ของทนสิทธิ์ วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง ขี้หมากฤาษี วัตถุมงคลรวมชุด เชิญบูชาได้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พญานาคราช, 8 มกราคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. พญานาคราช

พญานาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ขอบพระคุณมากครับที่ให้ความสนใจครับ เดี๋ยวต่อไปผมจะได้เอาตำราบางส่วนมาเปิดเผยเพื่อให้ได้อ่านศึกษาเป็นการรอครับ
    ขอบพระคุณครับ

2. พญานาคราช

รับทราบการจองครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

3. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

จองดักแด้หินไว้ 1 องค์ก่อนครับ ไว้ดูของจริงอีกทีครับ

4. พญานาคราช

รับทราบการจองครับ ตอนนี้ของอยู่ระหว่างการขนส่งน่าจะถึงประมาณวันจันทร์ครับ ดักแด้ตัวขนาดใหญ่ดั่งตัวอย่างเลยครับ
    ขอบพระคุณครับ

5. พญานาคราช

ต่อไปนี้ก็จะได้นำตำหรับตำรา เนื้อหาบางส่วนที่เป็นสมุดข่อยและสมุดบันทึกที่ครูบาอาจารย์ท่านให้ไว้ เนื่องจากเป็นตำราที่ครูบาอาจารย์ท่านผู้รักษาหวงแหนมากจึงยากที่จะนำมาเปิดเผยให้รู้กัน จึงอาราธนาครูบาอาจารย์เพื่อขอเผยแผ่ตำรา ได้นำมาเปิดเผยบางส่วนเป็นการเพิ่มเติมความรู้แก่พี่น้อง เรื่องของดีทางธรรมชาติต่างๆให้ได้ทราบและศึกษากัน ขอบุญบารมีจงส่งผลให้เกิดโชคลาภบุญกุศล บุญไดได้มาขออุทิศไห้แด่ข้าพเจ้า บิดามารดา ญาติพี่น้อง ครูบาอาจารย์ องค์พระฤาษีทั้งร้อยแปดตน และผู้ที่เกี่ยวข้อง จงมีบารมีประสบแต่ความสุขความสำเร็จ ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บทั้งสิ้นทั้งปวงเทิญ

ผมกระเต็น วันถุอาถรรย์ชิ้นนี้มีความประหลาดคือ ผมกระเต็น มีลักษณะเป็นกระจุกผมหรือปอยผมเล็กๆ ขมวดจากซ้ายไปขวาเป็นทักษิณาวัต เป็นผมที่เกิดขึ้นบนศรีษะของคน ถ้าผู้ไดมีผมกระเต็นขึ้นอยู่กับตัวแล้ว ผู้นั้นจักบังเกิดโชคลาภแก่ชีวิตอยู่เรื่อยๆ โภคทรัพไหลมาเทมาไม่รู้จักหมดจักสิ้น ในครั้งก่อนหมู่นิยมของขลังเสาะแสวงหากันมาก แต่ในโอกาสที่จะได้นั้นยาก เพราะเหลือวิสัยที่จะไปเอาผมกระเต็นมาจากบุคลผู้มีผมกระเต็นอยู่กับตนได้ นอกจากต้องคอยให้จนกว่าผู้นั้นตายลงไปเสียก่อน แต่ถ้าญาติผูตายรู้เป็นอันหมดโอกาส เพราะเขาจะตัดเอาผมของผู้ตายไปเสีย เมื่อผมกระเต็นตัดออกจากเจ้าของไปแล้ว อยู่นะที่ได ผมนั้นก็จะงอกขึ้นเรื่อยๆ ทั้งยงคงนำโชคลาภมาสู่ผู้ที่มีผมกระเต็นนั้นอยู่ต่อไปอีกตามเดิม ผมกระเต็นเป็นของอาถรรย์มีดีอยู่ในตัวมิต้องปลุกเสกแต่อย่างได

(ขอสงวนสิทธิ์ในข้อความข้างต้นด้วยน่ะครับ)

เดี๋ยวว่างๆจะมาเขียนไห้ได้ศึกษากันต่อ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  6. nakaraj

nakaraj สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2008
    จองดักแด้ 1 องค์ครับ

7. พญานาคราช

8. thexjeab

thexjeab เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองไว้เหมือนกันครับ 1 ครับผม

ไว้ดูจองจริงที่กำลัง มา ด้วย ครับ

มาวันไหนนะครับ

ขอบคุณมากครับ

9. พญานาคราช

ของน่าจะมาถึงประมาณวันจันทร์น่ะครับ

10. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมขอถามคุณพญานาคราชหน่อย ว่ารูปพ่อปู่ฤาษีองค์นี้มีชื่อว่าอะไร ผมเคยเห็นรูปท่านอยู่ที่ ศาลาแก้วกู่ ที่บูชา ปู่บุญเหลือ อ.เมืองหนองคาย ตอนนี้ท่านมีชีวิตอยู่หรือไม่ หรือมรณะไปนานแล้ว คุณรู้ประวัติหรือไม่ ถ้ารู้อะธิบายให้หน่อยเป็น ความรู้กับผม และผู้อื่นที่ยังไม่รู้ ก็อยากให้เขาเหล่านั้นได้รับรู้ด้วยถือว่าเป็นวิทยาทานนะ คนมันไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องสงเคราะหน่อย ขอบคุณมากครับ

