ขอคำแนะนำก่อนจะอ่านหนังสือชุดของอ.โนวา อนาลัย

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Andromeda Galaxy, 5 มิถุนายน 2012.

1. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    เรามาแผ่เมตตาให้กับเขาดีมั้ย อิอิอิ ( รู้นะคิดไรอยู่ )

2. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับผมคิดว่า คนที่มีอัตตามากๆ มักจะมองอะไรเพียงด้านเดียวไม่เปิดรับความรู้ใหม่ จึงมองเห็นคนอื่นที่คิดต่างออกไป ผิดหมด บางคนเรียนสูง แต่จิตใจต่ำก็เยอะนะครับ เรามาแผ่เมตตาให้พวกเขาไป ที่ชอบ ที่ชอบ กันเถอะครับ

3. Issara

Issara เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2004
    คงไม่ได้แปลมาหรอกครับ ผมคิดว่า อ.โนวา อนาลัย คือ Entity เดียวกับ Seth นั่นแหละ และก็จะไม่แปลกใจเลยถ้ามีหนังสือเนื้อหาแบบนี้ในภาษา จีน รัสเซีย ฮิบบรู อาหรับ ฯลฯ โดยการเขียนของคนชาตินั้น ๆ ({)

ถ้าอ่านเนื้อความที่กล่าวในหนังสือ (*)

ฉันเก่าและแก่กว่าเธอมากนัก ถ้านับตามเส้นทางกาลเวลาที่เธอรู้จัก

I can say this to each of my readers honestly: I am older than you are, at least in terms of age as you think of it.

If a writer can qualify as any kind of authority on the basis of age, therefore, then I should get a medal.

Entity ที่เวียนว่ายตายเกิดมามากจนแทบนับไม่ถ้วน คงไม่มีเพื่อนคนเดียวหรือสองคนกระมังครับ คาดว่าท่านคงรู้จักมนุษย์มากมายมหาศาลกว่าที่เราคิดนัก

(f)

ที่น่าสนใจมากที่สุดก็คือเนื้อหาในหนังสือนั่นแหละ :cool: