กฐินเฉพาะกิจ ร่วมเป็นเจ้าภาพช่อฟ้าพญานาค วัดป่าโนนจ่าหอม จ.อุบลราชธานี

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย พรหมประกาศิต, 19 กรกฎาคม 2009.

1. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

;k01;k01;k01catt11

หมายเหตุ....ท่านพรหมฯ..กระทู้ท่านโดนฝังรูปฝังรอยรึป่าว...ทำไมไม่ยอมขึ้นหน้าแรกหว่า...เอาน้ำมนต์สาดคอมฯ..หน่อยไหมท่านหรหม..555;aa44fishh_fishh_;aa1

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กันยายน 2009
  2. keh

keh เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ มาช่วยเชียร์ค่ะ แต่ใจก็อยากจะร่วมด้วยจังเลย แต่ช่วงนี้เก๋ก็เป็นกำลังช่วยงานวัดถ้ำข้าวสารหิน จ.เลย กับวัดที่โคราชอยู่ในป่า แถมโดนปิดถนนอีก เพราะบีบให้ทางวัดขายที่

ยังไง น้องขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน และคุณพรหมประกาศิต ไปพลาง ๆ ก่อนนะคะ

บุญรักษาทุกทิวาและราตรีค่ะ

เก๋ ไอ้หมูอ้วน ณ ระยอง
    ชมรมอยากทำดี (เรียกกันเองเล่น ๆ )

http://palungjit.org/threads/กฐินวั...ยญลป-ปาน-ฯลฯ-จากญาติธรรม-น-6-a.196688/page-10

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดันที่ 199

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2009
  4. อาณัติ

ขอร่วมประมูลที่ 399 บาท

5. อาณัติ

องค์นี้ร่วมประมูลที่ 399 บาท

6. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ๑.พระเนื้อดินเผา หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม เป็นพระกรุ
    ด้านหน้ามีคราบกรุจับ ด้านหลังมีรอยจารอักขระยันต์
    ให้ร่วมประมูลเริ่มต้นที่ ๑๑๑ บาท<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    ๔๙๙ บาทครับน้า

๒.พระสิบทัศน์ หลวงพ่อเงิน วัดดอนยายหอม จ.นครปฐม เป็นเนื้อดินเผาใบลาน
    ชุบรักและปิดทองที่ด้านหลัง
    ให้ร่วมประมูลเริ่มต้นที่ ๒๒๒ บาท<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>
    ๔๙๙ บาท เท่ากันครับ

7. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    พระประมูล องค์ที่ ๔ องค์นี้เอาใจพวกช่วยเชียร์ แต่ไม่ค่อยมีตังค์สักหน่อย ตรวจสอบจากผู้เชี่ยวชาญแล้วว่าพระแท้แน่นอน รูปแบบคล้ายคลึงกับ พระผงของหลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง จ.นนทบุรี สำหรับตัวผมเองไม่ขอยืนยัน ว่าใช่พระที่หลวงพ่อแฉ่งสร้างหรือเปล่า (เพราะเกิดไ่ม่ทัน อิ อิ) ให้ประมูลที่ราคา บาท ให้เวลาสามวัน เริ่มนับวันนี้ด้วย สิ้นสุดการประมูลเฉพาะองค์นี้ วันที่ ๙ ก.ย.๒๕๕๒ เวลา ๑๙.๐๐ น.ตามเวลาในเว็ปพลังจิตครับ
    ภาพที่สาม ที่มีภาพพระเฉพาะด้านหน้านั้นเป็นภาพพระหลวงพ่อแฉ่ง วัดบางพัง
    ที่ให้เช่าบูชาอยู่ในเว็ปอื่น นำมาเปรียบเทียบให้ดูครับ (นำมาจากเว็ปไหนไม่บอก)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  8. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

อ้าว...ไหงไม่มีใครมาประมูลพระกันเลยล่ะ แค่ ๙ บาท เท่านั้นเอง เวลาเริ่มนับถอยหลังแล้วหมดเวลาประมูล ก็หมดสิทธิ์ได้พระดีราคาเยาไปบูชากันนะครับ หุ หุ
    กร่อยจริงๆ กระทู้นี้...เฮ้อ

9. ลัก...ยิ้ม

ลุงจ๋ามาแล้ว อ่ะ วันสุดท้ายเสียด้วยอย่ายึดกลับนะ ยิ้มขอไม่ประมูลร่วมบุญก็ละกัน 200 บาทนะคะ ลุงจัดมาให้ด้วยนะ:z2:z2:z2 คนไม่ค่อยรู้นะเพราะไม่ยอมขึ้นหน้า 1นี่คะ;aa27

10. ลัก...ยิ้ม

โปรดพิจารณาเรื่องเวลากันด้วยของท่านเจ้าของกระทู้และของยิ้มเอง ...สับสน ๆ 555

11. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาไม่ทันแฮะ ว่าแต่เจ๊มาทันนี่นา

12. Pattana

มาแจ้งข่าวดีให้น้าทราบครับ

<TABLE class=tborder id=post2416578 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] เมื่อวานนี้, 06:15 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #524 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ลูกเจ้าคุณนรฯ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2416578", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

Groans: 2
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 706
    ได้รับอนุโมทนา 15,333 ครั้ง ใน 1,151 โพส
    พลังการให้คะแนน: 969 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2416578 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->รายการที่ปิดวันนี้ 09-09-09 (เลขสวยมากกกก)

รายการประมูลที่ 12

กริชโสฬสมหามงคล

เข้าพิธีโสฬสวัดท่าขนุน

*** ยายผีป่าสละเล่มสุดท้ายที่มีให้ ***

ผู้ชนะการประมูล คุณ พรหมประกาศิต ๑๙,๙๙๙ บาทครับผม

</TD></TR></TBODY></TABLE>

13. ลัก...ยิ้ม

สงสัยน้าแกไปธุดงค์ในป่าหรือเปล่าคะ..ลุงยกมือส่งเสียงหน่อยเถิด เป็นห่วง

14. พรหมประกาศิต

O.K. จัดไป 200 บาท โมทนาบุญด้วยครับ องค์นี้บูชามาจากเพื่อนที่ทำงานเก่า จำไม่ได้แระว่าเท่าไหร่ น่าจะหลายร้อยบาทอยู่เหมือนกัน โอนแล้วแจ้งด้วย
    พระอยู่ที่คุณจิตต์ปภัสสรแล้ว เธอจะได้จัดส่งให้ครับ
    เมื่อวานเข้าเว็ปไม่ได้ เลยไม่ได้มาโพสอะไรจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2009
  15. ลัก...ยิ้ม

เพื่อประหยัดพลังงานในการต้องรอ .. รอ...รอ..แล้วยังต้องรอ แถมยังต้อง wail & see again...ฮ้วย..ยิ้มจะพยายามโอนให้บ่ายวันนี้ไม่เกินพรุ่งนี้นะคะ เข้าบัญชีคุณจิตต์ประภัสสร จำนวนเงิน 250 บาท รออัพบุ๊คดูพรุ่งนี้นะคะ

โมทนาบุญทุกท่าน...สาธุฯ

16. พรหมประกาศิต

เอ้า...ใครอยากได้เชิญมาประมูลต่อทางนี้เลยครับ
    เริ่มที่ ๑๙,๙๙๙ บาท ตามราคาที่ประมูลได้มาจากกระทู้ที่ร่วมบุญปลดหนี้ให้กับตุ๊ป้อสิงห์ วัดถ้ำป่าไผ่ครับ หมดเขตประมูลในวันเสาร์ที่ ๑๙ กันยายน ๒๕๕๒
    เวลา ๑๙.๑๙ น.ตามเวลาในเว็ปบอร์ดพลังจิตแห่งนี้นะครับ
    น้าพัฒฯ ถ้าอยากได้ก็มาประมูลเอาเด้อ...ตามกำลังใจที่เคยตั้งไว้ ๑๖,๕๐๐
    แต่ว่าบวกค่าน้ำมันรถให้ผมไปทำบุญที่อุบลฯอีก ๓,๐๐๐ นะน้านะ อิ อิ....(deejai)(deejai)(deejai)

17. พรหมประกาศิต

รบกวนคุณ จิตต์ปภัสสร มาช่วยUpdate สมุดบัญชีธนาคารว่ายอดที่โอนเข้า ถูกต้องตรงกันกับที่ผมโพสไว้ในหน้าหนึ่งหรือเปล่า ด้วยนะครับ

18. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

ยอดปัจจัยบุญในหน้าหนึ่ง จำนวน 4,700 บาท
    วันที่ 13/09/09 คุณสถิตย์ (s_thit) โอนร่วมบุญเพิ่ม อีก 1,000 บาท
    ดังนั้นในบัญชี ณ วันที่ 14/09/09 จึงมียอดปัจจัยบุญรวมทั้งสิ้น 5,700 บาทจ้า

19. จิตต์ปภัสสร

จิตต์ปภัสสร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับปัจจัยแล้วจ้า และได้จัดส่งพระให้คุณลัก.....ยิ้ม เมื่อวันที่ 16/09/2009 EMS (EH 1014 3779 8 TH)
    อนุโมทนาบุญจ้า

20. จิตต์ปภัสสร

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phumiput
    10.พระสมเด็จเนื้อชานหมาก "รุ่นมหามงคล" ด้านหลังติดเม็ดพระธาตุ ซึ่งครูบาเจ้าชัยยะวงศา เมตตาอธิษฐานจิต ปี พ.ศ.2542 ร่วมบุญ 500 บาท (คุณ phumiput จองรายการนี้แล้ว)
    <!-- google_ad_section_end -->

</FIELDSET>
    พรุ่งนี้ผมจะโอนให้ 550 นะครับ และผมอยากให้ส่งพระให้ผมพรุ่งนี้ด้วยได้ไหมครับ เพราะได้จะทันวันศุกร์ พรุ่งนี้ผมโอนให้แน่นอนครับผม รบกวนด้วยนะครับ

ได้รับปัจจัยแล้วจ้า และได้จัดส่งพระให้คุณ phumiput เมื่อวันที่ 16/09/2009 EMS (EH 1014 3780 7 TH) อนุโมทนาบุญจ้า