กลุ่มชนคนดูดวง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย คนดูดวง, 17 มีนาคม 2011.

1. สาธินี

สาธินี เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบคุณ...buydevay
    ๑.คุณกับแฟนของคุณจะมีนิสัยเหมือนกันคือ เป็นคนรักความอิสระทั้งคู่ ดังนั้นต่างฝ่ายต่างก็ไม่ต้องการให้ใครมาบังคับใคร คุณเป็นคนที่มีไหวพริบดี ฉลาด..เรียนรู้อะไรได้รวดเร็ว ส่วนแแฟนก็ขยัน ทำมาหากินเก่ง ถ้าต่างฝ่ายให้อิสระต่อกัน ไม่ยึดติดกันมาก พูดคุยกันให้เข้าใจ ยอมๆกันบ้าง..ฝ่ายหนึ่งแรงมาอีกฝ่ายก็ต้องอ่อนๆลง ก็จะไปกันได้..แต่ปีนี้คุณกับแฟนค่อนข้างจะหงุดหงิด ใจร้อนกันทั้งคู่ แฟนคุณอาจมีปัญหาสุขภาพ เลยอาจจะมีส่วนทำให้ขี้โมโหไปบ้าง ส่วนจะใช่คู่หรือไม่นั้น อย่าเพิ่งคิดมากคบกันไปก่อน ปีนี้ถึงอยากจะแต่งก็ยังไม่พร้อมหรอกค่ะ...ใจเย็นๆ
    ๒. คุณเป็นคนที่เก็บเงินไม่อยู่ ใช้เงินเปลือง ปีนี้การเงินดูเหมือนหมุนเวียนได้คล่องขึ้น แต่อย่าได้ไปทุ่มเทเกี่ยวกับการลงทุนให้มาก ระวังจะเป็นหนี้มากขึ้น ทำอะไรอย่าใจร้อน ตัดสินใจนานๆหน่อย ถ้าอยากรวยเมื่อได้เงินมาแล้ว ให้แบ่งส่วนหนึ่งเก็บแยกไว้ต่างหาก จะเก็บไว้ในกระเป๋าหรือที่ไหนก็ตามแต่..แต่ก่อนที่จะเก็บ..ให้คุณว่าคาถาเงินล้านของหลองพ่อปาน สัก๑-๓จบ ให้ตั้งใจว่าจะไม่ใช้เงินจำนวนนี้ เสมือนว่าลืมไปเลยว่ามีเงินจำนวนนี้อยู่...ส่วนคาถานั้นท่านเสขฯเคยลงไว้ ลองค้นดูนะคะ.

2. cirkit

cirkit เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2006
    ยังรอคุณเสข ตอบให้อยู่นะครับ :boo:

3. สาธินี

ตอนนี้พี่เสขฯงานยุ่งมากกกก...ค่ะ ถ้ายังไงพี่สาธินี จะเป๋นคนตอบแทนพี่เขาก่อนนะคะ...

4. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

พระอาจารย์ สมทบ ปรักกโม

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=_5vUqQLE9-E]พระอาจารย์สมทบ - YouTube[/ame]

5. Amatayan

ธรรมะเรื่อง ลีลาวดี เป็นนิยายรัก น้ำตา ความรัก ความพลัดพราก เนื้อนาสาระน่าฟัง ลึกซึ้ง กินใจ

ท่านใดที่มักมีความผิดหวังเรื่องความรัก ลองฟังดูนะครับ แล้วจะเห็นว่าคนที่มีหัวใจรักที่มั่นคงอย่างลีลาวดี เขารักชายคนรักมากจนไม่สามารถมีอะไรมาขวางกั้นแม้ความตายเป็นอย่างไร

ลองคลิกด้านล่างไปฟังดูนะครับ

http://www.fungdham.com/book/lelawadee.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2012
  6. Amatayan

หากมีโอกาสลองหาหนังสือเรื่อง ลีลาวดี มาอ่านดูจะได้อรรถรสมากเลยนะครับ http://www.fungdham.com/book/lelawadee.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2012
  7. สาธินี

