เรื่องเด่น การเปลี่ยนแปลงรหัสพันธุกรรมและซ่อมแซม DNA ด้วยคลื่นเสียง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 3 กันยายน 2010.

1. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ต่อครับ..จากเวปไซท์เดิม

คลื่นความถี่ Solfeggio ทั้ง 6 เสียงประกอบด้วย:

UT – 396 Hz – Liberating Guilt and Fear (ช่วยปลดปล่อยความรู้สึกผิด และความกลัว)
    RE – 417 Hz – Undoing Situations and Facilitating Change (ช่วยลบล้างสถานภาพต่างๆ และช่วยส่งเสริมการเปลี่ยนแปลง)
    MI – 528 Hz – Transformation and Miracles (DNA Repair) (ช่วยในการเปลี่ยนรูปแบบ และปาฏิหาริย์ - หรือช่วยซ่อมแซม DNA)
    FA – 639 Hz – Connecting/Relationships (ช่วยในด้านการประสานสัมพันธ์ / ความสัมพันธ์กับผู้อื่น)
    SOL – 741 Hz – Awakening Intuition (ช่วยปลุกให้สัญชาติญาณหยั่งรู้ตื่นขึ้น)
    LA – 852 Hz – Returning to Spiritual Order (ช่วยพากลับไปสู่ความเป็นจิตวิญญาณ)

...............................

2. taatoo

taatoo เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    ขอบคุณ คุณ Chayutt มากเลยครับทีั่เข้ามาตอบ ถึงว่าตอนผมฟังใหม่ๆรู้สึกมึนๆหัวเลยหยุดฟัง ตอนนี้ต้องฟังใหม่แล้ว ขอบคุณมากครับ

3. adubis

adubis Active Member

16 มิถุนายน 2007
    ผมว่าจะเอาเสียงคลื่นวิทยุที่มาจากนอกโลกมาทดลองกับเกลือบ้างเผื่อมันจะออกมาเป็นภาษาที่เขาส่งมาให้เรา ด้วยวิธีที่ง่ายแสนง่ายในการอ่านแต่เรากับดันหาวิธีที่ยากกว่าเพื่อจะอ่านมัน

4. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วถ้าเป็นคลื่นเสียงความถี่สูงหรือต่ำเกินที่หูคนจะได้ยิน จะมีผลอะไรหรือเปล่า?

5. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ไม่น่าเป็นไรนะครับ อันนี้ผมเดานะครับ
    เพราะว่าคลื่นเสียงที่มากับอากาศ
    มันก็คงมาทุกๆย่านความถี่นั่นแหละ
    แต่หูเรารับได้เท่าไหร่ ช่วงความถี่ไหน
    มันก็เลยได้ยินเฉพาะช่วงความถี่นั้นๆ

ก็ประมาณว่าที่เราไม่ได้ยิน
    ก็ใช่ว่ามันจะไม่มาเข้าหูเรา อะไรแบบนั้นไหม๊ครับ?

.............................

6. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    ความถี่แบบนี่คอยได้ยิน ตอนหูอื้อๆ ครับขอบคุณครับ

7. Chayutt

เสียง, ความสั่นสะเทือน และร่างกาย

From: lightwithin.com/SomaEnergetics

ตอนที่ 2:

<style>@font-face { font-family: "Arial Unicode MS"; }@font-face { font-family: "Tahoma"; }@font-face { font-family: "@Arial Unicode MS"; }p.MsoNormal, li.MsoNormal, div.MsoNormal { margin: 0cm 0cm 0.0001pt; font-size: 12pt; font-family: Arial; }p { margin-right: 0cm; margin-left: 0cm; font-size: 12pt; font-family: Tahoma; }div.Section1 { page: Section1; }</style>
    นอกจากนี้ Jenny ยังสังเกตพบอีกว่า
    เมื่ออ่านออกเสียงสระของภาษาโบราณบางคำลงไป
    เช่น ภาษาฮิบรู และภาษาสันสกฤตเป็นต้น
    เขาพบว่า รูปแบบของทรายบนแผ่นเหล็ก
    ก็จะกลายเป็นสัญลักษณ์ตัวเขียนของสระตัวนั้นๆเลยด้วย

ลักษณะของทรายเมื่ออ่านเสียง "สระ A" (น่าจะเป็นภาษาฮิบรู?)

แต่ว่าปรากฏการณ์นี้ไม่เกิดขึ้นกับภาษายุคใหม่ เช่น ภาษาอังกฤษเป็นต้น

“อวกาศไม่ใช่ที่ว่างๆ เพราะมันทั้งเต็มและแออัด ซึ่งตรงข้ามกับคำว่าสุญญากาศ
    และมันเป็นดินแดนสำหรับการดำรงอยู่ของทุกสิ่งทุกอย่าง รวมถึงพวกเราด้วย
    จักรวาลนี้ไม่ได้แยกขาดจากทะเลแห่งพลังงานของเอกภพนี้”
    David Bohm

......................................

