ของดีราคาถูก พระหลักร้อย พุทธคุณหลักล้าน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย mayakarn, 22 กรกฎาคม 2011.

1. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ฉ่ำใจมากเลยครับ ไม่ทราบวัดต้นเลียบมีทำ รศ212 ไหมครับ

2. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มานั่งรอพี่ตี่แจกของดี & ฟรี อิอิอิอิ.....

3. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ครับ คุณเอฟ ถ้าผมได้ไปหาพี่เค้า เมื่อไหร่ ผมนำมาแจกฟรีๆจริงๆครับ ตั้งใจอย่างนั้นครับ เพราะพี่แกบอกใว้แล้วว่าจะให้อะไร เป้นของหลวงพ่อทบที่ไม่มีการซื้อขายแน่นอน แต่บุชาได้สนิทใจ และสิ่งนั้นสามารถให้คนอื่นๆได้หลายๆคนครับ
    :cool::cool:

4. mayakarn

mayakarn เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2011
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

5. mayakarn

องค์นี้เดินหาดีๆ หลักสิบยังอาจหาได้เลยครับ

หลายๆ คนว่าเหนียวดีครับ

6. mayakarn

ตะกรุดหลวงปู่แผ้วนี่ก็ว่ากันว่าสุดยอดเหมือนกันครับ ส่วนตัวผมว่าน่าใช้ยิ่งกว่าเหรียญแพงๆ ของท่านอีกง่ะ

7. mayakarn

เริ่มเงียบอีกแล้วววว

8. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่ตี่ น้ำใจงามจริงๆ ข้าน้อยขอคารวะ.....

9. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: ของดีราคาถูก เพิ่งมีประสบการณ์ล่าสุด อปพร.ที่สมุทรปราการตรวจค้นยาบ้า คนค้ายาเห็นถ้าไม่ดียิงใส่เจ้าหน้าที่ แต่ยิงไม่ออกครับ ในตัวแขวนยอดธงองค์เดียวเลี่ยมพลาสติก พี่เค้ารอดมาเล่าให้ฟังตอนนี้เลี่ยมทองแขวนอยู่ครับ ที่ีวัดยังมีให้บูชาครับ องค์จริงสวยงามมากๆ :cool:

10. poman

:cool: เผื่อผมด้วยเน้อ ท่าน tee :cool:

11. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับพี่โป้ สำหรับข้อมุลดีๆ

ของฟรี ที่จะแจก ผมต้องนึกถึงพี่โป้ เป็นคนแรก ครับ เรื่องจริง
    :cool::cool::cool:

12. poman

:cool: ขอบคุณครับ ^_^ :cool:

13. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    พระดีไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไปครับ

14. เสือสี่แคว

เสือสี่แคว Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    แนะนำหลวงปู่แหวนครับ ขอให้เป็นของที่ทานปลุกเสกจริงเถอะครับรับรองไม่แพ้พระแพงๆในปัจจุบัน เมื่อก่อนท่านดังมากจนฝรั่งลงหนังสือพิมม์ว่านักบินเจอพระลอยในอากาศ ถึงกลับสร้างหุ่นขี้ผึ้งถวายท่านเลย ไม่ต้องเอารุ่นแพงๆหรอกครับ แค่เหรียญอนามัยเมืองพร้าว เหรียญโรงพยาบาลมหาราช หรือของวัดสัมพันธ์วงศ์ก็ได้ เอาประเภทที่เจตนาดการสร้างดีๆสร้างเพื่อการกุศลอย่างนี้ใช้ได้หมด ยิ่งถ้าได้รุ่นเราสู้ของแท้ๆละก็แจ๋วเลย แต่อย่าไปเจอประเภทนักสร้างพระสร้างเอง ปลุกเสกเอง ขายเอง เอาเงินเข้ากระเป๋าเองถ้าเจออย่างนี้จบกัน

15. poman

:cool: จริงอย่างพี่ณาณวิจิตร ว่าครับพระของ ลป.แหวน ดีทุกรุ่นจริงๆ พอพี่เขียนมาเลยนึกถึงรุ่นนี้ครับ เหรียญ ลป.แหวน รุ่นเมตตา สร้างเจดีย์ ของวัดรัตนวราราม จ.พระเยา ที่แนะนำรุ่นนี้ เพราะผู้ที่สร้างคือ หลวงพ่อไพบูลย์ วัดอนาลโย ท่านเล่าให้ฟังว่า สมัยใครก่อนวัดไหนจะหาเงินเข้าวัดทางเหนือก้จะต้องไปขอ ลป.แหวน สร้างพระออกหาเงินทำบุญ ตอนแรกท่านก็ไม่กล้ารอแล้ว รออีก จนวันนึงท่านนั่งสมาธิ เห็นลป.แหวน นั่งลอยอยู่บนเจดีย์ในนิมิตร และก็ยิ้ม ลพ.ท่านเลยมั่นใจก็ไปขออนุญาติ ลป.แหวน สร้างเหรียญเพื่อออกทำบุญได้แน่ๆ และต้องมีเงินสร้างเจดีย์จนสำเร็จแน่นอน เลยตั้งชื่อรุ่นว่าเมตตา ลพ.ท่านว่า เพราะบุญบารมีของ ลป.แหวน มีเงินมาสร้างเจดีย์ได้ครบถ้วนตามที่อธิฐานไว้ ซึ่งถือว่าเยอะมากๆ ในสมัยนั้น ลพ.ท่านว่าเหรียญรุ่นนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ถ้าเจอก้ให้หาๆ เก็บไว้ ^_^ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2012
  16. tee_tores

ผมคนเหนือ มีเหรียญหลวงปู่แหวน รุ่นเราสู้ แต่ดูแล้วน่าจะไม่แท้ครับ :'(

17. ruguest93

ruguest93 เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    ขอแนะนำสักนิดครับ ถ้าจะไปวัดบางพลีใหญ่ใน เป็นวันธรรมดาก็จะดีถ้าเป็นวันเสาร์ก็ยังพอได้ แต่ถ้าเป็นวันอาทิตย์แล้ว จะเหมือนวันลอยกระทงไม่ต้องเดินเลยครับ คนเบียดกันเราต้องไหลไปตามกระแสคลื่นมนุษย์ ประสบการณ์เมื่อครั้งไปวัดนี้และได้เช่าพระยอดธงรุ่นนี้มา โฆษกวัดโฆษณาว่าเป็นรุ่นแรกในรอบ๓๐๐ปี(วัดไม่เคยสร้างพระยอดธงมาก่อน) และขอแนะนำว่าไปวัดนี้อย่าลืมต้องเข้าห้องน้ำครับ รับรองว่าวัดท่าการ้องอยุธยาว่าจ๊าปสุดๆๆยังเป็นรองวัดบางพลีใหญ่ในครับ

18. เสือสี่แคว

เสือสี่แคว Active Member

15 กรกฎาคม 2010
    ท่านเจ้าคุณนรฯ อีกองค์นึงที่อยากแนะนำครับ พระท่านราคาน่าจะแพงแต่ไม่รู้ว่าทำไมราคาไม่แพงซะที มีแพงเป็นบางรุ่นหรือท่านอยากจะสงเคราะห์คนธรรมดาทั่วไปก็ได้ แต่พระท่านมีปัญหาเรื่องเสริมเรื่องปลอมมาก ท่านเป็นพระองค์แรกๆที่ผมนับถือหลังจากอ่านประวัติของท่านโดยเฉพาะบทที่เริ่มต้นด้วยคนเรามีลาภก็มีเสื่อมลาภมียศก็มีเสื่อมยศมีสรรเสริญก็มีนืนทาฯลฯ ท่านสอนในแนวทางวิทยาศาสตร์แต่ท่านก็เชื่อว่าเรื่องปราฏิหารย์มีจริงแต่ไม่เหนือกรรม ย้ำนะครับว่าไม่เหนือกรรม พระของท่านสร้างให้คนดีใช้จริงๆคนไม่ดีมักใช้พระของท่านไม่ได้ ถ้าต้องการเรื่องความเจริญในหน้าที่การงาน คล้องพระของท่านกับปฏิบัติตามคำสอนของท่านรับรองเจริญรุ่งเรืองแน่ๆ(ท่านเป็นพระยาตั้งแต่อายุยังไม่สามสิบแต่ท่านเบื่อหน่ายทางโลกเสียก่อน)ผมเคยเห็นคนที่คล้องพระของท่านหลายคนมักเป็นตนใจบุญ ชอบทำทานเข้าวัดฟังธรรม ยังไม่เคยเจอพระท่านบนคอคนขี้เหล้าเมายา หมกหมุ่นในการพนันในอบามุขเลย พระของท่านไม่ต้องหาของแพงหรอกครับถูกมีเยอะไป วัดศีรขันธ์ วัดสรรเพชร วัดบางคล้า จากวัดเหล่าดีแน่ๆถูกด้วยไม่มีเสริมด้วยถ้าแพงอักนิดก็ที่ ยุวพุทธหรือของวัดวิเวกสร้างเลย แต่ก็แพงขึ้น(อาจผิดวัตถุประสงค์ของกระทู้)แต่ที่เด็ดๆที่ผมชอบเป็นพิเศษคือเหรียญนักกล้าม มีคนเอาไปให้ท่านช่วยปลุกเสกพอท่านรู้ว่าจะเอาไปแจกตำรวจทหารตามชายแดนที่ช่วยปกป้องแผ่นดิน ท่านบอกว่าปลุกเสกในโบสถ์ไม่เหมาะให้เอาไปปลุกเสกข้างกุฏิท่าน ท่ายืนปลุกเสกประมาณสามสิบนาทีพอปลุกเสกเสร็จท่านก็ขึ้นกุฏิไป คนไปยกลังที่ใส่เหรียญต้องตกตะลีงเลย เพราะลังที่ใส่พระตะปูถอนออกเกือบหมด ถ้าใครมีชีวิตที่เสี่ยงภัยผมแนะนำเลย ราคายังไม่แพงมาก ยังถูกกว่าเหรียญรุ่นใหม่ๆของอาจานอาชามบางร่นอีก พระของท่านขอให้เจอของแท้เถอะครับ และสามารถคล้องได้ซักเดือนเดียวจะรู้ว่าชีวิตเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น และดีอย่างไม่มีตกด้วย

19. jaruwat007

jaruwat007 เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2009
    แนะนำหลวงปู่แหวนรุ่นทหารเรือสร้างครับ ปีประมาณ2520

20. ryan boy

ryan boy เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2011
    ขอแนะนำพระหูยาน จปร.ครับ (รุ่นปืนแตก)ราคาไม่ถึงพัน:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2 MB
      เปิดดู:
      117
      ขนาดไฟล์:
      2.5 MB
      เปิดดู:
      51