ตอบคุณ...ติดบ่วง
    ๑.โอกาศที่คุณจะได้งานน่าจะอยู่ในราวๆวันที่๒๑ พค-๑๘ มิย ๒๕๕๕นี้นะคะ...เป็นงานที่มีเกียรติ ได้รับการยกย่อง จะมีคนมาชักชวน จะมีโอกาศได้แสดงความสามารถ แต่ต้องรู้จักถ่อมตัวไว้บ้าง..
    ระวังคนหมั่นไส้ ดูเรื่องเอกสาร และสัญญาให้ถี่ถ้วน คุณมีเกณท์ที่จะได้เดินทาง หรือมีการเปลี่ยนแปลงชีวิต ขึ้นอยู่กับตัวคุณว่าจะทำได้หรือเปล่า...ระวังสุขภาพด้วยค่ะ
    ๒.ตอนนี้คุณกับครอบครัวคงยังจะไม่ได้อยู่ร่วมกันหรอกค่ะ..ตัวคุณเองในเรื่องคู่ครองจะมีคู่เป็นคนที่ไม่ชอบให้ใครมาบังคับ เป็นคนชอบเข้าสังคม ฉลาด..ตัดสินใจรวดเร็ว ในการใช้ชีวิตคู่ก็จะช่วยกันทำมาหากิน จริงๆก็ดูดีนะ ถ้าคุณจะทำใจให้เข้าใจกันมากกว่านี้..คุณต้องไม่ขี้ระแวง ไม่เครียด ไม่คิดมาก..เก็บความคิดเอาไว้บ้าง หันหน้ามาคุยมาปรับความเข้าใจกัน ยอมรับซึ่งกันและกัน เชื่อว่าต้องดีขึ้นค่ะ
    ๓.ปีนี้ต้องมีสติมากๆนะคะ...มันคิดอะไรไม่ออก อยากจะหนีไปให้ไกลๆ แต่ติดขัดอยู่ที่เงินเท่านั้น อยากให้คุณเอาดอกแค(เอาสีขาวนะคะ)สัก๑๙ดอก ธูป๑๙ดอก บูชาเจ้าที่เจ้าทางที่บ้านคุณ อธิษฐาน...ขอให้ผ่านพ้นอุปสรรค..ขอให้มีสติ..ให้มีงานดีๆเข้ามา...( ดอกแคไม่ต้องลามากินนะคะจะปล่อยให้แห้งแล้วนำไปไว้ตามโคนต้นไม้ก็ได้ค่ะ) หาเวลานั่งสมาธิสวดมนต์บ้าง...แล้วไปปล่อยนก๒ตัว..ขอให้การเงินหมุนเวียนได้คล่อง...แล้วสุดท้าย หมั่นยิ้มไว้เสมอๆ จะเกิดเสน่ห์แก่ผู้พบเห็นค่ะ..

8. hearhui

hearhui สมาชิกใหม่

ขอดูด้วยคนนะครับ
    ชาตรี ถิรวรกุล
    เกิดวันเสาร์ที่ 29 มีนาคม 2523 ปีวอก เวลา 0.15น.
    ครับ ได้PM ไปหาคุณสาธินีเรียบร้อยแล้วครับ
    อยากทราบถึงโอกาสด้านการเงิน โชค เรื่องงาน และ เมื่อไรจะเจริญตั้งตัวได้ครับ...ขอบคุณนะครับ

9. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเชิญร่วมบริจาคเงินสร้างเสนาสณะ วัดจากแดง

