ขอปิดกระทู้ แจกฟรี ไม่มีเงื่อนไข ขุนแผนผงพรายเจ้าเงาะ หลวงปู่ทอง วัดเกาะ เท่านี้ครับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย HellBoy, 18 มีนาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. donjudo077

donjudo077 เป็นที่รู้จักกันดี

งานวันเกิดท่านเป็นอย่างไรบ้างครับพี่ฉัตร เสียดายผมไม่ว่างติดนำเสนอรายงานทั้งวันเลยครับ ได้ข่าวว่าพี่บอยน้ำตาซึมเลยครับตอนแจกทุนและของให้กับเด็กที่ยากไร้ของวัดสว่างอารมณ์

2. donjudo077

คุณโดเร่ เป็นอย่างไรบ้างครับ หายไปเลย กลับจากเชียงใหม่ได้ของดีไปเยอะ ทั้งนอกกายและติดกาย ไม่โทรมาเล่าให้ฟังบ้างเลยครับ ประสบการณ์เป็นอย่างไรบ้างครับ จะขึ้นมาเชียงใหม่เมื่อไรก็อย่าลืมโทรมาบอกกันบ้างนะครับ จะได้มีนัดกันอีกครับ

3. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

เหอๆๆ...สงสัยจะเรียกคาถาลบคมผิด...เล่นเอาเหวะ...

4. อัสดงส์

อัสดงส์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับต่อจากข้างบนครับ คือผมไปก่อนวันเกิดท่าน 2 วัน วันแรกคุยกับพระอาจารย์ พรสิทธิ์ ตั้งแต่บ่าย 2 ถึง 2 ทุ่ม แต่ถ้ามีใครมาก็ลุกให้นะครับ เพราะพวกผมคุยไม่มีสาระมาก ใครมาจะลุกทันที วันนั้นคุยกันหลายเรื่องครับ ผมแกล้งถามท่านว่า ....

ผม : พระอาจารย์ครับ ท่าน Jumbo A มาหาคราวที่แล้วมีสาวมาคุยด้วยครับ

Jumbo A : มันจะยุ่งหรือเปล่าครับ ผมกลัว

พระอาจารย์ : เค้ามาคุยเฉยๆ ( ยิ้มมุมปาก ) คบเป็นเพื่อน

ข้อความข้างบนไม่ได้ท่านสนับสนุนให้มีกิ๊กนะครับ แต่อยากให้เห็นว่าเราพูดกับท่านได้ทุกเรื่อง สามารถเปิดอกคุยได้

จากนั้นก็ถามข้อสงสัยท่านหลายเรื่องครับ เกี่ยวกับวัตถุมงคลบ้าง วิชาต่างๆบ้าง แม้กระทั่งถ้าผมพูดถงยันต์ที่ใหน ท่านจะสนใจทันที แสดงถึงความใฝ่รู้ของท่าน ทั้งๆที่ท่านก็วิชาเยอะอยู่แล้วแต่ท่านก็หาความรู้เพิ่มเติม

อีกอย่างความเมตตาท่านไม่มีประมาณครับ ใครเดือดร้อนมาท่านทําให้เดี๋ยวนั้นเลย ผมไปมาที่วั 3-4 วันได้ ท่านนอนน้อยมาก บางทีผมมาท่านนอนอยู่ จริงๆผมก็ไม่มีธุระอะไรเลยเพียงจะเข้ามานั่งเล่นเท่านั้น ท่านก็ลุกขึ้นมา ผมบอกว่าไม่เป็นไรพระอาจารย์จําวัดเถอะครับ แต่ไม่ครับท่านลุกนั่งคุยเลย โดยไม่มีทีท่ารําคาญเลย บาปจริงๆเลยเรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  5. donjudo077

ครับผม ความเมตตามากมายเหลือเกินครับ รอฟังพี่ฉัตรเล่าต่อครับ วันนี้ไม่ไปไหนเลย เกาะหน้าจอรอพี่ฉัตรเล่าให้ฟัง อ่านแล้วมันส์ไม่เป็นอันทำอะไรเลยครับ เจ้านาย

6. อัสดงส์

มาวันงานครับเข้าไปสายหน่อย วันนี้ท่านแจกของรายอย่างครับ แต่บางอย่างหมด ไม่ได้ไม่เป็นไร เพราะสิ่งที่ผมได้มันเกินของพวกนี้แล้วครับ อิ อิ แต่แอบเสียดายนิดๆ ตามประสาคนขี้งก วันนี้มีความสุขมากครับ เดินไปเจอฤาษีตนนึง ผมมองและเดินผ่านไป คนเยอะครับวันนี้ ตอนบ่ายมีแจกของมากมาย