11. พญานาคราช

รับทราบครับ

12. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ผมได้อ่านแล้วเกือบหมดบางอย่างมันซ้ำ ก็อ่านเข้าใจ ถือว่ามีประสบการเยอะครับดีแล้วคนที่เขาไม่รู้จะได้รู้ ขออภัยนะไม่ได้มาลอง หรือแกล้ง ผมก็มีความรู้แค่ ป. ๔ เท่านั้น ไม่ได้สอน อยากให้สกดพิมให้ชัดกว่านี้ (ถ้าเป็นไปได้) ขอธิบาย คำเรียกชื่อ ว่าดอยงู หรือ เดือยงูเหลือม ใส่ภาษาเรียกภาคกลาง กับอิสาน ใส่ไปด้วย บางคนไม่รู้ครับจะได้รู้ บางอย่างผมก็ไม่รู้ ขอเล่าแลกเปลี่ยน ความรู้ก็แล้วกัน พ่อผมเคยมีคตขนุน ตอนตายไม่รู้ใครเอาไป เม็ดขนุนในหลายร้อยพันหมื่นต้น จะมีเกิดขึ้นสักลูกหนึ่ง หรือในสัตว์และบุคคลที่มีบุญญาบารมีที่สั่งสมอบรมมาตามขั้นตอน ของท่านและสัตว์นั้นๆ เช่นเมือ่ประมาณ ๑๐ปีกว่า แม่ผมกับพ่อเลี้ยงๆเป็ดประมาณ ๔๐ถึง ๕๐ ตัว ออกไข่มาเป็นหิน กลมบล๊อกเหมือนลูกปิงปอง สองสามปีมานี้เลยขอมายังอยู่กับผม พ่อผม ก่อนจะตาย ๑ เดือน กินข้าวไม่ได้ โอวัลติลก็กินไม่ได้ ท้องจะพองเหมือนท้องมาน ใหญ่ กินได้เฉพาะน้ำอัดลมเท่านั้นปวดทรมานไม่อธิบายละเอียดใช้เวลานาน แกบอกว่าอยู่ได้ด้วยฤาษีอยู่ในตัวท่าน เมื่อท่านพ่อตายลงเผาเสร็จ ผมคิดมาว่าในขี้เถ้าต้องมีของดีแน่ ผมไปเขี่ยดูปรากฏว่ามีจริงๆ เป็นรูปฤาษี มีชฎาเหมือนทุกอย่าง ก็เก็บมาไว้พร้อมได้คตกระดูก
    เหมือนกระเบื้องใสเท่าฝ่ามือ น้องชายเห็นเข้า กระโดดเข้ามาแย่งหักเอาไป โมโหจัดจะเกิดการชกต่อยกันลุงมาห้าม ผมเลยตัดใจให้ไป น้องชายเก็บไว้หลายปีตอนนี้ได้ข่าวว่าเอาไปบรรจุแล้ว ส่วนฤาษีผมเอาไปอวดลุงหล่นมาแตก เดี๋ยวนี้เลี่ยมเก็บไว้ มีอีกคนอยู่
    คลองเจ็กตอนนี้น่าจะขึ้นกับ อ.พุทธมลฑลติดต่อ อ.บางเลน นครปฐม ผัวฆ่าตาย เผาเสร็จกระดูกเป็นคตเหมือนกระเบื้อง จำชื่อไม่ได้แล้วมันนามาแล้วกระดูกใสๆ ใหญ่ประมาณสามสี่นิ้ว เคยไปถามหลวงปู่ครูบาวงค์ วัดพระบาทห้วยต้ม อ. ลี้ จ. ลำพูน ท่านบอกว่าผู้หญิงคนนี้มีบุญ แต่มีกรรมกับผัว ฆ่ากันมาเป็นร้อยชาติแล้ว ถ้าเขาตัดกรรมไม่จองเวรกัน ก็ไม่ต้องมาฆ่ากันอีก แต่ถ้าไม่อโหสิกรรมกัน เขาสองคนจะเกิดมาฆ่ากันครบ ๕๐๐ ชาติ จนกว่าจะหมดกรรมไม่ขออธิบายมากนักเวลาไม่พอดึกมากครับ คนเพชรบุรีมามีเมียนครปฐม มีลูกอันฑะ ลูกเดียว (คนทั่วไปเรียกว่าลูกกระโปก) ลูกกระโปกทองแดงคนโบราณยิงไม่ออกฟันไม่เข้า อันนี้เขามาคุยกับพ่อผม และให้ดูถึงรู้ ก็เหมือนหมูโทน
    บางตัวมีลูกกระโปกเม็ดเดียว เคี้ยวยาวตันและฉลาดเป็นกรด รู้อีกต่าง ยิงไม่เข้า ชาวกระเหรี่ยงด่านช้างและคนไทยไปยิงเล่าให้ฟัง เคยเข้ามากินข้าวโพดในไร่ผมด้วยครับ
    คตพระฤาษีกลมสีขาวเท่าลูกปิงปอง มาเมืองกาญจนบุรี ให้ผมมา ๕-๖ องค์ให้เขาไปเหลืออยู่องค์เดียว พระอิสานเดินธุดงค์ไปเอาที่ถ้ำ สามร้อยยอด จ.ประจวบ ได้มาสามสี่ร้อยองค์ จะเอาไปสร้างวัดที่อิสาน ส่วนเถาวัลย์หลงอยู่ในป่าน่าจะเป็นเช่นนั้นเมื่อนำมาปลูกที่บ้านคุณภาพก็จะเสื่อมลง ส่วนว่านสาว หลงทั้งต้นทั้งใบรากหอมหวลมากเลยชาวกระเหรี่ยงเขาปลูกไว้ทำน้ำหอมเป็นบางบ้าน เดี๋ยวนี้หนึ่งผลิตภัลหนึ่งตำบลเขานำมาสกัดน้ำหอมแล้วหอมมากๆ เรื่องแร่แปรธาตุเมืองกาญ น่าจะเยอะที่สุดของเมืองไทยสี่งเล้นรับมหัศจรรย์ ด้วย ผมว่าถ้ามีโอกาศได้เจอกันคงเล่าสนุกนะสี่งที่ผมไม่รู้แต่คุณรู้สี่งที่ผมรู้แต่คุณไม่รู้น่าจะแลกเปลี่ยนความรู้กันนะ แค่นี้ก่อนนะดึกแล้วมีโอกาศคงได้เจอกันสวัสดี

13. พญานาคราช

รูปปู่ฤาษีที่ท่านเห็นนี้ เป็นปู่ฤาษีซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ของอาจารย์ผมอีกทีนึงครับ บางท่านเรียกฤาษีปู่ใหญ่ บ้างก็เรียกปู่ตาไฟครับ ท่านไม่ได้มีประวัติที่ชัดเจนครับ ประวัติท่านจะคล้ายๆๆกับหลวงปู๋เทพโลกอุดร บ้างก็ว่าท่านคืออาจารย์ของหลวงปู่พรหมมา แห่งผานางคอยครับ แต่ท่านเป็นอาจารย์ของอาจารย์ผม ท่านเล่าว่าปู่ฤาษีท่านมาชุบชีวิตท่านเพื่อให้ได้ช่วยเหลือผู้คน ท่านว่าปู่ฤาษีท่านสมัยมีชีวิตพาท่านไปร่ำเรียนวิชาถึงอินเดียเนปาลธุดงไปเรื่อยๆๆ จนกลับมาอยู่ที่ไทย ตอนนี้ปู่ท่านอยู่เบื้องบนคอยช่วยเหลือ ท่านจะช่วยอาจารย์ในการช่วยเหลือผู้คนและบอกผ่านทางอาจารย์ให้ทราบ และปู่ท่านยังบอกว่าที่ท่านออกมาช่วยเหลือคราวนี้เพราะเป็นหน้าที่ซื้งอยู่อีกสองพันห้าร้อยปีหลัง ฤาษีเทพเทวาเป็นผู้ดูแลประพุทธศาสนา และท่านยังสั่งบอกอีกว่าวันวิปประโยคใน พศ 2555 จะเกิดขึ้น เพราะมนุษไม่อยู่ในศิลในธรรม แต่ท่านก็จะคอยช่วยเหลือผู้ที่อยู่ในศิลธรรมให้รอดภัย อันนี้เป็นคำที่ปู่ท่านพูดผ่านทางอาจารย์ผม ส่วนประวัติที่แน่ชัดนั้นผมก็ไม่ทราบรายล่ะเอียดท่านชัดเจนมากนัก ไว้เดี๋ยวจะถามท่านดูครับ แล้วจะมาเล่าเพิ่มเติม

14. พญานาคราช

ขอบพระคุณมากครับสำหรับความรู้และประสบการ เดี๋ยวผมก็จะพระยายามเขียนให้ชัดเจนขึ้น และ จะพยามลงเรื่องของแปลกๆๆ ที่มีบันทึกไว้ในตำราและนอกตำราให้ได้อ่านเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ผมก็ไม่ได้รู้ไปทุกเรื่องครับที่ยังไม่รู้ก็มีอีกเยอะครับ ก็ขอความรู้ด้วยครับ เดี๋ยวผมจะเขียนลงให้ได้อ่านในวันต่อไปน่ะครับ แต่ถ้าสะดวกก็โทรคุยกันได้ครับเพราะบางเรื่องผมไม่สามารถเขียนลงได้ครับ คุยเรื่องนี้คุยได้ตลอดครับ
    ขอบพระคุณมากครับที่ให้ความสนใจครับ

15. พญานาคราช

ต่อไปนี้ก็จะได้นำตำหรับตำรา เนื้อหาบางส่วนที่เป็นสมุดข่อยและสมุดบันทึกที่ครูบาอาจารย์ท่านให้ไว้ เนื่องจากเป็นตำราที่ครูบาอาจารย์ท่านผู้รักษาหวงแหนมากจึงยากที่จะนำมาเปิดเผยให้รู้กัน จึงอาราธนาครูบาอาจารย์เพื่อขอเผยแผ่ตำรา ได้นำมาเปิดเผยบางส่วนเป็นการเพิ่มเติมความรู้แก่พี่น้อง เรื่องของดีทางธรรมชาติต่างๆให้ได้ทราบและศึกษากัน ขอบุญบารมีจงส่งผลให้เกิดโชคลาภบุญกุศล บุญไดได้มาขออุทิศไห้แด่ข้าพเจ้า บิดามารดา ญาติพี่น้อง ครูบาอาจารย์ องค์พระฤาษีทั้งร้อยแปดตน และผู้ที่เกี่ยวข้อง จงมีบารมีประสบแต่ความสุขความสำเร็จ ไม่มีโรคภัยไข้เจ็บทั้งสิ้นทั้งปวงเทิญ