ขอเชิญเพื่อนๆ ร่วมกันบริจาคเงินเพื่อสร้างถาวรวัตถุ ของวัดจากแดง เพื่อเป็นประโยชน์ในการเผยแพร่พระพุทธศาสนา ซื้อที่ดินเพื่อสร้างอาคารเรียนสำหรับพระ ภิกษุ สามเณร และประชาชนผู้สนใจในพระพุทธศานา ดังรายการที่แนบเอกสารมาข้างต้นนะครับ
    ผมและเพื่อนๆไปบริจาคกันมาหลายครั้งแล้ว และ จะไปบริจาคเพิ่มเติม อีก ๓ กอง เพื่อซื้อที่ดิน (เงินที่กระผมได้จากการดูดวงส่วนตัวทั้งหมด) ขอให้เพื่อนได้ร่วมอนุโมทนาด้วย บุญที่กระผมได้ทำแล้ว จะส่งผลให้กระผมและคณะมีความสุขเพียงไร ก็ขอให้ท่านที่ได้อ่าน และผู้ร่วมอนุโมทนา ตลอดถึงผู้บริหารและผู้ดูแลเวปพลังจิตทุกๆท่าน จงมีความสุข และสมหวัง ปราศจากโรคาพยาธิเทอญ

ท่านใดที่มีจิตศรัทธาและต้องการร่วมสร้างมหากุศลก็สามารถร่วมกันบริจาคได้ตามรายละเอียดของเอกสารที่แนบมานะครับ
    สาธุๆๆ นิพพานนัสสะปัจจะโยโหตุ

ไฟล์ที่แนบมา:

10. us-outlaw

us-outlaw สมาชิก

คุณสาธิณี ครับ ส่ง PM ไปให้แล้ว รบกวนด้วยนะครับ

11. สาธินี

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาจริงๆค่ะ...บางทีตอบไปแล้วการส่งขัดข้อง...ข้อมูลที่ตอบไปหายหมด เลยต้องมาตอบกันใหม่ ทำให้เสียเวลาและเกิดความล่าช้าไปบ้าง ก็ต้องขอโทษที่ต้องรอนาน...แต่อย่างไรก็จะรีบตอบให้นะคะ..;41;41

12. สาธินี

ตอบคุณ...cirkit<O:p</O:p
    ๑.ปีนี้มีความรู้สึกขัดแย้งในเรื่องของความคิด เริ่มที่จะมองและคิดในเรื่องอนาคตคิดอยากสร้างหลักฐานให้เกิดความมั่นคง ถ้ายังอยู่ที่เดิมได้ก็น่าจะอยู่ไปก่อนแต่ตัวเราเองน่ะอยากจะดิ้นรน อาจจะมีคนมาชักชวนให้ข้อเสนอดีๆแต่พอไปแล้วไม่รู้ว่าจะเจอปัญหาอะไรบ้าง อาจจะไม่เหมือนที่คุยกันไว้ก่อนก็ได้ค่ะ ค่อยๆตัดสินใจอย่ารีบร้อน<O:p</O:p
    ๒.การเงินต้องรู้จักเก็บรู้จักใช้ อย่าทำอะไรให้ใหญ่เกินไป คุณเป็นคนใจใหญ่ชอบลงทุน ทำอะไรชอบทำใหญ่ๆ ทุ่มแต่เงิน ระวังจะได้ไม่คุ้มเสีย ต้องวางแผนให้ดีๆแล้วที่ผ่อนรถอยู่ น่ะดีแล้วไม่เช่นนั้นเงินก็ต้องหมดไปอยู่ดี นี่ยังได้เป็นทรัพย์สินไว้ดีแล้วค่ะ ผ่อนรถหมดก็ผ่อนบ้านต่อซิคะ โชคลาภไม่ควรเสี่ยง..ถ้าอยากแนะนำว่าให้ซื้อล๊อตเตอรี่ดีกว่าค่ะ ช่วยชาติ<O:p</O:p
    ๓.เรื่องความรักดูดีนะคะ แต่ช่วงนี้ดูเหมือนจะไม่ค่อยได้ใกล้ชิดกันญาติพี่น้องชอบเจ้ากี้เจ้าการ ไอ้ตัวเราก็ยังไม่พร้อม อยากจะสร้างหลักฐานก่อน ถ้าอย่างนี้คงต้องใช้เวลาหน่อยล่ะค่ะ<O:p</O:p
    ๔.เรื่องการฝึกสมาธินี่มันก็เหมือนกับเรากินข้าวล่ะค่ะ..ไม่ต้องไปคิดว่ามันจะอิ่มคำไหน..ตอนไหน..นึกขึ้นมาได้ก็ทำมันไปเรื่อยๆไม่ใช่ต้องนั่งตั้งท่าสวยอย่างเดียวที่จริงมันทำได้ทุกอิริยาบทแหละค่ะ..เพราะมันเป็นเรื่องของลมกับใจเท่านั้นเองเพียงแต่มันต้องสติตามระลึกรู้ให้ได้ว่าลมมันไปถึงไหน ทั้งเข้าและออกเมื่อใดที่นึกขึ้นมาได้ก็กำหนดไป<O:p</O:p
    ธรรมชาติของคน(ยังไม่ถึงมนุษย์)ทำไปได้สักพักเดียวเดี๋ยวมันก็ลืมไม่เป็นไรนึกได้ก็เอาสติจับมันใหม่ บ่อยๆเข้าสติมันก็จะตามรับรู้ได้เร็วขึ้น ลองแบบนี้ไปก่อนนะคะ ได้ผลอย่างไรส่งข่าวมาบ้าง...<O:p</O:p
    <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2012
  13. สาธินี

