอด คำหมากหลายพิธี ตอกโค้ดไว้ที่หัว - ท้าย พระที่อุปัฐถากหลวงปู่ถามว่า ตะกรุดนี้ดีอย่างไร หลวงปู่ตอบว่า "ก็ดีทุกวัน กี่เดือนกี่ปีก็ดีทั้งนั้น จะเมตตาก็ดี ค้าขายก็ดี จะให้ดีอย่างไรก็อธิษฐานเอา" ตะกรุดดอกจ้อยคลุกน้ำหมากนี้จึงได้ชื่อว่า "ตะกรุดดี 12 เดือน" ตามคำพูดของหลวงปู่ เมื่อมาวิเคราะห์แล้วก็น่าจะจริงเพราะ นะเงิน ก็ใช้เรียกเงิน นะค้ำชะตาชีวิต ก็ดูแลชะตาชีวิตให้เจริญรุ่งเรือง และยิ่งได้สายสิญจน์กับคำหมากของหลวงปู่ ทำให้ตะกรุดดอกนี้เป็นมงคลและมีเอกลักษณ์โดเด่นไม่เหมือนใคร พร้อมทั้งแฝงอำนาจญาณบารมีที่หลวงปู่สั่งสมมานับ 100 ปี ยากนัดที่จะหาตะกรุดที่มีลักษณ์พิเศษอย่างนี้อีก

วิธีใช้ ให้ตั้งจิตอธิษฐานนึกถึงคุณพระศรีรัตนตรัย มีหลวงปู่และครูบาอาจารย์ของท่านเท่านี้ก็ดีครบทั้ง 12 เดือนแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

11. อัสดงส์

เป็นของศูนย์สร้างครับ ไม่แน่ใจว่าข้างในเป็นอย่างไร ส่วนจะเป็นแบบที่เค้าบอกสรรพคุณอย่างนั้นหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ จริงๆท่านเป็นศิษย์หลวงปู่พวง ด้วยครับแต่หนังสือไม่กล่าวถึงเลย กับไปกล่าวถึงองค์ที่เราพิสูจไม่ได้ว่าจริงๆหรือเปล่า ในชุดของศูนย์ที่ผมว่าพอเก็บได้ก็จะเป็นล็อคเก็ต เหรียญ แต่ต้องดูด้วยนะครับว่ามีการเสริมหรือเปล่า เพราะผมกลัวจริงๆใช่แต่ไม่เสก

12. อัสดงส์

DSC06448.JPG DSC06453.JPG

เหรียญทวชดี หรือเหรียญเทพ อ.อิฐ วัดจุฬามณี เหรียญจริงสวยครับ ใครชอบสายเทพคงถูกใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2008
  13. อัสดงส์

DSC06454.JPG DSC06456.JPG

พระขรรค์เขาควายเผือก หลวงพ่อตัด ตําหรับหลวงพ่อโศก วัดปากครองบางครก ( ศิษย์สร้างถวาย สมัยท่านยังไม่ดังขนาดนี้ )

14. supatach

อาจารย์ทิพย์ครับ มีโปรเจ็ค ฉลองกระทู้ครบ 300 หน้าไหมครับ

15. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีทุกท่านครับ 30/9/2551...

16. เด็กไทรน้อย

<TABLE class=tborder id=post1538646 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>supatach<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1538646", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1538646 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mangpor175 [​IMG]
    คุณอัสดงส์จะโดนอะไรแทงข้างหลังคะ พี่นริศเขียนไม่เต็ม
    หรือว่าคุณอัสไม่ชอบผู้หญิงคะ....
    แมงปอล้อเล่นนะคะ

55555555555555555555+
    คุณอัสดงส์ เคลียร์ด่วนเลยครับ งานเข้าแล้วครับ อิอิ

<!-- / message --><!-- sig -->__________________
    ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระเจ้าใหญ่องค์แสน(ด่วน)
    http://palungjit.org/showthread.php?t=128167

ท่านอัสดงส์เคลียร์ด้วยครับ...เหอ เหอ เหอ...
    <!-- / sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2008
  17. อัสดงส์

เอามาข้ามกระทู้เลยหรือครับ จริงๆเค้าก็เข้าใจถูกนะครับ ผู้หญิงไม่ชอบ ขอเป็นสาวๆดีกว่า

18. อัสดงส์

DSC06477.JPG DSC06478.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2008
  19. อัสดงส์

20. อัสดงส์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้