เม็ดขนุนทองแดง
    เม็ดขนุนชนิดนี้เกิดจากลูกขนุนที่ออกลูกใต้ต้น แล้วโผล่ออกมาจากพื้นดินโดยมากผลไม้ที่เกิดลูกด้วยอาการแปลกประหลาดดังนี้ โบราณถือว่าเป็นอาเพทอัปมงคล ต้องมีการทำบุญบ้านหรือทำบุญสวนในบริเวณที่ต้นไม้นั้น ๆ ขึ้นอยู่ต่อจากทำบุญโดยมีการสวดพระพุทธมนต์ดังพิธีสงฆ์แล้ว ก็มักมีการเส้นและบวงสรวงเทพเจ้าในสถานที่นั้นซึ้งเป็นผีมาสถิตอยู่ ณ ต้นขนุนที่เกิดลูกอาเพทขึ้น การเส้นและบวงสรวงนี้ถือว่าอาจจะกลับเหตุร้ายให้กลายเป็นดีได้ คือมีผลทำให้เจ้าของต้นขนุนนั้นบังเกิดโชคลาภ โภคทรัพย์ไหลมาเทมา เกิดความสมบรูณ์พูนสุข ทำมาค้าขึ้น เป็นที่น่าอัศจรรย์ เม็ดขนุนทองแดงนี้มีลักษณะเหมือนเม็ดขนุนในยวงธรรมดา แต่ว่าทั้งเม็ดเป็นเนื้อหินมีสีแดงคล้ำ เลยเรียกกันว่าขนุนทองแดง หาใช่ว่ามีลักษณะเป็นโลหะทองแดงไม่ เม็ดขนุนทองแดงมีสรรพคุณทางคงกระพันชาตรีหนังเหนียว ผู้ไดมีพกแล้วของมีคมจะไม่ระคายผิวหนังเลย มีเรื่องเล่ากันว่า นายคำ เป็นคนเชียงใหม่ ได้ไปพบเม็ดขนุนทองแดงเข้าบริเวรสวนของตน ตอนแรกนายดำไม่ทราบว่าเป็นขนุนทองแดง ได้นำขนุนนั้นกลับมาบ้านผ่าออกแล้วแบ่งกันกินภายในเพื่อนบ้าน ภายหลังลูกชายเพื่อนบ้านได้เก็บเอาเม็ดขนุนนั้นมาไห้นายคำ นายคำจึงนำไปไห้พระภิษุผู้มีอายุรูปหนึ่งดู แล้วท่านกำชับให้นายคำเก็บเม็ดขนุนนั้นไว้ให้ดี พร้อมกับลงอักขระตามพิธีของท่านลงในเม็ดขนุนทองแดงนั้น ต่อมาไม่นานในคำได้ดำเนินอาชีพค้าขายจนร่ำรวยมีภรรยาหลายคน ภรรยาคนหนึ่งเป็นหญิงพม่า ได้ชวนนายคำอพยพไปอยู่ประเทศพม่า เมื่อไปอยู่พม่าแล้วฐานะของนายคำก็ยิ่งดีขึ้นเรื่อยๆเป็นลำดับ กล่าวกันว่านายคำหวงเม็ดขนุนทองแดงนั้นด้วยชีวิต และไปไหนก็จะพกเม็ดขนุนนั้นติดตัวไว้ไม่ยอมห่างเลย โบราณกล่าวกันว่าของประเภทนี้มักจะได้แก่คนที่มีเมตตาคุณประจำใจอยู่เสมอ

(ขอสงวนสิทธิ์ในข้อความข้างต้นด้วยน่ะครับ)

เดี๋ยวว่างๆจะมาเขียนไห้ได้ศึกษากันต่อ<!-- google_ad_section_end -->

16. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอยกเลิกการจองรายการนี้ก่อนนะครับ
    พอดีไปตรวจสอบบัญชีรายรับ-รายจ่ายประจำเดือนแล้วพบว่า มีบุญอีก 3 วัดที่ไปจองไว้แล้วยังไม่ได้โอนตังค์ไปเลย ทำให้ไม่สะดวกนะครับ

ต้องขอโทษคุณพญานาคราชด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

17. พญานาคราช

รับทราบครับ ไมเป็นไรครับ

18. พญานาคราช

รายการที่ 107 ดักแด้หินขนาด 5 เซน 13 องค์ (มีคนจองไว้หมดแล้ว)
    เนื่องจากมีผู้จองเข้ามากมากกระผมจึงของให้สิทธิ์ผูที่จองก่อนน่ะครับ
    คุณณัฐพงษ์ 4 องค์
    คุณorrachoun 4 องค์
    คุณjuksawat 1 องค์
    คุณsayank 1 องค์
    คุณเจษฎาเยียมคำ 1 องค์
    คุณอาหลี_99 1 องค์
    คุณsuwat.su 1 องค์
    ดักแด้หิน ขนาดใหญ่ใหญ่กว่าดักแด้ในธรรมชาติทั่วไป ขุดได้จากถ้ำโดยพระอาจารย์เขียว เป็นของหายากน่าเล่น พิสูจได้จริง รับประกันมีตัวตนทุกตัวครับ เวลาที่มีเหตุเพศภัยหรือมีโชคจะร้องได้ เหมือนจิ้งหรีด เป็นหิน แต่มีชีวิตครับ และจะร้องเวลาวันพระ ในตอนดึกๆ ร้องครั้งล่ะ 2 สามครั้ง บางตัวก็ร้องเหมือนกบครับ พระอาจารย์ผมท่านการันตีมาเลยว่า ถ้าหมาตัวไหนดุ เอาดักแด้นี้พกติดตัว รับประกันเลยครับ ว่าหมาไม่กัด ถ้ากัดก็ไม่เข้าครับ (ควรใช้วิจารญาน) หรือถ้าโดนแมงป่องตะขาบกัดไห้เอาดักแด้ ฝนผสมน้ำมะนาวทา หายเป็นปริดทิ้ง และยังมีพรรคุณอื่นๆๆ อีกมากมาย
    วัตถุตัวนี้ขอแนะนำว่ามีพุทธคุณและหายากครับ ถ้าจะทำทางเมตตาค้าขายท่านไห้เอาน้ำมันหอมเจิมแต้ม บูชาค้าขาย ถ้าจะเล่นสาวหรือมหาเส่ให้บูชาโดยน้ำผึ้งครับ กินน้ำผึ้งเป็นอาหาร อย่าได้ขาดทุกวันพระ รุ่นตัวนี้เป็นตัวคัดพิเศษขนาดใหญ่ และคัดพิเศษ มีปรอททุกตัว เพราะเมื่อกลายเป็ฯดักแด้หินที่อยู๋ตามโผงถ้ำแล้วด้วยระยะเวลานาน ดักแด้ก็จะฝังตัวอยู่ตามผืนถ้ำทำไห้ปรอท เข้าไปอยู่ในตัวดักแด้ บางตัวจะร้องเหมือนจริงหรีดทุกวันพระ ต้องให้กินน้ำผึ้งถึงจะหยุดร้อง แต่ทุกตัวท่านว่าร้องทุกตัวเพียงแต่ยังไม่ถึงเวลาบางตัวอาจไม่ร้อง รุ่นที่นำมาไห้บูชานี้ ยังไม่ได้คัดว่าร้องหรือไม่ แต่ถ้าเป็นดักแด้ตัวที่ร้อง ซื้อขายกันที่ราคาตัวล่ะ 30000-100000 บาทเลยทีเดียว รุ่นนี้คัดแล้วว่ามีปรอททุกตัว แต่ยังไม่ได้คัดว่าร้องหรือไม่เพราะฉนั้นใครที่จองไว้ก่อนแล้วเอาไปก็แล้วแต่ว่าถ้าท่านมีบุญก็อาจดวงดีได้ตัวร้องไปบูชา แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการบูชา รับประกันมีตัวตนทุกตัว เป็นของปู่ฤาษีท่านรักษาไว้ มีจำนวนจำกัด