ตอบคุณ..lan-doopong
    ๑.คุณเป็นคนยึดมั่นถือมั่นในตนเอง รักเกียรติและศักดิ์ศรีมาก มีความเป็นผู้นำสูง แต่มีความอ่อนน้อมถ่อมตน เป็นคนขยันและเก่ง ไม่ต้องง้อผู้ชายฉันก็อยู่ของฉันได้ เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้คนกลัวเกรงคุณ จนไม่กล้าเข้าใกล้ ถ้าอยากให้คนเข้ามาหา คุณต้องทำตัวให้อ่อนลงมาหน่อย อย่าแข็งเกินไป ใส่จริตความเป็นหญิงเข้าไปบ้าง หัดรู้จักพูดรู้จักคุย ยิ้มแย้มแจ่มใสเข้าไว้ เสน่ห์ของผู้หญิงอยู่ที่รอยยิ้มนะคะ...จำไว้ เดี๋ยวก็จะมีเพื่อนเข้ามาหาคุณเอง แต่อย่าไว้ใจใครมาก วาสนาคุณมักโดนคนเอาเปรียบอยู่เสมอๆ ต้องพิจารณาให้ดี.
    ๒.คุณควรรู้จักที่จะรักตัวเองให้มากๆ เรียนรู้ที่จะมีความสุขกับสิ่งรอบๆตัว ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นแต่การใช้ชีวิตคู่อย่างเดียว ชีวิตคู่ของคุณไม่ค่อยราบรื่น ถ้าไม่รู้จักยอมกันก็มีโอกาศแตกหักสูง(ด้วยเหตุผลจากคำตอบในข้อ๑)ดวงนี้มีโอกาสไม่มีลูก หรือมียาก หรือมีลูกน้อย อาจต้องผ่าออก ถ้าเป็นหลานโดยตรงก็ค่อนข้างยากค่ะ.
    ๓.ปีนี้มีความคิดที่จะเปลี่ยนงาน เพราะต้องการรายได้ที่มากขึ้น จะหงุดหงิดเบื่อหน่ายกับผู้คนรอบกาย โดยเฉพาะผู้ใหญ่มักมีปัญหา ไม่ค่อยจะเข้าใจ ความคิดเห็นไม่ค่อยจะลงรอยกัน ต้องลดตัวเองลงมาบ้างจะได้ผ่านพ้นเหตุการณ์นี้ไปได้ค่ะ.

14. สาธินี

ตอบคุณ...tor 999
    ตัวคุณนั้นเป็นคนตรงๆคิดอย่างไรก็พูดออกมาอย่างนั้น เป็นคนคนช่างคิด ช่างสงสัย มีคนรู้จักเยอะ มักผิดหวังกับเรื่องของความรัก คนที่รักไม่ได้ หรือคนที่ได้ไม่ได้รัก ดวงของคุณจะได้คู่ที่เป็นหม้าย หรือมีความผิดหวังมาก่อน อยู่ใกล้กันมักหงุดหงิด ห่างกันบ้างจึงจะรักกันดี ความคิดความอ่านอาจจะไม่ค่อยเห็นพ้องต้องกัน แต่ก็ช่วยเหลือกันดี ถ้าแต่งเป็นเรื่องเป็นราวอาจจะช้าหน่อยนะคะ..อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ น่าจะไม่เกินอายุประมาณ๔๔-๔๕ปีค่ะ สำหรับผู้ชายไม่ถือว่าแก่หรอกค่ะ...เป็นกำลังใจให้นะคะ.

15. saobell1

saobell1 Active Member

17 พฤษภาคม 2011
    ส่ง Pm ไปตะกี้นี้ค่ะ รบกวนพี่ สาธินี ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

16. สาธินี

ได้รับแล้วนะคะ ใจเย็นๆ...เดี๋ยวจัดให้จ้ะ....

17. NoonKultida

NoonKultida สมาชิกใหม่

28 กุมภาพันธ์ 2012
    เข้ามาให้กำลังใจค่ะ chearr

18. สาธินี

ตอบคุณ..Patsa P<O:p</O:p
    พื้นดวงของคุณนั้นเป็นคนช่างคิด ช่างพูด ช่างสงสัย ความคิดเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยบางทีก็คิดวุ่นวาย เรื่องไม่เป็นเรื่องก็เก็บมาคิดมาวุ่นวายใช้สมองเปลือง มักชอบทำอะไรที่แตกต่างจากคนอื่น เป็นคนที่มีระเบียบแบบแผนจะหงุดหงิดกับคนรอบข้างที่ไม่มีระเบียบ ควรปล่อยวางบ้างค่ะ..ชีวิตมักอยู่เบื้องหลังทำอะไรต้องใช้เวลานาน กว่าจะมีคนเห็น มีเงินควรเก็บงำให้ดีไม่ควรบอกใครเป็นคนใจใหญ่ กล้าได้กล้าเสีย ชอบลงทุนแต่มักได้ไม่คุ้มเสีย แต่เป็นคนหากินเก่งหาเงินเก่ง แต่มักจะโดนคนเอาเปรียบ จากเพศตรงข้ามหรือจากสังคมที่คุณคบอยู่ความรักมักไม่สมหวัง อย่าเชื่อใจใครง่ายๆ ให้ระวังในเรื่องของการลงทุนค่ะ..<O:p></O:p>
    ปีนี้ระวังเรื่องเอกสาร,สัญญาและเรื่องคำพูด ก่อนพูดก่อนทำอะไรต้องคิดให้ดีคิดให้ถี่ถ้วน<O:p></O:p>
    จะมีเพศตรงข้ามมาชักชวนในเรื่องของการทำมาหากินระวังจะเสียเปรียบในเรื่องการเงิน มีสิทธิ์ถูกโกงได้ถ้าไม่ทำอไรให้รัดกุมปีนี้มีเกณท์จะโยกย้ายเปลี่ยนแปลงในเรื่องของสถานที่ประกอบการ จะเจอความขัดแย้งเป็นห่วงเรื่องจะเสียเปรียบ ถ้าผู้ใหญ่ทักท้วงก็ควรฟังไว้บ้างนะคะ...<O:p></O:p>ระวังเรื่องสุขภาพและการเดินทางด้วยค่ะ ไปเช็คฟันด้วยค่ะ..
    <O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2012
  19. สาธินี

