***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. hisonumsek

hisonumsek เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2012
    พี่ครับผมมีโอนเงินไปให้แล้วนะครับ ทั้งหมดน่าจะ ๘ รายการ
    ส่งรายละเอียดไปทางข้อความแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

2. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ประมาณนั้นจริงๆ...ถ้าราคาไปสูงแล้ว..พวกพี่ๆจะรับไม่ไหว..สมมุติมาทีเป็นร้อยองค์ราคาไปถึงองค์ละหมื่นบาทก็เป็นเงิน 1 ล้านบาท.มีนะคนเก็บหลักร้อยและหลักพันองค์..55.จะรับมือไม่ไหวครับ..พระเมื่อให้บูชาไปแล้วก็ต้องสามารถดุแลสามารถบูชากลับคืนมาได้..พระจึงมีมาตราฐานราคาไม่ลง...ถ้าราคาไปมากๆพอนำกลับมาให้บูชาคืนราคาห่างกันมากไม่เป็นตามความเป็นจริงเหมือนสายอื่นๆ..จะทำให้ราคาล่วงได้..ต่องให้เป็นไปตามสภาวะความเป็นจริง..หรือจะให้องค์ละแสนปีหน้าไปเลยดีกว่า..ตามคำหลวงพ่อไวดี..55
    รับทราบการจองชุดผ้ายันต์หลวงพ่อปานและชุดผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามครับ..ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  3. กระพี้

ขอบคุณมากครับ..จะตรวจเช็คตามรายการ..และจัดส่งไปตามที่อยู่พรุ่งนี้เช้าครับ...

4. กระพี้

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หมอเทวดา
    คลิปเสียง หลวงพ่อปรารถพระคำข้าว ฉบับสมบูรณ์ ตัดต่อเสร็จวันนี้

ขออนุญาตินำคลิปเสียงหลวงพ่อที่คุณหมอเทวดานำมาลงให้ฟังกันครับ...พระคำข้าวมหาลาภเป็นเรื่องของลาภผลของแต่ละบุคคลที่จะพึ่งมีในอนาคตมากน้อยแค่ไหน ตามกำลังบุญของทานบารมีแต่ละบุคคล.ที่จะคิดได้ทำได้และรักษาไว้ได้.คำปรารปคำพุดต่างๆของพระอรหันต์บารมีเต็ม16 อสงไขยไม่มีผิดแน่นอน...แล้วแต่ลาภผลของใครจะทำมาแค่ไหนแล้วล่ะ

(ท่านพูดไว้เมื่อปี พ.ศ. ๒๕๓๔ ในหนังสือธัมมวิโมกข์ ฉบับที่ ๑๒๓ ประจำเดือนพฤษภาคม หน้า ๑๕)
    อีก 30 ปีท่านพุดไว้ตั้งแต่ปีพ.ศ.2534 พระคำข้าวจะมีค่าบูชาหลายหมื่น นี่ก็ผ่านมาแล้ว 21 ปี ตั้งแต่นี้เป็นตนไป1-9 ปีนี้จะมีเหตุการณ์สามารถเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา ก็ประมาณไม่เกินปี พ.ศ. 2564 ...ท่านพูดไว้ดังนี้-หลวงพ่อ: ...."ก็ก่อนจะทำ (ทำพระคำข้าว) พระพุทธเจ้าท่านบอกแล้วให้ทำ บอกให้มันรวยทั้งวัดทั้งบ้าน คือว่าเอาไปขึ้นราคานิดหน่อยใชไหม 100, 200 ไม่หนักนัก อีก 30 ปีหลายหมื่น
    - ผู้ถาม: เฉพาะพระคำข้าวนี่หรือครับ?
    - หลวงพ่อ: ใช่ขอยืนยัน "

จำหน่ายพระคำข้าว
    ผู้ถาม : กราบเท้าหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง คือหนูบูชาพระคำข้าว พระหางหมาก จากวัดท่าซุงก็ดี ซอยสายลมก็ดี ก็องค์ละ 10 ทีนี้หนูเอาไปให้เพื่อนบ้าง ให้คนโน้นบ้าง ก็บอกว่านี่เราก็กันเองน่ะ 100 เดียวนึกว่าเป็นค่ารถค่าอาหารก็แล้วกัน มา 2-3 วันนี้ใจไม่สบาย ก็เลยเอ๊ะนี่เราจะเอาเปรียบเพื่อนมากจะลำบากหรือเปล่า เพราะไปขายเกินโควต้า เลยตัดสินใจเอาที่เกินนั้นมาถวายหลวงพ่อ ขอให้หลวงพ่ออโหสิกรรม
    หลวงพ่อ : เออดี ทีหลังเกินบ่อยๆ น่ะ พระเห็นชอบด้วย ความจริงเขาไม่บาปน่ะ ก็ก่อนที่จะทำพระพุทธเจ้าท่านบอกแล้วให้ทำ บอก ให้มันรวยทั้งวัดทั้งบ้าน คือว่าเอาไปก็ไปขึ้นราคานิดหน่อยใช่ไหม 100, 200 ไม่หนัก อีก 30 ปีหลายหมื่น
    ผู้ถาม : เฉพาะพระคำข้าวนี่หรือครับ
    หลวงพ่อ : ใช่ ขอยืนยัน
    (จากหลวงพ่อตอบปัญหา ธัมมวิโมกข์ เล่มพิเศษ ฉบับพิมพ์เผยแพร่ กุมภาพันธ์ 2539 ปกสีแดงเล่มหนาๆ)

ไฟล์เสียงที่หลวงพ่อท่านปรารปเรื่องพระคำข้าว-พระหางหมากเอาไว้ที่คุณหมอเทวดานำมาลงให้พวกเราได้รับฟัง....

http://palungjit.org/attachments/a.2393715/

http://palungjit.org/attachments/a.2418101/

5. กระพี้

ล็อกเก็ตรูปกลมเพชรล้อมสร้างปีพ.ศ.2528 จะมีสามแบบที่สร้างคือ รูปไข่ รูปหัวใจและรูปกลม ที่นำมาให้บูชาเป็นล็อกเก็ตรูปรูปกลมพลอยสวยครบ พุทธคุณดีมากสำหรับผู้ที่นำไปบูชาจะทราบดี ครบทุกด้าน แม้คำพูดกันว่าใครคิดจะทำอะไรเราหรือคิดจะฆ่าเราแบบไหนต้องตายแบบนั้น เป็นยันกลับอีกหนึ่งรุ่น..ล็อกเก็ตบางองค์จะมีพระบรมสารีริกธาตุเสด็จก็มี..นำมาให้บูชาเพิ่มสวยๆอีกหนึ่งองค์ราคาเบาๆ
    • บูชา 1,200 บาท (คุณSlangs จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      220.9 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      235.5 KB
      เปิดดู:
      42
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มีนาคม 2013
  6. กระพี้

พระปิดตามหาลาภพิมพ์ใหญ่อยู่ในถุงเดิมๆ เป็นพระปิดตามผสมว่าน 108 พิมพ์ใหญ่ หลวงพ่อสร้างเนื่องในงานครบรอบ 100 เกิดหลวงพ่อปานปีพ.ศ.2518 พิธีใหญ่พระสำคัญมาร่วมพิธีพุทธาภิเษกมากมาย พระรุ่นนี้สร้างได้สวยเนื้อเทาอมแดงสวยมาก ด้านหลังเป็นรูปหลวงพ่อปาน มีข้อความว่า ที่ระลึกในงานหล่อรูปเหมือนหลวงพ่อปานปาน วัดบางนมโค และ ฤาษีลิง วัดท่าซุงสร้าง นำพระองค์สวยองค์ใหญ่มาให้บูชากัน
    • บูชา 1,200 บาท (คุณSlangs จองแล้ว)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      172.3 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      190.9 KB
      เปิดดู:
      22
      ขนาดไฟล์:
      183.5 KB
      เปิดดู:
      28
  7. Slangs

Slangs เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับพี่แก้ว :d

8. Slangs

ยังอยากให้อยู่ราคาประมาณนี้ก่อน...ถ้าไปแรงมาก พี่ก็หาบูชาไม่ได้..และพวกเราก็ต้องบูชากันแรง..จะเก็บกันได้สักกี่องค์..ขอให้ค่อยๆไปราคาอย่าไปแรงเกิน จะรับมือกันไม่ไหวดูแลกันไม่ได้..