ดักแด้ทุกตัวมีกลิ่นหอมโดยไม่ได้มีการแต้มเติมอ่ะไร จะหอมโดยธรรมชาติ ท่านห้ามเอาน้ำประปาหรือน้ำหอมวิทยาศาสตร์มาแต้ม จะบูชาโดยการแช่น้ำหรือห้อยบูชาก็ได้ถ้าห้อบบูชาไม่ต้องให้น้ำผึ้งหรือน้ำเปล่า เพราะดักแด้จะอยู่กับธาตุคน

ดักแด้หิน ราคาองค์ล่ะ 1000 บาท ขอค่าจัดส่งเพิ่มอีก 50 บาท
    สนใจติดต่อได้ที่ 0831409216 (เชษ)
    ก่อนโอนเงินกรุณาโทรสอบถามก่อนว่าของอยู่มัย
    สามารถโอนเงินได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาคำชะอี
    ชื่อบัญชี นายกฤตธัช(เชษฐพล) โมราสุทธิ์
    บัญชี เลขที่ 436-0-11356-0
    จองได้ไม่เกิน 3 วันครับ
    chetsu_kung@hotmail.com แอดมาสอบถามได้ ออนตลอดครับ<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ถือจรรยาบรรที่ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน น่ะครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      157.8 KB
      เปิดดู:
      2,353
      ขนาดไฟล์:
      125.9 KB
      เปิดดู:
      1,782
      ขนาดไฟล์:
      119 KB
      เปิดดู:
      1,739
      ขนาดไฟล์:
      118.4 KB
      เปิดดู:
      1,959
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
  19. พญานาคราช