ตอบคุณ...NoonKultida
    ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่ส่งมานะคะ....
    ๑.ดวงของคุณสามารถที่จะอยู่และทำงานต่างประเทศได้ค่ะ..ที่จริงคุณน่าจะได้งานตั้งแต่เดือนมี.ค.แล้วนะ ไม่เป็นไรยังมีโอกาศอีกทีตอนประมาณเดือนก.ค.,นี้ค่ะ..สิ่งที่ต้องแก้ไขคือ คุณต้องลดความใจร้อน ลดทิษฐิลงมาบ้าง ต้องยอมให้ผู้อื่นมีโอกาศชี้แนะ และต้องทำตัวให้กระฉับกระเฉง ให้ดูกระตือรือร้น ก่อนไปสมัครงานที่ไหนก็ตามควรหาข้อมูลให้ดีเสียก่อน..ถ้ามีคนรู้จักลองเอ่ยปากขอความช่วยเหลือดูซิคะ เพราะว่าปีนี้ดวงคุณจะมีผู้ใหญ่คอยช่วยเหลืออยู่เบื้องหลังนะคะ ลองมองดูซิคะว่ามีใครบ้าง แต่อาจต้องจ่ายค่าตอบแทนบ้างค่ะ..
    ๒.ดวงคุณกับแฟนคุณถือว่าค่อนข้างเหมือนกัน คือแข็ง,หยิ่งถือเกียรติ ถือศักดิ์ศรีพอกันทั้งคู่ แต่คุณจะใจร้อนกว่า ถ้าอยู่กันควรต้องระวังเรื่องคำพูดกันให้มาก ต้องยอมรับให้ได้ถ้าแฟนคุณไปที่ไหนแล้วมีคนมาให้ความสนใจ อย่าใช้คำพูดที่ทำให้บาดหมางใจกันได้เป็นดีที่สุด เพราะถ้าโมโหแล้วจะพูดแรง ถ้ายอมรับกันได้ก็ลองคบกันไปดูค่ะ...ถ้ายังไงก็เข้ามาคุยกันอีกนะคะ ขออวยพรให้โชคดีค่ะ.

20. สาธินี

ตอบคุณ...ตาชั่ง
    ๑.ปีนี้การเรียนของคุณเด่นนะคะ จะมีผู้ใหญ่ ครูบาอาจารย์คอยช่วยเหลือ แต่ตัวเราเองก็ต้องเพิ่มความอดทนให้มากขึ้นด้วยค่ะ ควรหมั่นแลกเปลี่ยนความรู้กับเพื่อนคนอื่นๆ ด้วยค่ะ..
    ๒.ความคิดของคุณชอบงานที่เด่น หรูหรา มีชื่อเสียงมีสังคม แต่ตัวคุณเป็นคนที่ชีวิตมักเล่นตลก อะไรที่หวังมากๆกลับไม่ได้ แต่พอไม่ได้หวังกลับได้อะไรมาแบบฟลุ๊คๆ คุณเหมาะกับงานที่เกี่ยวข้องกับการแก้ไขปัญหา งานที่อยู่เบื้องหลังไม่ออกนอกหน้า ก็คงเป็นงานหินๆโหดๆหน่อย แต่ก็ได้แสดงความสามารถค่ะ..
    ๓.ความรักของคุณ คุณเป็นคนที่ชอบคนมีความรู้ความสามารถ มีความคิดพัฒนา มีระเบียบแบบแผน ที่มีความอบอุ่น มีความเป็นเพื่อน และที่สำคัญต้องดูแลช่วยเหลือเราได้ แต่ความรักของคุณต้องเผื่อใจไว้ครึ่งๆนะคะ เพราะวาสนาเราอะไรที่หวังมากนักจะกลับตรงกันข้ามนะคะ ทำใจให้สบายๆไว้ดีกว่าค่ะ..
    ๔.โดยทั่วๆไปคุณมีความเด่นในเรื่องการเรียนและการงานค่ะ แต่ที่ต้องแก้คือตัวคุณต้องเป็นคนเข้มแข็ง อย่าเป็นคนอ่อนไหว อย่าเปลี่ยนแปลงในเรื่องของความคิดให้มากนัก อย่าฝันเฟื่องมากให้อยู่ในโลกของความจริงไว้ด้วยค่ะ..ขอให้โชคดีค่ะ