กลุ่มพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ สายอีสาน มารายงานตัวกันหน่อยครับ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย วิมานทิพย, 9 พฤศจิกายน 2008.

1. กิตติรัตน์ นพต

กิตติรัตน์ นพต เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นลูกครึ่งโคราช/บุรีรัมย์ครับ
    คือว่า บ้านเกิดอยู่บุรีรัมย์แต่ทำงานอยู่ที่โคราชครับ
    จะแวะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ

2. Little Duck

Little Duck เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนากับทุกท่าน ที่ได้เสียสละเพื่อส่วนร่วม
    และขอต้อนรับ สมาชิกทุกจังหวัดทางภาคอีสานที่เข้ามารายงานตัว เป็นระยะ ๆ
    ;aa24ถึงแม้จะมีการแยกกระทู้ แต่ละจังหวัด แต่ทุกท่านมีจุดมุ่งหมายเดียวกัน;aa24
    อย่าลืม แวะเวียนมาทักทายกันที่กระทู้ นี้ นะคะ ..

..พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ ..

3. anoldman

anoldman เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุๆ

เพชรบูรณ์รายงานตัวครับ(อยู่กลาง อกประเทศ) เป็นทั้งเหนือตอนล่าง กลางตอนบน และอีสาน เอ้...? ชักสงสัยตัวเอง ^_^ แต่ก็ภูมิใจในฝักมะขามงามๆ อันนี้

ข้าพเจ้า ขอน้อมรับหน้าที่นี้ และจะทำให้เต็มความสามารถครับ :VO

ขออนุโมทนาครับ

4. Lazaza

Lazaza เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    สายอีสาน ชักจะเริ่มคึกคักแล้วสิ
    มีจังหวัดไหนอีกมั้ยเอ่ย
    ยกมือสูงๆหน่อยเร้ว~~

5. Little Duck

Little Duck เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับ คุณ anoldman ค่ะ

ร่วมแรงร่วมใจ ร่วมด้วยช่วยกัน ..

พลังจิตพิชิตภัยภิบัติ .. ;aa24

6. Little Duck

สภาพอากาศของภาคอีสานตอนนี้ เป็นอย่างไรบ้างคะ
    หรือสถานการณ์ด้านอื่น ๆ ที่น่าจะนำมาแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบกัน
    ยินดีเป็นอย่างยิ่ง และ รออ่านกันอยู่ค่ะ.

พลังจิตพิชิตภัยภิบัติ ..;aa24

7. Dear_Jung

Dear_Jung เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2008
    ผมอยู่จังหวัดสกลนคร มีอะไรที่ผมพอจะช่วยได้ไหมครับ...

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    การที่เรารับอาสาสมัครก็เพื่อเป็้นศูนย์ของแต่ละจังหวัดในการกระจายวัตถุมงคลให้ครอบคลุมในเขตจังหวัดของท่านครับ

โดยภาพรวมนั้น เราปรารถนาให้พลังบารมีแห่งพุทธานุภาพ ช่วยคุ้มครองประชาชนชาวไทยทั้งปวงให้รอดพ้นจากภัยพิบัติและอยู่เย็นเป็นสุข

เจริญรุ่งเรืองทั้งทางโลกทางธรรมกัน พิทักษ์ชาติ พระศาสนาและสถาบันพระมหากษัตริย์ครับ

สำหรับ พระบรมสารีริกธาตุก็ดี วัตถุมงคลก็ดี สื่อธรรมมะก็ดี ไม่ว่าจะเป็นหนังสือธรรมมะหรือ ดีวีดี คำสอน

เราส่วนกลางช่วยกัน จัดส่งให้โดยไม่คิดมูลค่าแต่อย่างไรครับ

ทุกสิ่งที่พวกเราสามัคคีและเสียสละกันก็เพื่อ ส่วนรวม เพื่อให้เป็นแบบอย่างว่า ในสังคมไทยเองก็ไม่เคยเหือดแห้งน้ำใจและความเสียสละต่อกัน

อันเป็นบาทฐานของของเมตตาธรรม พรหมวิหารสี่ ซึ่งหากชาวไทย ชาวโลกทรงความดีมีเมตตาต่อกันโลกก็ย่อมลดความเร่าร้อนเป็นธรรมดา

ตั้งนั้นความเสียสละของทุกๆคนก็เป็นการ

"สร้างพระในใจคน และสร้างคนให้เป็นพระ"

เมื่อเราทั้งหลาย ได้เข้าถึงสภาวะ ที่ค้นพบ ความสุขจากการให้ การเสียสละ เรากจะค้นพบ จิตประภัสสรอันอยู่ภายในจิตใจของเราเองทุกคนอยู่แล้ว

ดังนั้นทุกๆท่านก็คือตัวแทน ของจังหวัดท่านในการจุดเทียนแห่งความดี

จากจิตสู่จิต สู่หัวใจทุกๆดวงครับ

ค้นพบ"คุณค่า"และ"ศักยภาพ"ของเรากันครับ
    <!-- / message --> <!-- sig --> __________________

9. anoldman

สาธุๆ

ตอนนี้ได้รับวัตถุอันเป็นมงคลจากคุณวิมานทิพย
    ซึ่งเป็นจำนวนมากพอที่จะปฏิบัติภาระกิจ(งาน)ธรรมะ ให้ครอบคลุมทั่วทั้งจังหวัดเพชรบูรณ์ เพื่อป้องกันภัยพิบัติภายในเขตจังหวัด ตามที่ได้รับการประสานมา ครับ

fly_pig

ฉนั้น ขอเชิญชวนเพื่อนๆ ชาวจังหวัดเพชรบูรณ์ทุกท่านที่สนใจงานบุญนี้ PM ติดต่อกับผม หรือผ่านทางกระทู้นี้ได้เลยนะครับ เพื่อช่วยเหลืองานป้องกันภัยพิบัติให้สำเร็จลุล่วง ดังประสงค์ของผู้เสียสละเพื่อธรรมะ ทุกท่านครับ ^_^

10. anoldman

สาธุๆ

ตอนนี้อากาศเย็นลง ดูจากเครื่องวัดอุณหภูมิ วันนี้ ตอน 7.20 น. อุณหภูมิอยู่ที่ 16 องศาC ครับ
    เริ่มหนาวแล้ว ขนาดอยู่พื้นที่ราบนะครับ ไม่อยากจะคิดว่า ภู กับ ดอย จะขนาดไหน

11. วิมานทิพย

วิมานทิพย เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2008
    ตอนนี้งานนำเนินไปด้วยดีครับ ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

12. anoldman

สาธุๆ

จังหวัดเพชรบูรณ์ มี 11 อำเภอ และอีก 4 กิ่งอำเภอ
    อำเภอ
    01 - อำเภอเมือง
    02 - อำเภอชนแดน
    03 - อำเภอหล่มสัก
    04 - อำเภอหล่มเก่า
    05 - อำเภอวิเชียรบุรี
    06 - อำเภอศรีเทพ
    07 - อำเภอหนองไผ่
    08 - อำเภอบึงสามพัน
    09 - อำเภอน้ำหนาว
    10 - อำเภอวังโป่ง
    11 - อำเภอเขาค้อ
    กิ่งอำเภอ
    12 - กิ่งอำเภอวังชมภู
    13 - กิ่งอำเภอพุเตย
    14 - กิ่งอำเภอดงขุย
    15 - กิ่งอำเภอเมืองกลาง

แหล่งน้ำที่ได้เริ่มนำเหรียญไปหยอดแล้ว เป็นแหล่งผลิตน้ำปะปาในจังหวัดเพชรบูรณ์มีดังนี้
    1. หนองนารี ต.สะเดียง อ.เมือง
    2. อ่างเก็บน้ำห้วยป่าแดง ต.ป่าเลา อ.เมือง

แหล่งที่จะนำเหรียญไปหยอดครั้งต่อไป เป็นแหล่งผลิตน้ำปะปา หรือแหล่งน้ำสารณะ
    ในจังหวัดเพชรบูรณ์มีดังนี้
    1. อ่างเก็บน้ำห้วยป่าเลา ต.ป่าเลา อ.เมือง
    2. อ่างเก็บน้ำห้วยขอนแก่น ต.บ้านติ้ว อ.หล่มสัก (ต้องหาผู้ช่วยครับ)
    3. แหล่งน้ำสาธารณะ อ.หล่มสัก
    4. แหล่งน้ำสาธารณะ อ.เขาค้อ
    5. แหล่งน้ำสาธารณะ อ.หล่มเก่า แต่ถ้าเป็นไปได้ก็จะพยายามหยอดที่นี่ครับ
    http://www.nakornban.com/thub_berk.htm จุดรับน้ำฟ้ากลางหาวที่สำนักสงฆ์บ้านทับเบิก และใน อ.หล่มเก่า คงจะได้หลายที่ครับ
    6. แหล่งน้ำสาธารณะ อ.วิเชียรบุรี
    7. ท่าน้ำหน้าวัดไตรภูมิ ต.ในเมือง อ.เมือง
    9. สระน้ำใน ม.ราชภัฏเพชรบูรณ์ ต.สะเดียง อ.เมือง

ตอนนี้ยังมีคนเดียวกับคณะผู้ช่วยนอกเว็บ หากสมาชิกในเว็บท่านใด เป็นชาวเพชรบูรณ์ ก็ขอเรียนเชิญร่วมด้วยช่วยกันนะครับ ^_^

13. anoldman

สาธุๆ

ขอบคุณครับ ช่วงนี้ต้องหาแนวร่วมคนใกล้ตัวได้มา 2 คนแล้วที่ยินดีอาสา ก็ว่าจะประกาศรับสมัครเป็นทางการซะเลย ^_^

14. kananun

สาธุครับ รวมตัวคนดีที่เสียสละเพื่อส่วนรวมเอาไว้ครับ

15. anoldman

สาธุๆ

ตอนนี้ ได้ผู้ช่วยมาทั้งหมด 7 คน และกำลังติดต่ออยู่
    ก็จะเริ่มปฏิบัติการดี ไปเรื่อยๆ นะครับหากมีความคืบหน้าจะมารายงานนะครับ

ขออนุโมทนาครับ ^_^

16. kananun

เมื่อคนดี คนเสียสละเพื่อส่วนรวม มารวมตัวกันได้ สถานที่แห่งนั้นก็จะค่อยๆมีความเจริญขึ้นเป็นลำดับ

สาธุครับ

17. Little Duck

สวัสดีค่ะ ชาวพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ สายอีสานทุกท่าน

ไม่ได้เข้าทักทายอยู่หลายวัน แต่ก็ยังส่งกำลังใจมาให้ตลอดนะคะ

น่าชื่นใจจริง ๆ ค่ะ คุณ anoldman หมู่เฮาแข็งแรง แข็งขัน กันแบบนี้ ..สู้ ๆๆ ค่ะ ..

ขออนุโมทนากับทุกพลัง ที่มีต่อมวลมนุษยชาติ..

พลังจิตพิชิตภัยพิบัติ .. ;aa24

18. fight001

fight001 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    สุรินทร์ครับผม

19. anoldman

สาธุๆ

ขอเป็นกำลังใจให้คนเมืองช้างด้วยครับ

วันนี้มีข้อมูลเพิ่มเติม ในเขตอำเภอเมือง จ.เพชรบูรณ์
    แหล่งน้ำที่ได้เริ่มนำเหรียญไปหยอดแล้ว ทั้งที่เป็นแหล่งผลิตน้ำปะปาในจังหวัดเพชรบูรณ์มี และแหล่งน้ำใช้ทั่วไปดังนี้
    1. หนองนารี ต.สะเดียง อ.เมือง
    2. อ่างเก็บน้ำห้วยป่าแดง ต.ป่าเลา อ.เมือง
    เพิ่มเติม
    3. แหล่งสำรองน้ำปะปาในค่ายพ่อขุนผาเมือง ต.สะเดียง อ.เมือง
    4. แหล่งน้ำสถานีทดลองพืชและอาหารสัตว์ ต.สะเดียง อ.เมือง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      270
      ขนาดไฟล์:
      6.1 KB
      เปิดดู:
      269
      ขนาดไฟล์:
      6.3 KB
      เปิดดู:
      4,019
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
  20. anoldman

สาธุๆ

ต่อนะครับ
    5. สระน้ำภายใน ม.รภ.เพชรบูรณ์ ต.สะเดียง อ.เมือง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      10.4 KB
      เปิดดู:
      270
      ขนาดไฟล์:
      11.5 KB
      เปิดดู:
      4,014
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008