รายการที่ 107 ดักแด้หินขนาด 4 เซน 11 องค์ (หมด)
    เนื่องจากมีคนจองเข้ามามากรายชื่อหลังจึงยกมาจององค์เล็กรองลงมาแทนครับ
    คุณมิสดอลล่า 1 องค์
    คุณnakaraj 1 องค์
    คุณknot6183 1 องค์
    คุณthexjeab 1 องค์
    คุณpasit_ok 1 องค์
    คุณchaiyo6600 1 องค์
    คุณchart2k 1 องค์
    คุณsaookerkey 1 องค์
    ดักแด้หิน ขนาดใหญ่ใหญ่กว่าดักแด้ในธรรมชาติทั่วไป ขุดได้จากถ้ำโดยพระอาจารย์เขียว เป็นของหายากน่าเล่น พิสูจได้จริง รับประกันมีตัวตนทุกตัวครับ เวลาที่มีเหตุเพศภัยหรือมีโชคจะร้องได้ เหมือนจิ้งหรีด เป็นหิน แต่มีชีวิตครับ และจะร้องเวลาวันพระ ในตอนดึกๆ ร้องครั้งล่ะ 2 สามครั้ง บางตัวก็ร้องเหมือนกบครับ พระอาจารย์ผมท่านการันตีมาเลยว่า ถ้าหมาตัวไหนดุ เอาดักแด้นี้พกติดตัว รับประกันเลยครับ ว่าหมาไม่กัด ถ้ากัดก็ไม่เข้าครับ (ควรใช้วิจารญาน) หรือถ้าโดนแมงป่องตะขาบกัดไห้เอาดักแด้ ฝนผสมน้ำมะนาวทา หายเป็นปริดทิ้ง และยังมีพรรคุณอื่นๆๆ อีกมากมาย
    วัตถุตัวนี้ขอแนะนำว่ามีพุทธคุณและหายากครับ ถ้าจะทำทางเมตตาค้าขายท่านไห้เอาน้ำมันหอมเจิมแต้ม บูชาค้าขาย ถ้าจะเล่นสาวหรือมหาเส่ให้บูชาโดยน้ำผึ้งครับ กินน้ำผึ้งเป็นอาหาร อย่าได้ขาดทุกวันพระ รุ่นตัวนี้เป็นตัวคัดพิเศษขนาดใหญ่ และคัดพิเศษ มีปรอททุกตัว เพราะเมื่อกลายเป็ฯดักแด้หินที่อยู๋ตามโผงถ้ำแล้วด้วยระยะเวลานาน ดักแด้ก็จะฝังตัวอยู่ตามผืนถ้ำทำไห้ปรอท เข้าไปอยู่ในตัวดักแด้ บางตัวจะร้องเหมือนจริงหรีดทุกวันพระ ต้องให้กินน้ำผึ้งถึงจะหยุดร้อง แต่ทุกตัวท่านว่าร้องทุกตัวเพียงแต่ยังไม่ถึงเวลาบางตัวอาจไม่ร้อง รุ่นที่นำมาไห้บูชานี้ ยังไม่ได้คัดว่าร้องหรือไม่ แต่ถ้าเป็นดักแด้ตัวที่ร้อง ซื้อขายกันที่ราคาตัวล่ะ 30000-100000 บาทเลยทีเดียว รุ่นนี้คัดแล้วว่ามีปรอททุกตัว แต่ยังไม่ได้คัดว่าร้องหรือไม่เพราะฉนั้นใครที่จองไว้ก่อนแล้วเอาไปก็แล้วแต่ว่าถ้าท่านมีบุญก็อาจดวงดีได้ตัวร้องไปบูชา แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการบูชา รับประกันมีตัวตนทุกตัว เป็นของปู่ฤาษีท่านรักษาไว้ มีจำนวนจำกัด

ดักแด้ทุกตัวมีกลิ่นหอมโดยไม่ได้มีการแต้มเติมอ่ะไร จะหอมโดยธรรมชาติ ท่านห้ามเอาน้ำประปาหรือน้ำหอมวิทยาศาสตร์มาแต้ม จะบูชาโดยการแช่น้ำหรือห้อยบูชาก็ได้ถ้าห้อบบูชาไม่ต้องให้น้ำผึ้งหรือน้ำเปล่า เพราะดักแด้จะอยู่กับธาตุคน

ดักแด้หิน ราคาองค์ล่ะ 650 บาท ขอค่าจัดส่งเพิ่มอีก 50 บาท
    สนใจติดต่อได้ที่ 0831409216 (เชษ)
    ก่อนโอนเงินกรุณาโทรสอบถามก่อนว่าของอยู่มัย
    สามารถโอนเงินได้ที่
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาคำชะอี
    ชื่อบัญชี นายกฤตธัช(เชษฐพล) โมราสุทธิ์
    บัญชี เลขที่ 436-0-11356-0
    จองได้ไม่เกิน 3 วันครับ
    chetsu_kung@hotmail.com แอดมาสอบถามได้ ออนตลอดครับ<O:p</O:p<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ถือจรรยาบรรที่ว่า ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน น่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      126 KB
      เปิดดู:
      1,680
      ขนาดไฟล์:
      122 KB
      เปิดดู:
      1,600
      ขนาดไฟล์:
      101.7 KB
      เปิดดู:
      1,804
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 พฤศจิกายน 2010
  20. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

จองดั๊กแด้ 4 เซนต์ 1 ตัวคร้าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้