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2014
  8. Chayutt

ติดตามอ่านภาค 2 ของเนื้อหาเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ในกระทู้นี้นะครับ

"ผลงานวิจัยจากรัซเซีย-ใช้เสียงเปลี่ยนแปลงข้อมูลทางพันธุกรรมใน DNA ได้ (2)"

http://palungjit.org/threads/ผลงานว...นแปลงข้อมูลทางพันธุกรรมใน-dna-ได้-2-a.255487/

.........................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2014
  9. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    หายไปนานเลย มาปูสื่อรอครับ

10. Pelagia

Pelagia เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับคลื่นเสียงที่เราไม่ได้ยินก็ใช่ว่ามันจะไม่เข้ามาหูเรา ยกตัวอย่างเช่นค้างคาวปล่อยเสียงความถี่สูงมาเพื่อนำทาง คลื่นเสียงความถี่สูงก็ใช่ว่าจะไม่เข้าหูเรา มันก็เข้าหูเราเหมือนกันแต่เราไม่ได้ยินเอง

11. Chayutt

เขาบอกว่า ฟังได้ไม่จำกัดครับ ฟังทั้งหมดนั่นแหละครับ
    จะฟังกี่รอบก็ได้ครับ

เพราะว่าการรักษาอารมณ์เราให้สงบอยู่เสมอ
    ไม่ว่าจะด้วยวิธีอะไร มันก็ดีทั้งนั้นแหละครับ
    ไม่ได้มีข้อห้ามว่า ห้ามสงบเกินกี่นาที หรือกี่ครั้ง

และโดยเฉพาะวิธีการสงบด้วยคลื่นเสียงแบบนี้
    ผมหละเป็นอีกคนหนึ่งที่ถูกโฉลกกับ "เสียง" ต่างๆ
    ไม่ว่าจะเป็นการบำบัดด้วยเสียง การใช้ดนตรีทำสมาธิ
    หรือฟังบทสวดมนต์ หรือชอบดนตรี ชอบร้องเพลง
    รู้สึกว่ามันเข้ากันได้ดีกับตัวเองหนะครับ

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะถูกโฉลกกับทุกๆคนด้วยนะครับ
    เอาตามความชอบของตัวท่านเองนะครับ

...............................

12. สงบระงับ

สงบระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

ยังชอบท่องเที่ยวตามวัด ถ่ายรูปและลูบฆ้องให้ดังกังวาลเป็นปรกติ

และสังเกตุเห็นอย่างชัดเจนว่า ผู้คนหันมาลูบฆ้อง แทนการตีฆ้องกันมากขึ้น

ส่วนเสียงสวดมนต์ประกอบเสียงดนตรี"บทมหากรุณาธารณีสูตร "อันนี้ฟังกันแทบทุกวัน ฟังมานานหลายปีแล้ว

13. Chayutt

ขอดันกระทู้นี้ด้วยนะครับ
    เดี๋ยวจะมีเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกันตามมา

..................................

14. ธรรมิกราช

ธรรมิกราช Active Member

พระพุทธเจ้า ต้องมีคลื่นเสียงที่พิเศษมากที่เกิดจากการบรรลุธรรม เมื่อท่านเทศน์เฉพาะเจาะจงไปที่ใคร จะมีคลื่นเสียงพิเศษ พุ่งตรงไปที่คนนั้น ทำให้บุคคลนั้นเกิดการสั่นสะเทือน ในการเปลี่ยนแปลง DNA อย่างรุนแรงสูงสุดตามมา บุคคลนั้นก็จะเข้าถึงธรรมในทันที

ค่าโอม เป็นหน่วยของ พลังงาน จิตเดิมแท้ก็คือพลังงาน
    การเปล่งเสียง โอม ก็ทำให้เกิดการกระตุ้น จิตวิญญาณ ที่ตรงจุด
    ไม่แน่ว่า พระพุทธเจ้า เปล่งคลื่นเสียง โอม พุ่งตรงไปที่ตัวตนคน ให้จิตถูกกระตุ้นตื่นขึ้น เพื่อน้อมรับฟังคำสั่งสอน (เป็นข้อสันนิษฐาน)

15. khaikung

khaikung สมาชิก

23 กรกฎาคม 2007
    ถ้าผมเอาใส่เครื่องเล่น MP3 แล้วใช้หูฟังแบบ IN EAR

มันจะมีผลต่อระบบหูรึปล่าวครับ

16. jinus

jinus สมาชิก

26 สิงหาคม 2011
    ขอคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ รอชมต่อครับ..

17. เดมีดี

เดมีดี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    โอม................นะโม พุทธายะ
    โอม............................

วู๊ด.................

ขอนอบน้อมแด่ท่านทั้งหลาย เรากำลังทดสอบคลื่นเสียง

ว่าข้อความผสมคลื่นเสียงลงไป มีพลังไหม...............

18. chromos82

chromos82 สมาชิก

ขอบคุณมากครับ แล้วจะติดตาม :)

19. ธรรมิกราช

ธรรมิกราช Active Member

เราขออนุญาติ คุณ Chayutt เขียนบทความต่อเนื่อง ลงในบล็อคนี้ได้หรือเปล่า

เนื่องจากบทความจะต่อเนื่องเชื่อมโยงกับ เรื่องคลื่นเสียง เซลล์และ DNA ของมนุษย์

ขอบคุณครับ

20. Chayutt

ตามสบายเลยครับท่าน เพราะพวกเราก็ประสงค์เช่นนั้นอยู่แล้วครับ
    มีอะไรดีๆ ก็นำมาแบ่งปันกันเป็นธรรมทานนะครับ...

:cool::cool::cool:

..........................................................