ผมมีโอกาสจับพัดจับผลูไปแจกของทั้งๆที่ไม่ได้เอาอะไรมาร่วม ยังไงก็ขอขอบคุณท่านทั้งหลายที่ให้ผมมีโอกาสทําความดีครับ โรงเรียนวัดสว่างอารมณ์มีเด็กประถมรวมแล้ว 65 คนได้ น้องเค้าต่อแถวมีระเบียบมากครับ เห็นหน้าเด็กๆแล้ว รู้เลยว่ามีความสุข ตัวผมก็มีความสุขไปด้วย นึกถึงธรรมที่ว่า ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งให้ยิ่งเบาเลยครับ พวกคุณครูมาขอบคุณใหญ่เลยครับ ชื่นใจจริงๆวันนี้ ทุกคนร่วมอนุโมทนาครับ ผมก็ขออนุโมทนากับพระอาจารย์และท่านทั้งหลายที่มีส่วนร่วมด้วย สาธุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2008
  7. อัสดงส์

ครับขอบคุณ แกล้งชมหรือเปล่า ไปหลายทีไม่เจอกันซักทีนะครับ ว่าแต่ได้เขาควายเผือกหรือยัง ;aa16

8. อัสดงส์

<!-- currently active users --><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 10 คน ( เป็นสมาชิก 7 คน และ บุคคลทั่วไป 3 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>อัสดงส์, เด็กไทรน้อย, donjudo077, HellBoy, อมรศิกานต์, supatach+, กริด99 </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีทุกท่าน ถ้าเบื่อก็บอกนะครับ ผมบางทีติดนิสัยขี้โม้ พล่ามไปเรื่อย
    <!-- currently active users -->

9. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

คนขี้เหงาอย่างเราสงสัยต้องไปหาท่านบ้างแล้วนะเนี่ย...
    ;aa30

10. อัสดงส์

มาต่อครับ ขอเล่าถึงความชั่วตัวเองหน่อยครับ คือตอนที่พระสวดอยู่ผมนั่งเฝ้าของในกุฎิท่านกับ jumbo a และเพื่อนๆคนอื่น ข้างๆผมมี ฤาษีตนนั้นที่เดินผ่าน ผมขอเรียกฤาษียุคมิเลเนี่ยมนะครับ มาดูกันครับผมเลวยังไง คือท่านโทรศัพย์คุยกับลูกศิษย์อยู่ แต่หูผมมันทะลึ่งไปฟังไม่พอ ใจมันคิดตามอีก ขอบอกนะครับผมไม่มีเจตนาเอามาล้อนะครับ แต่จะเล่าถึงความเลวของตัวเอง ผมขอแทนท่านนั้นว่าท่านละกัน.

ท่าน : สวัสดีนี่อาจารย์เองนะ จะโอนเงินค่าบล็อคไป ว่างๆมีเวลาก็ทํานะ E-mail มาบอกก็ได้

ทีนี้หละครับตามประสาคนชอบยุ่งเรื่องชาวบ้าน ผมก็ถามท่าน จริงๆผมถามไม่ได้คิดอะไรแค่ต้องการจะรู้เท่านั้นว่าฤาษียุคใหม่ต้องทําอย่างไร คือว่า...

ผม : สวัสดีครับเป็นฤาษีนานหรือยังครับ

ท่าน : นิ่งไปพักแล้วตอบ...ซักพักครับ

ผม : ฤาษีบําเพ็ญอย่างไรครับ

ท่าน : มีหลายแบบของพรหม...อันนี้ท่านบอกมาผมจําไม่ได้ครับ แต่จับใจความได้ว่า ถือศิล 5 พรหมวิหาร 4 ผมขออนุโมทนาด้วย

ผม : คิดต้องระวังคําพูดแล้วถ้าท่านทําได้บาปแน่เรา...ครอบครูกับใครครับ

ท่าน : อาจารย์ อ๊อด ยกพล อยู่ชัยภูมิ

ผม : องค์นี้เริ่มดังจึงถามต่อว่า... ท่านทําเครื่องรางหรือเปล่าครับ หลวงพ่อยกพล

ท่าน : ทํา มีตระกรุด หนึ่งในแผ่นดิน

ผม : ชื่อหนึ่งในแผ่นดิน หรือหมายความว่าอย่างนั้น..ตอนนี้ดูใจตัวเอง ไอ้ความโลภมันวิ่งเข้ามาในใจอีกแล้ว ฟังชื่อแล้วอารมณ์มันปรุงแต่ง กิเลสมาเลย ชั่วนักใจเรา

ท่าน : ชื่อเฉยๆ

ผม : ถามคําถามที่อยากรู้มานาน... พ่อ แม่ รับได้หรือเปล่าครับ ( ท่านยังหนุ่มอยู่ครับ อันนี้ดูจากภายนอก )

ท่าน : นิ่งไปพักแล้วบอกว่า รับได้

พอดีลูกศิษย์ท่านมาผมก็ขอดูพระ ท่านสร้างวัตถุมงคลของท่านเองด้วยสวยทีเดียว จากนั้นผมก็ปล่อยท่านนั่งทานข้าวกับลูกศิษย์

บทความนี้ถ้าใครอ่าน อาจจะคิดว่าผมถามอะไรที่ไม่สมควร แต่ตัวผมคิดว่าถ้าเราสงสัยอะไรควรถาม ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้จึงถาม อยากรู้ว่าพ่อ แม่ ว่าหรือเปล่า มีความคิดเห็นยังไงเรื่องนี้ มันเป็นการสร้างความรู้ใหม่เท่านั้น ไม่ได้คิดจะไปปรามาสใครเลย เพราะเค้าก็ตอบผมดี เป็นการทดสอบอารมณ์ตัวเองเสียอีก ผมได้ความรู้ใหม่มุมมองอีกแบบ ท่านก็ได้ทดสอบตัวเอง ได้คุยกับคนอื่นในแบบแตกต่างที่ปกติไม่มีใครพูด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2008
  11. donjudo077

เสียดายไม่ได้ไปครับ แต่ปัจจัยเราๆท่านๆนี่แหละครับ มอบเป็นทุนการศึกษาให้กับเด็กน้อยผู้ยากไร้ ถือว่าเป็นการจุดประกายเทียนต่อพลังการศึกษาให้กับเด็กๆทุกคนเลย ผมขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ พูดแล้วขนลุก

12. donjudo077

ยังเลยครับพี่ เป็นเขาวัวเผือกครับ ถ้าไม่มีก็เป็นเขาควายเผือกครับ หายากสุดยอด

13. donjudo077

ไม่เบื่อครับพี่ฉัตรดูผมซิครับ ไม่เป็นอันทำอะไรเลย สงสัยต้องขอเวลาไปอ่านหนังสือแล้วครับ เหอๆๆ ไว้มีโอกาสพี่ฉัตรก็เขียนเล่าเรื่องไปเรื่อยๆได้เลยครับ ผมจะเข้ามาอ่านทุกข้อความที่พี่ฉัตรเขียน มันส์พะยะคะ

14. donjudo077

ไปหาแล้วระวังจะหวนหาความเหงากลับคืนมานะครับ ผงเข้าตาแล้วมันแสบๆคันๆครับ พี่เด็กไทรน้อย เหอๆๆ ถ้ายังไม่มีคู่และสนใจหลังไมค์ได้ครับ อิอิ

15. donjudo077

ท่านนี้เก่งพอดูเลยครับ โดยเฉพาะทางเสน่ห์ครับ มีโอกาสได้เจอก็ขอของทางเสน่ห์จากท่านได้ครับ พอดีท่านจะมาช่วยพระอาจารย์อีกแรงครับ โชคดีที่ได้เจอครับ

16. อัสดงส์

มีอะไรจะแนะนําหรือครับ ขอร่วมด้วย ;aa30

17. เด็กไทรน้อย

เหอๆๆๆ...สงสัยหนาวนี้จะไม่ต้องทนหนาวทนเหงาคนเดียวเสียแล้ว คงมีหนูๆมาเขี่ยผงที่เข้าตาให้...555;aa13

ปล.พี่ฉัตรฯมีดีเยอะแล้วยังจะเอาอีกเหรอ.......5555

18. อัสดงส์

แหมท่าน คิดไปไกล ผมแค่อยากมีเพื่อนใหม่เท่านั้น ;aa16

19. อัสดงส์

หลวงปู่ครูบาสาย วัดท่าไม้แดง บอกว่าคนเหนืออัทธยาศัยดีไม่เชื่อหลงทางลองถามสิเค้าตอบแบบยินดีเลย ผมหลงหลายที่หาเส้นทางบ่อย เค้าบอกทางไปยิ้มไป ขนาดไปจอดรถขวางทางเดินรถหน้ามหาลัยน้องเค้ายังยิ้มเลยครับ ลองเป็นกรุงเทพซิครับ สงสัยอย่างเบาต้องเจอทําตาเขียวใส่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2008
  20. เด็กไทรน้อย

ขุนแผนตัวจริง เสียงจริง
    ;aa30

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้