เห็นด้วยครับพี่แก้ว แต่ช่วงนี้ข่าวมาแรงครับ เหมือนกับหุ้นเลยครับ :cool:

9. Slangs

ขอจองครับพี่แก้ว

10. กระพี้

รับทราบการจองทั้ง 2 รายการครับน้อง..ขอบคุณครับ
    พระหลวงพ่อขึ้นแล้วไม่มีลง ไปต่อเรื่อยๆ...แต่หุ้นมีขึ้นลงตามกระแส จึงอยากให้สร้างฐานให้มั่นคงค่อยๆไปอย่าไปแรงเหมือนหุ้นและมีโอกาสล่วงได้..55

11. เก่งแก้ว

เก่งแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2012
    ทักทาย

สวัสดีครับพี่แก้ว นอนดึกเหมือนกันนะครับพี่ สงสัยงานจะยุ่ง

12. jbwclub

jbwclub เป็นที่รู้จักกันดี

-/\- ขอนิมนต์ครับผม สมบัติพ่อให้ ^/\^

โครงการ 2.1 ครับ

13. GROLY

GROLY เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2008
    จองงงงงงงง 4แถวบนคับพี่แก้ว เดี๋ยวโอนตังเลย

14. eakbordin

eakbordin เป็นที่รู้จักกันดี

ใจเย็นๆๆ อย่ารีบร้อนนนนน

15. ระงับ

ระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2012
    เห็นด้วยครับพี่แก้ว ผมว่าราคาจะไปถึงจุดที่หลวงพ่อท่านบอกไว้แน่ครับ แต่จะต้องเป็นการขึ้นไปอย่างเหมาะสมกับเวลาด้วยครับ ฐานแน่นๆค่อยๆไป ไม่งั้นเดี๋ยวเหมือนหุ้น :cool::cool::cool:

16. tiwat_cs

tiwat_cs สมาชิก

25 พฤศจิกายน 2008
    พี่แก้วครับ ได้รับพระแล้วนะครับ งดงามมาก ขอบคุณมากครับ

พี่แก้วครับ ได้รับพระแล้วนะครับ งดงามมาก ขอบคุณมากครับ

17. อำไพพันธุ์

อำไพพันธุ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระแล้วเหมือนกันครับ เพือ่นๆ อิจฉา กันเป็นแถวๆ

ผมจะเชื่อฟังคำผู้ใหญ่(พี่แก้ว)บอกครับ จะไม่บูชารุ่น๑ ในช่วงนี้

ผมลุกหลานบริวารท้าววิรุฬหก ขอเป็นเหรียญกรมหลวงฯ แทนแล้วกันครับพี่แก้ว

สวัสดียามเช้า ชมรมมาม่า และ ลุกหลานหลวงพ่อทุกท่านครับ ^_^

ใจเย็นๆ อย่าปล่อยให้ความโลภเข้าครอบงำกันนะครับ ตายไปก็เอาไปไม่ได้ครับผม

ที่บอกนี่ บอกตัวเองด้วยครับ 5555

18. melonn

melonn เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    พระหลวงพ่อขึ้นแล้วไม่มีลง ไปต่อเรื่อยๆ...แต่หุ้นมีขึ้นลงตามกระแส จึงอยากให้สร้างฐานให้มั่นคงค่อยๆไปอย่าไปแรงเหมือนหุ้นและมีโอกาสล่วงได้..55[/QUOTE]

รับทราบครับ ตอนนี้หยุดดดครับ แต่เหตุเพราะว่าเชื่อพี่แก้วส่วนหนึ่ง แต่อีกส่วนหนึ่ง คือ กาสุนนนนนโหมดดดแล้ว ๕๕๕

19. warin874

warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะ ซัก แถวละ ล้านครับ ท่านเลขา :cool:
    รวมก็ 4 ล้านพอดี 555

ใจเย็นครับท่านเลขา
    ในกรุก็มาแบ่งๆ บ้างก็ได้นะครับ :cool:

20. warin874

warin874 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ตอนนี้หยุดดดครับ แต่เหตุเพราะว่าเชื่อพี่แก้วส่วนหนึ่ง แต่อีกส่วนหนึ่ง คือ กาสุนนนนนโหมดดดแล้ว ๕๕๕[/QUOTE]

ท่านพี่ มีลอน สมัคร ชมรมม่าม่า ก็ได้นะครับ
    สมาชิกอบอุ่น ที่ซู้ด :cool:

ช่วงนี้ท่านประธาน จัดโปรพิเศษ แถมใส่ ไข่ปลาคาร์เวีย หูฉลาม เป๋าฮื้อ ครับ
    เข้า face ท่านประธานทีไร น้ำลายไหล ทุกที ทั้ง พระ ทั้งอาหาร 555

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้